Forum
แก้ไขล่าสุด: 

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

ผมอ่านข้อมูลเกี่ยวกับบริการแบ่งชำระค่าสินค้าผ่านบัตรเครดิตแลวเขียนว่า FLEXI กับ FLEXI by Phone แล้วถ้าเราจะทำรายการผ่อนชำระทาง online สามารถทำได้ไหมครับมีขั้นตอนอะไรบ้าง? ผ่อนสูงสุดได้กี่งวด? ดอกเบี้ยสูงไหมครับ และAuto payment ชำระได้ทุกรายการไหมครับ ค่าน้ำ ค่าไฟ โทรศัพท์ ค่าธรมเนียม บัตรเสิม บัตรหลักเป็นยังงัยครับ ฟรีไหม

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Savitree

KTC FLEXI คือ บริการหนึ่งของบริษัทซึ่งเป็นบริการสำหรับผ่อนชำระสินค้าผ่านบัตรเครดิตดอกเบี้ย 0% หรือ 0.89% ต่อเดือน นานสูงสุด 10 เดือน ส่วน FLEXI by Phoneคือแจ้งผ่านทางโทรศัพท์ก่อนวันสรุปยอดค่าใช้จ่าย แจ้งได้ที่ศูนย์บริการ ดอกเบี้ยเท่ากัน 0.89% ส่วน Auto payment สามารถจ่ายได้ทุกอย่างครับ ฟรีค่าธรรมเนียมบัตรหลักบัตรเสริม

2020.07.30 16:9

Boo

ใช่ตัวบริการแบ่งชำระค่าสินค้าหรือเปล่า ถ้าประโยชน์คงช่วยเรื่องอัตราดอกเบี้ยอย่างมากก็ 0% หรือ 0.89% ต่อเดือนนานสูงสุด 10 เดือนอะไรแบบนี้ถ้าเราเลือกใช้บริการตัวนี้ก็จะตัดผ่านแล้วก็ชำระผ่านบัตร KTC เลย ถ้าจำไม่ผิดรู้สึกว่าบัตรตระกูลวีซ่าบัตรตระกูล mastercard แล้วก็บัตรตระกูล JCB จะสามารถใช้บริการ KTC flexi ตัวนี้ได้ ผมว่ามันเป็นการช่วยบริหารดีนะ เพราะระบบจะตัดเงินออกอัตโนมัติเลย

2020.11.28 11:10

แมวน้ำน้อย🥧

เป็นอีกบริการที่ดีและสะดวกด้วยสำหรับผู้ที่ถือบัตรเครดิตของเคทีซีอยู่นะครับ บริการ KTC FLEXI เนี่ย สรุปว่าใช้ได้ทุกบัตรเครดิตของเคทีซี ไม่ใช่แค่เพียงบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่มเท่านั้นใช่มั้ยครับ ดีครับ ที่ทำความรู้จักบริการต่างๆไว้ก่อน หากได้ถือบัตรเครดิตเคทีซีจริงๆ จะได้ใช้บริการอย่างคุ้มค่าครับ

2020.12.17 6:52

ธัชคุณ

ถามมายาวเลยนะครับ จะตอบตรงไหนดีก่อนละครับ ที่ถามแบบนี้แสดงว่าไม่เคยมีบัตรเครดิตมาก่อนใช่ไหมครับ ต้องทำความรู้จักให้เยอะๆนะครับ บัตรเครดิตใช้งานได้หลายอย่างนะครับ ถ้าคุณยังไม่เข้าใจ คุณอาจต้องเสียโอกาศดีๆก็ได้นะครับ จริงๆแล้วต้องเข้าเวปของเขาบ่อยๆนะครับ มีโปรออกมาให้เราแทบทุกเดือนเลยครับ บางโปรนี้คุ้มค่าจริงๆครับ

2021.02.14 12:40

ปภาวรินทร์

ส่วนใหญ่บัตรเครดิต ก็จะมีพวกนี้ให้เราอยู่แล้วละคะ แต่บัตรบางตัว เรื่องของระยะเวลาในการผ่อนสินค้าอาจจะได้ไม่มากคะ แต่ ก็ยังดีคะ เพราะช่วงนี้ ถ้าให้เราจ่ายอะไรที่เป็นเงินสด ก็น่าคิดอยู่นะคะ สู้จ้ายเงินผ่อนแล้วมีผ่อนดอกเบี้ย 0% แบบนี้ เราคิดว่าช่วยเราได้เยอะเลยละคะ เราได้ของมาใช้แถมจ่ายเงินผ่อนได้อีกด้วย

2021.12.11 15:45

เจษฎา

นี่นะที่ทำบัตรเครดิตเอาไว้ ช่วงที่ผ่านมาถ้าไม่มีบริการแบบนี้ก็น่าจะแย่แน่ๆครับ ไหลลูกจะเรียนหนังสือออนไลน์ ไหนจะต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันรถยนต์ แถมยังมีเรื่องค่าใช้จ่ายอื่นๆอีกมากมาย ถ้าให้จ่ายเงินสดก็ไม่น่าจะไหวอย่างแน่นอน อย่างของผมก็ได้ตัวช่วยนี้แหละซื้อโทรศัพท์เอาไว้ให้ลูกได้เรียนหนังสือจะได้ไม่ต้องมาแย่งกันใช้งาน

2022.01.10 14:35

SudaRak*-*

เจ้าของกระทู้ถามข้อมูลของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี 2000 วีซ่า แพลทินั่มมาเยอะมาก สรุปว่าคุณได้ไปสมัครมาหรือยังคะ ที่อยากสมัครบัตรเครดิตนี้เพราะว่าคุณมีรถยนต์ด้วยหรือเปล่า น่าจะเป็นบัตรเครดิตร่วมกับรถยนต์สักยี่ห้อนึงนะสำหรับบัตรนี้ เหมือนเราจะเคยเห็นผ่านๆตา ไม่รู้ว่ายังมีให้สมัครหรือเปล่า ณ ตอนนี้อะค่ะ

2022.04.30 6:40

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า

ตั๋วเครื่องบินในประเทศลดราคาทันที4%เมื่อใช้จ่ายด้วยบัตรนี้...

KTC Visa Classic เป็นบัตรที่มาพร้อมกับสิทธิพิเศษมากมาย มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางต่างประเทศ วงเงินสูงสุด 1 ล้านบาท เบิกถอนเงินสดได้100%เต็มวงเงินของยอดเงินคงเหลือหรือสูงสุดไม่เกิน 50,000 บาทต่อวัน ได้รับส่วนลดเมื่อซื้อตั๋วเครื่องบินในประเทศ ถึง 4% จากราคาเต็ม ของตั๋วปกติฟรีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า คลาสสิก / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC SNP 2000 Visa Platinum สะสมคะแนนได้ ไม่มีค่าธรรมเนียม

มีบัตร KTC SNP 2000 Visa Platinum อยู่ในกำมือ จ่ายอะไรก็ได้คะแนนครับ. เมื่อคุณใช้จ่ายทุก 25 บาท ก็ทำให้คุณได้รับ1 คะแนน KTC Forever คุณจะเอาไปแลกสินค้าหรือบริการอะไรก็ได้ครับ แค่ตามเงื่อนไขและร้านค้าที่ร่วมรายการเท่านั้น ซึ่งคะแนนสะสมไม่มีวันหมดอายุนะครับ และที่สำคัญไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพด้วย. รอช้าอยู่ใย ไปสมัครเลยครับ.

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม

บัตรเครดิต วีซ่า

ถ้าพร้อมแล้ว เชิญรับสิทธิพิเศษจากบัตร KTC SNP 2000 Visa Platinum

บัตร KTC SNP 2000 Visa Platinum บัตรที่ให้สิทธิพิเศษจากนิสสันครับ. ไปทำรถก็ได้รับส่วนลด 15% ค่าแรง ที่ศูนย์บริการ SNP2000 ทุกสาขา กับส่วนลด 10% ค่าแรงและค่าอะไหล่ สำหรับการซ่อมสีและตัวถังรถ และยังมีรถบริการเคลื่อนที่ฉุกเฉินทั่วกรุงเทพฯและปริมณฑลด้วยครับ วันจันทร์-วันเสาร์ เวลา 09:00-17:00 น. (ยกเว้นวันหยุดนักขัตฤกษ์). ถ้าคุณพร้อมแล้ว เชิญรับสิทธิพิเศษได้เลยครับ

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC SNP 2000 Visa Platinum ใกล้ ไกล ก็ได้รับสิทธิ์นี้

ไม่ว่าคุณจะอยู่ที่ไหน เมื่อสมัครบัตร KTC SNP 2000 Visa Platinum แล้ว จะอยู่ใกล้หรือไกล ก็ได้รับสิทธิ์นี้เหมือนกันค่ะ. นั่นคือสิทธิคุ้มครองการซื้อสินค้าออนไลน์ผ่านบัตรฯ กรณีไม่จัดส่งสินค้า และ/หรือการจัดส่งสินค้าไม่ถูกต้องและไม่ครบถ้วน ด้วยวงเงินประกันสูงสุดถึง 200 ดอลล่าห์สหรัฐเชียวนะคะ. ได้สิทธิ์แน่ แค่สมัครค่ะ.

สิทธิประโยชน์จากบัตร KTC SNP 2000 Visa Platinum

อีกสิทธิประโยชน์จากบัตร KTC SNP 2000 Visa Platinum ที่คุณอาจจะยังไม่ทราบนะคะ. คุณสามารถใช้บัตรนี้ในการชำระสินค้า/บริการด้วยอัตราดอกเบี้ยพิเศษ 0% นานสูงสุด 10 เดือน. เปลี่ยนยอดชำระรายการซื้อสินค้า/บริการของเดือนถัดไปเป็นยอดผ่อนชำระได้ ด้วยอัตราดอกเบี้ย 0.80% นานสูงสุด 10 เดือนค่ะ. อยากช้อปปิ้ง ไม่ต้องนิ่ง จัดไปค่ะ.

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC SNP 2000 Visa Platinum ให้ความช่วยเหลือได้ทุกเมื่อ

บัตร KTC SNP 2000 Visa Platinum ให้ความช่วยเหลือคุณได้ทุกเมื่อค่ะ เพราะมีบริการเลขาส่วนตัวตลอด 24 ชม. ถูกใจค่ะ ก็มีคนที่คอยให้คำแนะนำ ข้อมูล ติดต่อ และทำการจองต่างๆให้เราได้ ไม่ว่าจะ จองโรงแรม ร้านอาหาร รถเช่า สนามกอล์ฟ สถานที่ท่องเที่ยวในเมืองต่างๆทั่วโลก, บัตรชมละครเวที คอนเสิร์ต กีฬา และบริการจัดส่งของขวัญหรือดอกไม้เนื่องในโอกาสพิเศษต่างๆอีกด้วย. ต้องการความช่วยเหลือ เมื่อไหร่ก็ได้ค่ะ.

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตร KTC Visa Platinum ได้วงเงินเท่าไหร่กันคะ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด KTC PROUD เบิกถอนเงินสดออนไลน์แบบแบ่งชำระรายเดือนผ่านแอป KTC Mobileได้ แบบนี้มีข้อดียังไง?

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตร ktc proud ดอกเบี้ยแพงไหมครับ

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเดบิต

ข้อความยืนยันส่วนตัว หรือ PAM คืออะไร และเราควรทำยังไง ถ้าข้อความยืนยันส่วนตัวนี้ ไม่ถูกต้อง

บัตรเดบิตKrungthai Verified by Visa / บัตรกรุงไทย

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ถ้าต้องการใช้บัตรเดบิตกรุงไทยตัวนี้ Krungthai Verified by Visa / Mastercard ID Check ต้องทำยังไงบ้างค่ะ

บัตรเดบิตKrungthai Verified by Visa / บัตรกรุงไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต)

อยากจะขอเพิ่มวงเงินในบัตรสามารถทำได้ไหมครับ แล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด คลาสสิก / ธนาคารกสิกรไทย

เงินเดือน 20000 จะได้วงเงินบัตรเครดิตประมาณเท่าไหร่คะ

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

All (อี วอลเล็ต)

แอป Dolfin Wallet ผูกบัตรอะไรได้บ้าง?

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

วงเงินอนุมัติและดอกเบี้ยเท่าไร

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ดไม่เวฟค่าธรรมเนียมให้แล้ว

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

บัตร KTC SSC Platinum MasterCard รักรถ รักคุณ

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอสซี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ดำเนินการขอวีซ่าไปอิตาลีสะดวก

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตร UOB Preferred เธอรู้มั้ยได้เครดิตเงินคืนด้วยนะ

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร UOB Lady Solitaire ให้สิทธิประโยชน์ที่ดีกับคุณ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม ทำให้ ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card ไม่ต้องจ่ายก็ได้ประกัน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี