Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สินเชื่อ UOB i cash ต้องใช้เอกสารประกอบพิจารณาสำหรับพนักงานประจำอะไรบ้าง

เมื่อเราสมัครสินเชื่อในทุกวันนี้เราจำเป็นต้องใช้เอกสารในการสมัครนอกจากจะมีอายุช่วงเวลาการทำงานจำนวนเงินที่อยู่ในขั้นพื้นฐาน ก็ต้องการเอกสารต่างๆเพื่อยืนยันตัวเราและทำให้แน่ใจว่ารายได้ของเราเพียงพอสำหรับการสมัคร แล้วเพื่อเช็คดูด้วยว่าเราไม่ผ่านสินเชื่อหรือเครดิตอันไหนบ้าง ผมอยากรู้เกี่ยวกับการสมัครสินเชื่อบุคคลยูโอบีไอแคชต้องใช้เอกสารประกอบการพิจารณาอะไรบ้างถ้าเราเป็นพนักงานประจำ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Phim

สำหรับเอกสารประกอบการพิจารณาสำหรับพนักงานประจำใช้ดังต่อไปนี้ครับ 1 ต้องมีใบสมัคร 2 สำเนาบัตรประจำตัวประชาชน 3 เอกสารแสดงรายได้ 4 สำเนาหน้าบัญชีสำหรับโอนเงิน เอกสารเหล่านี้เราสามารถเตรียมตัวล่วงหน้าก่อนที่จะไปที่แบงค์ ทางที่ดีควรถ่ายเอกสารไปให้เรียบร้อยเพื่อที่จะเร็วขึ้นในการสมัคร แต่สำหรับผมเอกสารเหล่านี้ควรมีติดกระเป๋าไว้ด้วย

2019.11.23 15:21

รื่น

เอกสารการสมัครสินเชื่อ UOB I-cash จะใช้บัตรข้าราชการ/รัฐวิสาหกิจแทนสำเนาหน้าบัตรประชาชนก็ได้แต่ต้องมีสำเนาทะเบียนบ้านแนบไปด้วยครับ แล้วก็ต้องมีสลิปเงินเดือนๆล่าสุดหากไม่มีใช้หนังสือรับรองรายได้ตัวจริงพร้อมแนบสำเนาบัญชีธนาคารซึ่งบัญชีเงินเดือนย้อนหลัง 6 เดือนครับ สุดท้ายต้องเตรียมสำเนาหน้าบัญชีสำหรับโอนเงินไปด้วยนะครับ อย่างหลังนี้สำคัญมาก

2020.06.06 5:57

สาโรจน์

ผมได้สมัครสินเชื่อ UOB i cashไว้ใช้อยู่ตอนนี้ในตอนที่สมัครผมได้เตรียมเอกสารไว้พร้อมตามที่ทางธนาคารกำหนดโดยมีสำเนาบัตรประจำตัวประชาชนเพราะผมทำงานบริษัทเอกชน ,สลิปเงินเดือนล่าสุด,สำเนาบัญชีเงินเดือนย้อนหลัง 6 เดือนและสำเนาหน้าบัญชีสำหรับโอนเงินในกรณีที่ต้องการโอนเงินเข้าในบัญชีอื่น แค่นี้เมื่อเอกสารพร้อมคุณก็สามารถไดรับอนุมัติได้เร็ว

2020.07.04 13:5

Minie kk.

หลายๆคอมเมนต์ก็ได้ตอบคุณไปแล้วนะคะ งั้นเราอยากจะเพิ่มเติมข้อมูลให้อีกนิดหน่อยแล้วกันสำหรับ คุณสมบัติของ UOB I-Cash เพราะหลายคนกลัวว่าทำเรื่องไปแล้วจะรอนาน หลังจากที่ขอสินเชื่อแล้วธนาคารจะทำการอนุมัติภายใน 3 วันค่ะ ส่วนคุณสมบัติของผู้ที่จะสมัครได้ต้องมีรายได้ขั้นต่ำ 15,000 บาท และต้องมีอายุการทำงาน 1 ปีขึ้นไป ถ้ารายได้ 15,000 บาท อัตราดอกเบี้ยจะอยู่ที่ประมาณ 27.99% ค่ะ

2020.07.07 3:54

มาการอง

อยากรู้ค่ะว่าสินเชื่อ UOB I Cash สำหรับคนที่มีอาชีพอิสระขอได้ไหมคะ? หรือว่ามีสินเชื่อตัวไหนของ UOB ที่เหมาะกับคนมีอาชีพอิสระบ้างแนะนหน่อยได้ไหมคะ? ขอถือโอกาสถามมาในหน้าคอมเม้นท์นี้เลยนะคะ เห็นว่ามีหลายคนเข้ามาออกความคิดเห็นที่มห้ข้อมูลแน่นดีค่ะเรื่องเงื่อนไขการขอสินเชื่อนี้ มาตอบหน่อยนะคะกำลังอยากขอสินเชื่อของ UOB อยู่พอดี

2020.08.07 16:48

พนิดา

สำหรับสิน UOB I Cash เป็นสินเชื่อที่ให้ผู้ประกอบอาชีพอิสระสามารถสมัครขอสินเชื่อได้ สมัครง่าย เพียงมีรายได้ประจำต่อเดือนมากกว่า 15,000 บาทขึ้นไป ก็สามารถกู้ได้ 5 เท่าของรายได้ แต่ไม่เกิน 1,500,000 บาท สามารถเลือกระยะเวลาผ่อนชำระหนี้ได้ 12 - 60 เดือน และคุณสามารถคืนเงินได้ภายใน 7 วัน หลังจากที่ได้รับเงินสินเชื่อมาแล้วโดยไม่คิดดอกเบี้ย

2020.08.28 10:49

บอย

ถ้ามีเงินเดือนพื้นฐานไม่ถึงขั้นที่กำหนด เดี๋ยวนี้มีบัตรกดเงินสดที่สามารถที่จะขอใช้สินเชื่อโดยที่เงินเดือนอยู่ที่ 10,000 ต้นๆได้นะครับ ไม่ลองหาเป็นบัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์แทน หรือจะเป็นบัตรกดเงินสดเทสโก้โลตัสพรีเมียร์ก็ได้ คือมีเงินสำรองให้เราสามารถใช้สินเชื่อ และการทำรายการการขอสินเชื่อบัตรกดเงินสดก็สามารถที่จะทำได้ง่ายกว่าด้วย

2020.09.17 7:39

goodie

@k.บอย แต่เราไม่เห็นด้วยนะครับถ้าเงินเดือนไม่ถึง 15,000 สมัครจะบัตรเครดิต เพราะว่ารายได้ต่อเดือนมันน้อยเกินไปครับ ถ้าใช้จ่ายไม่คิดหน้าคิดหลังให้ดีมันทำให้เกิดหนี้ได้นะ เพราะว่าบัตรเครดิตส่วนใหญ่แล้วมักจะมีสิ่งหลอกล่อใจให้ใช้เยอะ อีกอย่างถ้าจ่ายแค่ขั้นต่ำมันก็จะทำให้เกิดดอกเบี้ยแล้วก็จะทำให้เกิดหนี้พอกพูนเพิ่มขึ้นอีกได้นะครับ

2020.09.21 1:12

Hay!!

ขอถามในฐานะเด็กวัยรุ่นคนหนึ่งนะครับ ว่าเราจะขอสินเชื่อได้เมื่อไหร่และเราจะใช้เหตุผลอะไรครับเพื่อมาขอสินเชื่อ เพราะว่าพอโตขึ้นผมไม่อยากจะเป็นเหมือนผู้ใหญ่ในทุกวันนี้ที่หลายๆคนชอบบ่นว่าเป็นหนี้เป็นสินทำงานเหนื่อยตรากตรำก็เอามาใช้หนี้หมด จริงๆผมก็ไม่อยากเป็นหนี้แต่ถ้ามันเลือกไม่ได้ในอนาคตก็อยากจะรู้ครับว่า จะเป็นหนี้อย่างไร ที่ไม่ทำให้ตัวเองเดือดร้อน

2020.09.30 9:4

สุธน

พี่ครับที่บอกว่าสินเชื่อตัวนี้ จะได้วงเงิน ที่ ล้านห้า มันจริงเหรอครับ คนที่เงินเดือนไม่ถึง2หมื่นก็ได้เหรอครับ แบบนี้ ก็ดีไปเลยสิ ช่วงนี้กำลังต้องการหาเงินมาหมุนที่ร้านอยู่เลยครับผมค้างค่าเช่าบ้านมา5เดือนแล้ว นี่ ถ้าได้สินเชื่อของ UOB ตัวนี้ก็จะมากเลยครับ ไม่อยากต้องมาค้างค่าเช้าแบบนี้ครับ เจอหน้าเพื่อนข้างบ้านแล้ว รู้สึกแย่มากๆ

2021.08.21 15:11

Aespa

@สุธน ถ้าคุณมีเงินเดือนประมาณ 2 หมื่นกว่าบาท คุณไม่มีทางได้วงเงินอนุมัติ ถึง 1 ล้านหรอกค่ะ มันอยู่ที่รายได้ของคนที่ขอสินเชื่อด้วยนะถึงจะได้เงินหลักล้านขนาดนั้น ไม่งั้นก็ลำบากแย่ คงดีใจที่ได้วงเงินหลักล้าน แต่จะมาลำบากตอนผ่อนชำระคืนนะคะ ถ้ามีเงินเดือนแค่ 20,000 กว่าบาทจะผ่อนเงินกู้หลักล้านไหวหรอ คิดตามความเป็นจริงหน่อย!!!

2021.09.29 14:44

วีระยุทธ

สินเชื่อตัวนี้ จะสมัครใช้งานได้ ต้องทำงานอย่างน้อย 1ปีเลยเหรอครับ ค่อนข้างที่จะกำหนดเยอะไปหน่อยนะครับ เพราะว่าส่วนใหญ่แล้วเท่าที่ผมเคยเห็นๆมา น่าจะอยู่ที่ประมาณ 4-6เดือนเท่านั้น 1ปี นี้ นานนะ ถ้าคนที่ต้องการเงินมาใช้ สินเชื่อตัวนี้ น่าจะไม่ค่อยมีคนเลือกใช้งานแน่ๆ เพราะว่าข้อกำหนดตัวนี้แหละ น่าจะเปลี่ยนได้แล้วนะ

2022.01.18 14:15

เรือนแก้ว

น้อง@Hay!! เมื่อถึงเวลาที่น้องโตขึ้นน้องจะทราบเองคะว่าบางครั้งถ้าเรามีภาระที่ต้องรับผิดชอบที่มากขึ้น เราก็ต้องใช้เงินในการขัยเคลื่อนที่มากขึ้นด้วยนะคะ พี่เองก็ไม่อยากไปขอสินเชื่อพวกนี้หลอกคะ แต่เพราะเนื่องจากเหตุการณ์ตอนนี้ เราต้องยอมที่จะขอสินเชื่อเพื่อนให้เราสามารถเดินหน้าต่อไปได้คะ ถ้าเราไม่ขอสินเชื่อพวกนนี้เราก็จบคะ

2022.02.19 16:0

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash เบิกถอนได้สบายใจ

เราขอสินเชื่อUOB i-Cash เอาไว้เพระาเราทำงานรับเหมาก่อสร้าง บางครั้งเราต้องถอนเงินสดให้กับลูกน้องซึ้งบางทีงานเราอยู่ต่างจังหวัด เราต้องเสียค่าธรรมเนียมข้ามจังหวัดเยอะมากเลย แต่สำหรับสินเชื่อUOB i-Cash ที่เราขอ เราว่าเราไม่ต้องกลัวว่าจะกดเงินเท่าไรในต่างจังหวัด เพราะสินเชื่อ UOB i-Cashฟรีค่าธรรมเนียมเบิกถอนผ่านตู้เอทีเอ็ม

UOB i-Cash

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash ได้ดอกเบี่ยตามฐานเงินเดือน

จุดเด่นที่น่าสนใจของสินเชื่อ UOB i-Cash ที่ผมทำคือการคิดอัตราดอกเบี้ยสินเชื่ิUOB i-Cashจะแบ่งตามฐานรายได้ของผู้กู้ ซึ้งฐานเงินเดือนของผมอยู่ที่สองหมื่นบาท ได้อัตตราดอกเบี้ย ปีละ 20% ซึ้งถือว่าอัตตราเมื่อเทียบกับบัตรเครดิตก็พอๆกันที่ต่างคือ สินเชื่UOB i-Cash จะได้รับการอนุมัติที่ง่ายกว่าบัตรเครดิตแถมได้เป็นเงินก้อนเลย

UOB i-Cash

All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash อนุมัติไว

ครอบครัวเราร้องเงินมากเพราะต้องเอามาจ่ายค่าแรงให้กับคนงานก่อสร้างตอนนี้นจำได้เลยว่า ค่อนข้างเครียดมากเพราะไปขอสินเชื่อที่ไหก็บอกมาว่าน่าจะไม่ผ่าน ที่บ้านก็ไม่รู้จะทำอย่างไรดี เลยลองเข้าไปดูที่ UOB แต่เมื่อก่อนคิดว่า น่าจะยากเหมือนกัน พอลองเข้าไปคุย เจ้าหน้าที่บอกว่า เมื่อยื่นขอสินเชื่อจะได้ ได้เงินพร้อมใช้เริ่มต้นที่ 3 วัน เราว่าเร็วดีจริงๆ

UOB i-Cash

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash ขอยกเลิกไม่ใช่เรื่องยาก

เราต้องขอUOB จริงๆที่ทำให้เหนื่อยกับเรา ตอนแรกเราหาเงินที่ไหนไม่ได้เลย เลยตัดสินใจขอสินเชื่อจากUOB i-Cash แต่หลังจากที่ยื่นขอแล้วได้รับการอนุมัติแล้ว ปรากฏว่า งานที่เราทำอยู่ได้เงินมาพอกับที่เราต้องจ่าย เราเลยขอยกเลิกการขอสินเชื่อ เราน่าจะรออีกนิด แต่ทางUOB ดีมากเลยบอกไม่เป็นไร เพราะสามารถยกเลิกวงเงินได้ ภายใน 7 วัน โดยไม่มีค่าใช้จ่าย ขอโทษจริงๆ

UOB i-Cash

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash ไม่ต้องใช้หลักประกันเหมือนที่อื่น

สำหรับสินเชื่อ UOB i-Cash ผมว่าน่าจะเหมือนกับสินเชื่อทั้วไปนะครับ คือไม่ต้องมีหลักประกันอะไร สามารถยื่นขอได้เลยเพียงมีฐานเงินเดือนที่เราวางไว้ แต่สำหรับที่ต่างกว่าที่อื่น ผมชอบตรงเรื่องการเอาใจใส่ลูกค้าครับ ดูแลค่อนข้างดีมากเช่นเขาช่วยเรื่องการคำนวนเบี้ยที่จะต้องจ่าย ว่าเราเหมาะกับตัวไหนอย่างไร ผมชอบการบริการจริงๆ

UOB i-Cash

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

เป็นผู้หญิงก็ต้องช้อปปิ้ง จะช้อปปิ้งทั้งทีก็ต้องมีบัตรเครดิตคู่ใจอย่าง UOB Preferred Card

บัตรนี้เหมาะสำหรับผู้ที่ชื่นชอบการช้อปปิ้ง คะแนนสะสม ชอบส่วนคืนเงินสด ท่องเที่ยว เดินทาง เพราะมีวงเงินให้ 5เท่าของรายได้ มีระยะปลอดดอกเบี้ยนาน 55วัน ทุกยอดใช้จ่ายผ่านบัตร 15บาทได้คะแนนสะสม 1คะแนน รับเงินคืน 15% เมื่อใช้จ่ายที่ Cafee Amezon , True Coffee ผ่านบัตร UOB preferred มีประกันการเดินทางด้วย.

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ / ธนาคารยูโอบี

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

สินเชื่อ UOB i cash สมัครตอนนี้เงื่อนไขการรับกระเป๋าเดินทางล้อลากคืออะไร

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

UOB i cash มีสิทธิประโยชน์ให้เราอย่างไรเมื่อจะแต่งงาน

สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

สินเชื่อ UOB i cash เอกสารที่ต้องใช้เมื่อเป็นเจ้าของกิจการสมัคร

คนต่างชาติสมัครสินเชื่อส่วนบุคคล UOB i-cash ได้ไหมคะ?

สินเชื่อส่วนบุคคลของธนาคารยูโอบียกเลิกได้ไหมคะ?

สินเชื่อ UOB I Cash สมัครแล้วได้วงเงินเท่าไหร่ครับ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี