Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีไหมใครเล่นforexแล้วได้ตลอด

ผมอยากทราบจริงๆเลยครับว่ามีใครที่เล่น forex แล้วสามารถทำกำไรได้ตลอด หรือว่าโดยรวมแล้วได้มากกว่าเสียนี่มีบ้างไหมครับ และสามารถเล่นได้กำไรต่อเนื่องเป๋นเดือน หรือเป็นปีเลยนี่มีไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Wanwisa

การเทรด forex ให้ได้กำไรแบบยั่งยืนนั้นจะมีหลักการง่ายๆ 2 อย่างครับ คืออย่างแรก ควรจะมีระบบ หรือ trading system ที่ดี และควรยึดถือทำตามระบบอย่างเคร่งครัด อย่างสอง ต้องมีวินัย (discipline) ต่อตัวเองอย่างเข้มงวด อย่าแพ้ใจตัวเอง หากคุณทำได้แล้วคุณจะประสบความสำเร็จในระยะยาวครับ

2020.01.24 7:35

สาธิต

คนที่เล่นแล้วได้กำไรแบบยั่งยืนก็มีครับ ผมเองก็เป็นคนหนึ่งที่เล่นมาได้ 6 ปีแล้วครับ ส่วนคุณเองก็สามารถทำได้ครับ ต้องอาศัยการฝึกฝน การเรียนให้มากๆครับ โดยส่วนมากจะแพ้ความโลภของตัวเอง จนขาดวินัยในการเทรด สุดท้ายก็ล้างพอร์ตแบบนี้จะเห็นได้เยอะครับในตลาด forex

2020.01.24 7:35

Nattapong

มีหลายคนที่เล่น FOREX แล้วได้กำไร แต่คนกลุ่มนี้เขาเล่นแบบมีหลักการ เช่นต้องศึกษา Forex ให้เชี่ยวชาญความรู้ต้องมาก่อนกำไร หลังจากนั้นสร้างระบบเทรดของตัวเอง เมื่อทำการเปิดออร์เดอร์เขาจะรู้สาเหตุว่ามีเหตุผลว่าทำไมต้องเปิดออร์เดอร์Buy ที่ราคานี้ แล้วได้กำไรเท่าไหร่ ถ้าราคาไม่ได้เป็นไปตามที่คาดการณ์เอาไว้คุณจะ Stop loss เพื่อหยุดขายขาดทุนที่ราคาเท่าไหร่ และที่สำคัญจิตใจคุณต้องแน่วแน่ มีประสบการณ์ในการแก้ไขปัญหาเฉพาะหน้า และต้องเข้าใจธรรมชาติของ Forex ถ้าคุณมีสิ่งเหล่านี้ก็ทำกำไรได้นะ

2020.03.20 14:8

Morgan

พูดง่ายๆว่า จะเทรดฟอเร็กซ์ได้ใจต้องนิ่ง555 ถ้าใครที่ชอบแนวนี้คงจะทำได้ดีอย่างที่หลายคนเทรดมาหลายปีก็ยังได้กำไรดีอยู่ ความชอบกับความขวนขวายหาความรู้ในสิ่งที่เราชอบนั้นมาคู่กันจริงๆ ยิ่งชอบ ยิ่งอยากรู้ ยิ่งรู้มาก ยิ่งประสบความสำเร็จมาก ถ้าใจรักจริงก็ศึกษาให้ดี ให้เป็นหนึ่งในคนที่เทรดฟอเร็กซ์เก่งๆ ได้กำไรงามๆนะ

2020.04.21 15:40

TT88

ถ้ามีคนเล่นแล้วได้ตลอดป่านนี้เค้าคงรวยกันหมดทั้งประเทศแล้วครับ... ไม่ต้องมานั่งใช้เวลาซื้อคอร์สเรียนในการศึกษาให้เสียเวลากันหรอกครับ คนที่เล่นแล้วได้เยอะ คือคนที่เค้ามีเงิน เค้าลงทุนเยอะก็ได้ผลตอบแทนเยอะ ประกอบกับใช้เวลาหาความรู้และมีประสบการณ์ คุณลองไปถามคนเล่นจริงๆก็ได้นะครับ เเล้วคุณจะรู้ว่ามันยากมากขนาดไหน

2020.07.04 12:23

POLI_

ไม่มีแน่นอนครับ เพราะอัตราค่าเงินเปลี่ยนไปตลอด เกือบทุกวัน พอถึงรอบเวลาที่จะได้เงินปันผลส่วนต่างก็ไม่ใช่ว่าง่ายๆ มีความเสี่ยงสูงมาก แม้แต่คนที่เก่งมากๆก็ยังลุ้นตัวโก่งทุกรอบครับ เพราะอะไร เพราะเราไม่สามารถรู้อนาคตได้ครับ เรารู้แค่แนวโน้มแค่นั้น ก็เลยที่เราเล่น เราเล่นโดยอาศัยแนวโน้ม ซึ่งมันไม่มีความแน่นอนเสมอครับ

2020.07.31 14:3

ดาเนียล

การเทรด Forex เป็นการลงทุนเกี่ยวกับการซื้อ - ขายแลกเปลี่ยนเงินตราต่างประเทศ ที่มีการลงทุนอคล้ายกับการลงทุนประเภทอื่นๆคือ ซื้อมาในราคาต่ำ ขายเมื่อราคาสูงสำหรับ Forex เป็นตลาดที่มีความเสี่ยงสูงและผันผวนมากโอกาสที่ลงทุนแล้วมีกำไรตลอดเป็นไปได้ยาก ดังนั้นก่อนจะลงทุนต้องศึกษาข้อมูลเกี่ยวกับ Forexให้พร้อมเสียก่อน ว่าคุณพร้อมที่จะรับความเสี่ยงที่จะเกิดขึ้นได้

2020.08.24 15:1

--Nuchy33

กว่าจะเทรดจนชำนาญ เทรดจนได้เงินตล้อดตล้อดเนี่ยคงใช้เวลานานนะคะ มาเล่นแป๊บๆแล้วได้เงินเป็นกอบเป็นกำมันก็จะเกินหน้ามือเก่าไปหน่อย ส่วนตัวคิดว่าความรู้ความเข้าใจในการเทรดเป็นเรื่องสำคัญ ต้องขยันด้วยเนอะ ทุกอย่างแหละ ถ้าเราขยัน พยายามหาความรู้และมีความตั้งใจจริง เราจะทำได้ค่ะ หากเจ้าของกระทู้สนใจเรื่อง Forex เนี่ยต้องสู้สู้ค่ะ

2020.08.30 16:32

นันท์นลิน

น่าจะไม่มีนะคะ ไม่มีใครที่เล่นเทรดแล้วได้กำไรตลอดหลอกคะ ขนาดคนที่เล่นเป็ฯโปรกเกอร์ให้เรา ก็ยังขาดทุนเลยคะ เส้นทางนี้มันเสียมากกว่าได้คะ เล่นพวกนี้มีความเสี่ยงเยอะคะ ยิ่งช่วงโควิดแบบนี้ด้วย การลงทุนหลายตัวที่ดูแล้วน่าสนใจ พอผ่านไปอีกวัน กลับขาดทุนก็มีเยอะคะ เล่นอยู่ในความพอดีคะ รู้จักถอยรู้จักรุกคะรับรองไม่หมดตัวคะ

2021.08.17 15:20

SPY

@นันท์นลิน ก็ยังไม่ได้แย่ขนาดนั้นนะคะ การลงทุนแบบที่เสียน้อยๆอย่างลงทุนใน Forex กองทุนรวมอะไรพวกนี้ก็ยังโอเคอยู่ค่ะ แล้วที่คุณบอกว่าลงทุนพวกนี้เสียมากกว่าได้ ไม่ค่อยเห็นด้วยนะคะ เพราะจริงๆแล้ว คนที่ลงทุนแบบนี้ได้มากกว่าเสียก็มีเยอะ มันอยู่ที่ว่าลงเงินไปเท่าไหร่แล้วลงบ่อยแค่ไหน มีการจำกัดลิมิตของตัวเองไหม ที่เสียบ่อยส่วนมากเป็นคนที่ได้แล้วก็โล่งขึ้นมานะคะ

2021.09.22 5:15

ราเชนร์

ทุกการลงทุน ย่อมมีความเสี่ยงครับ ไม่ทราบว่าเคยได้ยินเรื่องนี้ไหม เล่นพวกนนี้ไม่มีหลอกครับที่จะได้ตลอดเวลา แต่ที่สำคัญกว่าคือการเล่นพวกนี้เราต้องควบคุมความอยากได้ของตัวเองให้ดีๆครับ เวลาจะเทรดแต่ละครั้งก็ต้องงบในการเทรดครับ ถ้ามันมาถึงจุดนั้นแล้วดีกว่าที่จะหยุดก่อน เพราะถ้าขืนเล่นต่อไป มันมีแต่เสียครับ เพราะสติเราไม่มีแล้วในตอนนั้น

2022.01.23 15:22

พาชิน

น้อยที่เล่ยแล้วได้ตลาด แต่ถ้าถามว่าเล่นแล้วขุดทุน มีเยอะไหม ็น่าจะมีจำนวนที่มากกว่าคนที่เล่นได้อย่างแน่นอนเลยครับ เล่นพวกนี้ต้องเป็นคนที่ใจเย็นแล้วก็เป็นคนที่รู้จักพอเมื่อทำการเทรดครับ ถ้าเราได้แล้ว แล้วคิดว่ามือขึ้น อันน้ยังไงก็ต้องขาดทุนอย่างแน่นอนครับ เล่นพวกนี้เขาก็บอกแล้วว่ามีความเสี่ยง ที่มากเลยทีเดียว

2022.03.29 8:48

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การจ้างงาน)

ความยุติธรรมในที่ทำงานสำคัญมากไหมครับ?

ประกันภัยสุขภาพ

ประกันสุขภาพของ AIA ดีไหมครับ

All (ธนาคาร)

ธนาคารพาณิชย์ หมายถึงอะไร และมีธนาคารไหนบ้างที่เป็นธนาคารพาณิชย์ อยากรู้จริงๆครับ?

กองทุนรวม,กองทุนรวมดัชนี

ขาย LTF ก่อนกำหนด จะเกิดอะไรขึ้น?

การลงทุนหุ้น

หุ้น BTS ดีไหม

การลงทุนหุ้น,การลงทุนในอสังหาริมทรัพย์,All (การลงทุน),All (การลงทุน),All (หารายได้)

หุ้น LH ดีไหม

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต)

อยากได้สิทธิพิเศษเมื่อเข้ารพ.กรุงเทพดุสิต ต้องมีบัตรนี้BDMS Kbank

บัตรเครดิตร่วมกรุงเทพดุสิตเวชการ-กสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

Feeling luxurious at King Power Lounge - ชอบมากเลย!

บัตรเครดิตเอสซีบี คิง เพาเวอร์ แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

KTC SNP 2000 Visa platinum บัตรเครดิตที่ฟรีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพที่ผมเพิ่งเคยเห็นเป็นครั้งแรก

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

สิทธิประโยชน์จากบัตร Citi Simplicity Card

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร Citi Royal Orchid Plus Select Card บัตรที่ทำให้การสะสมไมล์ เป็นเรื่องง่ายสำหรับคุณ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป

ป้าล่ะชอบจริงๆ Citi Makro Platinum Rewards Card โดยเฉพาะคนที่ขายของชำแบบป้า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี