Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีการจ่ายดอกเบี้ยให้อย่างไรบ้างคะ

แน่นอนว่าเมื่อเราใช้บริการของบัญชีออมทรัพย์เราจะได้รับอัตราดอกเบี้ยจากการฝากเงิน ฉันใช้บัญชีออมทรัพย์ของ CIMB แบบไม่มีสมุดคู่ฝาก ฉันเป็นคนหนึ่งที่ชอบเก็บสะสมเงินไว้ในสมุดบัญชี แต่ว่าตอนนี้ไม่ได้ใช้สมุดบัญชีฉันเลยอยากรู้ว่าเงินที่ฉันเก็บสะสมไว้ในบัญชีธนาคารจะได้รับอัตราดอกเบี้ยอย่างไรบ้างคะเพื่อจะช่วยให้ฉันมั่นใจหรือว่ามีความสุขมากขึ้น

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Prasopchai

สำหรับอัตราดอกเบี้ยที่จะได้รับผ่านทางบัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุดคู่ฝากท่านมีนะครับไม่ใช่ฝากเงินเฉยๆ แต่จะมีการจ่ายดอกเบี้ยให้ปีละ 2 ครั้งครับคือวันสุดท้ายของเดือนมิถุนายนและเดือนธันวาคมของทุกปี ทำให้เราคอยสามารถเช็คเกี่ยวกับอัตราดอกเบี้ยที่จะได้รับของ 2 เดือนนี้ว่าได้รับมากน้อยแค่ไหนก็ขึ้นอยู่กับเงินที่เราฝากครับยิ่งกว่าเยอะเราก็จะได้รับอัตราดอกเบี้ยที่เยอะด้วย

2019.11.30 19:28

gam

ดอกเบี้ย เงินฝากของธนาคารเดียวนี้ได้มากไหมครับ ผมว่าไม่น่าจะมากนะครับ เพราะว่าดอกเบี่ยเงินฝากตอนนี้ธนาคารลดลงมากเลยครับ ได้มากสุดน่าจะ อยู่ที่ 3% นะครับ ผมเงินมีไม่ากขนาดที่จะได้ดอกเบี้ยเยอะครับ ผมไม่นิยมการฝากเพื่อกินดอกเบี้ยครับ ฝากเอาไว้ใช้จ่ายปกติก็พอแล้วครับ ผมชอบนะครับ ของ CIMB ถึงจะเป็นธนาคารใหม่แต่บริการดีครับ

2020.06.22 15:20

Laknaa

ตามคห.เเรกเลยค่ะ ถ้าอยากได้ดอกเบี้ยเยอะๆแนะนำให้คุณฝากประจำของธนาคารออมสินค่ะ ดอกเบี้ยขึ้นอยู่จำนวนเงินและระยะเวลาที่คุณฝาก คุณสามารถเลือกได้ว่าจะฝากระยะยาวหรือระยะสั้น ถ้าฝากสั้นๆดอกเบี้ยก็จะไม่ได้เยอะมาก อยากแนะนำให้ซื้อสลากออมสินไว้ด้วยก็ดีค่ะเผื่อถูกจะได้ได้รายได้อีกทางนึง ถ้าคุณมีเงินเย็นแล้วไม่เดือดร้อนแนะนำให้ฝากที่ธนาคารออมสินค่ะ

2020.09.10 6:8

แคตตัส

ถึงไม่มีสมุดบัญชีหรือไม่ได้ไปไปอัพเดทสมุดบัญชี เหมือนสมัยก่อนซึ่งตอนนี้เราเองก็ไม่ได้ทำเหมือนกันแต่ถ้าคุณมีแอพพลิเคชั่นของธนาคารหรือ internet banking คุณก็สามารถเช็คอัตราดอกเบี้ยที่คุณได้รับได้นะคะผ่าน App อ่ะค่ะ เพราะคุณจะเห็นหน้าบัญชีของคุณแล้วก็รายการเงินเข้าออก หรือแม้แต่ค่าธรรมเนียมต่างๆที่หักผ่านบัญชี ก็โชว์ให้คุณเห็นเหมือนกันนะคะ

2020.09.19 16:21

ทารา

เดี๋ยวทุกธนาคารจะให้ลูกค้าออมทรัพย์แบบไม่มีสมุดคู่ฝากใช้บริการกันมากขึ้นแล้วค่ะ ซึ่งรวมถึงบัญชีออมทรัพย์ของ CIMB แบบไม่มีสมุดคู่ฝาก ที่ลูกค้าสามารถใช้บริการผ่านอินเตอร์เน็ตแบงค์กิ้งในการทำธุรกรรมต่างๆได้เหมือนกันกับมีสมุดคู่ฝากค่ะ และทาง ธนาคารจะส่งสเตทเม้นให้กับลูกค้าทุกเดือนผ่านอีเมลที่แจ้งไว้กับธนาคารเพื่อลูกค้าจะได้ทราบด้วยค่ะ

2020.09.22 5:40

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

ถ้าโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากผ่านทางบัตรเดบิตไปยังธนาคารอื่นต้องเสียค่าธรรมเนียมไหม?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเปิดเป็นบัญชีร่วมได้ไหม?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ถ้าเราโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยไปยังบัญชีอื่น เราจะได้หลักฐานการโอนเงินไหมคะ?

บัตรเดบิตที่ได้จากตอนเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยใช้ได้แค่ในประเทศไทยเท่านั้นไหม?

ถ้าเราถอนเงินออกจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากธนาคารจะแจ้งเราผ่านทาง SMS ไหม?

เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้สะดวกดีไหมคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ดอกเบี้ยสำหรับบัญชีเงินฝาก Youth Savings ตอนนี้คือเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

มีเงื่อนไขอะไรที่อาจจะทำให้เราถูกปิดบัญชีครับ

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

การจัดการงบประมาณ,All (การวางแผนการเงืน)

สหกรณ์ออมทรัพย์ครูคืออะไร และมีไว้เพื่อประโยชน์อะไร?

All (ธนาคาร)

สถาบันการเงินประเภทที่ไม่ใช่ธนาคารมีอะไรบ้างครับ?

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล

เงื่อนไขการเปิดบัญชี UOB สแตช

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย เมื่อเราสมัครประกันนี้เราสามารถเลือกแผนความคุ้มครองของเราได้โดยมีให้เลือกถึง 4 แผนด้วยกัน และคุ้มครองสูงสุดไม่เกิน 90 วัน ต่อการเดินทาง 1 ครั้ง และมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินระหว่างที่เราเดินทางตลอดระยะเวลา 24 ชั่วโมง และเมื่อเราซื้อผ่านทางอินเทอร์เน็ตเราก็สามารถพิมพ์กรมธรรม์ได้เอง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 500 บาทเท่านั้นค่ะ และทางธนาคารนั้นจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆเดือนมิถุนายนและธันวาคม นอกจากนี้ยังสามารถฝากถอนได้ทุกวันไม่จำกัดจำนวนครั้ง ถ้าเรายิ่งฝากเงินเยอะเราก็จะได้รับดอกเบี้ยมากเพราะว่าทางธนาคารนั้นจะคิดดอกเบี้ยให้เราทุกๆวัน เมื่อรู้แบบนี้มาเปิดบัญชีนี้เยอะๆนะคะ ของเขาดีจริง

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง เพื่อฝันที่เป็นจริง

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง

ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

บัญชีออมทรัพย์,All (ประกัน)

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ คุ้มครองเหนือระดับ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ ได้รับความคุ้มครองจากอุบัติเหตุสูงสุดถึง 10,000,000 บาท หรือ 10 เท่าของเงินฝาก โดยได้รับความคุ้มครองตลอด 24 ชั่วโมง ได้รับดอกเบี้ยสูงและรับดอกเบี้ยเป็นรายเดือน โดยสามารถเปิดบัญชีได้ด้วยเงินขั้นต่ำ 1,000 บาท เพียงแค่มีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้ สามารถฝากถอนเงินกี่ครั้งก็ได้ ไม่จำกัดจำนวนครั้ง

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

เปิดบัญชีง่ายๆกับบัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ เมื่อเปิดบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกสิ้นเดือนมิถุนายนและธันวาคม และนอกจากนี้ยังมีบริการของทางธนาคารผ่านทางอินเตอร์เน็ตตลอด 24 ชั่วโมงอีกด้วย ขั้นต่ำในการเปิดบัญชีอยู่ที่ 1,000 บาท แค่เพียงมีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว หากในระยะเวลา 1 ปี เงินที่ฝากในบัญชีไม่มีการเคลื่อนไหว และเงินที่เหลืออยู่น้อยกว่า 5,000 บาท ทางธนาคารจะคิดค่ารักษาบัญชีเป็นราคา 100 บาทต่อเดือน

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี