Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถเปลี่ยนจำนวนเงิน ที่ตั้งไว้ในบัตรเดบิตที่เชื่อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากได้ไหม?

คือตอนที่ไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยตอนนั้นก็เปิดใช้งานบัตรเดบิต Visa ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยด้วย แล้วก็ตั้งจำนวนเงินไว้ว่าในเดือนนึงเนี่ย อยากจะใช้เงินผ่านทางบัตรเดบิตตัวนี้ไม่เกินเท่านี้ แต่พอใช้งานไปสักพักรู้สึกว่า จำนวนเงินที่ตั้งไว้เนี่ยมันไม่พอ แล้วอยากจะเพิ่มจำนวนเงินที่เคยตั้งไว้ทำได้ไหมคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Sujitra

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ตอนที่ไปเปิดใช้งานบัตรเดบิตของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเชื่อมกับบัญชีเงินฝากแบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝาก ของธนาคาร CIMB Thai ไว้เหมือนกัน ตอนแรกก็ตั้งใจไว้ว่า เราคงใช้ไม่เกินเท่านี้หรอก แต่ปรากฏว่าจำนวนเงินที่ตั้งไว้ไม่พอค่ะ แต่ไม่ต้องกังวลไปนะคะ เพราะว่าเราสามารถ เพิ่มจำนวนวงเงินที่จะใช้จ่ายผ่านทางบัตรเดบิตของเราได้ค่ะ

2020.07.12 17:28

เดือย

เปลี่ยนได้นะคะแค่โทรไปที่ Call Center ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย แจ้งเลขแจ้งบัตรประจำตัวประชาชนของเรายืนยันตัวตนก็สามารถขอเปลี่ยนยอดเงินที่เราตั้งไว้ใช้จ่ายผ่านบัตรเดบิตได้ หรือทางที่ดีเราไม่มั่นใจแต่ว่าธนาคารซีไอเอ็มบีไทยมีแอปพลิเคชันอยู่ใช่ไหมคะ ปกติแล้วถ้าแอปพลิเคชั่นพวก internet banking ของธนาคารถ้าเราเชื่อมเข้ากับบัญชีที่เราใช้อยู่เราสามารถเปลี่ยนยอดเงินผ่านทางแอพพลิเคชั่นพวกนี้ได้ด้วยนะ

2020.11.23 7:47

fv[vhv,003

เงินในบัญชีเป็ฯของเรา เราจะใช้เท่าไหร่ก็ได้ ตั้งวงเงินใหม่ได้ครับ อ้อ! สำหรับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยให้วงเงินไว้แค่ 100,000 บาทเท่านั้นนะ สูงสุดเลยสำหรับในแต่ละวัน ใช้เงินวันละ 100,000 บาท ผมว่ามันก็น่าจะพอนะครับ ผมยังใช้ไม่ถึงเลย..ความจริงก็คือ มีเงินไม่ถึงหรอกครับ🤣

2020.12.12 6:54

Tomya568**

ผมยังไม่เคยมีกะเขาเลยนะบัตรเดบิตอะไรเนี่ย มีแต่บัตรเอทีเอ็มอะครับ ถ้าไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยสามารถเปิดใช้งานบัตรเดบิตควบคู่ไปด้วยได้..ดีเหมือนกันนะ แล้วยังตั้งวงเงินที่จะใช้จ่ายก็ได้ด้วยเหมือนกัน เหมือนบัตรเครดิตเลยนะครับ ใช้วันนึงเป็นแสนก็ถือว่าเยอะมากแล้วล่ะ

2021.02.10 6:16

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

ถ้าโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากผ่านทางบัตรเดบิตไปยังธนาคารอื่นต้องเสียค่าธรรมเนียมไหม?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเปิดเป็นบัญชีร่วมได้ไหม?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ถ้าเราโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยไปยังบัญชีอื่น เราจะได้หลักฐานการโอนเงินไหมคะ?

บัตรเดบิตที่ได้จากตอนเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยใช้ได้แค่ในประเทศไทยเท่านั้นไหม?

ถ้าเราถอนเงินออกจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากธนาคารจะแจ้งเราผ่านทาง SMS ไหม?

เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้สะดวกดีไหมคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (อี วอลเล็ต)

จะหาบัตร Wecard ได้จากที่ไหนครับ

Truemoney / ทรู มันนี่

บัตรเดบิต

วงเงินที่เราสามารถใช้จ่ายผ่านบัตรกรุงศรี เดบิต ออมทรัพย์จัดให้ คือเท่าไหร่ครับ?

กรุงศรีออมทรัพย์จัดให้ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

พอดีว่ามีบัตรเครดิตอยู่แล้ว ยังสมัครใบนี้ได้อยู่มั้ยค่ะ และเสียค่าธรรมเนีมรายปีแพงมากรึเปล่า

บัตรเดบิตกรุงไทย บลูไดมอนด์ เอ็กซ์ตร้า / บัตรกรุงไทย

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

บัตรกรุงศรี เดบิต ออมทรัพย์จัดให้ ดียังไง และมีอัตราค่าธรรมเนียมยังไงบ้างค่ะ

บัตรกรุงศรี เดบิต ออมทรัพย์จัดให้ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (บัตรเครดิต)

ต้องอายุเท่าไหร่หรอค่ะถึงจะทำบัตร True digital card ได้?

Truemoney / ทรู มันนี่

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

บัตรเดบิต GSBxBNK48 มีสิทธิประโยชน์อะไรบ้าง

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),บัตรเดบิต,All (ธนาคาร),All (การวางแผนการเงืน)

ยูโอบี วีซ่า เดบิต มีส่วนลดตามร้านค้า

ทำี่แรกก่อนจะใช้บัตรยูโอบี วีซ่า เดบิต คิดนะว่าอยากทำบัตรเครดิต แต่พอดูไปดูมาแล้ว ไม่นาจะเหมาะกับเรา เลยหันมาใช้บัตรเดบิตของยูโอบี วีซ่า เดบิตแทน เชื่อไหม ทำทุกอย่างได้เท่ากับบัตรเดคดิตเลย แถมบัตรยูโอบี วีซ่า เดบิตยังมีส่วนลดพอกับบัตรเครดิตหลายๆใบด้วย ดีนะที่ไม่ตัดสินใจทำบัตรเครดิตในวันนั้น ไม่งั๊นลำบากแน่นอน

ยูโอบี วีซ่า เดบิต

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด มีีเทคโนโลยี่ ที่ฉลาด

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด มีเทคโนโลยีสมาร์ทชิป ที่ช่วยเพิ่มการป้องกันการปลอมแปลงบัตร นอกจากนี้ยังเป็นการยกระดับของบัตรเอทีเอ็ม ซิตี้แบงก์ปัจจุบันของคุณให้สามารถใช้เพื่อการทำธุรกรรมถอนเงินสดผ่านตู้เอทีเอ็มและยังสามารถใช้บัตรฯเพื่อชำระเงินในการซื้อสินค้าและ/หรือบริการในร้านค้าที่รับบัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ดได้อีกด้วย

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ทำไมมีโปรส่งฟรี30บาท

เราศึกษาข้อมูลของบัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต เท่าที่ทราบมาเขาซื้อของออนไลน์ไม่ได้ใช่ไหม แต่ทำไมทางโปรของบัตร ยังมีระว่าฟรีค่าจัดส่ง 30 บาท เมื่อช้อปครบ 500 บาทด้วยบัตรวีซ่า เดบิต ที่ shopee.co.thสิทธิมีจำนวนจำกัด 4,000 สิทธิต่อเดือน ตามลำดับก่อน/หลังหรือเราอ่านไม่เข้าใจไปเอง บัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต สามารถซื้ออนไลน์ได้ไหม

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด มีแจ้งเตือนตอนใช้บัตร

เป็นเรื่องดีครับที่บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด มีระ Citi Alerts ที่ลูกค้าสมารถได้ รับการแจ้งเตือนทางข้อความ SMS หรืออีเมล์ทุกครั้งที่ใช้บัตรทำธุรกรรมผ่านบัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ครับ เพราะบางที่ถ้าใช้บัตรเอทีเอ็มไม่ค่อยส่งบอกเท่าไรครับ ว่าใช้ตอนไหนกดไปเท่าไร อันนี้ทำให้รู้ควสฃามเคลื่อนไหวของเงินในบัญชีเราดีครับ

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเดบิต

ยูโอบี วีซ่า เดบิต ถึงจะมีค่าธรรมเนียมแต่ไม่ว่ากัน

เรื่องของค่าธรรมเนียมรายปี มีกันหมดแทบทุกค่ายแหละ แต่นี้ก็ไม่ใช่เหตุผลที่เราเลิกใช้บริการของค่ายเขา บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า เสียค่าธรรมเนียมรายปี 300บาท/ปีก็จริงแต่ถ้าได้ใช้บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่าสักครั้งสองครั้งคุณจะเห็นว่าไม่แพงอย่างที่คิด สิ่งแรกที่ได้เลยคือส่วนลดตามร้านค้าชั้นนำซึ้งไม่ต่างจากการใช้บัตรเครดิต ส่วนข้อที่สอง ทุกการใช้งานไม่มีค่าธรรมเนียม แค่นี้ก็โอแล้ว

ยูโอบี วีซ่า เดบิต

บัตรเดบิต

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ฟรีทุกการทำธุรกรรม

ตอนแรกก็คิดนะว่าจะดีเหรอที่จะสมัครทำบัตรเดบิต เพราะเราเองก็ใช้บัตรเคดิตอยู่แล้ว แต่สมัครก็ไม่ได้เสียอะไรมากแถมบัตรเดบิตก็หักจากเงินในบัญชีเราโดยตรงเลยตัดสินใจทำ ที่ประทับใจเมื่อทำและได้ใช้งาน คือเวลาเราใช้บัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิตในการทำธุรกรรมต่างฟรีการเบิกถอนเงินสด/สอบถามยอดเงินผ่านเครื่อง ATM ทั่วประเทศ

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี