Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้เอกสารอะไรและขั้นต่ำเท่าไหร่ครับ?

ผมอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ กับธนาคาร CIMB ครับ มีเพื่อนแนะนำมาครับว่าไปทำที่ธนาคารนี้รอคิวไม่นาน แต่บริการดีมาก ผมก็เลยสนใจครับ อยากจะไปเปิดบัญชี แต่แค่ชื่อธนาคารเนี่ยผมก็ไม่คุ้นเลยไม่เคยเห็นด้วยซ้ำก็เลยอยากรู้ครับว่าถ้าจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ผมต้องใช้เอกสารอะไรบ้างในการเปิดบัญชีแล้วก็เปิดบัญชีขั้นต่ำเท่าไหร่ครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Mel

เรื่องรอคิวไม่นานอันนี้จริงค่ะ ขอยืนยันเลย เคยไปกดบัตรคิวรอไม่ถึง 30 วิด้วยซ้ำ ธนาคารใหญ่ดูดีนะคะแต่ ไม่รู้ทำไมไม่ค่อยมีลูกค้าหรือเค้าอาจจะไม่ได้มีนโยบายแบบธนาคารทั่วไปที่เราคุ้นอยู่ก็ได้ ตอนที่ไปเปิดบัญชีออมทรัพย์จำได้ว่าตอนนั้นใช้สำเนาบัตรประจำตัวประชาชนค่ะ แล้วเงินฝากบัญชีขั้นต่ำตอนที่ไปเปิดแค่ 1000 บาท หลังจากนั้นก็ใช้บริการธนาคารยาวไม่มีปัญหาอะไรเลยค่ะ

2020.07.02 11:40

Rabbitzz

ใช่รอคิวไม่นานเพราะไม่มีคนไปใช้งานงัยคะ555(อันนี้เป็นข้อดีหรือข้อเสียก็ไม่รู้นะ อิอิ...) ที่คนไม่ค่อยนิยมธนาคารนี้เพราะส่วนใหญ่ไม่ค่อยมีใครรู้จัก เหมือนเค้ายังไม่ค่อยมีการโปรโมทที่ดี เหมือนกับธนาคารอื่นๆ อีกอย่างสาขาน้อยมากก และเห็นได้ชัดว่าสาขาลดลงทุกๆปีเลย เออ..ว่าแต่จขกททำไมถึงอยากเปิดบัญชีของที่นี่หรอคะ? อยากรู้เหตุผลค่ะ...

2020.11.09 13:8

เปมิกา

ไม่เคยมีบัญชีโดยใช้บริการของธนาคาร CIMB มาก่อนเลยค่ะ แต่ถ้าเรื่องเปิดบัญชีออมทรัพย์ทั่วไปก็เข้าใจได้ว่าคงจะต้องเตรียมเอกสารหรืออะไรประมาณไหนเพราะบัญชีออมทรัพย์ของทุกที่ก็คล้ายๆกัน แต่ในเรื่องการบริการและความรวดเร็วในการให้บริการก็เพิ่งมารู้จาก comment ที่เข้ามาอ่านนี้ล่ะค่ะว่าเขาบริการรวดเร็ว เพราะธนาคารที่ดิฉันเป็นลูกค้าอยู่ค่อนข้างรอคิวนานมาก

2020.12.15 11:48

ลักษิกา

ทำไมอยากเปิดบัญชีของธนาคารนี้คะ เป็นพวกนักลงทุนอะไรแบบนี้เหรอคะ หรือว่าทำงานค้าขายระหว่างประเทศคะ เท่าที่เราทราบพวกนักลงทุน ชอบเปิดบัญชีของธนาคารนี้กันนะค อาจจะเป็นเพราะเรื่องความไวในเรื่องของการโอนเงินข้ามประเทศก็ได้คะ คนที่ลงทุนด้านนี้เลยมาใช้งานกันค่อนข้างมาก เพราะถ้าเป็นธนาคารทั่วๆ ค่อนข้างที่จะใช้เวลานานกว่า

2021.02.11 5:3

ประวิทย์

นั้นสิครับ มันน่าสนใจตรงไหนครับ ธนาคาร CIMB เพราะเหมือนที่เพื่อนๆบอกถ้าลงทุนต่างประเทศก็น่าทำนะครับ แต่ถ้าเอาไว้แค่ใช้ฝากเบิกถอน แบบธรรมดา น่าจะทำธนาคารที่เรารู้จักกันดีๆ น่าจะดีกว่านะครับ อย่างเอาง่ายๆเลย สาขาของ ธนาคาร CIMB แถวบ้านผมไม่เคยเจอเลยครับ ไม่ทราบของบ้านเพื่อนๆคนอื่นเป็นยังไงเหรอครับ หายากไหม

2021.06.27 15:3

P Tree

เพื่อนของเจ้าของกระทู้ก็ไม่แนะนำให้หมดนะว่าการเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ กับธนาคาร CIMB นอกจากรอคิวไม่นานและบริการดีมากแล้ว จะต้องเตรียมเอกสารอะไรไปเปิดบัญชีบ้าง และต้องใช้เงินขั้นต่ำในการเปิดบัญชีเท่าไหร่ ไม่เป็นไรครับมาถามคนอื่นๆในกระทู้ก็ได้ มีคนเข้ามาตอบคุณเยอะด้วย ถามได้มั้ยว่าคุณได้ไปเปิดบัญนี้มั้ยอะครับ

2021.07.29 3:59

ภูมิศักดิ์

เข้ามาอ่านแล้วเจอว่าต้องไปที่ ธนาคาร คือ เดี่ยวนี้ไม่ต้องไปที่ธนาคารก็ได้แล้วมั้งคะ โหลดแอพฯธนาคารของ CIMB แล้วสมัครเปิดบัญ๙ีแบบออนไลน์ได้เลยคะ แถมไม่ต้องมีจั้นต่ำในการเปิดครั้งแรกด้วย เพียงแค่เปิดเสร็จแล้วก็โอนเงินมาเข้าบัญชีนี้ ก็เป็นอันจบแล้วคะ เดี่ยวนี้มันง่ายมากๆเลยคะ

2021.08.24 7:53

ทิโรจน์

ถ้าเปิดบัญชีของ เจ้าอื่นน่าจะเริ่มที่500บาทเท่านั้นเองครับ แต่ถ้าคุณต้องการเปิดบัญชีของ CIMB ต้องมีเงินเปิดขั้นต่ำที่ประมาณ 1พันบาท แหละครับ ไม่ทราบเหมือนกันว่าทำไมของCIMB ต้องเรียกเงินฝากครั้งแรกเยอะกว่าของเจ้าอื่นๆ ส่วนถ้าถามว่าใช้เอกสารอะไร คิดว่าน่าจะเหมือนกันนะครับ ใช้บัตรประจำตัวประชาชนก็พอแล้วละครับ

2021.09.28 9:1

ปุณยาพร

แสดงว่าพี่ที่จะเปิดบัญชีของ CIMB น่าจะต้อง ทำเรื่องธุรกรรมทางการเงินกับของต่องประเทศแน่ๆใช่ไหมคะ เพราะว่าธนาคารนี้คนทำทำงานติดต่อธุรกิจกับชาวต่างประเทศ เขาชอบใช้กันคะ ส่วนเรื่องที่ต้องเปิดบัญชี 1พันบาท ส่วนตัวของเราคิดว่าน่าจะเป็นเรื่องปกติคะ เพราะว่าทางธนาคารเขาไม่ได้คิดค่าบริการมนการเปิดบัญชีของเรา เงินก็ยังเป็นของเราคะ

2022.01.11 13:57

ชัชฎาภรณ์

ทำไมไม่เปิดบัญชีแบบออนไลน์เลยละคะพี่ ไม่ต้องเดือนทางไปที่ธนาคารด้วยสามารถเปิดบัญชีด้วยตัวของเราเองได้เลยคะ แล้วที่อยากเปิดของธนาคารนี้เพราะเพื่อนชวนใช่ไหม ที่จริงถ้าพี่ดูดีๆนะ ธนาคารนี้ ถ้าใช้งานแบบธรรมดา อาจจะหาลาขาของธนาคารได้ยากมาก พี่อาจจะต้องเลือกไหมคะว่าส่วนใหญ่ทำธุรกรรมทางการเงินบ่อยไหม ถ้าบ่อยเปลี่ยนธนาคารที่หาง่ายๆดีกว่าไหม

2022.02.23 15:41

/PAwan/

เห็นเมนต์นึงบอกว่าไปที่สาขาของธนาคาร CIMB กดบัตรคิวแล้วรอไม่ถึง 30 วินาทีก็ได้คิวแล้ว โอ้..เร็วมากเลยนะคะ ไม่รู้ว่าลูกค้าน้อยหรือว่าเจ้าของกระทู้ไปช่วงที่ไม่ค่อยมีลูกค้า แต่ถ้าโดยรวมแล้วการเปิดบัญชีกับธนาคาร CIMB มันดี ก็ไปเปิดบัญชีเงินฝากกับธนาคารนี้เลยค่ะ เราเองไม่เคยใช้บริการของธนาคารนี้ ไม่รู้ว่าต้องรอคิวนานหรือเปล่า

2022.04.29 14:59

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB เปิดบัญชีผ่านแอปได้ไหม

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์ CIMB ฝากยังไงถึงจะได้ดอกเบี้ย 2%

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ผู้ที่เปิดบัญชีต้องอายุเท่าไหร่

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

จะโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยไปบัญชีอื่นโอนที่สาขาของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้ไหม?

เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้สะดวกดีไหมคะ?

ถ้าจะปรับข้อมูลและต่อสมุดคู่ฝากของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ไปทำได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

การปรับสมุดบัญชีมีประโยชน์อย่างไร เพราะไม่ค่อยได้ใช้สมุดบัญชีเลยยังสำคัญไหม?

All (การจ่ายภาษี)

มีเงินเก็บในบัญชีเยอะจะเสียภาษีเยอะด้วยไหม?

All (เศรษฐกิจ)

เด็กอายุต่ำกว่า 18 ปีจะได้รับเงินเยียวยาหรือไม่

จะใช้อะไรทำธุรกรรมนะคะ

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (การจ้างงาน),All (หารายได้)

คนเงินเดือนแสนบาทนี่เรียกว่ารวยรึยังครับ

All (ธนาคาร)

สถาบันการเงินประเภทที่ไม่ใช่ธนาคารมีอะไรบ้างครับ?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย ประกันภัยนี้จะเหมาะสำหรับบริษัททัวร์หรือผู้จัดการเดินทางเป็นหมู่คณะที่ต้องการทำประกันภัยให้แก่นักท่องเที่ยวที่เดินทางไปต่างประเทศเป็นรายบุคคลหรือรายกลุ่ม โดยทางบริษัทนั้นให้ความคุ้มครองอุบัติเหตุไปจนถึงค่ารักษาพยาบาล

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย เมื่อเราสมัครประกันนี้เราสามารถเลือกแผนความคุ้มครองของเราได้โดยมีให้เลือกถึง 4 แผนด้วยกัน และคุ้มครองสูงสุดไม่เกิน 90 วัน ต่อการเดินทาง 1 ครั้ง และมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินระหว่างที่เราเดินทางตลอดระยะเวลา 24 ชั่วโมง และเมื่อเราซื้อผ่านทางอินเทอร์เน็ตเราก็สามารถพิมพ์กรมธรรม์ได้เอง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย

All (ประกัน)

ซิลเวอร์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

ซิลเวอร์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

บัญชีออมทรัพย์,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

บริหารเงินกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Citibank

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Citibank เมื่อสมัครบัญชีนี้สามารถเปิดบัญชีเงินบาทเป็นสกุลเงินได้หลากหลายถึง 9 สกุลเงินเลยทีเดียว และดอกเบี้ยนั้นคำนวณดอกเบี้ยของยอดเงินฝากคงเหลือในบัญชีเป็นรายวัน และนอกจากนี้ค่าธรรมเนียมในการถอนเงินสดจากตู้ ไม่ว่าจะธนาคารไหนก็ยังฟรีอีกด้วยทั้งในและนอกประเทศ เมื่อใช้ citicard ก็รับฟรีค่าธรรมเนียมรายปีไปเลย

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ citibank

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์ อุ่นใจสุดเมื่อใช้ประกันนี้เพราะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงปัญหาต่างๆที่อาจจะเกิดระหว่างการเดินทาง โดยหากเกิดเหตุไม่คาดคิดจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 5,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี หรือได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 2,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปีขึ้นไป

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี