Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าใช้บัตรกดเงินสด A money อยากรู้ว่ามีตู้เอทีเอ็มของ A money เยอะมั้ย จะได้ไม่เสียค่าธรรมเนียมการกดเงิน

คุณรู้จักบัตรกดเงินสด A money กันหรือเปล่าครับ? ผมสนใจบัตรนี้เพราะเงื่อนไขการสมัครกับเอกสารการสมัครนั้น เท่าที่ดูไม่ยุ่งยากเท่าไร แต่เรื่องสำคัญ คือ ตู้เอทีเอ็มของ A money มีเยอะมั้ยครับ? จะได้ไม่เสียค่าธรรมเนียมไง ถ้าตู้มีไม่เยอะ ผมต้องไปกดจากตู้อื่น เสียค่าธรรมเนียมแน่ๆ ว่าแต่เสียเท่าไหร่หรือมีเงื่อนไขอะไรอีกบ้างครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

หนูพวน

ต้องบอกก่อนนะคะ สำหรับ บัตรกดเงินสด A money เขาไม่มีตู้กดเงินสดที่เป็นของเขาเองคะ เขาใช้ ตู้ของ ธนาชาต ตู้ของกรุงไทย ตู้ของกรุงเทพ แล้วก็ตู้ของ กสิกกรไทยคะ เป็นตู้ที่เขาดิวเอาไว้คะ ใครที่ทำบัตรใบนี้ก็กดได้ ตามที่บอกเลยคะ เสียค่าบริการกดเงินสดอออกมาครั้งละประมาณ 13 บาทคะ แล้วเขาก็มีกำหนดด้วยว่ากดได้ครั้งละเท่าไรคะ

2020.11.28 7:41

iamploy

ตู้กดเงินไม่เยอะเลย แอบเครียดอยู่เนี่ยเพิ่งไปสมัครมา อนุมัติไปแล้วด้วย นั่งคิดอีกทีลืมไปเลยว่าต้องคิดถึงข้อนี้ไปเลย เศร้า…. เราเห็นว่าเงินเดือนน้อยก็สามารถที่จะสมัครได้ ก็เลยด้วยความรีบไม่ได้คิดให้รอบคอบ เพราะว่าที่บ้านต้องใช้เงินเราเลยรีบเงินหาเงินมาให้เร็วที่สุด อ้าว...แล้วแบบนี้อยากจะรู้เหมือนกันว่าถ้าสมมุติเราไปกดตู้ของธนาคารอื่น เค้ามีกำหนดไหมคะว่าต้องกดได้เท่าไหร่ต่อวัน ??

2020.12.16 10:18

COcoa 🍩🍮

เคยรู้มาว่าบัตรกดเงินสด A money เขาไม่มีตู้กดเงินสดที่เป็นของเขาเอง เราคิดว่าคงจะหาตู้กดเงินยากจริงๆ แต่ถ้าเราสามารถใช้ตู้ของธนาคารธนชาต กรุงไทย กรุงเทพ และกสิกรไทยได้ ก็ถือว่ามีหลายตู้ที่กดเงินได้นะ เพียงแต่ต้องเสียค่าบริการเมื่อกดเงินเท่านั้นเอง แต่เรื่องดอกเบี้ยเป็นยังไงไม่รู้นะ คงจะเหมือนกับบัตรกดเงินสดอื่นมั้งคะ

2021.01.15 7:22

พี่สินเอง#_ #

น่าเสียดายที่บางคนรีบร้อนสมัครบัตรกดเงินสดไปหน่อย ไม่ทันได้ดูรายละเอียดการใช้งานให้ดี อย่างนี้ล่ะครับ พอถึงเวลาฉุกเฉินต้องใช้เงินก็พยายามหาทางออกโดยการหาเงินแบบเร็วที่สุด บางคนเลยหันไปหาบัตรกดเงินสด ซึ่งเงินที่ได้จะพอกับความต้องการหรือเปล่าก็ไม่รู้ แต่ที่แน่ๆดอกเบี้ยแพงนะครับ ไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลดีกว่ามั้ง

2021.03.27 6:21

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสด A money ดีไหมครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต วีซ่า,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต เจซีบี,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

วิธีการเปิดใช้งานบัตรครั้งแรกอย่างไรคะ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (หนี้สิน)

เป็นหนี้ถึงขนาดไหนถึงจะโดนยึดทรัพย์?

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ผ่อนน้อยแถมสบายๆ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ที่เราทำอยู่เป็นสินเชื่อที่ดีนะครับ เพราะว่าสามารถผ่อนน้อยๆได้แถม สบายนานอายุสัญญาสูงสุด 60 เดือน ผมขอCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้สินเชื่อที่อนุมัติมา 30000 บาทครับ ผมขอส่งส่งปีครับเท่ากับว่าผมส่งเดือนละพันต้นๆเองครับ ไม่แพงครับผมว่าถูกกว่าบัตรเครดิตทั่วไปครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน มีค่าทวงต่องวด

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี