Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

อยากจะสมัครบัตรกดเงินสดเหมือนกันครับ ถ้าได้รับการอนุมัติจะพยายามจ่ายแบบเต็มจำนวน เห็นหลายคนจ่ายแต่ขั้นต่ำแล้วมีปัญหาเยอะ ผมดูบัตรกดเงินสด K-Express Cash เพราะมีบัญชีธนาคารนี้อยู่แล้วครับ เห็นว่าชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท เห็นอย่างนี้แล้วรู้เลยครับว่าทำไมคนที่จ่ายแต่ขั้นต่ำถึงมีปัญหาในอนาคต

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ประเวทย์

มันเป็นทางออกของคนที่คิดสั้นๆนะครับ ไม่ได้คิดว่ามันจะมีผลกระทบอะไรตามมาไหม หลายคนครับที่โดนฟ้องเนื่องจากการที่จ่ายขั้นต่ำแบบนี้แหละครับ ทั้งๆที่สามารถจ่ายได้มากกว่านี้ แต่ก็กลัวว่าจะไม่มีเงินใช้ ก็จ่ายแบบนี้กัน คิดผิดเลยนะครับ เพราะว่าบางทีบัตรกดเงินสดเขามีโปรดีๆ สำหรับคนที่จ่ายครบ จ่ายตรงเวลาด้วยนะครับ

2020.11.26 6:6

Guzjung

พยายามจ่ายให้เต็มค่ะเหมือนที่คุณคิดหน่ะถูกแล้ว เพราะดอกเบี้ยของบัตรกดเงินสดเป็นแบบลดต้นลดดอก ดังนั้นถ้าคุณรีบจ่ายมากหรือเท่ากับจำนวนเงินที่กดมาใช้ก็จะทำให้ระยะเวลาผ่อนสั้นลง และทำให้เสียดอกเบี้ยน้อยลง แต่เมื่อไหร่ที่คุณชำระเเค่ขั้นต่ำอาจจะต้องเสียดอกเบี้ยเยอะและบางทีถ้าค้างชำระดอกเบี้ยอาจจะยิ่งเพิ่มสูงมากๆเลย

2020.12.10 11:19

ในฝัน⭐⭐

ดีใจด้วยค่ะ ที่เจ้าของกระทู้คิดแบบที่บอกไว้ว่าถ้าได้รับการอนุมัติหลังจากสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะพยายามจ่ายแบบเต็มจำนวน ไม่จ่ายแค่ขั้นต่ำเท่านั้น หายห่วงเลยค่ะถ้าคุณคิดและทำแบบนี้ เรื่องเป็นหนี้เป็นสินไม่มีแน่นอน อย่างนี้เหมาะกับการสมัครบัตรมาใช้งาน สำหรับคนที่จ่ายแต่ขั้นต่ำน่าเป็นห่วงจริงๆค่ะ

2021.01.10 14:0

สบายดีหรือ?

เจ้าของกระทู้บอกว่าบัตรกดเงินสด K-Express Cashให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท เห็นอย่างนี้แล้วรู้เลยว่าทำไมคนที่จ่ายแต่ขั้นต่ำถึงมีปัญหาในอนาคต คุณรู้มั้ยว่าบัตรกดเงินสดบางบัตรให้ชำระขั้นต่ำได้น้อยกว่านี้อีกนะครับ ประมาณ 3% หรือว่า 200 บาท เป็นไงครับ ผมนึกไม่ออกเลยว่าถ้าจ่ายแต่ขั้นต่ำจะเป็นยังไง

2021.03.21 15:43

filmฟิล์ม

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท เจ้าของกระทู้บอกว่า"เห็นอย่างนี้แล้วรู้เลยครับว่าทำไมคนที่จ่ายแต่ขั้นต่ำถึงมีปัญหาในอนาคต" มีบัตรกดเงินสดบางบัตรกำหนดการชำระเงินขั้นต่ำน้อยกว่านี้อีกนะครับ มีให้จ่าย 300 บาทด้วย คนใช้บัตรกดเงินสดต้องคำนวณเรื่องค่าใช้จ่ายดีๆก่อนสมัครครับ

2021.09.30 4:39

พรนภาpa

ไม่แค่คิดว่าน่าจะมีปัญหาหรอกค่ะ มันมีปัญหาอย่างแน่นอนแล้วล่ะ อย่างแรกเลย คือ ทำให้เกิดดอกเบี้ยเพิ่มขึ้นมา 2 ก้อนในเวลาเดียวกัน ก้อนแรกเป็นดอกเบี้ยของยอดที่เราต้องจ่ายทั้งหมด ส่วนยอดที่สองเป็นดอกเบี้ยที่เราค้างชำระ เป็นแบบนี้แล้ว หนี้ที่เราค้างชำระก็จะเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ คนที่เป็นหนี้บัตรก็จะเริ่มจากการจ่ายขั้นต่ำแบบนี้แหละ

2022.01.17 15:44

นายภัทร์

ใช่เลยพี่ จ่ายขั้นต่ำท้ายที่สุดมีปัญหาตามมาแน่นอนครับ ผมเจอมากับตัวเองแล้วครับ คิดว่าไม่ีปัญหาอะไรเพราะทางบัตรเขาบอกว่าสามารถจ่ายได้ จ่ายได้จริงแต่ยอดค้างชำระ พร้อมกับดอกเบี้ยที่ตามมานี้สิครับ เยอะเหลือเกิน ผมเลยรีบๆเคียร์เลยครับ กลัวว่าถ้าจ่ายแบบนี้อีกมีปัญหาเกิดแน่นอน หนี้ไม่ยอใหมดสักที มานั้งจ่ายแต่ดอกเบี้ย

2022.03.24 6:26

panya49

การจ่ายเงินขั้นต่ำของบัตรกดเงินสดก็จะประมาณเดียวกันกับ บัตรกดเงินสด K-Express Cash นะครับ คือ ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท ถ้าจ่ายขั้นต่ำเมื่อไหร่ แสดงว่าผู้ถือบัตรเริ่มมีปัญหาเล็กน้อยกับสภาพคล่องทางการเงินของตัวเอง หากยังมีการจ่ายเพียงขั้นต่ำในเดือนถัดไปอีก อันนี้เป็นสัญญาณอันตรายแล้วล่ะครับ

2022.04.25 13:26

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิตที่ให้ส่วนลด3% เมื่อซื้อของที่บิ้กซี

เมื่อช้อปที่Big C โดยใช้บัตรนี้ รับส่วนลดทันที่ 3%ถึง 1,500 บาท/เดือน เมื่อชำระสินค้าที่ร่วมรายการด้วยบัตรนี้ และเมื่อซื้อเครื่องใช้ไฟฟ้าในราคา 5,000 บาทขึ้นไปแบ่งชำระ 0%นาน 6เดือน จ่าย20บาทรับ1คะแนนสะสม มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางที่ครอบคลุมคู่สมรส และลูกที่อายุไม่เกิน 21ปีด้วยวงเงิน31ล้านบาท

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต)

อยากได้สิทธิพิเศษเมื่อเข้ารพ.กรุงเทพดุสิต ต้องมีบัตรนี้BDMS Kbank

บัตรเครดิตร่วมกรุงเทพดุสิตเวชการ-กสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

อยากเข้าพักที่ TG lounge ที่สนามบินสุวรรณภูมิไม่ยากอย่างที่คิด แค่คุณมีบัตร KBank Master card Platinum

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

ใครไปเที่ยวสยามพารากอนบ่อยๆ ดิฉันแนะนำบัตรนี้เลยค่ะ OneSiam-KBank Credit Card (Platinum)

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับการประกอบธุรกิจ

ใครที่ทำธุรกิจAmway จะต้องรักบัตรนี้Amway K bank credit

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต)

PTT Blue Credit Card ของธนาคารกสิกร

บัตรเครดิต พีทีที บลู / ธนาคารกสิกรไทย

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ฟรีค่าธรรมเนียมเบิกเงินสดล่วงหน้า มันคืออะไร แล้วปกติบัตรอื่นต้องเสียมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์กสิกรถ้าเป็นร้านค้าจะเปิดบัญชีทำยังไงต้องมีเอกสารอะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

All (หนี้สิน)

เป็นหนี้ถึงขนาดไหนถึงจะโดนยึดทรัพย์?

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (สินเชื่อ)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus ดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก

ตอนแรกเราไม่สนใจหลอกKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพราะ รายละเอียดหรือข้อกำหนดเยอะมากโดยเฉพาะเรื่องฐานเงินเดือน แต่ที่เราตัดสินใจทำKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusก็เพราะว่า วิธีการคิดดอกเบี้ย อัตราดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกนี่แหละที่เราชอบและว่าน่าสนใจดี เพี่ะเงินเดือนและรายได้อื่นๆของเรามีไม่เท่ากันในแต่ละเดือนการลดต้นลดดอกได้ช่วยเราบริการเงินได้ดีครับ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

ถือบัตรยัวแคช มา5ปี ไม่เคยเพิ่มให้แบบอัตโนมัติ เคยยื่นเอกสารขอเพิ่มก้อไม่เพิ่ม จนเมื่อไม่กี่วันมานี้ ได้รับข้อความว่าจะเพิ่มยอดเงินให้ ก็แปลกใจว่าไม่ได้ไปขอเิ่มอะไร เลยไปที่สำนักงานสอบถามเจ้าหน้าทีเจ้าหน้าที่ก็ยังให้คำตอบไม่ได้ว่าข้อความมาจากไหนเรื่องจริงๆหรือป่าวแบบนี้ก็เสียเวลาเปล่าสิเราต้องเิดนทางเขาไปในเมืองฟรีๆ

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี