Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ดูว่าการอนุมัติไม่น่ายุ่งยาก แต่ไม่มั่นใจว่าจะเป็นอย่างที่คิดหรือเปล่า?

อ่านเจอคอมเม้นท์อยู่บ่อยๆว่าสมัครบัตรเครดิตโน้นหรือบัตรกดเงินสดนี้แล้วไม่ผ่าน ทั้งที่คุณสมบัติก็ตรงและเอกสารที่เตรียมไปก็ครบตามที่กำหนด ถึงจะขอเหตุผลจากธนาคารหรือบริษัทเจ้าของบัตรที่ไปสมัครก็ไม่ได้คำตอบจริงๆ ผมอยากสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ดูว่าไม่น่ายุ่งยาก แต่ไม่มั่นใจว่าจะเป็นอย่างที่คิดหรือเปล่าครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

กลิ่นธูป

หลายคนที่ทำไม่ได้ก็จะบ่นๆแบบนี้ละคะ อย่าไปอ่านเยอะเลยคะค้อมเม้นพวกนี้ ไอ้ที่เขาทำกันผ่านก็มีเยอะแยะไปคะส่วนคนที่ไม่ได้มันต้องมีสาเหตุอื่นนอกจากเอกสารมากกว่าคะ อย่างที่เราเคยเจอมา เงินเดือนถึง เอกสารมีครบ ที่ไม่ผ่านเพราะว่าเงินเดือนกับหนี้ที่เป็นอยู่ มันไม่เหลือเลยคะ เมื่อต้องถึงเวลาที่ต้องจ่ายหนี้คะ อันนี้คือสาเหตุหลักๆคะ

2020.11.25 13:39

Egg_E_Eak

ก็ไม่ต้องไปสนใจหรอกมาทำไมถึงสมัครไม่ได้ ที่อื่นก็มีตั้งเยอะตั้งแยะทำไมไม่ลองไปถามดูล่ะครับ ไม่ได้ที่นี่ก็ไม่ได้หมายความว่าจะสมัครที่อื่นไม่ได้ ลองไปสมัครที่อื่นดูก่อน แล้วถ้าไม่ผ่านอีกคุณก็คงต้องพิจารณาตัวเองแล้วล่ะว่าตัวคุณเองมีหนี้สินเป็นยังไง ใช้หมดรึยัง?? เขาอาจจะดูเรื่องการผ่อนชำระของคุณเป็นหลักก็ได้นะว่าการผ่อนชำระของคุณเป็นยังไง ถ้าคุณจ่ายบ้างไม่จ่ายบ้างหรือจ่ายแค่ขั้นต่ำ หลายที่เขาก็คงพิจารณาล่ะว่ายังไม่มีความสามารถในการชำระหนี้ ก็เลยยังไม่อนุมัติ

2020.12.07 10:31

😀อานนท์65

เจ้าของกระทู้ครับ ผมบอกคุณได้คำเดียวว่า..ไม่ลองไม่รู้ครับ คุณอยากรู้ว่าการสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสนั้นมันยุ่งยากมั้ย จะได้รับการอนุมัติหรือเปล่า ของอย่างนี้ ต้องลองครับ😁😁 ผมก็ยุไปอย่างนั้นแหละ เรื่องการอมนุมัติก็เป็นอย่างที่มีคนมาคอมเม้นท์ไปแล้วน่ะแหละ หลากหลายเหตุผล แต่ถ้าไม่จำเป็นก็ไม่ต้องสมัครหรอก

2021.01.07 14:38

ติดตามตามติด@-@

@😀อานนท์65 มีการยุกันด้วย ถ้าเจ้าของกระทู้เขาลองไปสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจริงๆแล้วไม่ผ่าน คุณจะรับผิดชอบยังไงครับ555 คุณใช้บัตรกดเงินสดมั้ย มีของที่ไหนครับตอนนี้ ถ้าบัตรที่คุณใช้อยู่มันดีก็มาบอกคนอื่นบ้างนะ คงมีหลายคนสนใจอยู่ล่ะครับ ส่วนตัวผมยังไม่กล้าสมัครหรอกบัตรกดเงินสดเนี่ย กลัวหาเงินมาคืนไม่ทัน

2021.03.18 15:40

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ให้ชำระขั้นต่ำได้น้อยมากแค่ไม่ต่ำกว่า 200 บาทก็พอ ต้องระวังการใช้จ่ายของตัวเองนะ

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

คุณสมบัติของผู้สมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ต้องมีอายุ 20-55 ปี สงสัยว่าทำไมให้สมัครถึงแค่อายุ 55 ปีเอง?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสที่สาขา ยื่นเอกสารครบถ้วน จะได้รับการอนุมัติพร้อมรับบัตรในวันนั้นเลยเหรอ?

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ให้ฟรีค่าธรรมเนียมในการโอนเงินเข้าบัญชีผ่านช่องทางที่กำหนด..ปกติมันน่าจะฟรีอยู่แล้วนะ

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ให้ผ่อนชำระสินค้าได้ที่ห้างฯและร้านค้าอีกหลายแห่ง น่าจะมีสินค้าหลากหลายนะ ใช่มั้ย?

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

คนทำงานประจำ รับเงินเดือนเป็นเงินสด ไม่ได้โอนผ่านบัญชีธนาคาร สามารถสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสได้มั้ย?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

สินเชื่อเพื่อการศึกษา

ขอคำแนะนำเรื่องกู้เงินเพื่อเรียนต่อค่ะ

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus ดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก

ตอนแรกเราไม่สนใจหลอกKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพราะ รายละเอียดหรือข้อกำหนดเยอะมากโดยเฉพาะเรื่องฐานเงินเดือน แต่ที่เราตัดสินใจทำKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusก็เพราะว่า วิธีการคิดดอกเบี้ย อัตราดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกนี่แหละที่เราชอบและว่าน่าสนใจดี เพี่ะเงินเดือนและรายได้อื่นๆของเรามีไม่เท่ากันในแต่ละเดือนการลดต้นลดดอกได้ช่วยเราบริการเงินได้ดีครับ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

สินเชื่อบุคคลซิตี้

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี