Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าถอนเงินสด จากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากแล้วใช้บัตรเดบิตผ่อนได้สูงสุดวันละกี่บาทครับ?

ผมอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคาร CIMB Thai มีคนแนะนำให้ไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากเพราะว่าถ้าเป็นบัญชีแบบนี้เราสามารถสมัครบัตรเดบิตแล้วก็เชื่อมกันกับบัญชีนี้ได้ แต่ทีนี้ผมอยากรู้ว่าถ้าผมอยากจะใช้บัตรเดบิตถอนเงินออกมาจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากผ่านตู้ ATM ผมสามารถถอนเงินออกมาได้สูงสุดวันละเท่าไหร่ครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Jenny

ถ้าใช้บัตรเดบิตของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยถอนเงินออกมาจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากผ่านทางตู้ ATM ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย เราสามารถถอนเงินออกมาได้สูงสุดวันละ 100,000 บาท ต่อวัน แล้วก็ต่อบัตรค่ะ แต่ก็ขึ้นอยู่กับจำนวนวงเงินที่เราตั้งไว้ด้วยนะคะ ถ้าเราตั้งเงินที่สามารถถอนเงินออกจากบัตรได้ไม่ถึง 100,000 บาท เราก็จะถอนเงินสดออกมาได้เท่าจำนวนที่เราตั้งไว้แค่นั้นค่ะ

2020.07.16 17:28

ดาล

ถอนได้มาแล้ว 1 แสนค่ะแต่ถ้าจะถอนเงินเป็นแสนๆ ไปถอนที่เคาน์เตอร์สาขาของธนาคารดีกว่าค่ะ เพราะเราคิดว่าตู้ ATM ไปถอนเงินมาเป็นแสนๆเนี่ยน่าจะเป็นที่ต้องตาต้องใจของโจรหรือขโมยแถวๆนั้นนะคะ ต่อให้มีตำรวจแต่เดี๋ยวนี้คนที่คิดไม่ดีน่ะก็ไม่ได้กลัวกฎหมายบ้านเมืองกันเท่าไหร่ อันที่จริงสมัยนี้ตำรวจก็ยังโดนเลยค่ะจะแบ่งเงินเป็นแสนๆไปไหนมาไหนเนี่ยเราว่าอย่าเลยเสี่ยงต่อชีวิตเราไม่ใช่แค่ทรัพย์สินนะคะ

2020.11.23 7:49

Saiparn‿‿

ใช้บัตรเดบิตร่วมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคาร CIMB Thai ให้กดเงินสดได้สูงสุดวันละเป็นแสนเลย..เยอะมากนะคะ อย่างที่คอมเม้นท์นึงบอกไปน่ะว่านี่เป็นอัตราสูงสุดที่ทางธนาคารกำหนดมา ตอนที่เจ้าของบัญชีไปเปิดบัญชีนี้ คุณตั้งวงเงินไว้ที่เท่าไหร่ก็เบิกได้ตามนั้น ถ้าไม่พอใช้ สามารถขอเปลี่ยนวงเงินได้ค่ะ

2020.12.12 8:35

@AddAdd%%

ที่เจ้าของกระทู้อยากเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากเพราะมีคนแนะนำมา แล้วอีกอย่างคุณสามารถสมัครบัตรเดบิตที่ผูกกับบัญชีนี้ไว้ใช้งานได้อีกด้วย ที่จริง มีบัญชีอื่นของธนาคารอื่นๆที่สามารถทำแบบนี้ได้นะครับ ทำไมเจ้าของกระทู้ถึงสนใจจะเปิดบัญชีนี้ล่ะ? ผมแค่สงสัยน่ะครับ ไม่ได้ว่าบัญชีนี้ไม่ดีนะ อย่าเข้าใจผิด

2021.02.10 7:12

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

ถ้าโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากผ่านทางบัตรเดบิตไปยังธนาคารอื่นต้องเสียค่าธรรมเนียมไหม?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเปิดเป็นบัญชีร่วมได้ไหม?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ถ้าเราโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยไปยังบัญชีอื่น เราจะได้หลักฐานการโอนเงินไหมคะ?

บัตรเดบิตที่ได้จากตอนเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยใช้ได้แค่ในประเทศไทยเท่านั้นไหม?

ถ้าเราถอนเงินออกจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากธนาคารจะแจ้งเราผ่านทาง SMS ไหม?

เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้สะดวกดีไหมคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเดบิต

แวะมาถามเรื่องค่าธรรมเนียมการถอน ของตัวบัตรเดบิตกสิกรไทยครับ

บัตรเดบิตกสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเดบิต

อยากจะเปลี่ยนวงเงินที่ตั้งไว้ในบัตรเดบิตธนชาติ ฟรีเวอร์ไลท์ เปลี่ยนได้ที่ไหนคะ?

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ถ้าต้องการใช้บัตรเดบิตกรุงไทยตัวนี้ Krungthai Verified by Visa / Mastercard ID Check ต้องทำยังไงบ้างค่ะ

บัตรเดบิตKrungthai Verified by Visa / บัตรกรุงไทย

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ลูกสาวอายุ 16 ปีอยากให้ทำบัตร ATM ของออมสินดีไหม ต้องใช้เงินเยอะไหมคะ

บัตรเดบิต GSB GEN CARD / ธนาคารออมสิน

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

บัตรกรุงศรี เดบิต ออมทรัพย์จัดให้ ดียังไง และมีอัตราค่าธรรมเนียมยังไงบ้างค่ะ

บัตรกรุงศรี เดบิต ออมทรัพย์จัดให้ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (อี วอลเล็ต)

จะหาบัตร Wecard ได้จากที่ไหนครับ

Truemoney / ทรู มันนี่

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),บัตรเดบิต

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด สามารถใช้ได้ที่ร้านค้าที่รับบัตรมาสเตอร์การ์ด ขณะนี้เครื่องรูดบัตร (EDC) ในตลาดกำลังพัฒนาระบบให้สามารถรับบัตรประเภทชิพชิปสองมาตรฐาน ม่สามารถทำรายการได้ในเครื่องรูดบัตรบางรุ่นได้ ต้องเร่งช่วยปรับปรุงระบบนะครับไม่งั๊นบัครเดบิตคงต้องหายไปจากท้องตลาดแน่นอนครับ เพราะคนจะหันไไปใช้บัตรเครดิตแทนนแน่นอนเพราะเขามีเทคโนโลยี่ที่ดีครับ

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด

All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต เปรียบประหนึ่งมีเงินสดติดตัว

บัตรเดบิตของยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ก็คล้ายๆกับการที่เราพกเงินสดติดตัวแหละ เพราะว่าบัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิตสามารถชำระค่าสินค้าหรือค่าบริการแทนเงินสดได้สูงสุดถึงวันละ 100,000 บาท ณ ร้านค้าที่รับบัตร VISA แต่ข้อเสียที่เห็นได้ชัดๆเลยคือบัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิตไม่สามารถใช้ชำระค่าสินค้า/ค่าบริการผ่านร้านค้า Online ไม่ได้

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

ยูโอบี วีซ่า เดบิต วิตเจต ดีๆ

บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า เป็นวิตเจตดีๆอย่างหนึ่งที่เราคิดว่าต้องมีติดตัว เพราะเปิดบัญชีที่ยูโอบี แล้ว สมัครใช้บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า ด้วยเหตุผลว่าเรา ทำงานธุกิจที่โอนเงอนเข้าออกบ่อยๆการมีบัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า ทำให้การทำงานของเราคล่องตัวมากขึ้น เพราะ เรื่องของการทำง่ายบัตรเดบิตยูโอบี วีซ่าเทียบเท่ากับเรามีเลขาส่วนตัวเลย

ยูโอบี วีซ่า เดบิต

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ยูโอบี วีซ่า เดบิต สบายกับการใช้เงินสด

ตอนนี้ถ้าใช้บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า มันง่ายมากเลยนะ เพราะตอนนี้บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า เขาสะดวกสบายกับระบบ "2 IN 1" ในบัตรเดียว ด้วยอิสระในการใช้จ่ายผ่านบัตรเงินสด (Debit Card) จากบัญชีเงินฝาก และการเบิกถอนเงินสด ได้แบบสบายๆเลยนะ แถม การใช้แต่ละครั้งไม่มีค่าธรรมเนียมอีกต่างหากนะ ใครสนใจก็รีบๆนะตอนนี้เขามีของกำนัลเยอะมากเลย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด มีแจ้งเตือนตอนใช้บัตร

เป็นเรื่องดีครับที่บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด มีระ Citi Alerts ที่ลูกค้าสมารถได้ รับการแจ้งเตือนทางข้อความ SMS หรืออีเมล์ทุกครั้งที่ใช้บัตรทำธุรกรรมผ่านบัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ครับ เพราะบางที่ถ้าใช้บัตรเอทีเอ็มไม่ค่อยส่งบอกเท่าไรครับ ว่าใช้ตอนไหนกดไปเท่าไร อันนี้ทำให้รู้ควสฃามเคลื่อนไหวของเงินในบัญชีเราดีครับ

All (บัตรเครดิต),บัตรเดบิต,All (ธนาคาร),All (การวางแผนการเงืน)

ยูโอบี วีซ่า เดบิต มีส่วนลดตามร้านค้า

ทำี่แรกก่อนจะใช้บัตรยูโอบี วีซ่า เดบิต คิดนะว่าอยากทำบัตรเครดิต แต่พอดูไปดูมาแล้ว ไม่นาจะเหมาะกับเรา เลยหันมาใช้บัตรเดบิตของยูโอบี วีซ่า เดบิตแทน เชื่อไหม ทำทุกอย่างได้เท่ากับบัตรเดคดิตเลย แถมบัตรยูโอบี วีซ่า เดบิตยังมีส่วนลดพอกับบัตรเครดิตหลายๆใบด้วย ดีนะที่ไม่ตัดสินใจทำบัตรเครดิตในวันนั้น ไม่งั๊นลำบากแน่นอน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี