Forum
แก้ไขล่าสุด: 

UOB i cash มีสิทธิประโยชน์ให้เราอย่างไรเมื่อจะแต่งงาน

เดี๋ยวนี้มีสินเชื่อเพื่อที่จะช่วยให้เราผ่อนรถผ่อนบ้านหรือทำกิจกรรมต่างๆที่เราต้องการได้หลายอย่างโดยใช้เงินของธนาคารก่อนและผ่อนจ่ายทีหลัง แต่สินเชื่อดังกล่าวเราก็จะต้องจ่ายตามระยะเวลาที่กำหนดไว้อย่างนั้นดอกเบี้ยก็จะสูงเพิ่มมากขึ้น ผมอยากทราบเกี่ยวกับบริการสินเชื่อของ UOB i cash เมื่อต้องการที่จะแต่งงานบริการนี้จะช่วยให้เราจัดงานแต่งงานได้อย่างสะดวกและไม่ต้องกังวลได้ยังไง

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Norval

สำหรับบริการนี้ช่วยเราให้มีวงเงินสูงสุดไม่เกิน 1500000 บาทไว้สำรองสำหรับทุกสถานการณ์ที่เราจะจัดงานแต่งงาน ช่วยให้สามารถอนุมัติได้ไวได้เงินพร้อมใช้ภายใน 3 วัน เราสามารถผ่อนสบายนานไม่เกิน 60 เดือนช่วยแบ่งเบาภาระในการบริหารเงินของคุณ และดีด้วยถ้าหากเราเปลี่ยนใจไม่ต้องใช้เงินแล้วภายใน 7 วันหลังการได้รับอนุมัติสินเชื่อลูกค้าสามารถยกเลิกได้โดยไม่มีค่าธรรมเนียมและก็คืนเงินได้

2019.10.09 19:28

Choonhavan

สำหรับสิทธิประโยชน์จากสินเชื่อ UOB i-Cash ก็อย่างที่เม้นท์แรกบอกไปแล้ว ผมว่ามันก็ดีที่ระยะเวลาในการชำระคืนเงินค่อนข้างนานจะได้ไม่เป็นภาระหนักของผู้ที่ได้รับสินเชื่อจนเกินไป สำหรับคุณทีีต้องการเงินไปจัดงานแต่งงานก็คำนวณคร่าวๆได้ว่าจะต้องใช้เงินเท่าไหร่ก็ขอสินเชื่อไปตามนั้น จะได้ไม่ต้องจ่ายคืนเดือนนึงหลายๆบาทครับ

2020.06.16 5:22

กุนเชียง

ตามความเห็นที่ 1 ก็ได้ตอบไปแล้วนะคะ เท่าที่ทราบมาสินเชื่อ UOB I Cash คือดอกเบี้ยแพงมาก ถ้าเป็นไปได้เป็นคนวางแผนการใช้เงินก่อนดีกว่านะคะ โดยส่วนตัวเราแล้ว เรายังไม่เคยขอสินเชื่อเลย ฟังมาจากเพื่อนๆที่ทำงาน หลายคนเป็นหนี้สินเชื่อเยอะมากนะคะ จริงๆแล้วการแต่งงานไม่ควรจะเป็นหนี้เลยด้วยซ้ำ เหมือนเป็นการสร้างหนี้ตั้งแต่เริ่มครอบครัว เราไม่ค่อยเห็นด้วยเท่าไหร่ค่ะกับเรื่องนี้

2020.07.20 5:45

กุลณัฐ

การแต่งงานก็เหมือนการเริ่มต้นของชีวิตครอบครัว ฉันว่าการแต่งงานคุณต้องคิดให้รอบคอบคำนวณค่าใช้จ่ายอย่างดีก่อน อย่าทำอะไร ที่เหมือนสุภาษิตไทยว่าตำน้ำพริกละลายแม่น้ำ อย่าลืมว่าชีวิตสมรสต้องเริ่มต้นด้วยสิ่งดีๆที่ทำให้ชีวิตสมรสมีความสุข ไม่ใช่เริ่มต้นด้วยการเป็นหนี้ ยิ่งเศรษฐกิจในช่วงนี้แย่ลงเรื่อยๆ ฉันหวังว่าคอมเม้นท์นี้คงมีประโยชน์นะคะ

2020.07.24 1:18

*พัดโบก*

มีความคิดเห็นนึงบอกว่าดอกเบี้ยของสินเชื่อ UOB i cash แพงมากเหรอครับ แพงกว่าสินเชื่อของธนาคารอื่นที่เป็นประเภทเดียวกันอย่างนั้นมั้ยครับ? พอดีเพื่อนผมพูดถึงสินเชื่อตัวนี้ ดูเหมือนจะสนใจด้วยแต่เขายังไม่ได้สมัครหรอกคงกำลังหาข้อมูลอยู่น่ะครับ จะได้บอกเขาให้เช็คดูดีๆ แต่เขาไม่ได้เอาไปจัดงานแต่งงานเหมือนเจ้าของกระทู้นะครับ

2020.08.15 8:21

QQ

ก็ไม่เชิงว่าสินเชื่อนี้จะช่วยให้คุณจัดการงานแต่งงานหรอกนะครับเพียงแต่ว่าช่วยให้คุณมีเงินที่จะไปจัดงานแต่งงานได้ตามที่ต้องการต้องพูดแบบนี้มากกว่าเดี๋ยวจะเข้าใจผิดว่าเป็นสินเชื่อที่เอาไว้จัดงานแต่งงานกันไป สรุปแล้วว่าสินเชื่อนี้ช่วยให้คุณสามารถมีเงินไปจัดการเรื่องต่างๆที่ต้องการจะทำได้หลายอย่างเลยครับ

2020.08.31 9:10

MAiko ;)

@คุณ*พัดโบก* จากที่เราได้ศึกษาในเว็บไซต์ของธนาคารนี้นะ ดอกเบี้ยของ UOB i cash ขึ้นอยู่กับว่าคุณมีรายได้ต่อเดือนเท่าไหร่ เช่น ถ้าคุณมีเงินเดือนประมาณ 15,000 - 49,999 ดอกเบี้ยก็จะสูงหน่อย ประมาณ 24.99% ถ้าคุณมีรายได้สูง(เป็นแสนขึ้นไป)ดอกเบี้ยก็จะยิ่งต่ำประมาณ 21.99% (อันนี่คือต่ำสุดแล้วหรอ???...) แต่เทียบกับธนาคารอื่นๆ เห็นได้ชัดเจนว่าดอกเบี้ยที่นี่แพงมาก อยากให้จขกทลองมองๆธนาคารอื่นไว้บ้างก็ดีนะคะ

2020.09.08 6:3

แพนด้า

พี่จะเริ่มต้นชีวิตแต่งงานด้วยกันเป็นหนี้เลยหรอคะ อาจจะฟังดูดีว่าสินเชื่อตัวนี้มีระยะเวลาการผ่อนในระยะนาน แต่คำว่าระยะยาวหรือระยะนานนั้น ก็หมายถึง การเป็นหนี้ในระยะยาวด้วยนะคะ แล้วชีวิตคู่ของคุณจะเป็นยังไงถ้าเริ่มต้นด้วยการเป็นหนี้ จากใจจริงไม่อยากแนะนำเลยค่ะ ถ้าไม่มีเงินพร้อมจะแต่งงานจริงๆ ก็แต่งจัดงานแบบเรียบง่ายก็ได้นะคะแต่ถ้า ต้องการจัดงานใหญ่โต ก็ควรเก็บเงิน ก่อนดีกว่า

2020.09.13 16:11

ชาย

เหมาะสำหรับคนที่มีเงินและไม่อยากจะใช้เงินสดทั้งหมดในการทุ่มเทกับงานแต่งงานนะครับ สามารถเลือกที่จะผ่อนชำระให้หมดภายใน 1 ปีก็ได้ถ้าไม่อยากเป็นหนี้นานๆ จะได้นำเงินก้อนหรือเงินที่ได้รับจากซองหลังแต่งงานมาใช้หนี้ก็ได้ หรือว่าจะนำเงินนั้นไปใช้อย่างอื่นก่อนก็ได้แล้วมาผ่อนชำระให้กับสินเชื่อทีหลังก็สามารถที่จะทำได้ครับแล้วแต่ความสะดวกของเรา

2020.09.19 4:40

PP pin

@Norval สามารถขอสินเชื่อของ UOB i cash เพื่อไปจัดงานแต่งงานในวงเงินสูงสุด 1500000 บาทเลยเหรอคะ หนึ่งล้านห้าแสนบาท! เยอะนะคะเนี่ย คงจะได้งานใหญ่เลยล่ะ ว่าแต่ดอกเบี้ยเขาคิดยังไง แพงมากมั้ยคะ จัดงานแต่งงานครั้งนึงใช้เงินเยอะเหมือนกันเนอะ ใครจะขอสินเชื่อเพื่อจุดประสงค์นี้ต้องปรึกษาและวางแผนกันให้ดีทั้งสองฝ่ายนะคะ

2021.07.16 9:26

ขอเตือนด้วยความหวังด

ฟังแล้วเหนื่อยแทน...จะแต่งงานนี่ต้องจัดกันขนาดนี้เลยหรอ คุณจัดพอสมฐานะก็พอดีไหม?? ผมไม่เห็นด้วยเลยที่จะไปกู้หนี้ยืมสิน กู้อ่ะมันไม่ยากหรอก แต่ที่มันยากคือต้องหาเงินมาใช้หนี้ทีหลังนี้แหละ คนอื่นที่เค้ามางานเราไม่ได้มาช่วยใช้หนี้กับคุณด้วยนะ อย่าลืม!! แต่งพอประมาณก็พอครับ มีเท่าไหร่จัดเท่านั้น อย่าสร้างหนี้เลยในช่วงภาวะเศรษฐกิจแบบนี้

2022.01.31 1:27

4wJirateep

ที่ถามถึงสินเชื่อ UOB i-Cash และถามเกี่ยวกับการเผื่อไว้สำหรับงานแต่งงานด้วยเพราะกำลังวางแผนเรื่องนี้อยู่ด้วยหรือเปล่าครับ ถ้าจะไปขอสินเชื่อมาเผื่อไว้ก็ดีนะ เผื่อเหลือเผื่อขาด แต่ก็อย่าถึงกับขอสินเชื่อมาจัดงานหมดนะครับ นึกถึงตอนที่ต้องชำระเงินคืนด้วย เพราะมันมีเรื่องของดอกเบี้ยที่ต้องจ่ายพร้อมกับเงินที่ได้รับอนุมัติ

2022.02.27 13:51

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash เบิกถอนได้สบายใจ

เราขอสินเชื่อUOB i-Cash เอาไว้เพระาเราทำงานรับเหมาก่อสร้าง บางครั้งเราต้องถอนเงินสดให้กับลูกน้องซึ้งบางทีงานเราอยู่ต่างจังหวัด เราต้องเสียค่าธรรมเนียมข้ามจังหวัดเยอะมากเลย แต่สำหรับสินเชื่อUOB i-Cash ที่เราขอ เราว่าเราไม่ต้องกลัวว่าจะกดเงินเท่าไรในต่างจังหวัด เพราะสินเชื่อ UOB i-Cashฟรีค่าธรรมเนียมเบิกถอนผ่านตู้เอทีเอ็ม

UOB i-Cash

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash ได้ดอกเบี่ยตามฐานเงินเดือน

จุดเด่นที่น่าสนใจของสินเชื่อ UOB i-Cash ที่ผมทำคือการคิดอัตราดอกเบี้ยสินเชื่ิUOB i-Cashจะแบ่งตามฐานรายได้ของผู้กู้ ซึ้งฐานเงินเดือนของผมอยู่ที่สองหมื่นบาท ได้อัตตราดอกเบี้ย ปีละ 20% ซึ้งถือว่าอัตตราเมื่อเทียบกับบัตรเครดิตก็พอๆกันที่ต่างคือ สินเชื่UOB i-Cash จะได้รับการอนุมัติที่ง่ายกว่าบัตรเครดิตแถมได้เป็นเงินก้อนเลย

UOB i-Cash

All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash อนุมัติไว

ครอบครัวเราร้องเงินมากเพราะต้องเอามาจ่ายค่าแรงให้กับคนงานก่อสร้างตอนนี้นจำได้เลยว่า ค่อนข้างเครียดมากเพราะไปขอสินเชื่อที่ไหก็บอกมาว่าน่าจะไม่ผ่าน ที่บ้านก็ไม่รู้จะทำอย่างไรดี เลยลองเข้าไปดูที่ UOB แต่เมื่อก่อนคิดว่า น่าจะยากเหมือนกัน พอลองเข้าไปคุย เจ้าหน้าที่บอกว่า เมื่อยื่นขอสินเชื่อจะได้ ได้เงินพร้อมใช้เริ่มต้นที่ 3 วัน เราว่าเร็วดีจริงๆ

UOB i-Cash

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash ขอยกเลิกไม่ใช่เรื่องยาก

เราต้องขอUOB จริงๆที่ทำให้เหนื่อยกับเรา ตอนแรกเราหาเงินที่ไหนไม่ได้เลย เลยตัดสินใจขอสินเชื่อจากUOB i-Cash แต่หลังจากที่ยื่นขอแล้วได้รับการอนุมัติแล้ว ปรากฏว่า งานที่เราทำอยู่ได้เงินมาพอกับที่เราต้องจ่าย เราเลยขอยกเลิกการขอสินเชื่อ เราน่าจะรออีกนิด แต่ทางUOB ดีมากเลยบอกไม่เป็นไร เพราะสามารถยกเลิกวงเงินได้ ภายใน 7 วัน โดยไม่มีค่าใช้จ่าย ขอโทษจริงๆ

UOB i-Cash

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash ไม่ต้องใช้หลักประกันเหมือนที่อื่น

สำหรับสินเชื่อ UOB i-Cash ผมว่าน่าจะเหมือนกับสินเชื่อทั้วไปนะครับ คือไม่ต้องมีหลักประกันอะไร สามารถยื่นขอได้เลยเพียงมีฐานเงินเดือนที่เราวางไว้ แต่สำหรับที่ต่างกว่าที่อื่น ผมชอบตรงเรื่องการเอาใจใส่ลูกค้าครับ ดูแลค่อนข้างดีมากเช่นเขาช่วยเรื่องการคำนวนเบี้ยที่จะต้องจ่าย ว่าเราเหมาะกับตัวไหนอย่างไร ผมชอบการบริการจริงๆ

UOB i-Cash

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

เป็นผู้หญิงก็ต้องช้อปปิ้ง จะช้อปปิ้งทั้งทีก็ต้องมีบัตรเครดิตคู่ใจอย่าง UOB Preferred Card

บัตรนี้เหมาะสำหรับผู้ที่ชื่นชอบการช้อปปิ้ง คะแนนสะสม ชอบส่วนคืนเงินสด ท่องเที่ยว เดินทาง เพราะมีวงเงินให้ 5เท่าของรายได้ มีระยะปลอดดอกเบี้ยนาน 55วัน ทุกยอดใช้จ่ายผ่านบัตร 15บาทได้คะแนนสะสม 1คะแนน รับเงินคืน 15% เมื่อใช้จ่ายที่ Cafee Amezon , True Coffee ผ่านบัตร UOB preferred มีประกันการเดินทางด้วย.

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ / ธนาคารยูโอบี

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

สินเชื่อ UOB i cash สมัครตอนนี้เงื่อนไขการรับกระเป๋าเดินทางล้อลากคืออะไร

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

สินเชื่อ UOB i cash เอกสารที่ต้องใช้เมื่อเป็นเจ้าของกิจการสมัคร

คนต่างชาติสมัครสินเชื่อส่วนบุคคล UOB i-cash ได้ไหมคะ?

สินเชื่อส่วนบุคคลของธนาคารยูโอบียกเลิกได้ไหมคะ?

สินเชื่อ UOB I Cash สมัครแล้วได้วงเงินเท่าไหร่ครับ?

บัญชีออมทรัพย์

สิทธิประโยชน์ของการฝากบัญชีออมทรัพย์ UOB v care คืออะไร

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ทำไมไม่เหมือนกัน

AEON สินเชื่อยัวร์แคชวงเงินตอนนี้ 15,000 ค่ะ หมื่นห้ามา 3 ปีแล้วคะยังไม่เคยได้ปรับเพิ่มวงเงินเลยค่ะแต่เพื่อนที่ทำงานทำAEON สินเชื่อยัวร์แคชมา 2ปี วงเงิน 10,000 ได้ปรับแล้วค่ะ เป็น 40,000 บาทเพราะเวลาส่งก็ส่งเมืนกันเดือนละ 1000 ไม่เคยส่งล่าช้าและโดนเรียกปรับเลย เอาอมาตรฐานอะไรมาตัดสินเหรอว่าคนไหนเพิ่มได้เพิ่มไม่ได้

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ชำระคืนที่ไหนก็สบาย

สะดวกจริงๆกับCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ความสะดวก สบาย ด้วยช่องทาง การรับชำระคืนที่หลากหลายตลอด 24 ชม. เมื่อก่อนเราคิดว่ายากเพราะเราเห็นเวลาคนจะจ่ายรายเดือนให้ต้องไปต่อคิวที่ธนสคาร แต่พอเราใช้CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช รู้เลยที่ไหนเราก็จ่ายได้ ไม่ต้องไปต่อคิวให้เหนื่อย นึกออกตอนไหนก็จ่ายได้ด้วย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี