Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยต้องใช้เอกสารอะไรบ้างครับ?

ผมอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารซีไอเอ็มบีไทย มีเพื่อนบอกมาว่าตอนนี้ธนาคาร CIMB Thai มีบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากด้วย ทำให้การทำธุรกรรมการเงินก็สะดวกมากขึ้น ผมเลยอยากรู้ว่าถ้าผมจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยผมต้องใช้เอกสารอะไรครับในการเปิดใช้บัญชี?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Billie

มีมาได้สักพักแล้วนะคะ บัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝาก เพราะว่าเห็นมีเพื่อนที่ไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยอยู่เหมือนกัน เคยคิดจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยอยู่ แต่ว่าก็ยังไม่มีโอกาสได้ไปเลย จำได้ว่าเอกสารที่เราจะใช้ในการเปิดบัญชีเนี่ย มีแค่สำเนาบัตรประจำตัวประชาชนของเราใบเดียวก็พอนะคะ

2020.08.28 17:17

นัด

อันนี้ไม่รู้ว่าเป็นเหมือนกันทุกธนาคารไหมแต่เรารู้สึกว่าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ที่เปิดแบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากต้องใช้เวลาในการดำเนินการมากกว่า อยากให้เราไปเปิดที่ต่างจังหวัดเนี่ยเอกสารของเรามันต้องส่งไปที่สาขาอย่างต้องมีการรองมีการอะไรด้วย ไม่มั่นใจว่าของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเป็นแบบนี้เหมือนกันไหม ก็เรารู้สึกว่าถ้าจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบไม่มีเอทีเอ็มจะเอาสมุดบัญชีคู่ฝากไว้อันนี้ง่ายกว่านะ

2020.11.13 6:20

season🏖

เห็นหลายธนาคารละที่ให้ลูกค้ามาเปิดบัญชีแบบไม่มีสมุดคู่ฝาก เดี๋ยวนี้การเข้าถึงบัญชีของตัวเราเอง รวมถึงรายการเดินบัญชีต่างๆมันง่ายขึ้นละมั้ง ไม่ต้องมีสมุดคู่ฝากหรือเอกสารอะไรมากมายก็สามารถทำธุรกรรมการเงินกันได้แล้ว ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยก็มีบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบไม่มีสมุดคู่ฝากมาให้เปิดกันด้วย ก็เป็นอีกทางเลือกครับ

2020.12.10 16:1

รุ่งนิรันดร์

นึกว่าของ CIMB จะไม่มีบัญชีแบบนี้แล้วสิครับ เพื่อนเข้าออกมากันก่อนหลายเดือนเลยนะครับ เอกสารที่ใช้คือบัตรประจำตัวประชาชนของเราครับ แล้วก็การยืนยันตัวตนครับ ทำได้ที่สาขาธนาคารหรือว่าจะยืนยันด้วยตัวเราเองก็ได้ครับ แต่ไม่แน่ใจว่าจะทำยากไหม เพราะตอนที่ผมทพของธนาครสีฟ้า กว่าจะยืนยันได้เล่นเอาเหนื่อยเลยครับ

2021.02.28 8:37

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

ถ้าโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากผ่านทางบัตรเดบิตไปยังธนาคารอื่นต้องเสียค่าธรรมเนียมไหม?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเปิดเป็นบัญชีร่วมได้ไหม?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ถ้าเราโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยไปยังบัญชีอื่น เราจะได้หลักฐานการโอนเงินไหมคะ?

บัตรเดบิตที่ได้จากตอนเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยใช้ได้แค่ในประเทศไทยเท่านั้นไหม?

ถ้าเราถอนเงินออกจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากธนาคารจะแจ้งเราผ่านทาง SMS ไหม?

เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้สะดวกดีไหมคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร)

ผมซื้อสลากออมสินไว้ ตอนนี้หาไม่เจอเลยครับ หายแน่เลย ต้องทำอย่าไรบ้างครับ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ก่อนกำหนดจะต้องเสียค่าปิดบัญชีเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัตรประจำตัวรัชกาลใช้เปิดบัญชีเงินฝาก KTB ของธนาคารกรุงไทยได้ไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ทำไมมีการหักเงินออกจากบัญชี 50 บาทหรอคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีสะสมทรัพย์

คนต่างชาติอยากจะเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

บัญชีสะสมทรัพย์

ให้คนอื่นไปเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพในนามของบริษัทต้องมีเอกสารรับรองอำนาจไหม?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี