Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสได้แล้ว จะต้องชำระเงินคืนภายในกี่งวด มันขึ้นอยู่กับอะไรบ้าง เลือกเองได้มั้ย?

ขอถามผู้รู้มาเก็บเป็นข้อมูลไว้ก่อน เรื่องการขอสินเชื่อส่วนบุคคลน่ะครับ ยกตัวอย่างว่า ถ้าผมขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส แล้วจะต้องชำระเงินคืนภายในกี่งวด มันขึ้นอยู่กับอะไรบ้างครับ เช่น วงเงินที่ได้รับอนุมัติ จำนวนเงินที่ชำระคืนในแต่ละเดือน และระยะเวลาในการทำสัญญากู้ยืมใช่มั้ย หมายความว่าผมเลือกได้เองเหรอครับ ว่าจะชำระกี่งวด?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Pause%%

คุณสามารถเลือกว่าจะชำระเงินคืนได้กี่งวดหรือเปล่า ไม่แน่ใจนะ แต่ถ้าอยากคุยกับเจ้าหน้าที่ก่อน..น่าจะได้ครับ เขามีตารางการชำระเงินคืนให้ดูนะเวลาที่คุณไปสมัครเพื่อสินเชื่อน่ะ สินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสก็มีครับ ดูตารางคร่าวๆก่อนว่าถ้าได้วงเงินอนุมัติเท่านี้ จะต้องชำระเงินคืนงวดละเท่าไหร่ เป็นเวลากี่เดือน ประเมินดูครับ

2020.11.14 4:38

Mina

ไปดูในเวปไซด์เค้าเลยค่ะ เค้จะมีchartบอกเราว่าถ้าหนี้เราเท่านี้เราต้องชำระคืนงวดละเท่าไหร่ หรือไม่ก็ถามพนักงานเลยค่ะ ตรงนี้เราเองก็ไม่เเน่ใจเหมือนกัน รู้แต่ว่าจ่ายกี่งวดขึ้นอยู่กับวงเงินกู้ของเราด้วยค่ะ ไม่ทราบว่าคุณสมัครสินเชื่อเพื่อกดเงินสดหรือเพื่อเอาไว้ผ่อนของคะ?? ถ้าอยากจะสมัครไว้ผ่อนของแนะนำของเฟิร์สช้อยส์นะคะ

2020.12.27 12:29

&Patrawee&

จำนวนงวดสำหรับการชำระเงินคืนให้กับสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส เจ้าของกระทู้คงจะเลือกเองไม่ได้นะคะ มันขึ้นอยู่กับสิ่งที่คุณบอกมานั่นแหละ แต่เราว่าคุณสามารถพูดคุยและสอบถามกับเจ้าหน้าที่ของบริษัทพรอมิสได้ หากเขาอนุมัติสินเชื่อให้คุณไปแล้วเขาก็อยากให้เงินคืน เขาคงยินดีรับฟังความจำเป็นหรือข้อเสนอของคุณอยู่นะคะ

2021.01.23 15:8

จุฑามาศ

สินเชื่อตัวนี้ ไม่ได้เป็นสินเชื่อแบบ ลดต้นลดดอกนะคะ ดังนั้นเราไม่สามารถกำหนดได้เองคะว่าเราจะส่งกี่งวด รองคิดแบบนี้นะคะ เขาปล่อยสินเชื่อก็หวังที่จะกินดอกเบี้ยกับลูกค้า เขาคงไม่ยอมเราหลอกคะที่จะจ่ายเงินระยะเวลาสั้นๆหลอกคะ อย่างน้อยๆสินเชื่อตัวนี้เขาปล่อยให้เราจ่ายน่าจะประมาณ 24 งวด อันนี้ถือว่าเป็นช่วงที่สั้นสุดแล้วนะคะ

2021.03.07 12:44

Waroon

เห็นโฆษณามานานละครับ สินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ฐานเงินเดือนของผู้ที่จะขอสินเขื่อนี้ไม่สูงมากนะ เหมาะกับหลายคน แต่วงเงินที่จะได้รับอนุมัติก็เป็นไปตามฐานเงินเดือน เขามีกำหนดไว้อยู่อะครับ เรื่องจำนวนงวดที่ต้องส่งเงินคืนให้บริษัทนั้นมีข้อกำหนดไว้แล้ว แต่ผู้ขอสินเชื่อน่าจะคุยกับเจ้าหน้าที่ได้ ใครได้รับการอนุมัติแล่ว ลองคุยดูครับ

2021.09.23 15:11

อัฑฒ์

ส่วนใหญ่ที่เลือกจ่ายๆกัน ก็จะประมาณ 24-36 งวด เป็นระยะเวลจ่ายที่กำลังพอดีครับ เพราะถ้าจ่ายเร็วกว่านี้ เงินต้นที่ต้องจ่ายก็มากไป แล้วถ้าจ่ายนานกว่านี้ ก็เสียดอกเบี้ยเยอะเกินไปครับ ถ้าอยากทราบว่าตัวคุณต้องจ่ายประมาณกี่งวดเวลาที่จะขอสินเชื่อกับของเขาก็ถามได้ครับว่ามีให้เราเลือกไหม หรือถ้าเราเลือกได้เขาจะให้เราไหม

2022.01.09 12:35

นภัทร

ระยะเวลาที่เราจ่ายน่าจะอยู่ที่ตามจำนวนวงเงินของเราที่ได้ไหมคะ อย่างถ้าเราขอสินเชื่อแล้วเขาอนุมัติให้เรา 30,000 บาท คงเป็นไปไม่ได้ใช่ไหมที่เขาจะให้เราเลือกจ่ายนาน 3ปี เพราะนั้นเท่ากับว่าเราเราจ่ายแค่ปีละหมื่นกว่าบาทเอง แบบนี้สินเชื่อไม่น่าจะให้นะคะ แล้วอย่างที่เพื่อนๆบอก สินเชื่อพวกนี้เขาต้องคุยกับเราก่อนคะแล้วเขาก็จะกำหนดให้เรา

2022.02.27 14:52

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

สำหรับคนทำงานได้เงินเดือนๆละ 19,000 บาท ถ้าไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติสักเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ถ้าชำระเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้ากว่าวันที่กำหนดไว้ จะเป็นอะไรมั้ย จะมีปัญหายุ่งยากหรือเปล่า?

All (สินเชื่อ)

อยากรู้ว่าสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส มีจำนวนงวดการชำระคืนต่ำสุดและสูงสุดกี่เดือน และการพูดคุยเรื่องนี้ยากมั้ย

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

การขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ต้องใช้สมุดบัญชีธนาคารตัวจริงด้วย ถ้ามีแต่บัญชีอิเล็กทรอนิกส์จะขอสินเชื่อได้มั้ย?

ถ้าจ่ายเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้าแบบข้ามเดือน มีค่าติดตามทวงหนี้สินนั้นมั้ย แพงหรือเปล่า?

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (หนี้สิน)

เป็นหนี้ถึงขนาดไหนถึงจะโดนยึดทรัพย์?

ขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB กี่วันถึงจะได้รับการอนุมัติครับ?

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

จะเพิ่มวงเงิน A money ได้เมื่อไหร่คะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ผ่อนน้อยแถมสบายๆ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ที่เราทำอยู่เป็นสินเชื่อที่ดีนะครับ เพราะว่าสามารถผ่อนน้อยๆได้แถม สบายนานอายุสัญญาสูงสุด 60 เดือน ผมขอCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้สินเชื่อที่อนุมัติมา 30000 บาทครับ ผมขอส่งส่งปีครับเท่ากับว่าผมส่งเดือนละพันต้นๆเองครับ ไม่แพงครับผมว่าถูกกว่าบัตรเครดิตทั่วไปครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย แค่มีเงิน7พันก็ขอได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus อัตราดอกเบี้ยไม่แพง

ตอนแรกคิดนะว่าสินเชื่อตัวนี้ต้องมีอัตราดอกเบี้ยที่แพงแน่ๆ เพราะคนที่ขอได้ต้องมีเงินเดือนไม่น้อยกว่าสามหมื่น แต่พอเราได้ไปขอKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusด้วยตัวเองแลเวเราสอบถามเรื่องอัตราดอกเบี้ย กลับตรงข้ามที่เราคิดเลยKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusเขาคิดอัตราดอกเบี้ยMRR = 6.870% ต่อปี ซึ้งเราว่ามันน้อยมากกับเงินที่เราได้แล้วเอาไปทำกำไรต่อ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี