Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เปิดบัญชี hotforex ยังไง

ผมอยากเปิดบัญชีกับ hotforex ต้องมีเอกสารอะไรบ้างครับแล้วระยะเวลาตรวจสอบเอกสารนานไหมครับ ผมเคยเปิดบัญชีกับโบรกเกอร์นึง(ขอไม่เอ๋ยชื่อนะครับ)ผมส่งเอกสารไปทางอีเมลแล้วต้องรอเกือบ 5 วันถึงตรวจสอบเสร็จเสียความรู้สึกมากครับ คนที่เคยสมัคร hotforex มาตอบหน่อยนะครับว่าเขาตรวจสอบนานไหมแล้วส่งเอกสารทางอีเมลได้ไหมครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Andreane

สแกนเอกสารแล้วส่งทางอีเมลของเขาได้เลยค่ะเราจำไม่ได้ว่าอีเมลอะไรไปดูในเว็บไซต์ hotforex เอานะคะ เอกสารที่เขาให้ส่งไปคือเอกสารยืนยันตัวอย่างบัตรประชาชนแล้วก็เอกสารยืนยันที่อยู่ค่ะเราใช้สเตทเม้นแบ้งค์แต่เห็นเขาเขียนไว้ว่าใช้บิลค่านํ้าค่าไฟก็ได้ ตอนเราเปิดบัญชีเขาใช้เวลาตรวจสอบเอกสาร 1 วันค่ะเราว่าไม่นานนะ

2020.07.27 14:43

วิธวัส

การเปิดบัญชี HoForex ก็ใช้เอกสารสำหรับคนไทยก็เหมือนกับการเปิดบัญชีของโบรกเกอร์อื่นๆนั้นแหละครับ แต่จะใช้เวลาในการตรวจสอบข้อมูลการสมัครและการยืนยันตัวตนอาจจะใช้เวลาหน่อยหนึ่ง สำหรับโบรกเกอร์ HotForex ก็ใช้เวลาไม่นาน 1-2 วัน เมื่อเอกสารอนุมัติเทรดเดอร์ก็สามารถเปิดบัญชีใช้งานได้อัตโนมัติ แต่อย่าลืมต้องกรอกข้อมูลให้ครบนะครับ จะทำให้คุณไม่ต้องรอการอนุมัตินาน

2020.11.22 9:57

😊ผ้าแพร..จ้า😊

พอดีว่าเรายังไม่เคยเปิดบัญชีกับโบรคเกอร์ไหนเลยอะค่ะ มาเห็นจากกระทู้นี้ว่า มีบางโบรคเกอร์ที่ส่งเอกสารไปทางอีเมล์แล้วต้องรอเกือบ 5 วัน แหม! อยากรู้จังว่าของที่ไหน...ไม่เป็นไรค่ะเจ้าของกระทู้คงไม่สะดวกที่จะตอบ แต่การรอคำตอบ 5 วันนี่ถือว่านานมากเหรอคะ ปกติ ควรจะต้องได้รับการตอบกลับมาภายในกี่วันอะคะ 1-2 วันแบบ HotForex หรือเปล่า?

2020.12.29 10:10

ไนซ์ 🥗🍱 nice

ที่เจ้าของกระทู้ส่งเอกสารให้กับโบรคเกอร์นึงทางอีเมล์แล้วต้องรอเกือบ 5 วันทางเจ้าหน้าที่ถึงจะตรวจสอบเสร็จ ถามว่านานมั้ย..มันก็นานแหละ แต่เราว่ามันอาจจะมีความผิดพลาดเกิดขึ้นในบางขั้นตอนหรือเปล่าคะเขาถึงได้ใช้เวลานานขนาดนั้น โดยปกติเขาอาจจะไม่ได้ใช้เวลาขนาดนั้นก็ได้ ไม่ได้เข้าข้างเขานะ แค่เราลองคิดหาเหตุผลเฉยๆน่ะ

2021.02.25 15:30

เสฎฐวุฒิ

ใช่เลยครับไม่น่าจะใช้เวลานานมากขนาดนั้นนะครับ คิดว่าทางปลายทางน่าจะไม่เห็นเมลของคุณอย่างแน่นอนครับ แต่ ไหนก็เปลี่ยนเจ้ามาเป็นของHotForex แล้ว ก็ใช้ตัวนี้เลยดีกว่า แต่ก็ยังแอบคิดในใจนะครับว่าตัวที่มีปํยหาคืออะไร น่าจะบอกพวกเรานะครับ อาจจะเป็นโปรกเกอร์เจ้าดีๆก็เป็นได้นะครับ จะได้แนะนำว่าเอาไงต่อ เสียดายที่ไม่ได้บอกมา

2021.12.22 13:54

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),สินเชื่อซ่อมแซมบ้าน,All (ประกัน),การลงทุน Forex,กระเป๋าเงินคริปโทเคอร์เรนซี,All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

สอบถามเกี่ยวกับบัญชี hotforexหน่อยครับ ว่า่เค้ามีกันกี่บัญชี? คนที่ลงทุนน้อยๆเหมาะกับบัญชีไหน?

HotForex / เอชเอฟ มาร์เก็ต

การลงทุน Forex

คุณสมบัติของ hotforexมีอะไรบ้างครับ โบรคเกอร์นี้มีดีหรือน่าสนใจไหมครับ?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี

โบรกเกอร์ hotforex ใช้ดีไหมคะ

ใครอยากจะรีวิว Hot forex เชิญทางนี้เลย มาแสดงความคิดเห็นกันนะคะเกี่ยวกับข้อดีข้อเสีย

HotForex มีความปลอดภัยไหมครับ พอดีเห็นมีการโกงเรื่องforex กันเลยกลัว...

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (การลงทุน)

ใครเคยใช้บริการของhotforexกันบ้างคะ?ทำไมถอนเงินออกมาได้ช้าจัง เพื่อนๆเคยเจอไหม??

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การทำธุรกิจ)

ลงทุนเปิดร้าน7-11จะดีไหมครับ

ธนาคารดิจิทัล,การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (อี วอลเล็ต)

อยากสอบถามเรื่องการถอนเงินบัญชีฟอเรกซ์หน่อยครับ

All (บัตรเครดิต)

เงิน 35,000 สมัคร scb up2me ไม่ผ่าน

บัตรเครดิตเอสซีบี อัพ ทู มี

All (การทำธุรกิจ),All (การลงทุน)

ระยะเวลาคืนทุนคืออะไรคะ?

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (การลงทุน)

ใครเคยใช้บริการของhotforexกันบ้างคะ?ทำไมถอนเงินออกมาได้ช้าจัง เพื่อนๆเคยเจอไหม??

ประกันภัยสุขภาพ

ประกันสุขภาพของ AIA ดีไหมครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต)

กดเงินสดบ่อยต้องใช้บัตรนี้ บัตร Citi Simplicity Card

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

มีสิทธิพิเศษที่เหมาะกับคนไหนที่ชอบ afternoon tea

บัตรเครดิต เคทีซี เอ็กซ์ บางกอก แอร์เวย์ส วีซ่า ซิกเนเจอร์ / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,All (บัตรเครดิต)

ถ้าอยากได้ทั้งบัตรเครดิตที่มีคุณภาพและแถมประกันดีๆด้วย ต้องลองบัตรนี้เลย Citi bank Royal Orchid plus select

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

อยากเข้าพักที่ TG lounge ที่สนามบินสุวรรณภูมิไม่ยากอย่างที่คิด แค่คุณมีบัตร KBank Master card Platinum

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

วันนี้ฉันอยากมาแนะนำบัตร UOB YOLO Platinum ที่ฉันเพิ่งได้มาค่ะ

บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

สิทธิประโยชน์และโปรโมชั่นจากบัตร Citi Royal Orchid Plus Select Card

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี