Forum
แก้ไขล่าสุด: 

จะใช้อะไรทำธุรกรรมนะคะ

ปกติเพื่อทำธุรกรรมทางการเงินกับทางธนาคาร CIMB เราก็จำเป็นต้องมีบัญชีคู่ฝาก แต่บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุดคู่ฝาก แล้วเราจะใช้การโอนเงินถอนเงินโดยผ่านสมุดคู่ฝากได้อย่างไรคะในเมื่อไม่มี ถ้าอย่างนั้นเราจะสมัครใช้บริการไปทำไมในเมื่อไม่สามารถทำธุรกรรมการเงินโดยผ่านสมุดคู่ฝากได้ อยากถามจริงๆเลยว่ามีใครสมัครใช้บริการของบัญชีออมทรัพย์มีบ้างไหมคะแล้วทำธุรกรรมอย่างไร

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Loesan

มีครับมีคนสมัครใช้บริการของบัญชีออมทรัพย์แบบไม่มีสมุดคู่ฝากอยู่ผมก็เป็นคนหนึ่ง เพื่ออำนวยความสะดวกให้กับเราโดยการสมัครใช้บริการร่วมกับบัตรเดบิตมีบัตร ATM เพื่อทำธุรกรรมทางการเงินในการฝากถอนและโอนเงินผ่านตู้ ATM ได้ครับ คือเป็นเหมือนกระเป๋าตังค์และเราไม่ต้องมาคอยกังวลเกี่ยวกับบัญชีออมทรัพย์ว่าสมุดจะหายไปแล้วต้องมาคอยเก็บรักษาสมุดอีก

2019.10.11 15:21

Tum

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุดคู่ฝาก มันเป็นช่องทางเลือกหนึ่งสำหรับคนที่ไม่ชอบไปธนาคารคะ แต่ทุกอย่างก็ยังสามารถทำได้เหมือนกับบัญชีที่มีสมุดบัญชีคะ เรายังขอสเตจเม้นขออะไรได้เหมือนเดิมคะ แต่ที่สะดวกมากขึ้นคือเราใช้งานผ่าน อินเอต์เน็ตนะคะ เดียวนี้สบายแล้วคะ อินเตอร์เน็ตทำให้เราสบายมากขึ้นในการใช้ชีวิตของเราที่เกี่ยวของกับการเงินนะคะ

2020.06.23 11:21

จ้อ

ก็เดี๋ยวนี้การทำธุรกรรมการเงินแต่ละอย่างไม่จำเป็นต้องไปถึงธนาคารแล้วนะคะเพราะว่าตู้เอทีเอ็มตู้กดเงินก็มีอยู่ทั่วไป ถ้ามีบัตรเดบิตหรือว่าบัตร ATM ก็แทบจะทำธุรกรรมการเงินได้เกือบหมดทุกอย่างแล้ว จะฝากเงินก็ฝากไว้ที่ตู้จะถอนเงินก็ถอนได้ที่ตู้จะโอนเงินก็โอนเงินได้ที่ตู้แถมไม่จำเป็นต้องมีสมุดคู่ฝากก็ได้ค่ะ เพราะถ้าเราอยากจะได้สลิปหรือรายละเอียดก็สามารถขอจากธนาคารโดยตรงเลยก็ได้

2020.07.12 21:13

วิน

สมุดคู่ฝากของผมเก็บไว้บ้านตั้งแต่สมัครครั้งแรกไม่เคยได้ใช้เลยครับ เพราะผมใช้บัญชีออมทรัพย์ของผมคู่กับ internet banking ในโทรศัพท์อยู่ตลอด ทั้งสะดวกและการทำธุรกรรมการเงินก็สามารถทำได้ตลอด 24 ชั่วโมง สามารถกดเงินสดก็ได้เดี๋ยวนี้ไม่ต้องมาคอยเสียค่าธรรมเนียมให้กับบัตร ATM หรือบัตรเดบิตยู ดีมากเลยครับ สมุดคู่ฝากไม่รู้หายหรือยัง

2020.07.20 11:34

Rujira

ใช้ CIMB THAI Digital Banking ค่ะ ตอนนี้ทาง CIMB มีแอปพลิเคชั่นที่เราสามารถทำธุรกรรมได้อย่างสะดวกสบาย ไม่ต้องมีสมุดคู่ฝากอีกต่อไป จากที่ลองเล่นมา เราสามารถทำทุกอย่างได้ง่ายๆผ่านแอปนี้เลยค่ะ ทั้งฝาก ถอน โอน และสามารถดูรายการเดินบัญชีของเราผ่านทางแอปได้เลย ดีมากๆ และสามารถดาว์นโหลดได้ทั้งใน app store และ google play แถมยังใช้เล่นหุ้นได้ด้วยนะค่ะ แบบว่าครบทุกฟังก์ชั่นเลยละค่ะ

2020.08.15 11:17

ชนัศชัย😉

คงไม่มีธนาคารไหนที่นำเสนอบัญชีธนาคารของตัวเอง เชิญชวนให้คนมาเปิดบัญชีด้วยแล้วไม่สามารถใช้งานหรือไม่สามารถทำธุรกรรมได้หรอกครับ อย่างบัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุดคู่ฝาก ของธนาคาร CIMB ชื่อก็บอกอยู่แล้วว่าเป็นบัญชีเงินฝาก คือ คุณสามารถฝากเงินได้แน่ๆ แต่บัญชีนี้ไม่มีสมุดคู่ฝากนะ แสดงว่าทำธุรการรมการเงินได้โดยวิธีอื่นที่ไม่ต้องใช้สมุดครับ

2020.08.21 9:47

น้ำเงิน

เดี๋ยวนี้เทรนการฝากบัญชีเงินฝากที่ไม่มีสมุดคู่ฝากกำลังได้รับความนิยมเพิ่มมากขึ้นตามทิศทางของบริการดิจิทัลแบงค์กิ้ง ที่มีความสะดวกและรวดเร็วโดยไม่ต้องไปที่สาขาโดยที่ลูกค้าสามารถทำธุรกรรมต่างๆได้ปกติผ่านทาง Internet Banking เพียงแค่ไม่มีสมุดคู่ฝาก เมื่อต้องการจะ ฝากหรือถอนก็ใช้เพียงแค่บัตรประจำตัวประชาชน คุณก็สามารถฝากหรือถอนได้ที่ธนาคารค่ะ

2020.09.12 4:55

maerung

มีใครใช้บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุดคู่ฝากแบบนี้กันบ้างคะ มาแสดงความคิดเห็นกันหน่อยสิคะว่าเพื่อนๆทำไมถึงชอบการเปิดบัญชีเงินฝากแบบออนไลน์ ?? แล้วใครชอบแบบไปทำธุรกรรมที่ธนาคารบ้าง ? แล้วดอกเบี้ยเป็นยังไงคะแตกต่างกันไหมกับการที่เราไปเปิดบัญชีออมทรัพย์ที่ธนาคาร?? มาแสดงความคิดเห็นกันหน่อยนะคะ อยากรู้ค่ะถ้าดีจะไปเปิดใช้งาน

2020.09.18 12:50

4242

คุณไม่ต้องกังวลหรอกค่ะว่าจะทำธุรกรรมยังไงเพราะว่าบัญชีที่เป็นบัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุดเขาก็ต้องมีวิธีหรือว่ามีการจัดการที่เตรียมมาไว้พร้อมอยู่แล้วดังนั้นถ้าคุณเปิดบัญชีแบบไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคาร CIMB เราต้องการจะเข้าไปทำธุรกรรมที่ธนาคารก็ไม่ต้องห่วงค่ะสามารถทำได้ ซึ่งธนาคารจะมีข้อมูลของคุณอยู่แล้วแต่คุณอย่าลืมพกบัตรประชาชนไปด้วยนะคะ

2020.09.29 19:27

จันทิมา

ได้คำตอบแล้วใช่ไหมคะ คราวนี้ไม่ต้องสงสัยเรื่องแบบนี้แล้วนะคะ เพราะถ้าเปิดบัญชีแบบนี้ ทางธนาคารที่เราไปเปิด ก็ต้องบอกเราเองคะว่าต้องทำยังไงบ้างเราถึงจะสามารถใช้บัญชีของเราได้ ตอนนี้หลายคนหันมาใช้บัญชีแบบไม่มีสมุดคู่ฝากกันเยอะเลยนะคะ เอาจริงๆมีสมุดบัญชีคู่ฝากตอนนี้ก็ไม่ได้ใช้แล้วละคะ นานๆทีถึงจะไปปรับสมุดกัน

2021.06.28 7:20

เกินเงิน

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB เมื่อสมัครบัญชีนี้ปัญหาเรื่องสมุดเงินฝากหายนั้นจะหมดไปเพราะเมื่อเปิดบัญชีนี้จะไม่มีสมุดเงินฝากให้ และยังสามารถทำธุกรรมต่างๆได้ไม่ว่าจะถอน ฝาก หรือโอน โดยธนาคารจะจัดส่ง Statement ให้กับลูกค้าทุกเดือนผ่านอีเมล์ ในการเปิดบัญชีนั้นจะไม่กำหนดจำนวนเงินในการเปิดบัญชีขั้นต่ำ บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB

2022.09.24 17:32

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

ถ้าโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากผ่านทางบัตรเดบิตไปยังธนาคารอื่นต้องเสียค่าธรรมเนียมไหม?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเปิดเป็นบัญชีร่วมได้ไหม?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ถ้าเราโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยไปยังบัญชีอื่น เราจะได้หลักฐานการโอนเงินไหมคะ?

บัตรเดบิตที่ได้จากตอนเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยใช้ได้แค่ในประเทศไทยเท่านั้นไหม?

ถ้าเราถอนเงินออกจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากธนาคารจะแจ้งเราผ่านทาง SMS ไหม?

เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้สะดวกดีไหมคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ SCB เปิดบัญชีและขอปิดบัญชีจะเสียค่าบริการไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์ UOB privilege banking มีสิทธิพิเศษอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

มึงสมัครบัญชียูโอบีปลอดภาษีทวีสินมีเงื่อนไขอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),ความป่วยไข้

บัญชีออมทรัพย์ UOB secure จ่ายค่ารักษาพยาบาลไหม

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์ / ธนาคารยูโอบี

สิทธิประโยชน์ของการฝากบัญชีออมทรัพย์ UOB v care คืออะไร

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางภายในประเทศไทย By ไทยวิวัฒน์

ประกันภัยการเดินทางภายในประเทศไทย By ไทยวิวัฒน์

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์ เมื่อเราซื้อประกันภัยนี้จะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงปัญหาต่างๆที่เกิดระหส่างการเดินทาง หากมีอุบัติเหตุจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 3,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุอยู่ที่ 9 วัน ถึง75 ปี สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปี จะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,500,000 บาท

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA อุ่นใจทุกการเดินทาง

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ พลัส เปิด – ปิด By ไทยวิวัฒน์

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ พลัส เปิด – ปิด By ไทยวิวัฒน์

ประกันชีวิต

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์ เมื่อใช้ประกันนี้จะให้ความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงทรัพย์สินต่างๆที่เสียหายจากการเดินทาง โดยเมื่อเจอกับอุบัติเหตุทางบริษัทให้ค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี และได้รับค่ารักษาพยาบาลวงเงินสูงสุดถึง 750,000 บาท เมื่อผู้เอาประกันมีอายุ 75 ปีขึ้นไป

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย ได้รับความคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงเรื่องของกระเป๋าเดินทางสูญหาย เที่ยวบินล่าช้า นอกจากนี้ยังมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินขณะเดินทาง Bangkok Insurance Hotline Centre ตลอดระยะเวลา 24 ชั่วโมง ไม่ว่าเราจะอยู่ที่ไหนหรือไม่ว่าจะเกิดเหตุเวลาใดทางบริษัทนั้นจะให้ความคุ้มครองตลอด 24 ชั่วโมง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี