Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สำหรับคนทำงานได้เงินเดือนๆละ 19,000 บาท ถ้าไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติสักเท่าไหร่?

เราอยากจะหาข้อมูลคร่าวๆก่อนนะ เราต้องการขอสินเชื่อส่วนบุคคลเนื่องจากมีเหตุฉุกเฉิน เลยอยากรู้เรื่องวงเงินที่อนุมัติค่ะ สำหรับเรื่องอื่นก็สนใจนะ ถ้าใครอยากแนะนำอะไรก็เชิญได้เลย เรื่องวงเงินอนุมัติที่เราอยากรู้ เป็นของสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสน่ะค่ะ เราทำงานได้เงินเดือน เดือนละ 19,000 บาทจะได้วงเงินอนุมัติสักเท่าไหร่คะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สุดแต่ใจเธอ...

ที่ผมเห็นโฆษณาของสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ผู้ที่มีรายได้น้อยกว่า 30,000 บาทต่อเดือน จะได้รับวงเงินอนุมัติไม่เกิน 2 เท่าของรายได้ต่อเดือนนะครับ คุณได้เงินเดือน 19,000 บาท เต็มที่เลยนะ ไม่น่าจะเกิน 40,000 บาทน่ะ ถ้าให้ชัวร์ต้องถามเจ้าหน้าที่เขาดูอะครับ อาจจะมีอะไรเพิ่มเติมให้ก็ได้หรือว่ามีเงื่อนไขบางอย่างเปลี่ยนแปลง

2020.11.12 4:57

Jennie♡

โห...ทำไมที่นี่ให้เยอะจัง ปกติที่อื่นเค้าให้กันแค่ 1.5 % เองนะ ที่นี่เราชอบตรงที่ว่าคนที่มีรายได้น้อยก็สามารถที่จะสมัครได้ ไม่ต้องมีเงินถึง15,000 บาท ก็สมัครได้แล้ว แถมอนุมัติเร็วด้วยนะ สมัครเช้า...ตอนเย็นก็รู้ผลเเล้ว ต่างจากที่อื่นลิบลับ รอเป็นชาติ.... แต่ที่ยังไม่สมัครเพราะมันยังไม่ได้จำเป็นอะไรมากกับชีวิต เลยแค่มาหาข้อมูลไปพลางๆก่อน...

2020.12.24 2:44

ปุบปับ--<-<-<@

ตามเงื่อนไขของการสมัครเพื่อขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส สำหรับผู้ที่มีรายได้น้อยกว่า 30,000 บาท/เดือน จะได้รับวงเงินอนุมัติไม่เกิน 2 เท่าของรายได้/เดือน แต่ถ้าไปสมัครจริงๆการอนุมัติอาจจะไม่ได้ 2 เท่าของรายได้/เดือนทุกคนหรอกครับ เพราะเขาจะดูเรื่องภาระหนี้สินที่ผู้สมัครมีด้วย เพื่อประเมินความสามารถในการชำระคืนน่ะครับ

2021.01.21 14:11

พัชราวะลัย

ไอ้ที่เขาบอกว่าได้ 2เท่าของเงินเดือน สำหรัยคนที่รายได้ไม่ถึง3หมื่นบาท มันเป็นวงเงินสูงสุดที่เขาจะจ่ายให้คะ แต่ถ้าเราไปขอสินเชื่อกับของเขาจริงๆ เราก็จะติดหลายๆอย่างคะ สินเชื่อที่เราจะได้เลยไม่ถึง2เท่าตามที่เขาบอกเอาไว้คะ แต่ดีนะคะสินเชื่อแบบนี้นังพอให้คนที่รายได้น้อยๆได้ขอสินเชื่อบ้างคิดว่าหลายคนคงสนใจเยอะเลยนะคะ

2021.03.05 5:53

หนูเกณฑ์

ได้วงเงินไม่เกิน 2หมื่นแบบนี้เปลี่ยนที่ดีกว่าไหม อย่างตอนนี้ ทางธนาคารออมสิน กับ ธนาคาร ธกส. ก็มีสินเชื่อให้เราขอด้วยนะ ได้วงเงิน ก็น่าจะพอๆกันเลย แต่ดอกเบี้ยที่จ่าย ต่างกันมากเลยคะ ยังไงถ้ายังไม่ได้ตัดสินใจขอสินเชื่ออะไรเลย ก็หันไปทาง2 ธนาคารนี้ดูนะคะ เราว่าค่อนข้างดีกว่าคะ แถม อาจจะได้เรื่องพักชำระหนี้ด้วยคะ

2021.08.26 6:12

พัทธมน

วงเงินค่อนข้างได้น้อยนะคะ แต่ ก็ยังดีกว่าไม่ได้ใช่ไหมคะ ของพรอมิส ดีอย่าง1 คือเรื่องของการขอนี้แหละคะ เพราะว่าเขาเป็นสินเชื่อเอกชนที่เข้าร่วมโครงการเงินกู้กับของรัฐ เขาจะปล่อยสินเชื่อง่ายกว่าของ ธนาคารทั่วๆไปคะ แต่ก็ต้องทำใจเรื่องของดอกเบี้ยหน่อยคะ ดอกเบี้ยของเขาน่าจะประมาณ 2.7% ต่อเดือน ซึ่วถือว่าสูงนะคะ

2021.09.30 13:25

วรรรนภา

เอาไงแน่คะพี่ๆ คนหนึ่งบอกว่าได้วงเงินเยอะจัง แต่อีกคน มาบอกว่าได้วงเงินน้อยจัง ตกลงความมากน้อยมันวัดกันยังไงเหรอคะ ช่วงนี้หลายคนกำลังมองหาสอนเชื่อกันเยอะมาก ทำของธนาคารก็ค่อนข้างใช้เวลานานกว่าเดิม สินเชื่ออย่างพรอมิส ก็น่าจะเป็นทางออกที่ดีได้นะคะ แต่น่าเสียดายจังคะ แถวบ้านเรายังหาสินเชื่อของเจ้านี้ไม่ได้เลยคะ

2021.10.27 13:39

เจษฎา

ถ้าเป็นผมเดือนร้อนเรื่องเงินนะครับแล้วของธนาคารไม่สามารถปล่อยสินเชื่อให้ได้ เงินเดือนเท่าที่บอกผมไม่สนใจแล้วครับว่าจะได้วงเงินเท่าไร ให้ได้เงินมาสักก้อนก็พอแล้วครับ ช่วงโควิด-19แบบนี้เดือดร้อนกันน่าดูเลยใช่ไหมละครับ แถมสินเชื่อก็มีให้เลือกน้อยด้วย ของพรอมิสก็น่าจะเป็นทางออกนะครับ หลายๆคนนิยมตัวนี้อยู่นะ

2022.01.10 14:35

ธนกฤต

คนที่บอกว่าพี่เขาน่าจะได้วงเงินที่ประมาณ 20,000 บาท ไม่ทราบว่าพี่เคยไปขอสินเชื่อของพรอมิสเองไหมครับ เงินเดือนของพี่เขาก็จะ 20,000 บาทอยู่แล้ว ถ้าได้วงเงินมาเท่ากับเงินเดือนของพี่เขามันเป็นไปไม่ได้อย่างแน่นอน อย่างน้อยๆเลยพี่ก็น่าจะได้ประมาณ 4-5หมื่อนบาทแหละครับ แต่ก็ไม่แน่นะพี่คุยกับทางสินเชื่อดูก่อนได้ครับ

2022.02.26 6:25

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ถ้าชำระเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้ากว่าวันที่กำหนดไว้ จะเป็นอะไรมั้ย จะมีปัญหายุ่งยากหรือเปล่า?

Promise / พรอมิส

All (สินเชื่อ)

อยากรู้ว่าสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส มีจำนวนงวดการชำระคืนต่ำสุดและสูงสุดกี่เดือน และการพูดคุยเรื่องนี้ยากมั้ย

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

การขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ต้องใช้สมุดบัญชีธนาคารตัวจริงด้วย ถ้ามีแต่บัญชีอิเล็กทรอนิกส์จะขอสินเชื่อได้มั้ย?

ขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสได้แล้ว จะต้องชำระเงินคืนภายในกี่งวด มันขึ้นอยู่กับอะไรบ้าง เลือกเองได้มั้ย?

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ถ้าจ่ายเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้าแบบข้ามเดือน มีค่าติดตามทวงหนี้สินนั้นมั้ย แพงหรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ให้เบิกเงินสดได้เท่าไหร่ มีค่าธรรมเนียมและมีการคิดคำนวณการจ่ายคืนยังไงครับ?

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน มีค่าทวงต่องวด

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ทำไมไม่เหมือนกัน

AEON สินเชื่อยัวร์แคชวงเงินตอนนี้ 15,000 ค่ะ หมื่นห้ามา 3 ปีแล้วคะยังไม่เคยได้ปรับเพิ่มวงเงินเลยค่ะแต่เพื่อนที่ทำงานทำAEON สินเชื่อยัวร์แคชมา 2ปี วงเงิน 10,000 ได้ปรับแล้วค่ะ เป็น 40,000 บาทเพราะเวลาส่งก็ส่งเมืนกันเดือนละ 1000 ไม่เคยส่งล่าช้าและโดนเรียกปรับเลย เอาอมาตรฐานอะไรมาตัดสินเหรอว่าคนไหนเพิ่มได้เพิ่มไม่ได้

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี