Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส การใช้งานโดยรวมแล้ว ถือว่าน่าใช้มั้ย มีอะไรที่น่าสนใจหรือพิเศษกว่าบัตรอื่นบ้าง?

เราอยากสมัครบัตรกดเงินสดติดตัวไว้ เอาไว้ผ่อนชำระสินค้าบ้าง ถ้าจำเป็นก็กดเงินสดมาใช้บ้าง ดูมาหลายบัตรละ มีหลายบัตรที่คิดอัตราดอกเบี้ยและค่าธรรมเนียมการใช้วงเงินประมาณ 25% ต่อปีเหมือนกัน บัตรกดเงินสดยูเมะพลัสก็ด้วย แต่ถ้าเป็นในเรื่องอื่นๆ บัตรกดเงินสดยูเมะพลัสถือว่าน่าใช้มั้ยคะ มีอะไรที่น่าสนใจหรือพิเศษกว่าบัตรอื่นบ้าง?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

กลิ่นธูป

บัตรกดเงินสด ยูเมะพลัส น่าสนใจมากเลยคะ บัตรแบบนี้เอาใจคนทำงานไปเลยคะ หลายคนเอามาให้เป็นวงเงินฉุกเฉินคะ ค่อนข้างได้เงินเยอะดีคะ แถมที่สำคัญ บัตรกดเงินสดของเขาช่วงนี้ยังมีการจ่ายเงินคืนแบบลดต้นลดดอกอีกด้วยคะ ช่วงนี้เราว่าบัตรกดเงินสดแบบนี้ได้รับการสนใจอย่างมากเลยคะในช่วงนี้ นี่ที่บ้านก็กะจะทำอีกนะเนี๊ยะ

2020.11.25 13:39

Poona

เราชอบตรงที่บัตรนี้สามารถที่จะจ่ายขั้นต่ำได้ถูกมากๆ เช่น บัตรกดเงินสดของที่อื่นต้องจ่ายขั้นต่ำประมาณ 500 บาท แต่ที่นี่จ่ายขั้นต่ำแค่ 200 บาทเอง อีกอย่างหนึ่งที่ชอบมากๆเลยคือดอกเบี้ยเป็นแบบลดต้นลดดอก อีกอย่างนึงนะเงินเดือนไม่เยอะอย่างเราก็สามารถที่จะสมัครได้ เราเพิ่งเริ่มทำงานเองเงินเดือนยังไม่ถึงหมื่นเลยก็สามารถที่จะสมัครได้แล้วนะไม่ต้องมีคนค้ำประกันด้วย

2020.12.06 12:32

ต้นอ้อ🥨🥨

ถ้าเจ้าของกระทุ้สนใจอยากสมัครบัตรกดเงินสดเอาไว้ เพื่อมาผ่อนชำระสินค้าบ้างเราว่าโอเคนะคะ แต่ถ้าไม่จำเป็นจริงๆก็อย่ากดเงินสดออกมาใช้เลยค่ะ เพราะว่าดอกเบี้ยมันแพง! ไม่ว่าจะเป็นบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสหรือว่าบัตรกดเงินสดอื่นๆก็เถอะ ดอกเบี้ยที่ต้องจ่ายมันใกล้เคียงกันแหละ ยังไงก็ต้องใช้อย่างระมัดระวังเพราะต้องจ่ายคืนเขาด้วย

2021.01.07 14:25

Sawang679

ดีครับที่เจ้าของกระทู้ไม่รีบร้อนสมัครบัตรกดเงินสดมาใช้ ไปหาข้อมูลของหลายๆบัตรมาก่อน แสดงว่าเป็นคนวางแผนก่อนทำอะไรก็ตาม อย่างนี้ไม่น่าเป็นห่วงเท่าไหร่ถ้ามีบัตรกดเงินสดมาใช้จริงๆ เพราะบางคนมีบัตรกดเงินสดแล้วใช้เพลิน เมื่อถึงเวลาชำระเงินแล้วไม่มีจ่ายทบไปทบมาหลายเดือนเข้าดอกเบี้ยมันก็บานกลายเป็นว่าเป็นหนี้ก้อนโต

2021.03.18 15:20

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ให้ชำระขั้นต่ำได้น้อยมากแค่ไม่ต่ำกว่า 200 บาทก็พอ ต้องระวังการใช้จ่ายของตัวเองนะ

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

คุณสมบัติของผู้สมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ต้องมีอายุ 20-55 ปี สงสัยว่าทำไมให้สมัครถึงแค่อายุ 55 ปีเอง?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสที่สาขา ยื่นเอกสารครบถ้วน จะได้รับการอนุมัติพร้อมรับบัตรในวันนั้นเลยเหรอ?

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ให้ฟรีค่าธรรมเนียมในการโอนเงินเข้าบัญชีผ่านช่องทางที่กำหนด..ปกติมันน่าจะฟรีอยู่แล้วนะ

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ให้ผ่อนชำระสินค้าได้ที่ห้างฯและร้านค้าอีกหลายแห่ง น่าจะมีสินค้าหลากหลายนะ ใช่มั้ย?

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

คนทำงานประจำ รับเงินเดือนเป็นเงินสด ไม่ได้โอนผ่านบัญชีธนาคาร สามารถสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสได้มั้ย?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus ดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก

ตอนแรกเราไม่สนใจหลอกKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพราะ รายละเอียดหรือข้อกำหนดเยอะมากโดยเฉพาะเรื่องฐานเงินเดือน แต่ที่เราตัดสินใจทำKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusก็เพราะว่า วิธีการคิดดอกเบี้ย อัตราดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกนี่แหละที่เราชอบและว่าน่าสนใจดี เพี่ะเงินเดือนและรายได้อื่นๆของเรามีไม่เท่ากันในแต่ละเดือนการลดต้นลดดอกได้ช่วยเราบริการเงินได้ดีครับ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน มีค่าทวงต่องวด

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ข้อเพิ่มวงเงินได้แต่ไม่มีเงินเข้า

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี