Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

ผมอยากจะรู้ข้อมูลคร่าวๆก่อนนะครับ ผมต้องการขอสินเชื่อส่วนบุคคลเนื่องจากมีเหตุจำเป็น จึงอยากรู้เรื่องวงเงินที่อนุมัติก่อน แต่เรื่องอื่นก็สนใจนะครับ หากใครอยากแนะนำมาก็ได้เลย เรื่องวงเงินอนุมัติที่ผมอยากรู้นี่คือ ของสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสน่ะครับ ผมได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาทจะได้วงเงินสักเท่าไหร่ครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ดาราพร

เรื่องวงเงินที่เราได้ไม่ค่อยแน่ใจเท่าไรคะ แต่ที่เราไปเชคมา อาจจะเป็นได้ว่าเราสามารถเลือกได้คะว่า จะต้องการเงินเท่าไรคะ อย่างที่เราเล่นๆดู ขอต่ำสุด ที่ 5,000 บาทคะ แล้วก็ผ่อนได้นานสุด 30งวดเลยคะ ตกแล้วเราจ่ายงวดละ 3ร้อยกว่าบาทคะ ดอกเบี้ยก็เกลือบเท่ากับเงินต้นแล้วละคะ แพงจังเลยนะคะว่าไหม เราว่า คิดก่อนดีกว่านะคะ

2020.11.30 4:26

Amornrat090

เท่าที่เรารู้มาคร่าวๆนะวิธีคำนวณ คือ จำนวนเงินที่กดเงินสด X อัตราดอกเบี้ยต่อปี X จำนวนวันที่กู้ (ให้นับตั้งแต่วันที่กดเงิน-วันที่สรุปยอดบัญชี) หารด้วย 365 วัน =ดอกเบี้ยที่คุณต้องจ่าย ลองไปคำนวณดูนะคะ เราเห็นแฟนเราคิดแบบนี้แหละ เวลาที่เค้าจะกดเงินสดเค้าจะกดๆจิ้มๆเครื่องคิดเลขดูก่อนว่าต้องเสียดอกเบี้ยยังงัย แล้วเค้าค่อยกดเงินมาใช้

2020.12.21 4:34

ลับฟ้า😴😪

โดยทั่วไปวงเงินที่จะอนุมัติให้กับผู้ที่ขอสินเชื่อส่วนบุคคลจะประมาณ 3-5 เท่าของรายได้ต่อเดือนของผู้สมัครครับ แต่สำหรับสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ผมไม่แน่ใจว่าจะคิดอัตราเดียวกันนี้หรือเปล่า ถ้าหากลองคำนวณอย่างที่ผมบอกมา เจ้าของกระทู้ว่ายังไง วงเงินที่อาจจะได้รับมันจะพอกับความจำเป็นต้องใช้เงินของคุณมั้ย ดูหลายๆที่นะครับ

2021.01.18 6:12

--นัดนัด

@ดาราพร ถ้าขอวงเงิน 5,000 บาท แล้วผ่อนจ่าย 30 งวดมันก็เยอะไปนะคะ ถ้าเราเลือการผ่อนชำระไม่นานขนาดนั้น แสดงว่าเงินที่เราจ่ายไปก็อาจจะไม่มากใช่มั้ยคะ อย่างนี้วิธีการขอวงเงินสินเชื่อกับการเลือกจำนวนเดือนที่จะผ่อนชำระก็ต้องสัมพันธ์กันน่ะสิ เพื่อที่เราจะไม่ต้องจ่ายดอกเบี้ยมากเกินไป ต้องคำนวณให้ดีก่อนจริงๆนะเนี่ย

2021.03.30 4:16

มาโนช

สินเชื่อส่วนใหญ่ เขา ดูจากเงินเดือนของเราครับว่าจะได้ประมาณเท่าไร ซึ่งถ้าเขาบอกว่าได้ 5เท่าของรายได้ ถ้าคิดแบบเต็มๆเลย คุณน่าจะได้ ประมาณ แสนกว่าบาท แต่เอาจริงๆนะครับ ก็ไม่มีใครได้ครบเท่าที่เขาบอกหลอกครับ ส่วนใหญ่แล้วจะได้ที่ 3-4เท่าของเงินเดือนครับ น่าจะมาจากความเสี่ยงเรื่องหนี้สินที่เรามีกับเจ้าอื่นๆด้วยก็ได้ครับ

2021.06.30 6:54

Chanan

วงเงินของการขออนุมัติสินเชื่อส่วนบุคคลก็อยู่ที่ 3-5 เท่าของเงินเดือนอะครับ สำหรับสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสที่เจ้าของกระทู้ถามมาก็ได้วงเงินประมาณนั้นล่ะครับ เวลาที่ไปยื่นเรื่องอนุมัติขอสินเชื่อจริงๆ ทางบริษัทอาจจะดูเรื่องหนี้สินและพิจารณาความสามารถในการชำระเงินคืนของผู้ที่ขออนุมัติด้วยนะครับ วงเงินอาจจะปรับได้

2021.07.19 14:50

อัฑฒ์

ไปขอสินเชื่อของเขามาหรือยังละ วงเงินที่จะได้ของแต่ละคนได้ไม่เท่ากันหรอกครับ เงินเดือนเท่ากัน ไปขอสินเชื่อตัวเดียวกัน บางคนได้มากกว่าอีกคนมีเยอะไป เราเคยถามเหมือนกันว่าทำไมเป้นแบบนั้น ทางเจ้าหน้าที่เขาบอกว่าเขาดูเรื่องภาระหนี้สินของเราด้วยว่าแต่ละเดือนเรามีหนี้อะไรบ้างที่ต้องจ่าย ถ้าไม่มีวงเงินก็เยอะไปแต่ถ้ามีภาระวงเงินก็ลดตามที่เขาประเมิน

2022.02.27 16:33

golf M

สำหรับคนที่ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท อย่างเจ้าของกระทู้หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสจะได้วงเงินอนุมัติไม่มากนะครับ ผมคิด่าน่าจะประมาณห้าหมื่น หกหมื่นบาท พอมั้ยอะครับ ลองคำนวณดูคร่าวๆก่อน ถ้าไม่พอต้องหาช่องทางอื่นสำรองไว้ด้วย แต่อย่าลืมคำนวณเรื่องการชำระเงินคืนด้วยนะครับ เดี๋ยวจะยุ่งมากขึ้น

2022.04.30 7:55

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

สำหรับคนทำงานได้เงินเดือนๆละ 19,000 บาท ถ้าไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติสักเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ถ้าชำระเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้ากว่าวันที่กำหนดไว้ จะเป็นอะไรมั้ย จะมีปัญหายุ่งยากหรือเปล่า?

All (สินเชื่อ)

อยากรู้ว่าสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส มีจำนวนงวดการชำระคืนต่ำสุดและสูงสุดกี่เดือน และการพูดคุยเรื่องนี้ยากมั้ย

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

การขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ต้องใช้สมุดบัญชีธนาคารตัวจริงด้วย ถ้ามีแต่บัญชีอิเล็กทรอนิกส์จะขอสินเชื่อได้มั้ย?

ขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสได้แล้ว จะต้องชำระเงินคืนภายในกี่งวด มันขึ้นอยู่กับอะไรบ้าง เลือกเองได้มั้ย?

ถ้าจ่ายเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้าแบบข้ามเดือน มีค่าติดตามทวงหนี้สินนั้นมั้ย แพงหรือเปล่า?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

ถือบัตรยัวแคช มา5ปี ไม่เคยเพิ่มให้แบบอัตโนมัติ เคยยื่นเอกสารขอเพิ่มก้อไม่เพิ่ม จนเมื่อไม่กี่วันมานี้ ได้รับข้อความว่าจะเพิ่มยอดเงินให้ ก็แปลกใจว่าไม่ได้ไปขอเิ่มอะไร เลยไปที่สำนักงานสอบถามเจ้าหน้าทีเจ้าหน้าที่ก็ยังให้คำตอบไม่ได้ว่าข้อความมาจากไหนเรื่องจริงๆหรือป่าวแบบนี้ก็เสียเวลาเปล่าสิเราต้องเิดนทางเขาไปในเมืองฟรีๆ

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ชำระคืนที่ไหนก็สบาย

สะดวกจริงๆกับCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ความสะดวก สบาย ด้วยช่องทาง การรับชำระคืนที่หลากหลายตลอด 24 ชม. เมื่อก่อนเราคิดว่ายากเพราะเราเห็นเวลาคนจะจ่ายรายเดือนให้ต้องไปต่อคิวที่ธนสคาร แต่พอเราใช้CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช รู้เลยที่ไหนเราก็จ่ายได้ ไม่ต้องไปต่อคิวให้เหนื่อย นึกออกตอนไหนก็จ่ายได้ด้วย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี