Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีใครเล่นForexได้กำไรยั่งยืนไหมครับ

ตามที่ถามไว้เลยครับว่ามีใครเล่น forex ในปัจจุบันแล้วได้กำไรแบบยั่งยืน หรือได้เงินเพื่อเลี้ยงชีพกันบ้างไหมครับ เห็นมีแต่คนหมดตัว ช่วยแชร์ให้ด้วยครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เสรี

ที่ผมเคยเห็นคนเล่นเป็นอาชีพและรวยในระดับหนึ่งก็มีครับ แต่รวยง่ายๆไม่มีแน่นอนครับ ไม่ต้องสรรหาทางลัดกันเลยครับ ต้องใบ้ประสบการณ์และฝีมือที่สะสมของตัวเอง และรู้จักตลาดดีพอระดับนึงเลยทีเดียวครับ การฝึกควรเริ่มจาก demo มาก่อน ถ้าจะเข้าแนะนำลองบัญชีทดลองไปก่อนครับ

2020.01.24 7:35

Praewa

ใครที่ได้กำไรอย่างยั่งยืนมีไหม ตอบว่ามีครับผมเองครับ ทุกวันนี้ทำเป็นอาชีพ หารายได้เลี้ยงชีพครับ แต่กว่าจะอยู่ในตลาดได้ ผมก็เสียเงินให้ตลาดไปเยอะเพื่อแลกความรู้ประสบการณ์มานะครับ กำไรก็ไม่ได้มากอะไร ไม่ถึงขั้นรวย แค่พอเลี้ยงครอบครัวได้เท่านั้นเองครับ ใครคิดจะเข้ามาให้ไปเล่น tfex ให้ได้กำไรแบบยั่งยืนก่อนแล้วค่อยคิดถึง forexครับ

2020.01.24 7:35

กิติ

การเทรดforexให้ได้กำไรแบบยั่งยืนก็มีคนทำได้นะแต่ก็ไม่ใช่ทุกคนที่เข้ามาเทรดจะสามารถทำได้ทุกคนเพราะกว่าที่คนเหล่านั้นจะได้กำไรจริงๆ เขาต้องผ่านการฝึกฝน เรียนรู้ และเก็บเกี่ยวประสบการณ์มากมาย บวกกับการประเมินผลรู้จักแก้ไข ข้อดีข้อเสียต่างๆอยู่ตลอดเวลา หากต้องการความสำเร็จต้องทุ่มเทให้กับมันมากๆ ต้องมีวินัยกับตัวเอง และกฎในการเทรดและต้องเทรดเมื่อมันตรงตามเงื่อนไขเท่านั้นคุณคิดว่าทำแบบนี้ได้ก็ลองเล่นดูค่ะ

2020.03.26 5:22

Sawinee

มีแน่นอนครับคนที่เล่น Forex แล้วรวยเนี่ย แต่เราจะเป็นหนึ่งในนั้นหรือไม่ ไม่แน่ใจครับ เพราะอย่างที่บอกกันมาว่าของแบบนี้ ไม่ได้ใช้แค่ทฤษฎีหรือความรู้เท่านั้น แต่ต้องมีประสบการณ์สู้งงงงด้วยครับ อยากได้กำไรมากๆก็ต้องใจเย็นด้วย ถ้าพอได้บ้างไม่ขาดทุนนี่ผมก็ว่าดีแล้วนะครับ แต่จริงๆก็ต้องมีขาดทุนบ้างแหละ ต้องยอมรับในจุดนี้ครับ

2020.04.22 15:49

Dobble killed

ถ้าจะถามว่ามีไหมคนที่เล่น forex แล้วได้กำไรยั่งยืน มันมีครับ แต่คงเป็นเปอร์เซนต์ที่น้อยถ้านับจากคนที่เล่นทั้งหมด เพราะว่าทุกการลงทุนย่อมมีความเสี่ยง แล้วคนที่เค้าเล่นกันเก่งๆแล้วได้กำไรดีๆ ก็ต้องมีพลาดบ้างแหงะครับ อยู่ที่ว่ามันพลาดมากหรือน้อยมากแค่ไหนกัน สุดท้ายอยากจะบอกว่า หากจขกท.คิดจะลงทุนใน forex ทั้งๆที่ยังไม่เคยลงทุนเลย แนะนำว่าอย่าเพิ่งเลยครับ ให้ไปเล่นหุ้นก่อน

2020.10.31 16:17

ธนดล

เขาก็บอกเราแล้วไม่ใช่เหรอครับ ที่บอกว่า ทุกการลงทุนมีความเสี่ยง เรื่องแบบนี้ มันเสี่ยงครับ แล้วคนที่เล่นแบบนี้ต้องเป็นคนที่ตัดสินเด็ดขาดครับ เล่นเมื่อเห็นว่ามีกำไรแน่นอน และหยุดเล่นเมื่อเห็นว่ากำไรแล้ว ไม่ใช่ พอได้กำไรแล้วก็อยากได้เพิ่มนะครับ ควรตั้งเป้าว่าจะเอากำไรที่เท่าไร พอได้แล้ว ก็หยุดเล่นไม่ต้องอยากได้ต่อ

2021.08.29 14:15

Sleeppy

@เสรี ได้อ่านประสบการณ์ของพี่แล้ว ผมค่อนข้างเห็นด้วยนะครับ คือเราประสบความสำเร็จได้ในการลงทุนทุกรูปแบบ แต่ก็ต้องค่อยเป็นค่อยไป ไม่มีทางลัดจริงๆครับ ต้องสั่งสมประสบการณ์ไปเรื่อยๆ ที่สำคัญต้องใจเย็นๆ อย่าโลภ ถ้าสมมุติเราลงทุนไปแล้วเราเกิดได้กำไรขึ้นมา เราก็ต้องหยุดบ้าง อย่าได้ใจเกินไปเราลงเรื่อยๆแบบมั่วๆ ส่วนมากคนที่หมดตัวก็มักจะทำแบบนี้นะครับ

2021.09.23 6:59

ninja

ผมเคยลองเทรดเล่นๆดู Demoอ่ะ ของจริงกลับไม่เหมือนกันเลยนะครับ ผมก็เลยเลิกคิดที่จะเล่น Forex ไปเลย เพราะผมมีความรู้สึกว่ามันไม่มีอะไรแน่นอนได้เลยครับ ผมว่าผมไปลงทุนในสิ่งที่ผมถนัดดีกว่า อีกอย่างกระจายการลงทุนทำเสี่ยงมันก็ไม่เยอะ ถ้าเอาเงินก้อนเดียวมาจมอยู่กับ Forex คงไม่ไหวแน่ๆ ถ้าเสียขึ้นมาก็คงหมดตัวเลย

2021.10.17 11:23

ราเชนร์

กำไรนะได้ครับ แต่ถ้าเป็นแบกำไรที่ยั้งยืน ไม่น่าจะมีหลอก คนเราถ้าเล่นตัวนี้แล้วต้อง ไม่มั่นใจในตัวเองมากเกินไปครับ หลายคนเทรดได้ก็ไม่รู้จักพออยากจะได้เพิ่ม พอพลาดครั้งเดียวทุกอย่างก็จบเลยครับ การเทรดหุ้น เป็นการลงทุนที่มีความเสี่ยงที่มากที่สุดครับ ยิ่งสำหรับคนไทยแล้ว ยิ่งเสี่ยงเพิ่มขึ้น เพราะเทรดพวกนี้เป็นของต่างประเทศทั้งนั้นเลย

2022.01.23 15:23

ศักดิ์ดา

เอาแบบกำไร ยั่งยืนเลยเหรอครับ น่าจะไม่มีหรอกครับ แต่ก็ได้บ้างเสียบ้างครับ คนที่เล่นพวกนนี้จะหวังว่าจะเอาแต่กำไรอย่างเดียวคงไม่ได้หรอกครับ มันต้องมีช่วงที่เราไม่ทันบ้างละครับ แล้วนอกจากforex แล้ว ตอนนี้ก็ยังมีพวกที่ศื้อขายเหรียญดิจิตอลด้วยนะครับ ตัวนี้ก็กำลังมาแรงเลยนะครับ ถ้าอยากเล่นหาข้อมูลได้เลย อันนี้จะได้กำไรดีนะ

2022.03.31 8:41

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การลงทุน Forex

โบรคเกอร์ exness เนี่ยมีโอกาสที่เราจะเงินหายไปได้ไหมครับ เช่นปิดบริษัทหนีทำนองนี้?

Exness / เอกซ์เนสส์

การลงทุนหุ้น,การลงทุนในอสังหาริมทรัพย์,All (การลงทุน),All (การลงทุน),All (หารายได้)

หุ้น LH ดีไหม

All (การทำธุรกิจ),หาเงินออฟไลน์

เปิดร้านขายน้ำเต้าหู้ ต้องลงทุนเท่าไหร่ และได้กำไรดีไหมคะ ?

กองทุนรวม

TERM FUND ทางเลือกในการลงทุนนี้คืออะไร

All (บัตรเครดิต)

เงิน 35,000 สมัคร scb up2me ไม่ผ่าน

บัตรเครดิตเอสซีบี อัพ ทู มี

All (การลงทุน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

ถ้าคุณมีเงิน 1 ล้านบาท คุณจะเอาไปต่อยอดการลงทุนอะไร?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

KTC SNP 2000 Visa platinum บัตรเครดิตที่ฟรีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพที่ผมเพิ่งเคยเห็นเป็นครั้งแรก

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บริการดีๆ ที่มีระหว่างเดินทาง

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต วีซ่า

วัยรุ่นอย่างเราก็ต้องไปดูหนังบ่อยเป็นธรรมดาแต่อยากดูให้คุ้มต้องAEON M GEN

บัตรเครดิต อิออน เอ็ม เจ็น วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

สิทธิประโยชน์จากบัตร Citibank PremierMiles Card

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

ใครชอบเดินทางทางเครื่องบินต้องลองบัตรนี้ครับ Citi bank Prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,All (บัตรเครดิต)

ถ้าอยากได้ทั้งบัตรเครดิตที่มีคุณภาพและแถมประกันดีๆด้วย ต้องลองบัตรนี้เลย Citi bank Royal Orchid plus select

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี