Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สินเชื่อ UOB i cash ผู้สมัครสินเชื่อนี้ต้องมีคุณสมบัติอะไร

สินเชื่อ UOB i cash เป็นอีกหนึ่งสินเชื่อที่สามารถให้เรากู้เงินได้มากถึง 1 ล้าน 5 แสนแล้วมีดอกการใช้คืนที่ไม่แพงมาก ผมอยากจะทราบเงื่อนไขผู้ที่จะสมัครสินเชื่อส่วนบุคคลนี้ เพื่ออยากจะรู้ว่ารายได้ของผมและสิ่งที่ผมกำลังทำงานอยู่จะสามารถสมัครหรือมีคุณสมบัติพอที่จะสมัครสินเชื่อส่วนบุคคลนี้ได้หรือไม่หรือจำเป็นต้องแนะนำคนอื่นๆจะได้บอกเขาได้ว่าต้องมีอายุงานเท่าไหร่

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Paramat

สำหรับคุณสมบัติของผู้สมัครสินเชื่อส่วนบุคคล UOB i cash ผู้สมัคร สัญชาติไทยอายุระหว่าง 20 ปีถึง 60 ปีรายได้เป็นพนักงานประจำที่มีเงินเดือนตั้งแต่ 15,000 บาทขึ้นไปหรือถ้าเป็นเจ้าของกิจการต้องมีเงินทุกเดือน 2 หมื่นบาทขึ้นไป สำหรับอายุการทำงาน 1 ปีขึ้นไปและต้องผ่านการทดลองงานกรณีเปลี่ยนที่ทำงานนับอายุงานต่อเนื่องได้ในสายธุรกิจเดียวกันถ้าเป็นเจ้าของกิจการอย่างน้อย 3 ปี

2019.11.13 19:28

Lek

ตอนนี้ทำงานได้เดือนละเท่าไรเหรอ ถ้าไม่ถึงอย่างที่เขาบอกก็ทำไม่ได้ครับ ส่วนที่บอกกู้สูงสุด เอาเข้าจริงๆแล้ว เขาไม่ปล่อยให้100%เต็มหลอกนะครับ ยิ่งถ้าเงินเดือนขั้นต่ำที่15,000บาท ไม่น่าจะได้มากเท่าไร เท่าที่เคยทราบๆมาคนที่เงินเดือนประมาณนี้ มักขอสินเชื่อส่วนบุลคล ได้ไม่เกิน40,000-50,000 หลอกครับ เขามีเรทที่คำนวนอยู่

2020.06.18 13:39

แตงโมเย็นฉ่ำ

สินเชื่อตัวนี้ให้วงเงินที่ค่อนข้างสูง ก็เลยเป็นที่นิยมมากสำหรับคนที่ต้องการกู้วงเงินสูงแต่ดอกเบี้ยต่ำ เท่าที่สังเกตุมาหลายคนที่สมัคร สินเชื่อส่วนบุคคล UOB i cash บางคนก็บอกว่าอนุมัติเร็วสามวันก็รู้ผล แต่บางคนรอเป็นอาทิตย์ก็ยังไม่รู้ผลและอาจต้องรอ รอและรอ ถ้าคุณอยากจะให้อนุมัติผ่าน คุณต้องพยายามเตรียมเอกสารให้ครบและตรวจสอบเรื่องฐานเงินเดือนของตัวเองด้วยค่ะ จะได้มีเงินใช้เร็วๆน้าา

2020.07.17 6:51

ปาวลี

เราไม่เคยขอสินเชื่อนี้มาก่อนแต่เราได้หาข้อมูลเกี่ยวกับสินเชื่อต่างเพื่อเก็บเอาไว้เปรียบเทียบของแต่ละสินเชื่อ เราว่าสินเชื่อส่วนบุคคล UOB I Cash นอกจากที่สามารถกู้ได้วงเงินที่สูงแล้ว ผู้กู้ยังสามารถผ่อนชำระเป็นรายเดือนเท่าๆกันทุกเดือน ในอัตราดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก และผู้กู้ยังสามารถที่จะเลือกระยะเวลาผ่อนชำระคืน 12 - 60 เดือน และที่สำคัญสินเชื่อนี่ไม่ต้องมีหลักทรัพย์ หรือบุคคลค้ำประกันค่ะ

2020.07.21 12:0

กระผม..นาย นวพล

ถ้าอยากจะขอสินเชื่อส่วนบุคคลจากธนาคาร ควรดูหลายๆที่นะครับ เพราะแต่ละที่คิดอัตราดอกเบี้ยไม่เท่ากัน ต้องคำนวณดูว่าโดยรวมแล้วเราต้องชำระเงินคืนให้แต่ละธนาคารเดือนละเท่าไหร่ เป็นจำนวนเงินรวมทั้งหมดเท่าไหร่ มันคุ้มกับเราและเราจ่ายไหวมั้ย เพราะแต่ละเดือนก็มีค่าใช้จ่ายประจำอยู่แล้วด้วย ต้องสำรวจให้ดีก่อนตัดสินใจครับ

2020.08.12 5:34

แมวน้ำ

น่าเสียดาย พออ่านคุณสมบัติแล้วผมยังติดอยู่นิดหน่อย เรื่องของรายได้ผมมีแค่เดือนละ 12,000 บาทเท่านั้น สงสัยต้องรอเงินเดือนขึ้นก่อนแล้วมั้งถึงจะสมัครสินเชื่อตัวนี้ได้แต่สนใจมากจริงๆครับเพราะอยากได้เงินมาหมุน เพราะผมทำธุรกิจกับเพื่อนๆด้วยนิดๆหน่อยๆ ต้องหาวิธีแล้วว่าจะทำไงถึงจะกู้สินเชื่อตัวนี้ได้ ใครมีวิธีรบกวนแนะนำมาได้นะ

2020.08.30 22:43

poounsri

@คุณแมวน้ำ จริงๆมันก็มีบัตรสินเชื่อเงินสดพร้อมใช้เหมือนกันนะคะที่ไม่จำเป็นที่จะต้องเป็น UOB i Cash ก็ได้ มีหลายที่เลยค่ะที่ไม่จำเป็นต้องมีรายได้15,000 บาท อย่างเช่นถ้าคุณมีรายได้ 12,000 บาท ก็จะมีเป็นสินเชื่อเงินสดพร้อมใช้ของกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ ที่นี้สมัครง่ายค่ะอนุมัติภายใน 30 นาที ดอกเบี้ยประมาณ 28 %ต่อปี เป็นดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก ยังไงลองไปสอบถามรายละเอียดดูที่ธนาคารนะคะ

2020.09.10 1:47

แจกันดอกไม้

เราเองก็มีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทขึ้นไปนะคะ จะว่าไปสินเชื่อ UOB I Cash น่าสนใจเหมือนกันดูที่วงเงินที่จะได้รับค่อนข้างสูงมากเลยแต่เราก็กังวลอยู่ว่าถ้าวงเงินสูงขนาดนั้นจะทำให้เราเป็นหนี้มากเกินไปหรือเปล่า แต่ก็อยากสอบถามด้วยค่ะว่าถ้าเราอยากจะขอสินเชื่อเพื่อการลงทุน ก็เป็นความคิดที่ดีใช่ไหมคะดีกว่าขอสินเชื่อเพื่อเอาเงินมาหมุนใช้จ่ายธรรมดา ขอช่วยตอบให้มั่นใจหน่อยค่ะ

2020.09.14 17:59

น้ำผึ้ง

ก็ดีนะคะที่มีสินเชื่อให้เราสามารถกู้ยืมได้โดยที่เราไม่ต้องไปกู้ยืมเงินนอกระบบซึ่งเป็นการกู้ยืมที่มีอัตราดอกเบี้ยที่สูงมากและไม่ปลอดภัยสำหรับตัวเราเองด้วยในกรณีที่เราไม่สามารถจ่ายคืนดอกเบี้ยได้ตามกำหนด ถ้าเราต้องการเงินขึ้นมา เราจะเอาสินเชื่อ UOB I Cash เป็นตัวเลือกหนึ่งในการพิจารณาที่จะขอสินเชื่อค่ะ

2020.09.20 15:15

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash เบิกถอนได้สบายใจ

เราขอสินเชื่อUOB i-Cash เอาไว้เพระาเราทำงานรับเหมาก่อสร้าง บางครั้งเราต้องถอนเงินสดให้กับลูกน้องซึ้งบางทีงานเราอยู่ต่างจังหวัด เราต้องเสียค่าธรรมเนียมข้ามจังหวัดเยอะมากเลย แต่สำหรับสินเชื่อUOB i-Cash ที่เราขอ เราว่าเราไม่ต้องกลัวว่าจะกดเงินเท่าไรในต่างจังหวัด เพราะสินเชื่อ UOB i-Cashฟรีค่าธรรมเนียมเบิกถอนผ่านตู้เอทีเอ็ม

UOB i-Cash

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash ได้ดอกเบี่ยตามฐานเงินเดือน

จุดเด่นที่น่าสนใจของสินเชื่อ UOB i-Cash ที่ผมทำคือการคิดอัตราดอกเบี้ยสินเชื่ิUOB i-Cashจะแบ่งตามฐานรายได้ของผู้กู้ ซึ้งฐานเงินเดือนของผมอยู่ที่สองหมื่นบาท ได้อัตตราดอกเบี้ย ปีละ 20% ซึ้งถือว่าอัตตราเมื่อเทียบกับบัตรเครดิตก็พอๆกันที่ต่างคือ สินเชื่UOB i-Cash จะได้รับการอนุมัติที่ง่ายกว่าบัตรเครดิตแถมได้เป็นเงินก้อนเลย

UOB i-Cash

All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash อนุมัติไว

ครอบครัวเราร้องเงินมากเพราะต้องเอามาจ่ายค่าแรงให้กับคนงานก่อสร้างตอนนี้นจำได้เลยว่า ค่อนข้างเครียดมากเพราะไปขอสินเชื่อที่ไหก็บอกมาว่าน่าจะไม่ผ่าน ที่บ้านก็ไม่รู้จะทำอย่างไรดี เลยลองเข้าไปดูที่ UOB แต่เมื่อก่อนคิดว่า น่าจะยากเหมือนกัน พอลองเข้าไปคุย เจ้าหน้าที่บอกว่า เมื่อยื่นขอสินเชื่อจะได้ ได้เงินพร้อมใช้เริ่มต้นที่ 3 วัน เราว่าเร็วดีจริงๆ

UOB i-Cash

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash ขอยกเลิกไม่ใช่เรื่องยาก

เราต้องขอUOB จริงๆที่ทำให้เหนื่อยกับเรา ตอนแรกเราหาเงินที่ไหนไม่ได้เลย เลยตัดสินใจขอสินเชื่อจากUOB i-Cash แต่หลังจากที่ยื่นขอแล้วได้รับการอนุมัติแล้ว ปรากฏว่า งานที่เราทำอยู่ได้เงินมาพอกับที่เราต้องจ่าย เราเลยขอยกเลิกการขอสินเชื่อ เราน่าจะรออีกนิด แต่ทางUOB ดีมากเลยบอกไม่เป็นไร เพราะสามารถยกเลิกวงเงินได้ ภายใน 7 วัน โดยไม่มีค่าใช้จ่าย ขอโทษจริงๆ

UOB i-Cash

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash ไม่ต้องใช้หลักประกันเหมือนที่อื่น

สำหรับสินเชื่อ UOB i-Cash ผมว่าน่าจะเหมือนกับสินเชื่อทั้วไปนะครับ คือไม่ต้องมีหลักประกันอะไร สามารถยื่นขอได้เลยเพียงมีฐานเงินเดือนที่เราวางไว้ แต่สำหรับที่ต่างกว่าที่อื่น ผมชอบตรงเรื่องการเอาใจใส่ลูกค้าครับ ดูแลค่อนข้างดีมากเช่นเขาช่วยเรื่องการคำนวนเบี้ยที่จะต้องจ่าย ว่าเราเหมาะกับตัวไหนอย่างไร ผมชอบการบริการจริงๆ

UOB i-Cash

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

เป็นผู้หญิงก็ต้องช้อปปิ้ง จะช้อปปิ้งทั้งทีก็ต้องมีบัตรเครดิตคู่ใจอย่าง UOB Preferred Card

บัตรนี้เหมาะสำหรับผู้ที่ชื่นชอบการช้อปปิ้ง คะแนนสะสม ชอบส่วนคืนเงินสด ท่องเที่ยว เดินทาง เพราะมีวงเงินให้ 5เท่าของรายได้ มีระยะปลอดดอกเบี้ยนาน 55วัน ทุกยอดใช้จ่ายผ่านบัตร 15บาทได้คะแนนสะสม 1คะแนน รับเงินคืน 15% เมื่อใช้จ่ายที่ Cafee Amezon , True Coffee ผ่านบัตร UOB preferred มีประกันการเดินทางด้วย.

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ / ธนาคารยูโอบี

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

สินเชื่อ UOB i cash สมัครตอนนี้เงื่อนไขการรับกระเป๋าเดินทางล้อลากคืออะไร

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

UOB i cash มีสิทธิประโยชน์ให้เราอย่างไรเมื่อจะแต่งงาน

สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

สินเชื่อ UOB i cash เอกสารที่ต้องใช้เมื่อเป็นเจ้าของกิจการสมัคร

คนต่างชาติสมัครสินเชื่อส่วนบุคคล UOB i-cash ได้ไหมคะ?

สินเชื่อส่วนบุคคลของธนาคารยูโอบียกเลิกได้ไหมคะ?

สินเชื่อ UOB I Cash สมัครแล้วได้วงเงินเท่าไหร่ครับ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB กี่วันถึงจะได้รับการอนุมัติครับ?

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ),ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

เราขาดส่งกี่งวดถึงจะโดนยึดรถครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ให้เบิกเงินสดได้เท่าไหร่ มีค่าธรรมเนียมและมีการคิดคำนวณการจ่ายคืนยังไงครับ?

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้ไวมาก

CIMB ลดต้นลดดอก ฟังแล้วดูดีนะครับผมก็เคยใช้บริการตอนทำสัญญาจะมีระบุว่าต้องการผ่อนกี่เดือน กี่ปีได้รับอนุมัติเงินกู้ปุ๊บ หนี้เพิ่มปั๊บกู้ 80,000เป็นหนี้ธนาคารจริงๆ = 80,000 + (ดอกเบี้ย x จำนวนเดือนที่ทำสัญญา) ดีมากครับที่ให้รายละเอียดที่ชัดเจนไม่วกไวนมาให้ลูกค้าสับสนครับ เริ่มส่งเดือนหน้าแล้วครับ เอาใจช่วยด้วยนะ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน มีค่าทวงต่องวด

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี