Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

ผมอยากจะซื้อรถคันใหม่ครับ แต่ผมเคยติดประวัติผ่อนล่าช้า เลยกังวลว่าจะไม่ผ่านไฟแนนซ์ อยากขอความรู้จากผู้มีประสบการณ์ตรงนี้หน่อยครับว่าถ้าเรามีประวัติแบล็คลิสต์นี่จะสามารถผ่านไฟแนนซ์ได้ไหมครับ และถ้าไม่ผ่านจริงๆมีวิธีอื่นพอเป็นทางออกอีกไหมครับ คือผมจำเป็นต้องใช้รถมากเนื่องจากผมทำงานเป็นเซลล์ครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ปิยบุตร

ขอยืนยันอีกเสียงว่าออกรถได้ครับ ถ้าคุณแค่มีประวัติผ่อนล่าช้าแต่ได้ชำระหนี้ครบแล้วนะครับ ลองหาไฟแนนซ์หลายๆแห่ง พวกนอนแบงค์ทั้งหลายเพียบเลยครับที่ไม่มองเรื่องนี้ และคุณก็หาเงินดาวน์เพิ่มให้เยอะกว่าปกติสักหน่อย ถ้าทำที่บอกแล้วแต่ยังไงก็ไม่ผ่าน แนะนำให้คุณใช้ชื่อคนอื่นซื้อแต่คุณเป็นคนผ่อน หรือไม่ก็อัดเงินดาวน์ให้เยอะและหาผู้ค้ำที่เป็นเจ้าบ้านมาค้ำก็ได้แล้วล่ะครับ ถามจากเซลล์ให้เค้าแนะนำให้อีกทีครับ ขอเป็นกำลังใจให้ครับผม

2019.08.01 18:0

Kantsom

ซื้อได้ครับ ผมเองก็เป็นคนหนึ่งที่เคยติดประวัติการผ่อนล่าช้ามา แต่ก็ซื้อได้ผ่านไฟแนนซ์ครับ แนะนำว่าคุณลองหาบริษัทไฟแนนซ์หลายๆที่ดูครับ เพราะบางที่เค้าก็ไม่สนใจแบล็คลิสต์ จะให้เซลล์ขายรถช่วยเราอีกแรงในการหาก็ได้ครับ พวกนี้จะหาเก่งครับ และอีกอย่างเค้าอยากขายได้เค้าก็จะวิ่งเต้นให้เราเต็มที่เลยครับ แต่คุณอาจจะต้องใช้เงินดาวน์เยอะกว่าปกติหน่อยนะครับ ออกรถได้แน่นอนไม่ต้องกังวลเรื่องแบล็คลิสต์เลย เพราะผมเองก็ถอยรถใหม่มาใช้สำเร็จแล้วครับ

2019.08.01 20:8

Chelsie

เคยติดประวัติการชำระล่าช้า แล้วตอนนี้ถ้าคุณขอกู้ผ่านแล้ว คุณคิดว่าจะชำระได้ตามกำหนดมั้ยครับ ไม่อย่างนั้นก็จะมีประวัติเหมือนเดิม อย่างที่มีคนแนะนำว่าให้วางเงินดาวน์เยอะหน่อยเพื่อสถาบันการเงินนั้นจะได้มั่นใจ แต่ผมว่าข้อดีอีกอย่างก็คือคุณจะได้ไม่ต้องกู้เยอะ แล้วก็ไม่ต้องผ่อนนานด้วย ให้มันจบไวๆ มันก็จะดีนะครับ

2020.03.27 6:12

Pritsanee

ถ้าเคยมีประวัติแบล็คลิส อาจจะทำให้ออกรถใหม่ยากแต่ไม่ใช่ว่าทำไม่ได้เลยนะคะ ถ้าเราเคยติดเครดิตบูโรหรือว่ามีชื่อในบัญชีดำกับธนาคาร อาจจะทำให้ออกยากก็จริงแต่เดี๋ยวนี้มีทั้ง ไฟแนนซ์หรือว่าค่ายรถต่างๆที่ต่อให้เราจะมีชื่ออยู่ในบัญชีดำ ก็ยังสามารถออกรถใหม่ได้ แต่ก่อนจะออกรถใหม่ก็วางแผนการเงินดีๆขาไม่อย่างนั้นมันก็ซ้ำรอยเดิมอยู่ดี ถ้ารถใหม่ยังไม่จำเป็นมากเก็บร่องเก็บเงินสดดูก่อนก็ได้ค่ะ

2020.04.20 6:26

สมควร

ซื้อได้แน่นอนครับ แต่ก็มีไฟแนนซ์หลายแห่งที่เปิดให้บริการสามารถทำการสมัครใช้บริการได้หลายๆที่เลยครับ เพราะว่าการที่เราจะมีรถใหม่ก็เข้าใจอยู่นะครับว่าต้องใช้เงินเยอะ การที่เราพึ่งพากับไฟแนนซ์ให้เราช่วยเหลือสามารถมีรถใหม่ได้นั้นก็เป็นเรื่องที่น่าสนใจเลยทีเดียว คือเราสามารถผ่อนชำระได้ถึงแม้ว่าเราจะเคยล่าช้าแต่ถ้าผ่อนครบไม่มีปัญหาครับ

2020.07.06 4:10

ออม

แค่อาจจะต้องรอเวลานิดนึงแล้วก็ไปติดต่อกับธนาคารใหม่ เพราะเราก็เคยมีเพื่อนที่ติดแบล็คลิสเหมือนกันแล้วของคุณเราว่าง่ายกว่าเยอะค่ะเพราะเคยติดประวัติผ่อนล่าช้าใช่ไหมคะแต่เพื่อนของเราเนี่ยติดประวัติขาดส่งเลยนะคะ ตอนนี้ก็ยังออกซื้อรถใหม่ได้เลย แต่นอกจากประวัติการเงินที่เคยล่าช้าแล้วก็ต้องมาดูฐานเงินเดือนของเราเป็นอีกปัจจัยหนึ่งด้วยค่ะที่จะได้หรือไม่ได้

2020.07.06 10:57

น้องโบว์(*゜ー゜*)

เรื่องที่เคยติดเครดิตบูโรมาก่อน ประมาณสัก 3-5 ปีก็น่าจะหายไปแล้ว แต่ที่น่าห่วงคือการขอกู้เงินเพื่อซื้อรถคันใหม่นี่แหละค่ะ ถ้าคุณวางแผนการใช้เงินเป็นอย่างดีและสามารถควบคุมค่าใช้จ่ายต่างๆได้ให้เป็นไปตามแผนที่วางไว้ก็ไม่มีปัญหาค่ะ ไม่มีใครอยากผิดนัดชำระหนี้หรอก ยิ่งเคยมีประวัติมาก่อนต้องระวังเป็นพิเศษค่ะ

2020.08.19 14:30

เต่าญี่ปุ่น

มีโอกาสที่จะออกรถได้ค่ะแต่เงื่อนไขของคุณอาจจะรัดตัวมากขึ้นหน่อยอย่างเช่นคนที่ไม่เคยมีประวัติติดแบล็คลิส ก็อาจจะมีเงินดาวน์ไม่เยอะก็ออกรถได้ไม่ต้องมีคนค้ำแต่สำหรับคนที่ติดแบล็คลิสอย่างคุณอาจจะต้องเพิ่มเงินดาวน์ขึ้นมาหน่อย หาคนค้ำมาเพิ่ม อะไรประมาณนี้ล่ะค่ะที่อยากจะบอกว่าเป็นความหมายของเงื่อนไขที่รัดตัวมากขึ้น

2020.08.31 21:45

มะนาว

@ปิยบุตร เห็นด้วยค่ะ ก็ทำได้นะถ้าติดแบล็คลิส ขอสินเชื่อรถยนต์ได้ แต่ก็ต้องทำตามเงื่อนไข ก็ต้องดูว่าสถาบันการเงินหรือธนาคารที่คุณไปขอสินเชื่อ เขาจะแนะนำยังไง พี่ชายเราเคยไป ติดต่อจะซื้อรถมือสองนะ ที่เต็นท์รถ เซลล์ที่เต็นท์รถเขาก็พยายามช่วยนะว่าจะต้องทำอย่างนี้อย่างนั้น มันอยู่ที่อาจจะเข้าขอให้มีคนค้ำเพิ่ม คนกู้ร่วม ให้จ่ายเงินดาวน์เพิ่ม เขามีวิธีแหละ

2021.09.30 14:32

บุษกร

โควิด-19แบบนี้อย่ารับตัดสินใจซื้ออะไรที่เป็นชิ้นใหญ่ๆเลยคะ เดียวจะต้องเสียใจนะคะ เก็บเงินที่มีอยู่เอาไว้กับตัวให้อุ่นใจเอาไว้น่าจะดีกว่าคะ นี่เราก็ลุ้นๆนะคะว่าถ้าเราเปิดประเทศแล้วจะเป็นยังไงต่อไป เศรษฐกิจบ้านเรา มันจะดีขึ้นหรือว่าจะร่วง ลงกว่าเดิมกันแน่ๆ เห็นหลายๆที่เขาเปิดให้เราเที่ยวได้ ตอนนี้ปิดเกลือบหมดอีกแล้ว

2021.10.22 6:1

wisut ot

ได้ซื้อรถมาใช้มั้ยครับ เจ้าของกระทู้เป็นเซลล์ขายของต้องเดินทางบ่อยมาก การมีรถยนต์สักคันถือเป็นสิ่งจำเป็น ที่บริษัทของคุณไม่ได้มีรถให้เหรอครับ หรือว่าเป็นปกติของคนเป็นเซลล์ที่ต้องมีรถยนต์ส่วนตัวเป็นของตัวเอง ไม่เคยทำงานด้านนี้เลยไม่รู้รายละเอียดน่ะครับ รู้แต่ว่าต้องเดินทางบ่อยมมาก บางคนเดินทางไกลแบบข้ามภาคด้วย

2022.01.09 12:5

คเชนทร์

ก่อนที่จะออกรถยนต์ ขอใก้คิดให้ดีก่อนอีกนะ ถ้าตอนนี้ยังไม่ออกก็ถือว่าดีเลยครับ คิดก่อนนะครับว่าช่วงนี้การเงินของพี่เป็นยังไงบ้าง อย่างที่เพื่อนๆบางคนบอกนะครับ ช่วงโควิด ดีกว่าที่เราจะเก็บเงินสดเอาไว้ในมือของเราก่อน เพราะตอนนี้อะไรไม่แน่นอนจริงๆครับ ถ้าขืนไปออกมาแล้วไม่สามารถจ่ายได้คราวนี้แหละพี่จะลำบากหลายเท่าเลยนะ

2022.03.13 14:49

-ฝ้ายขาว-

ประวัติการชำระหนี้ล่าช้าที่เจ้าของกระทู้เคยมีมันกี่ปีมาแล้วล่ะคะ ถ้าผ่านมา 3-5 ปีแล้วก็ไม่น่ามีปัญหากับการไปขอไฟแนนซ์นะ ถ้าคุณลองไปขอมาแล้วก็มาบอกบ้างว่าขอได้หรือเปล่า ทำงานเป็นเซลล์ก็ต้องใช้รถอะเนอะ เป็นของจำเป็นอย่างที่คุณว่าน่ะแหละ ถ้าขอไฟแนนซ์ไม่ได้ ต้องหาทางอื่นแล้วล่ะค่ะ แต่ยังไงก็ดูเรื่องการชำระคืนด้วย

2022.05.16 13:22

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

สินเชื่อเพื่อการศึกษา

ขอคำแนะนำเรื่องกู้เงินเพื่อเรียนต่อค่ะ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต)

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

สินเชื่อบุคคลซิตี้

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน มีค่าทวงต่องวด

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ทำไมไม่เหมือนกัน

AEON สินเชื่อยัวร์แคชวงเงินตอนนี้ 15,000 ค่ะ หมื่นห้ามา 3 ปีแล้วคะยังไม่เคยได้ปรับเพิ่มวงเงินเลยค่ะแต่เพื่อนที่ทำงานทำAEON สินเชื่อยัวร์แคชมา 2ปี วงเงิน 10,000 ได้ปรับแล้วค่ะ เป็น 40,000 บาทเพราะเวลาส่งก็ส่งเมืนกันเดือนละ 1000 ไม่เคยส่งล่าช้าและโดนเรียกปรับเลย เอาอมาตรฐานอะไรมาตัดสินเหรอว่าคนไหนเพิ่มได้เพิ่มไม่ได้

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ชำระคืนที่ไหนก็สบาย

สะดวกจริงๆกับCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ความสะดวก สบาย ด้วยช่องทาง การรับชำระคืนที่หลากหลายตลอด 24 ชม. เมื่อก่อนเราคิดว่ายากเพราะเราเห็นเวลาคนจะจ่ายรายเดือนให้ต้องไปต่อคิวที่ธนสคาร แต่พอเราใช้CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช รู้เลยที่ไหนเราก็จ่ายได้ ไม่ต้องไปต่อคิวให้เหนื่อย นึกออกตอนไหนก็จ่ายได้ด้วย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี