Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สนใจบัตรเครดิตของธนาคารกรุงเทพครับ อันที่เป็นของแอร์เอเชียอ่ะ น่าสนใจ จะมาขอคำแนะนำครับ

เคยเห็นเค้าโฆษณาอ่ะ เลยอยากรู้ว่าดีไหม ได้เงินต่อเดือนผมตอนนี้ประมาณ 17k ครับ ไม่ทราบว่าพอจะทำไหวไหม ถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไรครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Benz

17k เลยหรอ ได้เยอะกว่าผมอีกนะ ผมก็ใช้ของแอร์เอเชีย แพลทตินัมอยู่ ที่ทำเพราะเดินทางบ่อย บ่อยมากๆ อันนี้เงินเดือน 15k ก็ทำได้แล้วครับ ของผมพวกประโยชน์ก็จะเน้นไปทางของสายการบินเลยครับ พวกผ่อน 0% เวลาจองตั๋ว ได้ถึง 10 เดือนเลย บอกเลยอันนี้ชอบมาก 20บาท จะได้ 1 คะแนน สำหรับการจองตั๋ว ถ้าเดินทางบ่อยแบบผมก็ลองดูนะครับ

2019.08.01 18:0

วิรัช

ผมก็ใช้แพลทตินัมของแอร์เอเชียอยู่เหมือนกันครับ สำหรับคนใช้รถถ้าเกิดอุบัติเหตุ เค้าจะให้ข้อมูลศูนย์บริการหรืออู่ซ่อมรถยนต์ที่ใกล้ที่สุด บริการสอบถามเส้นทาง ประสานงานกรณีรถเสียฉุกเฉิน หรือรถยกลาก อันนี้ผมเคยใช้ครั้งเดียวนะ ตอนนั้นรถดับกลางทางเลยลองโทรเข้าคอลเซ็นเตอร์ดู เค้าก็มายกรถไป ก็โอเคอยู่ แต่หลักๆก็ตอบโจทย์คนใช้แอร์เอเชียอย่างที่บอกนั่นแหละครับ เดินทางบ่อยก็ลองดูนะ

Nibun

แบ่งชำระ ดอกเบี้ย 0% 3 เดือน สำหรับยอดการใช้จ่ายที่แอร์เอเชีย ตั้งแต่ 5,000 บาทขึ้นไปต่อบัตรต่อครั้ง (ไม่ได้รับคะแนน BIG Points) นี่ไงล่ะ มาตอบแทนคำตอบแรก เรื่องผ่อน มันจะมี แบบ 3 เดือน กับ 10 เดือน 3 เดือนจะไม่ได้ Big Point นะ ถ้า 10เดือน จะได้คะแนนสะสม แต่ดอกเบี้ยจะ 0.79% ลองคิดดูๆ

Si

ใช้อยู่ค่ะ โดยรวมก็ดีนะคะ หนูเดินทางไปกรุงเทพบ่อยๆ เดินทางกับแอร์เอเชีย ทำบัตรเครดิตอันนี้ ถือว่าคุ้มเลยนะคะ บัตรนี้เวลาขึ้นเครื่องไปแล้ว ขอน้ำฟรีได้ค่ะ หนูชอบของฟรีอยู่แล้ว ส่วนอันที่เค้าอำนวยความสะดวกให้ก็น่าจะมีเรื่องประกันอุบัติเหตุนะคะ รายละเอียดนี่จำไม่ได้เดี๋ยวจะมาตอบให้ค่ะ

Athiti

มาตอบเรื่องประกันอุบัติเหตุของบัตรเครดิตค่ะ เค้าคุ้มครองทั้งในประเทศและนอกประเทศเลยยนะคะ คุ้มครองประมาณ 200k ดอลลาร์ ก็ประมาณ 6ล้านบาทค่ะ เยอะมากๆเลยนะ ครอบคลุมทุกคนที่เดินทางไปด้วยนะ สามี ภรรยา ลูก แล้วฏ้จะมีเรื่องแนะนำการเดินทาง พวกขอวีซ่า หรือทำเรื่องขอวีซ่า ติดต่อไปได้เลยค่ะ เค้าพร้อมช่วย พาสปอร์ตหายเค้าก็ช่วยนะคะ

Teerapat

รู้สึกว่ามีบริการให้ความช่วยเหลือทางการแพทย์ด้วยนะ เค้าจะให้ความช่วยเหลือเกี่ยวกับการให้ข้อมูลสถานพยาบาลที่ใกล้ที่สุด ช่วยประสานงานเคลื่อนย้ายผู้ป่วยส่งสถานพยาบาล ประสานงานเชิญแพทย์มาตรวจรักษาที่บ้านก็ทำได้นะ แต่รายละเอียดไม่ค่อยแน่ใจเท่าไหร่ อีกอย่างบัตรนี้เป็นมาสเตอร์การ์ดด้วยนะ ใช้ได้ทั่วโลกเลยล่ะ

Amir

ผมไปดูมาไม่ค่อยน่าสนใจนะ อันนี้ส่วนตัวใช้บัตรอื่นซื้ออยู่ ใช้บัตรเครดิตใบอื่นซื้อตั๋วแอร์เอเชียร์ดีกว่าเยอะครับ เพราะได้ทั้งเงินคืน และได้แต้ม Big Point ด้วย(ต้องป้อนเลขสมาชิกตอนจองด้วยนะ) หรือบางบัตรก็ได้แต้มของบัตรเครดิตด้วย และได้แต้มของบิ๊กพ้อยด้วย (ได้ 2 เด้งเลย) ส่วนบัตรร่วมกรุงเทพแอร์เอเชีย จะได้แต้มบัวหลวงของบัตรเครดิตกรุงเทพ แต่แต้มทุกๆ20บาท จะโอนไปเป็นแต้ม Big Point อย่างเดียว

Lek

บางอย่างก็น่าสนใจนะ แต่เห็นว่าคนที่ทำครั้งแรกได้บัตรช้ามาก แล้วก็สมัครยากด้วยนะ แต่ลองสอบถามดูก่อนนะ ส่วนบัตรกำนัลที่เค้าบอกไว้อ่ะ ที่เป็นบัตรกำนัลโหลดกระเป๋า 4 ใบ และ Premium Seat อีก 4 ใบ เค้าจะให้ทันทีในปีแรกที่สมัครบัตร ส่วนปีถัดไปต้องใช้จ่ายบัตรให้ถึง 100,000 บาทก่อน ถึงจะได้รับบัตรกำนัลนี้อีก

Catalina

ใช้อยู่ค่ะ ใช้ได้จริงตามเงื่อนไขที่ระบุมาเลยค่ะ เพิ่งเอาแต้มไปแลกเที่ยวบินฟรีมาค่ะ แล้วก็ได้โหลดกระเป๋าฟรีด้วย ตอนไปก็เลือกที่นั่งแบบ Hot Seat ได้ด้วย ขึ้นเครื่องก็แลกพวกเครื่องดื่มในราคา 60 ได้อีก ตอนนั้นไปหาดใหญ่ เค้าให้เข้าเช็คอินได้ก่อนแบบไม่ต้องต่อคิว สะดวกมากๆค่ะ

beer

บัตรนี้เลย ตรับ บัตรเครดิตแอร์เอเชีย แพลทินัม มาสเตอร์การ์ด ธนาคารกรุงเทพ ชื่อก็บอกเลยครับใช้กับอะไรได้ AirAsia BIG Points ทุกการใช้จ่ายผ่านบัตร 20 บาท รับ 1 BIG Point สะสมเพื่อแลกเที่ยวบินแอร์เอเชียที่ แอพ AirAsia BIG Loyalty ใช้เป็นส่วนลดค่าบัตรโดยสารที่ บัตรใบนี้ ใช้ได้แน่นอนครับ รับประกันเลยครับว่าใช้ได้

2020.03.27 4:33

ไพศาล

เงินเดือน 17k ได้อยู่แล้วค่ะ ไม่มีปัญหา เพราะเราเงินเดือนน้อยกว่านั้นก็ทำได้นะ ส่วนตัวที่ใช้มาปีกว่าๆรู้สึกว่าบัตรเครดิต แอร์เอเชีย ของธนาคารกรุงเทพ ตัวนี้คุ้มอยู่นะ ยิ่งถ้าปีไหนบินไปต่างประเทศบ่อย แล้วก็ใช้สายการบินของแอร์เอเชียเนี่ยยิ่งคุ้มเลย ไปญี่ปุ่นเนี่ยแค่คูปองโหลดกระเป๋าก็คุ้มแล้ว ลดภาระค่าน้ำหนักกระเป๋าไปได้เยอะเลย สำหรับคนเดินทางบ่อยรู้สึกว่าบัตรเครดิตใบนี้คุ้มดี แต่สำหรับคนที่ไม่ค่อยเดินทางอันนี้ก็ไม่มั่นใจนะว่าจะรู้สึกคุ้มแบบนี้ไหม

2020.04.13 7:2

benyapa

เงินเดือนขนาดนี้สามารถสมัครได้รับการอนุมัติได้ครับ คือช่วยให้เราได้รับส่วนลดในการใช้จ่ายผ่านบัตรเครดิตในการซื้อตั๋วของแอร์เอเชียแล้ว ยังสามารถใช้จ่ายผ่านบัตรเครดิตของเราในการชำระบริการหรือซื้อสินค้าตามที่เราต้องการได้ด้วยครับ ซึ่งมีระยะเวลาการปลอดดอกเบี้ยอยู่ที่ 45 วัน เครื่องอำนวยความสะดวกให้กับเราในการใช้จ่ายผ่านบัตรเครดิตนี้แล้วยังจะมีระยะเวลาที่เราจะไม่ต้องเสียดอกเบี้ยให้กับบัตรเครดิตในระยะเวลา 45 วันถ้าเราใช้คืนก่อน คือตอนนี้อำนวยความสะดวกให้กับเราในการเอาเงินไปหมุนทำอะไรก่อนได้ครับ

2020.04.23 4:24

Naris

ดูจากรายได้ของคุณต่อเดือนแล้วคุณมีคุณสมบัติที่สามารถสมัครบัตรเครดิตแอร์เอเชียแพลทินัมมาสเตอร์การ์ดของธนาคารกรุงเทพได้ค่ะ ถ้าคุณเป็นคนชอบการเดินทางรักการเดินทาง บัตรใบนี้ก็เหมาะสมกับคุณค่ะเพราะเป็นบัตรที่ช่วยให้การเดินทางของคุณคุ้มค่า และช่วยให้การใช้จ่าย Shopping ซื้อของที่ต่างประเทศ คุ้มค่ามากยิ่งขึ้นด้วยสิทธิประโยชน์ต่างๆ

2020.04.27 9:15

Dee

บัตรตัวไหนคะ มีหลายใบคะ ใช่ตัวนี้ไหม บัตรเครดิตแอร์เอเชียธนาคารกรุงเทพ ถ้าสนใจบัตรนี้แสดงว่าคุณต้องเป็นคนที่บินบ่อยๆนะคะ เพราะถ้าบินบ่อยๆ จะได้รับ BIG Points ทุกการใช้จ่ายผ่านบัตร 20 บาท รับ 1 BIG Poin แต่ถ้าเรื่องอื่นก็น่าสนอยู่คะ เช่น บริการช่วยเหลือภายในที่พักอาศัยเช่นถ้าเครื่องใช้ไฟฟ้าในบ้านเสียเขาช่วยประสานงานช่างให้คะ

2020.05.26 10:18

Phueng

เงินเดือนของคุณตอนนี้น่าจะสมัครบัตรเครดิตแอร์เอเชียของธนาคารกรุงเทพได้อยู่แหละแต่ทำไมถึงสนใจอขงธนาคารกรุงเทพและสายการบินแอรืเอเชียอย่างเดียวหล่ะ ลองมองหาบัตรเครดิตอื่นๆดูก่อนไหมแล้วเอามาเปรียบเทียบกัน คือเราไม่ได้ใช้บัตรเครดิตของะนาคารกรุงเทพใช้ของธนาคารอื่นอยู่ก็ดีนะ แต่ไม่บอกละกันว่าของธนาคารอะไร ลองหาข้อมูลดูนะคะ

2020.05.30 10:17

Kaleb

แพลทตินัมของแอร์เอเชีย เมื่อก่อนเราใช้นะคะ แต่ตอนนี้ไม่ค่อยได้เดินทางไปไหนมาไหนแล้วคะ เพราะตอนนี้อยู่บ้านเลี้ยงลูกแฟดคะ อยากใช้เหมือนกันนะ เพราะยังคิดถึงเรื่องการใช้จ่ายอยุ่เลยคะ แพลทตินัมของแอร์เอเชีย ใช้จ่ายซื้อตั๋วเครื่องบินคุ้มมากจริงๆคะ จำได้มีครั้งหนึ่งที่บ้านจะไปเที่ยวเป็นครอบครัว เราเลยซื้อตั๋วเครื่องบินผ่านแพลทตินัมของแอร์เอเชีย เราได้ส่วนลดรวมๆแล้ว เกลือบสองพันเลยคะ

2020.06.16 6:10

ปกรณ์

เป็นบัตรเครดิตที่ตอบโจทย์ทุกการใช้จ่ายนี้เรื่องของตั๋วเครื่องบินแอร์เอเชียเลยนะครับ ช่วยเราสามารถที่จะใช้บริการของสายการบินแอร์เอเชียได้อย่างครบครัน เพราะว่าไม่ว่าใครก็ตามอยากที่จะสมัครโปรโมชั่นของบัตรเครดิตเอาไว้ใช้ประโยชน์เฉพาะทางเหมือนกับบัตรเครดิตนี้ใช่ไหมครับ เป็นความคิดที่ดีมากเลยที่คุณจะเลือกใช้บัตรเครดิตนี้

2020.07.15 5:33

ข้าว

ถ้าเงินเดือน 17k ทำได้ค่ะเราเองที่จริงก็สนใจบัตรเครดิตของธนาคารกรุงเทพเพราะว่าเดินทางที่สายการบินแอร์เอเชียบ่อยแต่เสียดายติดอยู่อย่างหนึ่งก็คือฐานเงินเดือนของเราไม่ถึงเราได้แค่ 13k เองค่ะ ว่าเป็นคนเดินทางโดยสายการบินบ่อยปกติค่าใช้จ่ายในการเดินทางบริษัทที่ทำงานก็ออกให้อยู่แล้ว แต่เราเองก็อยากจะเดินทางไปเที่ยวด้วยตัวเองบ้างเลยคิดว่าอยากจะสมัครบัตรเครดิตใบนี้อยู่ค่ะ

2020.07.25 17:56

กวาง

เราเองก็สนใจที่สมัครบัตรเครดิตของกรุงเทพ เพราะตัวเองเดินทางบ่อยกับสายการบินแอร์เอเชีย และเห็นว่าบัตรนี้ให้สิทธิประโยชน์หลายอย่าง เราจึงได้สมัครของใช้บริการที่ธนาคารกรุงเทพสาขาหนึ่ง แต่คุณทราบไหมว่าเราสมัครไม่ผ่าน เราไม่เข้าใจว่าทำไม ซึ่งในตอนนั้นเราเองก็ไม่ถามเหตุผลว่าเพราะอะไรถึงไม่ผ่าน จนถึงทุกวันนี้เราก็ไม่ลองสมัครไหมอีกเลย

2020.08.10 1:25

น้ำนิ่ง %%%

บัตรเครดิตที่เจ้าของกระทู้พูดถึง คือ บัตรเครดิตแอร์เอเชีย ธนาคารกรุงเทพใช่มั้ยคะ? เดินทางบ่อยเหรอถึงอยากสมัครบัตรเครดิตนี้ ถ้าก่อนหน้านี้ ช่วงที่คุณถามมามันก็น่าสมัครอยู่นะหากเหมาะกับการใช้งานของคุณเอง แต่ช่วงนี้น่ะสิ คนที่ถือบัตรเครดิตร่วมกับสายการบินอาจจะใช้บัตรไม่ค่อยคุ้ม ต้องรออีกพักใหญ่ๆให้สถานการณ์มันดีกว่านี้ก่อน

2020.08.27 2:20

PIZZA

@Catalina ที่คุณบอก ว่าใช้บ่อยๆ น่าจะหมายถึงช่วงก่อนโรค covid ระบาดหรือเปล่าคะ ถ้าเป็นช่วงนี้อาจจะไม่ได้เดินทางบ่อยหรือใช้บัตรเครดิตใบนี้ซื้อตั๋วเครื่องบินบ่อยๆแล้วล่ะ เพราะน่าจะเป็นเหมือนกันนะคะ ฉันเองก็มีบัตรเครดิตพ่วงสายการบินเหมือนกัน บอกเลยช่วงนี้เศร้าไม่ค่อยได้ใช้สิทธิ์ตรงนี้เลยอ่ะ เสียดายมากมีส่วนลดหลายอย่าง

2021.09.20 15:26

ชุติวัต

พี่ไม่รองเปิดใจให้กับเจ้าอื่นๆดูบ้างละครับ เงินเดือนแบบพี่สามารถสมัครได้หลายธนาคารเลยนะครับ สมัครบัตรที่เกี่ยวกับสายการบินตอนนี้คิดว่าไม่น่าจะคุ้มเท่าไรนะครับ ส่วนลดอะไรก็ไม่สามารถใช้งานได้ หาสมัครบัตรแบบที่มี เครดิตเงินคืนให้กับพี่ ผมคิดว่าน่าจะดีกว่านะครับ บางคนได้เครดิตเงินคืนครั้งละเป็นพันเลยก็มีนะ

2022.01.11 14:21

ชยเศรษฐ

บัตรตัวนี้ที่อยากได้คือต้องการส่วนลดเวลาที่ซื้อตั๋วเครื่องบินของ สายการบินแอร์เอเชีย เท่านั้นไหม หรือว่าจะเอาไปใช้อย่างอื่นด้วย บัตรตัวนี้จริงแล้วก็สามารถใช้เหมือนบัตรเครดิตทั่วๆไปแหละ ถ้าตอนนี้ยังไม่สามารถเดินทางด้วยสายการบินได้ ทำเอาไว้ก็อย่าเสียเแล่านะครับ เอาไปซื้อของด้วยก็ได้ ช่วนี้น่าจะมีโปรผ่อนสินค้า 0% อยู่หลายเจ้านะ

2022.02.24 15:14

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

All (บัตรเครดิต)

บัตร citi prestige ดีไหมครับอยากสอบถามคนที่ใช้บัตรนี้อยู่ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (อี วอลเล็ต)

แอป Dolfin Wallet ผูกบัตรอะไรได้บ้าง?

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรซิตี้แบงค์ แคชแบ็กกดเงินได้ไหมครับ

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (สินเชื่อ)

อยากกู้เงินธนาคารต้องเตรียมอะไรบ้างครับ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เพื่อธุรกิจ,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ธนาคารกรุงไทยมีบัตรเครดิตแบบไหนบ้างคะ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card ไม่ต้องจ่ายก็ได้ประกัน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ ประกันให้เมื่อซื้อสินค้า

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม ทำให้ ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Bangkok Airways Platinum MasterCard ไม่เสียค่าธรรมเนียมและสิทธิประโยชน์เพียบเลยน้า

บัตรเครดิต เคทีซี บางกอก แอร์เวย์ส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Royal Orchid Plus Platinum MasterCard เปิดโอกาสให้ได้รับไมล์สะสมเพิ่ม

บัตรเครดิต เคทีซี รอยัล ออร์คิด พลัส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) รับบริการห้องรับรอง

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม)

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี