Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรเดบิตที่เชื่อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยถอนเงินออกจากตู้ atm ได้สูงสุดวันละกี่ครั้งคะ?

เห็นบอกว่าบัตรเดบิตที่เราเชื่อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย เราจะได้ฟรีค่าธรรมเนียมในการถอนเงินสดออกมาจากตู้ ATM แต่ทีนี้อยากรู้ว่า เราสามารถใช้บัตรเดบิตของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยถอนเงินออกมาจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากได้สูงสุดวันละกี่ครั้งคะ? เพราะคงไม่ได้ถอนฟรีตลอดใช่ไหมคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Tweety

ถ้าจำไม่ผิดรู้สึกว่า บัตรเดบิตที่เชื่อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากเนี่ย ถ้าเราอยากจะใช้บัตรเดบิต ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยถอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝาก ผ่านทางตู้ atm แล้วไม่เสียค่าธรรมเนียมจำได้ว่าถอนได้มากสุด 8 ครั้งต่อวันนะคะ ถึงจะบอกว่ามีจำกัดจำนวนครั้งแต่ได้ 8 วันต่อครั้งนี้ก็รู้สึกว่าเยอะพอตัวนะคะ

2020.07.04 17:28

แกรบ

ถ้าจากตู้ atm ได้วันละ 8 ครั้งค่ะ แต่ถ้าจะโอนเงินไปไหนมาไหนนี้เราว่าไม่จำเป็นต้องผ่านตู้ ATM ก็ได้นะสมัคร Application Banking ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเลยแล้วก็ผูกเข้ากับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากที่เราไปสมัครไว้ แค่นี้เราก็ทำการโอนเงินของเราไปที่ไหนซื้อของ จ่ายค่าอะไรก็ได้ หรือจะโอนไปยังอีกบัญชีนึงของเราเพื่อจะถอนเงินออกจากตู้ atm ก็ได้เหมือนกัน

2020.11.23 7:45

ข้าวฟ่าง

ถ้าจากตู้ atm ได้วันละ 8 ครั้งค่ะ แต่ถ้าจะโอนเงินไปไหนมาไหนนี้เราว่าไม่จำเป็นต้องผ่านตู้ ATM ก็ได้นะสมัคร Application Banking ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเลยแล้วก็ผูกเข้ากับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากที่เราไปสมัครไว้ แค่นี้เราก็ทำการโอนเงินของเราไปที่ไหนซื้อของ จ่ายค่าอะไรก็ได้ หรือจะโอนไปยังอีกบัญชีนึงของเราเพื่อจะถอนเงินออกจากตู้ atm ก็ได้เหมือนกัน

2020.11.24 13:51

ต๋อมเองฮะ(◉Θ◉)

ผมสามารถใช้บัตรเดบิตที่เปิดการใช้งานร่วมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยถอนเงินสดจากตู้เอทีเอ็มได้วันละ 8 ครั้ง แบบไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมเลยเหรอครับ นี่หมายถึงว่า ผมจะถอนเงินจากตู้เอทีเอ็มของพื้นที่ไหนก็ได้ หรือว่าแค่ในพื้นที่เดียวกันกับที่ผมไปเปิดบัญชีไว้เท่านั้นครับ?

2020.12.12 5:13

🎁👚Pattama 👚🎁

จะมีใครกดเงินสดออกมาใช้เกินวันละ 8 ครั้งมั้ยเนี่ย? จะมีบัตรเดบิตของที่ไหนที่ให้มากกว่าบัตรเดบิตที่ผูกกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยมั้ยนะ ส่วนตัวเราไม่เคยมีบัตรเดบิตใช้แต่บัตรเอทีเอ็ม ทำไว้นานแล้วล่ะ เอาไว้กดเงินสดออกมาใช้ แต่เรากดเงินไม่บ่อยหรอกนะคะ เดือนนึงไม่กี่ครั้ง

2021.02.10 5:0

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

ถ้าโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากผ่านทางบัตรเดบิตไปยังธนาคารอื่นต้องเสียค่าธรรมเนียมไหม?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเปิดเป็นบัญชีร่วมได้ไหม?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ถ้าเราโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยไปยังบัญชีอื่น เราจะได้หลักฐานการโอนเงินไหมคะ?

บัตรเดบิตที่ได้จากตอนเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยใช้ได้แค่ในประเทศไทยเท่านั้นไหม?

ถ้าเราถอนเงินออกจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากธนาคารจะแจ้งเราผ่านทาง SMS ไหม?

เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้สะดวกดีไหมคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเดบิต

คนต่างชาติใช้บัตรเดบิตถอนเงินออกมาจากตู้ atm จะต้องเสียค่าธรรมเนียมไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ สำหรับชาวต่างชาติ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเดบิต

บัตรเดบิต Krungthai Verified by Visa อยากทราบรายละเอียดเกี่ยวกับ Mastercard ID Check ว่าคืออะไรค่ะ

บัตรเดบิตKrungthai Verified by Visa / บัตรกรุงไทย

บัตรเดบิต

บัตร K-Web Shopping ดีไหมในสถานการตอนนี้ที่เราเจอ

บัตร K-Web Shopping / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ลูกสาวอายุ 16 ปีอยากให้ทำบัตร ATM ของออมสินดีไหม ต้องใช้เงินเยอะไหมคะ

บัตรเดบิต GSB GEN CARD / ธนาคารออมสิน

บัตรเดบิต

แวะมาถามเรื่องค่าธรรมเนียมการถอน ของตัวบัตรเดบิตกสิกรไทยครับ

บัตรเดบิตกสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเดบิต

แจ้งอายัดบัตรเดบิตในเครือธนาคารเกียรตินาคินทำอย่างไรค่ะ พอดีเราถือตัวบัตรเคเคเดบิตเวลูอยู่ค่ะ มันหาย..

เคเค เดบิต การ์ด Value / ธนาคารเกียรตินาคิน

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),บัตรเดบิต

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด กดได้ไม่เสียค่าธรรมเนียม

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด ไม่มีค่าธรรมเนียมในการใช้บัตรที่ตู้เอทีเอ็ม หากคุณต้องการใช้บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด ก็สามรถเดินเข้าไปกดได้อย่างสบายใจเลยครับ ที่ตู้ของซิตี้แบงค์ทุกที่ที่เราเห็นครับ แถมบัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด สามารถเอาไปกดเงินสดที่ต้องประเทศได้ด้วยครับ สะดวกกว่าเอทีเอ็มจริงๆครีบ

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด

All (ธนาคาร),การปกป้องข้อมูล

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต มีรหัสปลอดภัย

บัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ถ้าเราผูกกับแอปในมือถือทุกครั้งที่ใช้งาน เขาจะส่งรหัส OTP รหัส OTP ช่วยให้เรารู้สึกปลอดภัยมากขึ้น - เพิ่มควำมปลอดภัยในกำรทำธุรกรรมออนไลน์ด้วยกำรยืนยันกำรทำรายกรด้วยยตัวเราเอง ไม่ต้องมานั่งจำรหัสผ่านให้ปวดสมอง แถมไม่มีใครทราบรหัสเราด้วย เป็นการป้องกันหลายชั้นจริงๆเรื่องความปลอดภัย

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต

บัตรเดบิต

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด กดได้ไม่ต้องกลัว

ความพิเศษของบัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด คือสามารถถอนเงินสดที่ตู้เอทีเอ็มของธนาคารซิตี้แบงก์ได้ทั่วโลกโดยไม่เสียค่าธรรมเนียม ซึ้งแตกต่างจากบัตรเคดิตที่กดแต่ละทีต้องเสียนค่าธรรมเนียมการถอนแล้วก็ดอกเบี้ยแพงมากบัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด ใช้เท่าไรก็เป็นเงินเก็บของเราเอง ไม่ต้องมานั่งกลุ้มใจว่าจะจ่ายหมดไหม

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ยูโอบี วีซ่า เดบิต สบายกับการใช้เงินสด

ตอนนี้ถ้าใช้บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า มันง่ายมากเลยนะ เพราะตอนนี้บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า เขาสะดวกสบายกับระบบ "2 IN 1" ในบัตรเดียว ด้วยอิสระในการใช้จ่ายผ่านบัตรเงินสด (Debit Card) จากบัญชีเงินฝาก และการเบิกถอนเงินสด ได้แบบสบายๆเลยนะ แถม การใช้แต่ละครั้งไม่มีค่าธรรมเนียมอีกต่างหากนะ ใครสนใจก็รีบๆนะตอนนี้เขามีของกำนัลเยอะมากเลย

ยูโอบี วีซ่า เดบิต

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),บัตรเดบิต

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด สามารถใช้ได้ที่ร้านค้าที่รับบัตรมาสเตอร์การ์ด ขณะนี้เครื่องรูดบัตร (EDC) ในตลาดกำลังพัฒนาระบบให้สามารถรับบัตรประเภทชิพชิปสองมาตรฐาน ม่สามารถทำรายการได้ในเครื่องรูดบัตรบางรุ่นได้ ต้องเร่งช่วยปรับปรุงระบบนะครับไม่งั๊นบัครเดบิตคงต้องหายไปจากท้องตลาดแน่นอนครับ เพราะคนจะหันไไปใช้บัตรเครดิตแทนนแน่นอนเพราะเขามีเทคโนโลยี่ที่ดีครับ

บัตรเดบิต

ยูโอบี วีซ่า เดบิต ได้รับบัตรกำนัล

ตอนนี้ ถ้า เรา กิน ช้อป เที่ยว ด้วยบัตรยูโอบี วีซ่า เดบิต เราสามารถเลือกแลกรับบัตรกำนัลได้ตามใจคุณจะได้รับอีเมล์ยืนยันการรับสิทธิ พร้อม voucher code ภายใน 3 วันนับจากวันที่ทำรายการ ใครที่ใช้บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า อญุ่ตอนนี้ถ้ายังไม่ได้รับบัตรกำนัลต้องรีบใช้แล้วนะ งดจ่ายเงินสดได้แล้ว หันมาใช้บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า จ่ายแทนดีกว่าตอนนี้

ยูโอบี วีซ่า เดบิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี