Forum
แก้ไขล่าสุด: 

วิธีการเปิดใช้งานบัตรครั้งแรกอย่างไรคะ

ในกรณีที่เราสมัครใช้บริการของบัตรกดเงินสด a money เราจะได้รับบัตรกดเงินสดมาแต่ยังไม่สามารถที่จะใช้บริการได้จนกว่าเราจะได้รับการอนุมัติค่ะ เลยอยากรู้ว่าในกรณีที่เราได้รับการอนุมัติให้ใช้บัตรผ่านทาง SMS แล้ว เราจำเป็นต้องทำขั้นตอนอะไรต่อไปครับเพื่อที่จะสามารถใช้บัตรกดเงินสดในการกดเงินสดได้สักที อยากจะรู้เกี่ยวกับขั้นตอนการเริ่มใช้ค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

มะลิ

ก็เมื่อเราได้รับการอนุมัติใช้บัตรเอมันนี่นะคะ เราก็สามารถที่จะเปิดใช้บริการบัตรกดเงินสดเอมันนี่ทันที ผ่านช่องทางระบบโทรศัพท์ตอบรับอัตโนมัติหมายเลข 0 2004 5000 และกด* 2 ค่ะ ได้ตลอด 24 ชั่วโมงเลย ซึ่งมีระยะเวลาในการเปิดใช้บริการหลังจากที่ได้รับ SMS ภายใน 90 วันนะคะ ไม่อย่างนั้นอาจจะถูกยกเลิกโดยอัตโนมัติ เพียงแค่นี้เราก็สามารถใช้บริการของบัตรกดเงินสดได้แล้วค่ะ

2020.09.19 19:9

บอย

เป็นแบบนี้เองหรือครับ คิดว่าเมื่อได้รับบัตรกดเงินสดเอมันนี่แล้วก็สามารถที่จะเอาไปใช้กดเงินสดได้เลย แต่จริงๆแล้วก็ต้องมีขั้นตอนในการที่จะโทรเพื่อที่จะได้รับการอนุมัติด้วย ต้องดูดีดีนะครับหลังจาก 90 วันที่ได้รับ SMS แล้วต้องมีการใช้บัตรกดเงินสด เพื่อที่จะไม่ได้ถูกระงับการใช้งาน ถ้าใครที่เลือกใช้บริการของบัตรกดเงินสดนี้ก็ต้องรู้รายละเอียดเรื่องนี้ด้วยครับ

2020.11.26 12:11

อนงค์นาถ

ตอนที่มีบัตรกดเงินสดใหม่ๆ เราจำได้เลยคะ พอได้บัตรมาปุ๊ปเราก็อยากลองใช้คะว่าเป็นยังไงบ้าง ตื่นเต้นมากเลยคะ เอาบัตรให้พนักงาน แต่ น้องพนักงานบอกว่า บัตร ใช้งานไม่ได้ เราก็สงสัยบอกว่าได้มาเมื่อกี้เลย น้องพนักงานถามว่า พี่ได้โทรไปขอเปิดใช้งานบัตรหรือยัง เรานี่ อายม้วนเลยคะ ถือว่าเป็นเรื่องหน้าแตกจากการใช้ครั้งแรกเลยคะ

2020.12.18 15:40

เจแปน

อยากรู้เหมือนกันว่าทำไมใครๆถึงชอบสมัครบัตรกดเงินสดกันหรอคะ ?? ถ้าเราใช้เครดิตมันมีความแตกต่างกันยังไงกับการที่เราใช้บัตรกดเงินสดใช้รูดซื้อสินค้า?? มีข้อดีและข้อเสียแตกต่างกันยังไงค่ะ ?? ถามเยอะหน่อยนะคะเพราะว่ากำลังตัดสินใจว่าจะสมัครบัตรกดเงินสดดีหรือสมัครบัตรเครดิตดี?? เราอยากได้บัตรที่เน้นการผ่อนสินค้าอ่ะค่ะ

2021.02.27 8:32

ใยบัวบาง..

ประสบการณ์ตรงกันหลายคนคอมเม้นท์เลยนะคะ เป็นแบบนี้ทุกบัตรกดเงินสดมั้ยหรือว่าเป็นเฉพาะบัตรกดเงินสด A money คะ? คนไม่เคยใช้อะเนอะจะรู้ได้ยังไงว่าต้องทำอะไรก่อนการใช้งานหรือเปล่า แต่อ่านคอมเม้นท์ข้างบนแล้วไม่ต้องเขิน ไม่ต้องอายกันนะคะเพราะว่ามีหลายคนเป็นเหมือนกัน คาดว่าตอนนี้เจ้าของกระทู้คงใช้บัตรนี้เพลินไปแล้วล่ะค่ะ

2021.09.21 12:55

อาซิก//

สาเหตุที่คนชอบใช้บัตรกดเงินสดเหรอครับ @เจแปน สาเหตุก็เพราะว่าฐานเงินเดือนของผู้สมัครบัตรกดเงินสดจะน้อยกว่าของบัตรเครดิต บัตรกดเงินสดบางที่มีเงินเดือน 7-8 พันบาทก็สามาถขอสินเชื่อตัวนี้ได้แล้ว เอกสารการสมัครก็ใช้น้อยกว่าด้วย แต่ที่เหมือนกันนะ คือบัตรกดเงินสดกับบัตรเครดิตเวลากดเงินสดออกมาต้องเสียค่าธรรมเนียมด้วย

2021.12.17 12:54

ศักดิ์ดา

ตอนที่น้องได้บัตรตัวนี้มาไม่ทราบว่าเขามีเอกสารอะไรมาให้ด้วยไหมละครับ ที่เขาให้มาเขาเรียกว่าคู่มือการใช้งานของบัตรครับ น้องเอาตัวนั้นมาเปิดอ่านแล้วก็ทำตามที่เขาบอกเลย เขาอุตส่าห์ให้คู่มือการใช้งานก็สนใจกันหน่อยครับ จะได้ไม่ต้องมาบ่นกันว่าทำไม่เป็นบ้างไม่รู้เรื่องบ้าง ไม่ได้ว่าอะไรใครนะครับแค่พูดให้ฟังเฉยๆ

2022.01.18 15:35

กิตติภูมิ

ส่วนใหญ่แล้วบัตรกดเงินสดจะทำแบบนี้ทั้งหมดเลยไหมครับ เมื่อเราไปขอสมัครบัตรกดเงินสดก็จะให้บัตรเรามาด้วย แล้วก็ค่อยให้เราเปิดใช้งานหลังจากที่เราได้อนุมัติแล้ว แบบนี้แสดงว่าพวกบัตรกดเงินสดส่วนใหญ่แล้วใครที่ขอก็สามารถใช้งานได้ใช่ไหม เพราะไม่อย่างนั้นเขาไม่เอาบัตรให้ไปด้วยหรอกใช่ไหมครับ แต่ถ้าไม่ได้นี่เสียใจเลยนะ มีบัตรแต่กดเงินไม่ได้

2022.03.24 4:56

ชนิกา(:

เพิ่งรู้เหมือนกันว่าหลังจากที่ได้รับการอนุมัติให้ใช้บัตรกดเงินสดเอ มันนี่แล้ว ต้องมีการเปิดใช้งานบัตรก่อน ถึงจะใช้บัตรได้จริงๆ เราก็คิดเหมือนกับบางคน คือ ได้บัตรมาอยู่ในมือแล้วก็ใช้เลย ถ้าเราทำอย่างงั้น พนักงานที่รับบัตรของเราคงงงว่าทำไมบัตรถึงใช้ไม่ได้ ก่อนจะสมัครบัตรกดเงินสดมาใช้ต้องศึกษาขั้นตอนการใช้งานบัตรให้ดีค่ะ

2022.04.17 14:20

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสด A money ดีไหมครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

จะเพิ่มวงเงิน A money ได้เมื่อไหร่คะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ),ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

เราขาดส่งกี่งวดถึงจะโดนยึดรถครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้ไวมาก

CIMB ลดต้นลดดอก ฟังแล้วดูดีนะครับผมก็เคยใช้บริการตอนทำสัญญาจะมีระบุว่าต้องการผ่อนกี่เดือน กี่ปีได้รับอนุมัติเงินกู้ปุ๊บ หนี้เพิ่มปั๊บกู้ 80,000เป็นหนี้ธนาคารจริงๆ = 80,000 + (ดอกเบี้ย x จำนวนเดือนที่ทำสัญญา) ดีมากครับที่ให้รายละเอียดที่ชัดเจนไม่วกไวนมาให้ลูกค้าสับสนครับ เริ่มส่งเดือนหน้าแล้วครับ เอาใจช่วยด้วยนะ

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ชำระคืนที่ไหนก็สบาย

สะดวกจริงๆกับCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ความสะดวก สบาย ด้วยช่องทาง การรับชำระคืนที่หลากหลายตลอด 24 ชม. เมื่อก่อนเราคิดว่ายากเพราะเราเห็นเวลาคนจะจ่ายรายเดือนให้ต้องไปต่อคิวที่ธนสคาร แต่พอเราใช้CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช รู้เลยที่ไหนเราก็จ่ายได้ ไม่ต้องไปต่อคิวให้เหนื่อย นึกออกตอนไหนก็จ่ายได้ด้วย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี