Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ มีบริการแจ้งสถานะทางการเงินของผู้ใช้ทุกเดือน มันคืออะไร ของที่อื่นมีมั้ย?

ผมเรียนจบ ได้งานทำมาพักใหญ่ละครับ เงินเดือนที่ได้ก็พอจะสมัครบัตรเครดิตได้ แต่ผมว่ายังก่อนดีกว่า หรือจะสมัครบัตรกดเงินสดดีนะ? ลองเข้าไปดูบัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ เห็นว่าบัตรฯนี้มีการแจ้งสถานะทางการเงินของผู้ใช้ทุกเดือนด้วย คืออะไรอะครับ แล้วปกติบัตรกดเงินสดทั่วไปมีบริการนี้มั้ย ผมจำเป็นต้องใช้บริการนี้หรือเปล่า?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

หัสดี

เป็นการเล่นคำให้ดูดีนะครับ ยิ่งถ้าบอก อันนั้นฟรี อันโน้น ก็ฟรี มันเป็นเหมือนไปกระตุ้นต่อมความอยากได้ของคนเรานะครับ ยิ่งบอกว่ามีของฟรีนะครับ คนก็จะแห่ไปทำกันครับ ทั้งๆที่ พวกนี้เป็นการบริการของเขาอยู่แล้วครับที่ต้องรายงานการใช้ให้กับเรา ผมว่าจริงๆแล้วเขาก็คิดเงินเรื่องนี้อยู่แล้วละครับ คงรวมไปที่ดอกเบี้ยแล้วละครับ

2020.11.27 8:27

Lovelove

บริการแจ้งสถานะทางการเงินเราเข้าใจว่าน่าจะเป็นการแจ้งยอดค่าใช้จ่าย หรือยอดค้างชำระ ยอดรอเรียกเก็บ ผ่านทาง app ของกรุงศรีรึเปล่า จขกทกำลังหมายถึงแบบนี้ไหมคะ ? ชื่อแอป U choose อ่ะค่ะ มีทุกอย่างในนั้นหมด มีเกี่ยวกับร้านค้าโปรโมชั่นบัตรด้วยนะคะว่าร่วมรายการกับที่ไหนบ้าง มีผ่อน 0% อะไรแบบนี้ค่ะ ลองโหลดมาใช้ดูนะคะ

2020.12.13 12:11

แค่เพียง...😯😯

ดีใจด้วยที่เจ้าของกระทู้เรียนจบและมีงานประจำทำแล้ว เงินเดือนที่ได้ก็พอจะสมัครบัตรเครดิตได้ด้วย จะสมัครบัตรเครดิตหรือบัตรกดเงินสดดีนะ? (ที่คุณถามมาน่ะ) ผมว่ายังไม่ต้องสมัครทั้งสองอย่างนั่นล่ะครับ บัตรพวกนี้ ถ้าไม่ได้มีความจำเป็นอะไรก็ไม่ต้องสมัครมาให้เป็นภาระหรอก ดอกเบี้ยจากการใช้จ่ายผ่านบัตรมันแพงนะครับ

2021.01.12 5:44

วรวุธ

ถ้าถามว่าบัรตกดเงินสด กับบัตรเครดิต เลือกเอาอันไหน ผมว่า เอาบัตรเครดิตดีกว่าครับ เพราะว่าบอกเบี้ยอาจจะน้อยกว่าครับ แล้วอีกอย่างสามารถที่จะ บังคับการใช้เงินได้ง่ายกว่าบัตรกดเงินสดด้วยครับ ส่วนที่ถามเรื่องแจ้งสถานะทางการเงินของบัตรกดเงินสด อันนี้ไม่ต้องตกใจไปครับ เพราะบัตรกดเงินสดมีแบบนี้ให้หมดแหละครับ จะได้ทราบว่าเอาเงินไปใช้แล้วเท่าไรครับ

2021.03.23 13:7

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

หากคุณเป็นคนชอบแต่งบ้านด้วยสิ่งของจาก Home pro ต้องบัตรนี้เลยค่ะHome Pro Visa Platinum

ให้สิทธิพิเศษที่เหนือกว่าในการช้อปปิ้งสำหรับคนที่รักการตกแต่งบ้านแบะคุ้มกว่าใครเมื่อช้อปที่ โฮมโปรทุกสาขา รับส่วนลดทันที 3% เมื่อจ่ายผ่านบัตร อลพรับส่วนลดเพิ่ม 13% เมื่ แลกคะแนนเท่ายอดชำระ รับวงเงินคุ้มครองอุบัติเหตุ 6ล้านบาทเมื่อเดินทางทั้งในและต่างประเทศ ผ่อนชำระ 0% นาน 6เดือน ที่แผนกเครื่องใช้ไฟฟ้า

บัตรเครดิต โฮมโปร วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ใครเป็นแฟนบอลแมนเชสเตอร์ต้องมีบัตรเครดิตนี้ติดตัวKrungsri mastercard united

บัตรนี้เหมาะสำหรับแฟนบอล แมนเซสเตอร์ โดยเฉพาะ มีโอกาศไปชมฟุตบอลที่อังกฤษ แบ่งชำระ 0% นานถึง 6 เดือน สำหรับโปรแกรมชมฟุตบอลฟรีเมียร์ลีกติดขอบสนาม พร้อมใช้คะแนน กรุงศรีโบนัส ทุก 1,000 คะแนน แลกส่วนเป็นส่วนลด100บาท สำหรับโปรแกรมชมฟุตบอล และรับส่วนลด 10%เมื่อซื้อสินค้า Manchester United ที่ร้าน Manchester United ทุกสาขา

บัตรเครดิต กรุงศรี แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตกรุงศรีแพลตินัมดีจริงมั้ย

ตอนนี้เรายังเป็นนักศึกษาอยู่ตอนนี้เราอยู่ปี4 วันนี้เราอยากมาแชร์ความรู้สึกของเราเกี่ยวกับบัตรเครดิตแพลตินัมของกรุงศรี ตอนที่เราเพิ่งขึ้นปี3เราตั้งใจจะสมัครบัตรเครดิตเพราะว่ามีเหตุการณ์ที่ต้องใช้เงินฉุกเฉินบ่อยๆ ตอนนั้นเลยหาธนาคารที่สามารถสมัครบัตรได้แม้อายุน้อย แลวของกรุงศรีกตอบโจทย์เราดีมากเพราะว่าอายุ20ก็สมัครได้แล้ว แต่ว่าต้องมีเงินเดือนในแต่ละเดือนอย่างน้อย15,000นะ

บัตรเครดิต กรุงศรี แพลทินั่ม / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตกรุงศรีแพลินัมเป็นยังไงสำหรับคนที่เป็นพนักงงานออฟฟิศ

สำหรับผมคิดว่าเป็นบัตรเครดินที่เหมาะสำหรับคนที่เป็นพนักงานออฟฟิศอีกอันึงเลยทีเดียว เนื่องจากมีเงินเดือนแค่15,000ก็สมัครไ้แลว เรื่องการสมัครบัตรเครดิตก็ไม่มีอะไรยุ่งยากอีกด้วย ผมเองใหบัตรนี้มาเกือบสามปีแลวก็ถือว่าเป็นบัตรที่ดีบัตรนึงเลยทีเดียว เวลาจะใช้จ่าอะไรก็ไม่ต้องควักเงินสด มีใบนี้ใบเดียก็อุ่นใจแล้ว

บัตรเครดิต กรุงศรี แพลทินั่ม / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เป็นครูใช้บัตรเครดิตแพลตตินัมของกรุงศรีดีจริงมั้ย

ตอนนี้ดิฉันทำงานเป็นข้าราชการครูอยู่ในกรุงเทพค่ะ บางทีที่้าก็ต้องมีเรื่องให้ต้องใช้งเงินกะทันหันก็เลยเมื่อเมือต้นปีที่แล้วฉันได้สมัครบัตรเครดิตกรุงศรีแพลตตินัม ตอนนี่ฉันไปสมัครที่ธนาคารฉันเตรียมเอกสารตามที่ใเว็บไซต์บอก ตอนแรกก็หวั่นใจนิดหน่อยเพราะไม่เคยสมัครบัตรเครดิตมาก่อนเลย แต่พอไปถึงพนักงาบริการดีมาก ให้คำแนะนำดี ส่วนคนที่เป็นจ้าราชการแค่เตรียมเอกสารรับรองเงินเดือนก็สามารถสมัครได้แล้ว-

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

ขอรายละเอียดเอกสารสำหรับการสมัครบัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ เพื่อเอาไปซื้อและผ่อนจ่ายอัตราดอกเบี้ยต่ำ

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

มีธุรกิจเป็นของตัวเอง จะสมัครบัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ ได้มั้ย มีรายละเอียดการสมัครและมีเงื่อนไขอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

สนใจบัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ อยากรู้ว่ามีของสมนาคุณให้กับผู้สมัครใหม่บ้างมั้ย? ถ้าไม่มีก็อดเลยเนอะ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ ใช้ซื้อของเงินผ่อนและกดเงินสด ยังมีบริการหรือสิทธิพิเศษอื่นๆอีกบ้างมั้ย?

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ มีบริการการถอนเงินสดเรียกว่าสายด่วน... มีไว้สำหรับการให้บริการอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ),เจ้าของธุรกิจ

คนที่มีธุรกิจส่วนตัว สามารถสมัครบัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ ได้มั้ย ถ้าสมัครได้ต้องเตรียมเอกสารบ้าง?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

ขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB กี่วันถึงจะได้รับการอนุมัติครับ?

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

จะเพิ่มวงเงิน A money ได้เมื่อไหร่คะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ให้เบิกเงินสดได้เท่าไหร่ มีค่าธรรมเนียมและมีการคิดคำนวณการจ่ายคืนยังไงครับ?

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย แค่มีเงิน7พันก็ขอได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus ดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก

ตอนแรกเราไม่สนใจหลอกKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพราะ รายละเอียดหรือข้อกำหนดเยอะมากโดยเฉพาะเรื่องฐานเงินเดือน แต่ที่เราตัดสินใจทำKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusก็เพราะว่า วิธีการคิดดอกเบี้ย อัตราดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกนี่แหละที่เราชอบและว่าน่าสนใจดี เพี่ะเงินเดือนและรายได้อื่นๆของเรามีไม่เท่ากันในแต่ละเดือนการลดต้นลดดอกได้ช่วยเราบริการเงินได้ดีครับ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี