Forum
แก้ไขล่าสุด: 

จะเพิ่มวงเงิน A money ได้เมื่อไหร่คะ

เราได้บัตรของ A money มาเเล้วตอนนี้ใช้ไปประมาณ 6 เดือนเเล้ว แต่ละเดือนๆ ไม่เคยใช้ต่ำกว่า 5000 เลย ตอนนี้เลยอยากจะได้วงเงินเพอชิ่มเพราะเเรกเริ่มที่ได้บัตรมา ได้วงเงิน 6500 เองรู้สึกว่าไม่พอ ตอนเเรกคิดว่าอาจเเค่บางคนที่ได้วงเงินน้อยเเละธนาคารจะค่อยปรับเพิ่มเเต่นี่เพื่อนอีกสองคนที่ไปทำบัตรพร้อมกันก็ไม่ได้วงเงินเพิ่มขึ้นมาบ้างเลย เลยอยากรู้ว่ามีเพื่อนๆ คนไหนที่ได้ปรับงเงินเพิ่มบ้างไหมคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Kultilda

ของผมผลอนุมัติตอนแรกผมได้มาแค่ 7,000 บาทครับ ตอนนี้ใช้ไป 15 เดือน (ก็ปีกว่าเลครับ) ส่งแต่ยอดขั้นต่ำ 3-500 บาทต่อเดือนเท่านั้นเองครับ มีข้อความเข้าว่าให้วงเงินเพิ่มให้โทรไปที่ CC แจ้งว่าได้เพิ่มวงเงินเป็น 32000 บาท ไม่ต้องยื่นเอกสารอะไรเพิ่มเเค่ทำตามขั้นตอนที่ CC ประมาณครึ่งชั่วโมงใช้วงเงินใหม่ได้เลยครับ คิดว่าตงต้อรอเเละใช้ไปเรื่อยๆ ครับ

2020.07.04 10:37

บงกชร

สำหรับใครที่ใช้บัตรกดเงินสดของ A money อยู่ คิดว่าวงเงินที่ได้ไม่เพียงพอสำหรับการใช้จ่าย แต่เมื่อมีการใช้บัตรไปสักระยะ โดยมีการใช้จ่ายที่เต็มวงเงิน และเป็นลูกค้าที่ดีที่มีการชำระหนี้ตรงเวลา ก็จะได้รับการพิจารณาเพิ่มวงเงินโดยอัตโนมัติ หรือไม่ก็เมื่อยื่นเอกสารฐานเงินเดือนเพิ่มเติมเพื่อขอเพิ่มวงเงินก็จะได้รับการอนุมัติวงเงินง่ายมากขึ้น

2020.11.28 8:6

ปิญชาน์

ใช่ๆ เขาให้วงเงินเรามาน้อยๆช่วงหนึ่งครับ แล้วถ้าเรามีการจ่ายหนี้เต็มวงเงินที่เราเอาออกไปใช้ เราก็มีโอกาสได้วงเงินเพิ่มครับแต่อาจต้องจ่ายดีๆไปสัก 56-รอบบิลนะครับ ส่วนใครที่จ่ายขั้นต่ำ บอกเลยครับว่าไม่มีโอกาสแน่ครับที่จะได้วงเงินเพิ่มครับ แต่ ก็ยังพอมีวิธีนะครับ มีหลายคนที่ผมรู้จักใช้บัตรกดเงินสดสองเจ้าเลยครับ

2020.12.05 4:52

กะทิ

ขอออกนอกเรื่องนิดนึงนะคะอยากรู้ว่าทำไมใครๆถึงชอบใช้บัตรกดเงินสด a money หรอคะ??? อยากรู้หน่อยนะคะว่าบัตรนี้สามารถที่จะใช้ผ่อนสินค้าได้ด้วยหรือเปล่า ??? เราเป็นคนที่มีรายได้น้อยค่ะแต่อย่างที่จะผ่อนของใช้แต่มีรายได้ไม่เพียงพอที่จะซื้อของชิ้นใหญ่ๆได้ เช่น เครื่องซักผ้า หรือโทรศัพท์ ยังไงรบกวนเพื่อนๆช่วยตอบทีนะคะ

2021.02.09 11:4

Pantakarn

ที่ได้วงเงินกันน้อยตอนเพิ่งเริ่มใช้บัตรใหม่ๆ คงเพราะทางบริษัทเขาจะดูว่าลูกค้ามีการใช้จ่ายเงินเดือนละประมาณเท่าไหร่ แล้วสามารถชำระเงินคืนตามกำหนดได้หรือเปล่า ผมคิดว่าอย่างนั้นนะ มันดีกับทั้งสองฝ่ายอะ คนที่ถือบัตรเองก็ได้รู้ว่าตัวเองใช้เงินเท่านี้ แล้วหาเงินมาจ่ายคืนได้หรือเปล่า หาคืนได้ก็ดี หาคืนไม่ได้ต้องหยุดใช้บัตรไปก่อน

2021.09.22 14:39

วรานิษฐ์

วงเงินที่ได้ ทำไมมันน้อยจังครับ ผมไม่เคยตัวนี้นะครับ แต่ วงเงินที่ได้ มันได้เยอะกว่านี้นะครับ แสดงว่า นอกจากรายได้ต่ำแล้ว แสดงว่าคุณยังต้องจ่ายหนี้อะไรบางอย่างด้วยใช่ไหมครับ ส่วนเรื่อง ขอเพิ่มวงเงิน ถ้าคุณจ่าย ขั้นต่ำ ผมว่า ไม่น่าจะเป็นไปได้นะครับ ที่ เขาจะเพิ่มวงเงินให้กับคุณตามที่คุณต้องการ รอธนาคารเขาติดต่อมาเลยดีกว่าครับ

2021.10.06 14:2

KKJirapat

เห็นบางคอมเม้นท์บอกว่าใช้บัตรกดเงินสด A money มาปีกว่า จ่ายเงินคืนแต่ขั้นต่ำ ไม่รู้ว่าจ่ายแต่ขั้นต่ำมานานแค่ไหนแล้ว ผมไม่ได้ใช้บัตรกดเงินสดเลยไม่รู้ว่าปกติเขาให้จ่ายขั้นต่ำได้กี่เดือน มีการระงับการใช้งานบัตรมั้ยครับเมื่อมีการจ่ายเงินแต่ขั้นต่ำเท่านั้น ขอโทษทีนอกเรื่องไปหน่อย ผมอยากรู้น่ะครับ ใครตอบได้ เชิญเลยครับ

2021.10.09 15:13

Aha=_=

การขอเพิ่มวงเงินบัตรกดเงินสด เราต้องมีเงินเดือนเพิ่มขึ้นก่อน แล้วถึงจะขอวงเงินเพิ่มจากบริษัทที่เราสมัครบัตรกดเงินสดด้วยหรือเปล่า หรือว่าเราจะขอเพิ่มเมื่อไหร่ก็ได้? คือ เราเข้าใจว่า ตอนที่มัครบัตรกดเงินสด เขาจะอนุมัติวงเงินในบัตรตามเกณฑ์ของฐานเงินเดือนผู้สมัครน่ะค่ะ เลยไม่แน่ใจว่า ถ้าเราอยากได้วงเงินเพิ่ม จะมีเงื่อนไขอะไรบ้าง

2021.10.23 9:1

ณัฐนันทน์

วงเงินที่ได้ ได้แค่ 6,500 บาทเท่านั้นเองเหรอ ทำไมวงเงินของน้อวมันถึงได้น้อยมากขนาดนี้ แสดงว่าต้องมีหนี้อย่างอื่นด้วยแน่ๆแบบนี้ ทาง เอมันนี่ เลยให้เท่านี้ ส่วนที่น้องอยากได้วงเงินบัตรกดเงินสดเพิ่ม น้องส่งเงินคืนกับบัตรกดเงินสดยังไงบ้าง ถ้าส่งเป็นประจำ ไม่เคยจ่ายขั้นต่ำ ไม่นานหลอกเดียวทางบัตรกดเงินสดก็จะเพิ่มให้น้องเอง

2021.12.28 15:15

-ดั่งใจ-

แสดงว่าบัตรกดเงินสดเอ มันนี่เหมาะกับเจ้าของกระทู้มาก วงเงินที่ได้ถึงกับไม่พอใช้ในแต่ละเดือนกันเลยทีเดียว ตอนนี้ได้ปรับวงเงินเพิ่มหรือยังคะ เพียงพอกับการใช้ในแต่ละเดือนแล้วมั้ย ถ้าใช้บัตรกดเงินสดแล้วสามารถชำระเงินคืนได้ตามเวลาที่กำหนดก็ดีนะ ไม่มีปัญหาเรื่องหนี้สินแน่นอน หวังว่าเจ้าของกระทู้จะชำระเงินคืนได้ครบนะคะ

2022.01.10 13:28

ปานใจ***

เจ้าของกระทู้ใช้บัตรของ A money มา 6 เดือนเเล้วไม่เคยใช้ต่ำกว่าเดือนละ 5,000 บาทเลย อยากจะได้วงเงินเพิ่มเพราะวงเงินของคุณอยู่ที่ 6,500 บาท ถ้าใช้ยังไม่ถึง 6,500 บาทแล้วจะเพิ่มวงเงินทำไมคะ หรือว่ามีเป้าหมายจะใช้เกินเดือนละ 6,500 บาท ถ้ามีเป้าหมายแบบนั้นก็เพิ่มค่ะ อย่าลืมคิดถึงตอนคืนเงินพร้อมดอกเบี้ยด้วยนะคะ

2022.03.19 1:39

Krai

การขอเพิ่มวงเงินในบัตรสินเชื่อไม่ใช่เรื่องแปลกและไม่ใช่ปัญหา ใครๆเขาก็ขอเพิ่มวงเงินกัน เมื่อขอเพิ่มวงเงินแล้วต่างหากที่จะมีปัญหาตามหรือไม่ เพราะว่าผู้ถือบัตรจะต้องวางแผนการชำระเงินคืนให้ได้ด้วย หากมีประวัติการชำระเงินที่ดีมาตลอด ก็ควรรักษาประวัติการชำระเงินที่ดีของตัวเองต่อๆไป ใช้วงเงินตามความเหมาะสมครับ

2022.04.15 5:49

*ปักปิ่น*

ปกติการเพิ่มวงเงินบัตรกดเงินสดขออยากมั้ยอะคะ ถ้าเรามีฐานเงินเดือนที่ตรงตามเงื่อนไขอยู่แล้ว การขอเพิ่มวงเงินก็ไม่น่าจะยากมากนะคะ อันนี้คิดเอาเอง ไม่รู้ว่าตอนนี้เจ้าของกระทู้ได้วงเพิ่มหรือยัง ดูท่าบัตรกดเงินสดเอ มันนี่จะใช้ดี ถึงได้อยากเพิ่มวงเงินกันนะคะ เรื่องดอกเบี้ยจากการใช้งานผ่านบัตรก็ควรจะคิดถึงด้วยนะคะ

2022.05.19 14:28

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสด A money ดีไหมครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต วีซ่า,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต เจซีบี,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

วิธีการเปิดใช้งานบัตรครั้งแรกอย่างไรคะ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ให้เบิกเงินสดได้เท่าไหร่ มีค่าธรรมเนียมและมีการคิดคำนวณการจ่ายคืนยังไงครับ?

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย แค่มีเงิน7พันก็ขอได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

ถือบัตรยัวแคช มา5ปี ไม่เคยเพิ่มให้แบบอัตโนมัติ เคยยื่นเอกสารขอเพิ่มก้อไม่เพิ่ม จนเมื่อไม่กี่วันมานี้ ได้รับข้อความว่าจะเพิ่มยอดเงินให้ ก็แปลกใจว่าไม่ได้ไปขอเิ่มอะไร เลยไปที่สำนักงานสอบถามเจ้าหน้าทีเจ้าหน้าที่ก็ยังให้คำตอบไม่ได้ว่าข้อความมาจากไหนเรื่องจริงๆหรือป่าวแบบนี้ก็เสียเวลาเปล่าสิเราต้องเิดนทางเขาไปในเมืองฟรีๆ

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี