Forum
แก้ไขล่าสุด: 

การตลาดตอนนี้ ธุรกิจไหนที่กำลังจะอิ่มตัว ธุรกิจไหนที่กำลังจะรุ่ง?

ในปี 2018-2020 คิดว่าธุรกิจไหนที่เริ่มอิ่มตัว และธุรกิจไหนที่กำลังจะรุ่งบ้างครับ ไม่ว่าจะเป็น ธุรกิจประเภทสแน็ค หรือธุรกิจสุขภาพ ธุรกิจน้ำผลไม้ และอีกหลายๆธุรกิจ ตอนนี้กำลังหาธุรกิจทำอยู่ครับ อยากได้ข้อมูล

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สวัสดิ์

อิ่วตัวคงเป็นร้านกาแฟครับ เพราะเปิดกันเกร่อหมดแล้ว พวกอาหารเพื่อสุขภาพนี่ก็ไม่บูมแล้วนะ ใคร ๆ ก็ขายกัน ใครจะขายตอนนี้ต้องสร้างจุดแตกต่างให้ได้ และสินค้าต้องให้ผลได้จริง ไม่ใช่หลอกคนอื่นว่า กินแล้วไม่ต้องออกกำลังกาย เลอะเทอะครับ ที่รุ่ง ๆ น่าจะเป็นการขายของออนไลน์

2019.10.17 17:59

Sudarat

ร่วง : ธุรกิจการศึกษา เพราะเด็กที่เกิดจากคนมีกำลังทรัพน้อยลง แต่ลูกจากเด็กแว๊นซ์เกิดเต็มบ้านเต็มเมือง/ ธุรกิจที่เกาะกระแสแฟชั่น รุ่ง : ธุรกิจกลุ่มดูแลสุขภาพ/ ธุรกิจที่สามารถตอบสนองความต้องการแบบ Costumice ของผู้บริโภคแต่ละคน/ ธุรกิจพัฒนา Sofeware รับเขียนโปรแกรมต่างๆ

2019.11.26 23:10

Charin#62

นี่ก็ล่วงเลยมาจนถึงปี 2022 แล้ว เจ้าของกระทู้ลงทุนทำธุรกิจอะไรเหรอครับ แม้ดูเหมือนว่าเศรษฐกิจไม่ดี แต่ถ้าลงทุนถูกจุดก็ได้กำไรดีอยู่นะ ดูอย่างช่วงที่มีโรคระบาดสิครับ ธุรกิจบางอย่างก็ยังอยู่ได้ และอยู่ได้ดีมาจนถึงตอนนี้ด้วย คนที่สนใจเรื่องการทำธุรกิจต้องไวหน่อยอะครับ เพราะว่าวิธีการค้าขายมันก็เปลี่ยนไปด้วย

2022.04.10 9:0

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การลงทุนหุ้น

หุ้น BTS ดีไหม

ประกันภัยสุขภาพ

ประกันสุขภาพของ AIA ดีไหมครับ

All (การทำธุรกิจ)

ลงทุนเปิดร้าน7-11จะดีไหมครับ

การลงทุน Forex

ใครใช้​ exness บ้างใช้ดีไหม

Exness / เอกซ์เนสส์

All (บัตรเครดิต)

เงิน 35,000 สมัคร scb up2me ไม่ผ่าน

บัตรเครดิตเอสซีบี อัพ ทู มี

กองทุนรวม,กองทุนรวมดัชนี

ขาย LTF ก่อนกำหนด จะเกิดอะไรขึ้น?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป

ป้าล่ะชอบจริงๆ Citi Makro Platinum Rewards Card โดยเฉพาะคนที่ขายของชำแบบป้า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

สิทธิประโยชน์จากบัตร Citi Simplicity Card

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,All (บัตรเครดิต)

ถ้าอยากได้ทั้งบัตรเครดิตที่มีคุณภาพและแถมประกันดีๆด้วย ต้องลองบัตรนี้เลย Citi bank Royal Orchid plus select

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

สิทธิประโยชน์และโปรโมชั่นจากบัตร Citi Royal Orchid Plus Select Card

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

PTT Blue Credit Card ของธนาคารกสิกร

บัตรเครดิต พีทีที บลู / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Prestige Card ได้คะแนนสะสมพิเศษประจำปี

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี