Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้วงเงินอนุมัติสูงสุด 5 เท่า แต่ไม่เท่ากันทุกคนหรอก จะให้กี่เท่า ดูที่อะไร?

เราดูการอนุมัติวงเงินของบัตรกดเงินสดหลายใบ ส่วนมากจะให้วงเงินสูงสุดไม่เกิน 5 เท่าของรายได้ ไม่ใช่ทุกคนจะได้ 5 เท่านะ มีบางบัตรให้สูงสุดไม่เกิน 3 เท่าด้วย ไม่รู้ผู้สมัครจะพอใช้หรือเปล่า ดีที่ของบัตรกดเงินสด K-Express Cash ก็ให้สูงสุด 5 เท่าเหมือนกัน มาถึงตรงนี้ก็สงสัยว่าจะให้กี่เท่า เขาดูที่อะไรอะ คุณรู้กันมั้ยคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ณภัทร

ไอ้คนที่ได้5เท่าต้องมีประวัติทางการเงินที่เขาพอใจครับ ถ้าเป็นอย่างเราไปขอบัตรกดเงินสด เป็นไปได้ครับที่เราจะได้แค่ 3เท่า ของรายได้เราครับ เพราะเขาคิดเรื่องของการจ่ายคืนครับ ว่าเราสามารถจ่ายคืนได้ขนาดไหน อย่างบางทีเขาเชคครับว่า เรามีเงินเดือนเท่าไรแล้วต้องจ่ายหนี้เท่าไร เขาก็จะให้วงเงินเราเท่าที่เราสามารถจ่ายได้ครับ

2020.11.26 8:27

XXY_00

ดูจากฐานเงินเดือนเป็นหลัก อย่างเช่น ตอนที่คุณไปสมัครอาจจะมีรายได้ประมาณ 20,000 หลังจากนั้นคุณอาจจะได้เลื่อนตำแหน่งและมีรายได้เพิ่ม ตรงนี้ถ้าคุณอยากได้วงเงินเพิ่มคุณก็สามารถที่จะทำเรื่องไปที่ธนาคารได้นะครับ อีกอย่างนึงเขาก็จะดูเกี่ยวกับการชำระหนี้ของคนด้วยว่าการชำระหนี้ของคุณเป็นอย่างไรเสมอไหม หากคุณเป็นลูกค้าที่ดีก็จะได้เพิ่มวงเงินแน่นอนครับ

2020.12.11 8:9

รีๆรอๆ😏🙄

ผมเห็นด้วยกับคอมเม้นท์ข้างบนนะครับ เรื่องการอนุมัติวงเงินของบัตรกดเงินสดน่ะ ไม่ใช่แค่บัตรกดเงินสด K-Express Cashเท่านั้น แต่ว่าหลายๆบัตรเลยล่ะ เขาจะอนุมัติวงเงินให้กับผู้สมัครเป็นจำนวนกี่เท่าของรายได้ต่อเดือน นอกจากรายได้แล้วก็ดูเรื่องหนี้สินด้วยล่ะครับ ในฐานะเจ้าหนี้ ยังไงทางธนาคารเขาก็อยากได้เงินคืนน่ะนะ

2021.01.10 14:44

^-^Pimmada

ที่เคยได้ยินมาวงเงินอนุมัติจากบัตรกดเงินสดโดยส่วนมากจะอยู่ที่ประมาณ 3 เท่าของรายได้ต่อเดือนของผู้สมัคร ถึงแม้ว่าเขาจะโฆษณาว่าได้วงเงินอนุมัติสูงสุด 5 เท่าก็ตาม เราว่าเอาแค่พอใช้ดีกว่า ถึงจะได้วงเงินมามากๆแล้วเราก็ใช้ไปตามเรื่องไม่ได้นึกถึงตอนที่ต้องชำระเงินคืนมันจะลำบากเอานะ เพราะว่าบัตรกดเงินสดดอกเบี้ยสูงค่ะ

2021.03.22 5:10

TemTem

เคยสงสัยเหมือนกันเรื่องวงเงินอนุมัติบัตรกดเงินสด แทบทุกบัตรจะบอกว่าวงเงินอนุมัติสูงสุด 5 เท่าของเงินเดือนผู้สมัคร ที่ผมสงสัย ก็คือ มีคนที่ได้วงเงิน 5 เท่าบ้างมั้ยครับ ผมคิดว่าส่วนใหญ่ไม่น่าจะถึง 5 เท่า น่าจะได้กัน 2-3 เท่ามั้ยอะครับ ที่จริงก็อยากรู้แหละว่า 5 เท่าที่มีบอกไว้จะได้กันจริงมั้ยและมีเงื่อนไขยังไงครับ

2021.09.25 15:23

24เศรษฐพงศ์

ที่บอกว่า 5 เท่านั่นเป็นอัตราสูงสุดที่เขาจะให้ได้ครับ ส่วนจะได้เท่าไรก็ต้องมาดูว่าวันที่เขาไป ณ ตอนนั้นเรามีหนี้สินอะไรที่ต้องจ่ายในช่วงนั้นน่ะครับ ทางธนาคารเขาจะเช็กว่าเรามีภาระที่ต้องจ่ายหนี้เท่าไหร่ แล้วก็เอามาเทียบกับวงเงินที่เขาสามารถให้เราได้ เขาจะให้เรา 5 เท่าเลยก็สามารถทำได้ แต่เขามีความเสี่ยงเพราะเราอาจไม่จ่ายให้เขาครับ

2022.01.17 16:3

กฤตภาค

ถ้าเงินเดือนได้เท่ากันแต่เวลาที่ขอบัตรกดเงินสดแต่ได้เงินไใ่เท่านั้น แบบนี้ไม่ใช่เรื่องที่ผิดปกติอะไรครับ เพราะถ้าเขาจะอนุมัติวงเงินให้กับเรา เขามีหลายอย่างที่ต้องพิจรณาครับ อย่างเช่น เรามีภาระหนี้สินที่เราต้องจ่ายไหม ถ้าเขาเจอว่าเรามีภาระหนี้สิน วงเงินที่เขาจะอนุมัติให้กับเราก็จะน้อยตามลงไปด้วย นะคะ

2022.03.30 7:2

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิตที่ให้ส่วนลด3% เมื่อซื้อของที่บิ้กซี

เมื่อช้อปที่Big C โดยใช้บัตรนี้ รับส่วนลดทันที่ 3%ถึง 1,500 บาท/เดือน เมื่อชำระสินค้าที่ร่วมรายการด้วยบัตรนี้ และเมื่อซื้อเครื่องใช้ไฟฟ้าในราคา 5,000 บาทขึ้นไปแบ่งชำระ 0%นาน 6เดือน จ่าย20บาทรับ1คะแนนสะสม มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางที่ครอบคลุมคู่สมรส และลูกที่อายุไม่เกิน 21ปีด้วยวงเงิน31ล้านบาท

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต)

อยากได้สิทธิพิเศษเมื่อเข้ารพ.กรุงเทพดุสิต ต้องมีบัตรนี้BDMS Kbank

บัตรเครดิตร่วมกรุงเทพดุสิตเวชการ-กสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

อยากเข้าพักที่ TG lounge ที่สนามบินสุวรรณภูมิไม่ยากอย่างที่คิด แค่คุณมีบัตร KBank Master card Platinum

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

ใครไปเที่ยวสยามพารากอนบ่อยๆ ดิฉันแนะนำบัตรนี้เลยค่ะ OneSiam-KBank Credit Card (Platinum)

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับการประกอบธุรกิจ

ใครที่ทำธุรกิจAmway จะต้องรักบัตรนี้Amway K bank credit

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต)

PTT Blue Credit Card ของธนาคารกสิกร

บัตรเครดิต พีทีที บลู / ธนาคารกสิกรไทย

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ฟรีค่าธรรมเนียมเบิกเงินสดล่วงหน้า มันคืออะไร แล้วปกติบัตรอื่นต้องเสียมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ),ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

เราขาดส่งกี่งวดถึงจะโดนยึดรถครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

All (สินเชื่อ)

ขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB กี่วันถึงจะได้รับการอนุมัติครับ?

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ชำระคืนที่ไหนก็สบาย

สะดวกจริงๆกับCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ความสะดวก สบาย ด้วยช่องทาง การรับชำระคืนที่หลากหลายตลอด 24 ชม. เมื่อก่อนเราคิดว่ายากเพราะเราเห็นเวลาคนจะจ่ายรายเดือนให้ต้องไปต่อคิวที่ธนสคาร แต่พอเราใช้CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช รู้เลยที่ไหนเราก็จ่ายได้ ไม่ต้องไปต่อคิวให้เหนื่อย นึกออกตอนไหนก็จ่ายได้ด้วย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้ไวมาก

CIMB ลดต้นลดดอก ฟังแล้วดูดีนะครับผมก็เคยใช้บริการตอนทำสัญญาจะมีระบุว่าต้องการผ่อนกี่เดือน กี่ปีได้รับอนุมัติเงินกู้ปุ๊บ หนี้เพิ่มปั๊บกู้ 80,000เป็นหนี้ธนาคารจริงๆ = 80,000 + (ดอกเบี้ย x จำนวนเดือนที่ทำสัญญา) ดีมากครับที่ให้รายละเอียดที่ชัดเจนไม่วกไวนมาให้ลูกค้าสับสนครับ เริ่มส่งเดือนหน้าแล้วครับ เอาใจช่วยด้วยนะ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus ดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก

ตอนแรกเราไม่สนใจหลอกKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพราะ รายละเอียดหรือข้อกำหนดเยอะมากโดยเฉพาะเรื่องฐานเงินเดือน แต่ที่เราตัดสินใจทำKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusก็เพราะว่า วิธีการคิดดอกเบี้ย อัตราดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกนี่แหละที่เราชอบและว่าน่าสนใจดี เพี่ะเงินเดือนและรายได้อื่นๆของเรามีไม่เท่ากันในแต่ละเดือนการลดต้นลดดอกได้ช่วยเราบริการเงินได้ดีครับ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี