Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เงื่อนไขการสมัครใช้บริการที่ธนาคารสาขาเป็นอย่างไรคะ

ฉันอยากรู้เกี่ยวกับเงื่อนไขที่เมื่อเราสมัครใช้บริการที่สำนักงานสาขาใกล้บ้านของธนาคารกรุงศรีเพื่อที่จะมีบัญชีออมทรัพย์แบบที่ได้รับอัตราดอกเบี้ยที่สูง ดิฉันอยากจะทราบว่าจำเป็นต้องมีเงื่อนไขอะไรบ้างคะที่ฉันต้องคำนึงถึงตอนที่เปิดบัญชีออมทรัพย์จากสำนักงานสาขาหรือธนาคารกรุงศรีใกล้บ้านเพื่อใช้บัญชีออมทรัพย์กรุงศรีมีแต่ได้ เครื่องอำนวยความสะดวกในการใช้บริการค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Clara

ในการเปิดบัญชีผ่านช่องทางธนาคารสาขานะครับเราจะได้รับบัญชีออมทรัพย์แบบที่มีสมุดคู่ฝาก หมายความว่าในการทำธุรกรรมการเงินเราก็ใช้สมุดคู่ฝากของเราไปที่สำนักงานสาขาเพื่อทำธุรกรรมที่จะได้รับอัตราดอกเบี้ย 1.1 เปอร์เซ็นต์ต่อปีนะครับ ซึ่งอัตราดอกเบี้ยที่ได้รับจากมีการคำนวณเป็นรายเดือนและเราสามารถเริ่มฝากเงินง่ายๆเพียงครั้งแรกที่ 500บาท

2020.09.30 16:6

อิฐแดง

แต่ดอกเบี้ย1.1%ต่อปีนี่ไม่ใช่ว่ามีเงินฝากเยอะแล้วจะได้ดอกเบี้ยจำนวนนี้นะครับ ถ้ายอดเงินฝากมีน้อยกว่าหรือเท่ากับ 1แสน บาท อันนี้จะได้ดอกเบี้ย1.1% ถ้ายอดเงินฝาก มีมากกว่า 1แสนบาทแต่น้อยกว่าหรือเท่ากับ 50 ล้านบาท จะได้ดอกเบี้ย1.00%และถ้ายอดเงินฝากมากกว่า50ล้านบาทรับดอกเบี้ย 0.25% ครับ ผมอยากบอกให้คุณรู้ก่อน จะได้เกิดความเข้าใจในเรื่องดอกเบี้ยให้ถูกต้อง

2020.11.12 5:25

ไพพรรณี

เปิดบัญชีออมทรัพย์ ไม่น่าจะมีอะไรที่ลำบากนะคะ เตรียทเอกสาร อย่างบัตรประขำตัวประชาชนก็น่าจะพอแล้วละคะ ว่าแต่มีบัญชีออมทรัพย์ของเจ้าอื่นด้วยไหมคะ ถ้ามีอยู่แล้วแนะนำคะว่าไม่ต้องเปิดบัญชีใหม่หลอกคะ เพราะว่าถึงจะเปิดเยอะก้ไม่ได้มีประโยชน์อะไรคะเพราะถ้าจะกินดอกเบี้ยก็อย่างที่เพื่อนๆบอกว่าไม่ค่อยคุ้มเเท่าไรคะ

2020.12.23 15:14

ผา

@ไพพรรณี เงื่อนไขก็อย่างที่ว่ามาเลยนั่นแหละค่ะ แต่ก็มีอย่างหนึ่งที่เราเองสงสัยนะคะอย่างเงื่อนไขของแต่ละธนาคารไม่เหมือนกันบางทีก็เป็นจำนวนเงินบ้างอายุเจ้าของบัญชีอะไรแบบนี้ ส่วนใหญ่เงื่อนไขพวกนี้ไม่ยากหรอกค่ะนอกจากจะเป็นบัญชีเงินฝากออมทรัพย์พิเศษที่ต้องมีเงินฝากแลกเข้าเยอะๆเป็นบัญชีเงินฝากออมทรัพย์สำหรับนักธุรกิจพวกนี้เงื่อนไขเยอะค่ะ

2021.02.24 16:49

Chakorn

ส่วนใหญ่เปิดบัญชีของธนาคารไม่ค่อยจะมีอะไรที่ตรวจสอบเยอะหรอกครับ มีเงินสดมาเปิดบัญชี พร้อมสำเนาบัตรประชาชน แค่นี้ก็ทำได้แล้ว แต่คุณบอกว่าไปเปิดบัญชีที่สาขาของธนาคาร ไม่ทราบว่าตอนที่ไปทำต้องจองคิวอะไรล่วงหน้าเอาไว้ก่อนไหมครับ เพราะผมเห็นหลายๆธนาคารที่อยู่ในห้างบอกให้จองคิวก่อนมาที่ธนาคาร เสียเวลามากเลยถ้าทำแบบนี้

2021.12.20 15:46

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ทำไมถึงถอนเงินออกไม่ได้คะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

กรุงศรีมีแต่ได้ออนไลน์กับไม่ออนไลน์ต่างกันยังไง

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีกรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ต้องเสียภาษีไหมคะ?

บัตรเดบิต

เมื่อไม่มีบัตรเดบิตจะถอนเงินได้อย่างไรคะ

ธนาคารดิจิทัล

บัญชีที่เปิดทางแอพพลิเคชั่นใช้ร่วมกับผู้อื่นได้ไหมคะ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

เจ้าอาวาสวัดแถวบ้านอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารกรุงศรีได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์เปิดได้คนละกี่บัญชีคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

All (ธนาคาร)

ผมซื้อสลากออมสินไว้ ตอนนี้หาไม่เจอเลยครับ หายแน่เลย ต้องทำอย่าไรบ้างครับ

ถ้ากรณีที่เราใช้งานบัญชีตลอด ไม่เคยขาดเลย แต่ว่าเงินฝากในบัญชีมีไม่ถึง 2000 แล้วจะต้องเสียค่ารักษาบัญชีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ KTB ของธนาคารกรุงไทยฝากถอนต่างสาขาได้ไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัตรประจำตัวรัชกาลใช้เปิดบัญชีเงินฝาก KTB ของธนาคารกรุงไทยได้ไหม?

All (อี วอลเล็ต)

การยืนยันตัวตนด้วยบริการ i confirm คืออะไรคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี