Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ต่างกันอย่างไรครับ เลือกแบบไหนดี

ผมอยากได้บัตร KTC Visa Platinum แต่พอเห็น KTC Platinum Mastercard เลือกไม่ถูกเลยครับ ไม่รู้ว่าจะเลือกอันไหนดี สงสัยด้วยครับว่าสองแบบนี้มันต่างกันอย่างไร ใช้เหมือนกันไหม ค่ารายปีฟรีเหมือนกันหรือเปล่าครับ เแล้วอันไหนจะอนุมัติง่ายกว่ากันครับ เพื่อนๆที่เคยใช้กันขอช่วยแนะนำให้ผมทีครับว่าอันไหนดีกว่า น่าใช้กว่ากันครับ ขอบคุณครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Courtney

เหมือนกันครับ สองใบเหมือนกันเลย สิทธิประโยชน์ ค่ารายปี ดอกเบี้ย กดเงิน ผ่อนของ ทำได้เหมือนกันหมดครับ ต่างกันตรงที่คนละค่ายกัน แต่ทั้งสองค่ายก็ได้รับความนิยมทั่วโลกพอๆกันครับ เลือกเอาตามใจชอบเลยครับ ส่วนที่ยากคือการอนุมัติครับ ยากทั้งคู่ครับ เพราะผมสมัครไปสามรอบไม่ผ่านกว่าจะผ่านได้ รอบที่ห้าน่ะครับ กรุงไทยนี่อนุมัติยากจริงๆ ที่อื่นอนุมัติง่าย รู้ผลก็ไวครับ

2019.10.09 16:31

Sadye

บัตร KTC Visa Platinum กับ KTC Platinum Mastercard อาจจะมีบ้างที่บางอย่างแตกต่าง แต่ที่เราใช้อยู่เราใช้ แบบวีซ่า มากกว่า เราว่ามันใช้ง่ายและสะดวกกว่า เพราะ มีหลายที่ที่รับ บัตรพวกวีซ่า แต่ไม่ค่อยเห็นบ่อยที่จะรับบัตรมาสเตอรการ์ด แต่ก็แล้วแต่นะว่าอยากจะใช้บัตรไหน ซึ่งถ้าเลือกแล้วท้ายที่สุดเราก็ต้องจ่ายหนี้อยู่ดี เราว่าเลือกที่เหมาะกับเราดีกว่าอย่าตามคนอื่นบอก

2020.06.18 14:0

Nan877

แตกต่างกันที่โปรโมชั่นค่ะ ถ้าเป็นวีซ่าส่วนใหญ่จะได้ส่วนลดเป็นพวกร้านอาหาร แค่ถ้าเป็นมาสเตอร์การ์ดส่วนใหญ่จะมีส่วนลดเป็นพวกตั๋วหนังมากกว่า เราว่าวีซ่าน่าจะเป็นอะไรที่ดูเข้าท่ามากกว่านะคะ เพราะดูมีโปรโมชั่นเยอะกว่า แต่เราว่าบัตรนี้สมัครไม่ยากนะคะ เพราะเราก็สมัครแค่ครั้งเดียวเอง ทางธนาคารก็อนุมัติเลย ยังไงต้องลองดูนะคะ

2020.09.12 15:42

อ๊อดแอ๊ด

KTB ออกบัตรเครดิตมา 2 แบบ 2 ใบยังไงก็ต้องมีความต่างที่เหมาะกับแต่ละคน แบบ ไม่เหมือนกันแน่นอนค่ะ มันก็แล้วแต่การใช้งานของคุณนะคะแต่ถ้าเป็นคนที่ใช้งานบัตรเครดิตมากๆเป็นปกติก็ควรจะเลือกแบบ Visa ค่ะ แต่ถ้าใช้บัตรเครดิตเฉพาะเรื่อง ใช้บ้างไม่ใช้บ้างก็ควรจะเลือกแบบ mastercard นะคะ คราวนี้คุณก็ต้องตอบคำถามตัวเองแล้วล่ะค่ะว่าจะเลือกแบบไหน

2020.09.19 16:41

Noah

บัตร KTC Visa Platinum เป็นบัตรที่เหมาะสำหรับไว้ Shopping ทั่วไปสามารถชำระสินค้าด้วยบริการอัตราดอกเบี้ยพิเศษ 0% สูงสุดนาน 10 เดือน และคิดอัตราดอกเบี้ยค้างชำระ 18 %ต่อปี ส่วน KTC Platinum Mastercardเป็นบัตรที่เหมาะกับการท่องเที่ยว เดินทางและสำหรับผู้ที่ชอบทำธุรกรรมออนไลน์เมื่อ Shopping ออนไลน์ทุกครั้ง ที่มีการจ่ายผ่าน บัตรเครดิต KTC PLATINUM MASTERCARD จะได้รับวงเงินประกันสูงสุด 200 ดอลล่าร์เมื่อไม่มีการจัดส่งสินค้าหรือการจัดส่งสินค้าไม่ถูกต้องและไม่ครบถ้วนครับ

2020.09.22 12:43

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า

ตั๋วเครื่องบินในประเทศลดราคาทันที4%เมื่อใช้จ่ายด้วยบัตรนี้...

KTC Visa Classic เป็นบัตรที่มาพร้อมกับสิทธิพิเศษมากมาย มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางต่างประเทศ วงเงินสูงสุด 1 ล้านบาท เบิกถอนเงินสดได้100%เต็มวงเงินของยอดเงินคงเหลือหรือสูงสุดไม่เกิน 50,000 บาทต่อวัน ได้รับส่วนลดเมื่อซื้อตั๋วเครื่องบินในประเทศ ถึง 4% จากราคาเต็ม ของตั๋วปกติฟรีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า คลาสสิก / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม ยี่สิบห้าบาทก็ได้คะแนน

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม ยี่สิบห้าบาทก็ได้คะแนน. ได้ครับ ทุกการใช้จ่ายเลย แค่ 25 บาท คุณก็จะได้รับ 1 คะแนน KTC Foerevr จะเอาไปแลกสินค้าหรือบริการก็ได้ ตามใจชอบ ณ ร้านค้าที่ร่วมรายการนะครับ และคะแนนสะสมไม่มีวันหมดอายุด้วย. นอกจากได้คะแนนแล้ว นับจากวันที่เปิดใช้บริการบัตรฯไป 90 วัน คุณจะได้รับความคุ้มครองอุบัติเหตุ วงเงินสูงสุด 300,000 บาทเลยครับ สิทธิประโยชน์นี้ไม่มีค่าใช้จ่ายเพิ่มนะครับ รับได้เลย.

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม ไม่ช้ำใจ ผ่อนจ่ายได้

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม ไม่ช้ำใจ ผ่อนจ่ายได้ค่ะ. บัตรฯนี้ใช้ชำระค่าสินค้าหรือค่าบริการด้วยอัตราดอกเบี้ยพิเศษ 0% นานสูงสุด 10 เดือนค่ะ. เปลี่ยนยอดชำระรายการซื้อสินค้าหรือบริการของเดือนถัดไปเป็นยอดผ่อนชำระได้ ด้วยอัตราดอกเบี้ย 0.80% นานสูงสุด 10 เดือนเช่นกันนะคะ. ผ่อนชำระได้ ไม่ต้องจ่ายเงินก้อนใหญ่ค่ะ.

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม ให้ไปเลยประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม ให้ไปเลยประกันอุบัติเหตุค่ะ เพียงแค่คุณเปิดใช้บริการบัตรฯ คุณจะได้รับความคุ้มครองอุบัติเหตุ วงเงินสูงสุด 300,000 บาทนาน 90 วันเลยค่ะ และยังได้รับประกันอุบัติเหตุการเดินทางทั้งในและต่างประเทศ ด้วยวงเงินประกันสูงสุด 8,000,000 บาท หากกระเป๋าเดินทางสูญเสียหรือสูญหาย มีวงเงินชดเชยสูงสุด 40,000 บาทต่อครั้งอีกด้วยค่ะ. หมดกังวลทั้งคน ทั้งกระเป๋าค่ะ.

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม กระเป๋าหายได้เงินคืน

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม กระเป๋าหายได้เงินคืนครับ. นอกจากประกันคนแล้วยังประกันกระเป๋าเดินทางด้วยครับ กับประกันอุบัติเหตุการเดินทางทั้งในและต่างประเทศ ด้วยวงเงินประกันสูงสุด 8,000,000 บาท กับวงเงินชดเชยสูงสุด 40,000 บาทต่อครั้ง หากกระเป๋าเดินทางสูญเสียหรือสูญหายครับ. ให้คุณและผมเพลิดเพลินทุกการเดินทาง อย่างปลอดภัยครับ.

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม ปรึกษาส่วนตัว24ชม.

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม ปรึกษาส่วนตัว24ชม.ค่ะ. อยากทราบข้อมูลอะไร หรือทำการจองที่ไหน เชิญปรึกษาได้ เพราะบัตรฯนี้ให้คุณมีเลขาส่วนตัวตลอด 24ชม. ที่พร้อมให้คำแนะนำ ข้อมูล ติดต่อ และทำการจองต่างๆให้คุณและดิฉันค่ะ ทั้งจองโรงแรม รถเช่า สนามกอล์ฟ ร้านอาหาร สถานที่ท่องเที่ยวในเมืองต่างๆทั่วโลก บัตรคอนเสิร์ต ละครเวที หรือกีฬา รวมทั้งบริการจัดส่งของขวัญ ดอกไม้สำหรับโอกาสพิเศษต่างๆให้ด้วย. ปรึกษาฟรี 24 ชม.ค่ะ.

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Visa Platinum มีค่าธรรมเนียมไหมครับ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

KTC Visa Platinum ขั้นต่ำเก็บโหดแบบนี้เลยหรือครับ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

สายช้อป สายกิน เหมาะกับบัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม ไหม?? อยากรู้ข้อดีข้อเสียของบัตรนี้ มีใครช่วยบอกเราที

สมัครบัตรเครดิต KTC Visa Platinum ยากไหมคะ

KTC Visa Platinum ดีไหมครับ

บัตร KTC Visa Platinum ได้วงเงินเท่าไหร่กันคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

อยากกู้เงินธนาคารต้องเตรียมอะไรบ้างครับ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,เจ้าของธุรกิจ

เจ้าของกิจการหรืออาชีพอิสระเนี่ยต้องใช้เอกสารประกอบการสมัครอะไรบ้าง

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

All (บัตรเครดิต)

ฉันอยากทราบเรื่องของการโดนระงับบัตรเครดิตค่ะ

อายุเท่าไหร่ถึงจะสมัครบัตรหลักได้

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (ประกัน)

ลายเซ็นหลังบัตรเครดิตเซ็นหวัดๆ ได้มั้ยปลอดภัยกว่ามั้ย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Royal Orchid Plus Platinum MasterCard เปิดโอกาสให้ได้รับไมล์สะสมเพิ่ม

บัตรเครดิต เคทีซี รอยัล ออร์คิด พลัส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด เที่ยวก่อนนะ จะกลับมาผ่อน

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card ไม่ต้องจ่ายก็ได้ประกัน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์ อร่อย ชิลล์ จิบชายามบ่าย

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature มีบริการดีด้วยนะเธอ

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ได้ดูหนังเพลิน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี