Forum
แก้ไขล่าสุด: 

HotForex มีความปลอดภัยไหมครับ พอดีเห็นมีการโกงเรื่องforex กันเลยกลัว...

ผมคิดจะเปิดบัญชี กับ HOTFOREX แต่ยังไม่ค่อยแน่ใจเรื่องความปลอดภัย เพราะเห็นว่าตอนนี้มีข่าวที่โกงกันเกี่ยวกับ forex เลยรู้สุึกว่าเสี่ยงไหมถ้าจะลงทุนกับโบรคเกอร์นี้ ? มีวิธีดูความน่าเชื่อถือได้ไหมครับ มีใบอะไรการันตีบ้างไหม? จริงๆใจนึงก็อยากจะเสี่ยงแต่อีกใจนึงก็กลัว...เพื่อนๆที่เล่น forex เข้ามาแชร์ความคิดเห็นกันหน่อยครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Louie

ลงทุนกับโบรคเกอร์ไหนๆก็น่ากลัวทั้งนั้นแหละครับตอนนี้ เพราะยังไม่มีกฏหมายรองรับในบ้านเรา ไม่งั้นเค้าจะบอกกันหรอครับว่า การลงทุนคือความเสี่ยง!! ถ้ากลัวแต่ยังอยากจะเล่น ก็เริ่มเทรดจากเลเวอเลจ น้อยๆไปก่อน คือยังไม่ต้องลงทุนมาก พอเริ่มเก่งแล้วก็ค่อยเพิ่มทีหลังได้ครับ ผมแนะนำว่าคุณไปศึกษาข้อมูลให้ดีก่อนที่จะทำการเทรดครับ

2020.09.03 12:45

ลินดา

การเทรด Forex เป็นการลงทุนที่มีความเสี่ยงอยู่แล้ว ยิ่งต้องการเทรดเดอร์กับ HotForex สำหรับคนไทยการฝากเงินถอนเงินยังไม่มีการรองรับช่องทางฝากถอนผ่านทางธนาคารไทย อาจทำให้เกิดความยุ่งยากสำหรับคุณ และที่สำคัญไม่มีซัพพอร์ตที่เป็นคนไทยที่ช่วยในการตอบคำถามหรือแก้ปัญหาต่างๆ ทำให้เป็นอุปสรรคสำหรับนักลงทุนคนไทยบางคน

2020.11.09 9:6

ทนพิษบาดแผลไม่ไหว😭

ที่คุณลินดาบอกว่า HotForex ยังไม่มีการรองรับช่องทางการฝาก-ถอนผ่านทางธนาคารไทย และไม่มีซัพพอร์ตคนไทยที่ช่วยในการตอบคำถามหรือแก้ปัญหาต่างๆด้วย😮 แล้วอย่างนี้ทำไมถึงยังมีคนไทยบางคนหรืออาจจะหลายคนด้วย ยังคงลงทุนกับโบรคเกอร์นี้อยู่ละครับ เค้าไม่กลัวกันเหรอ หรือว่ามันมีอะไรที่ทำให้นักลงทุนมั่นใจได้ มีหรือเปล่าครับ?

2020.12.27 15:20

67TawTaw67

@ทนพิษบาดแผลไม่ไหว😭 ความคิดเห็นส่วนตัวของเรานะ คนที่เขาเทรดฟอเร็กซ์กับ HotForex ทั้งที่ไม่มีการรองรับช่องทางฝากถอนผ่านทางธนาคารไทย ไม่มีซัพพอร์ตที่เป็นคนไทยที่ช่วยในการตอบคำถามหรือแก้ปัญหาต่างๆ อาจเป็นเพราะเขามีเงินทุนอยู่มากพอสมควรและไม่มีปัญหาเรื่องของภาษาก็ได้ค่ะ ไม่อย่างนั้นเขาคงไม่กล้าลงทุนอย่างนี้

2021.02.23 9:10

InnI

ขนาดเจ้าของกระทู้บอกว่ากลัวกับข่าวการโกงฟอเร็กซ์ แต่ก็ยังมาถามถึงโบรกเกอร์ HotForex ว่าปลอดภัยหรือเปล่า หลังจากที่ได้ข้อมูลไปแล้ว เจ้าของกระทู้ได้เทรดฟอเร็กซ์กับโบรกเกอร์มั้ย เลือกของที่ไหนคะ คงมีคนอยากรู้ว่าโบรกเกอร์ที่คุณเลือกมีความปลอดภัยมั้ย จะได้เอาไปเป็นข้อมูลเพื่อประกอบการตัดสินใจ..เราก็อยากรู้ด้วย

2021.07.20 15:23

มานพ

ทุกอาชีพแหละครับ ถ้าคนมันจะโกงมันก็หาช่องทางโกงเราจนได้แหละครับ ถ้าเล่นพวกนี้ ต้องศึกษาข้อมูลดีๆครับ อาจจะมีเพื่อนที่เล่นก็ถามเพื่อนครับ ว่าเฃ่นผ่านอะไรปลอดภัยที่สุดครับ แต่ถ้าเป็นผม ผมคิดว่า อาชีพเทรดแบบนี้มีความเสี่ยงมากครับ ยิ่งช่วงนี้ด้วย เสี่ยงมากครับ ผมเห็นว่าหลายคนขาดทุนเรื่องหุ้นกันเยอะมากครับ

2021.08.13 7:0

Mayooo

เห็นมีคนมาตั้งกระทู้ถามเกี่ยวกับการลงทุน Forex เยอะเหมือนกันนะ ในเว็บไซต์นี้ที่เข้ามาตั้งกระทู้กันน่ะ รู้ไหมเขามีบทความเขียนเกี่ยวกับเรื่อง Forex ให้อ่านด้วยนะน่าสนใจมาก ลองไปเลือกหาอ่านบทความกันดูสิ เขาว่าเขาแนะนำเกี่ยวกับโบรกเกอร์ด้วยนะ แบบว่า โบรกเกอร์ ไหนที่เป็นอันดับ 1 เราก็ลองลงมาเรื่อยๆ ก็เลยใครที่สนใจลงทุน Forex น่าจะเข้าไปอ่าน

2021.09.24 11:45

ธรรมรัตน์

ทุกการลงทุนมันย่อมมีความเสี่ยงครับ ยิ่งลงทุนในเรื่องเทรดแบบนี้ยิ่งมาความเสี่ยงเข้ามาอีกหลายเท่าตัวเลยละครับ ไม่มีกฎหมายคุ้มครองในบ้านเรา ถ้ามีปัญหา ก็ต้องตามเรื่องเอาเอง แล้วเราจะไปตามที่ไหนเพราะ เทรดพวกนี้อยู่ที่ต่างประเทศทั้งนั้น ดังนั้นเวลาที่จะลงทุนเล่นตัวนี้ต้องดูให้ดีๆนะครับ ศึกษาให้เข้าใจแบบละเอียดเลยยิ่งดีครับ

2021.12.19 15:32

ขวัญชัย

ถ้าเราเปิดบัญชีของเราเองเรื่องการโกงไม่น่าจะมีนะครับ แต่ถ้าเป็นแบบที่ร่วมกันลงทุน อันนี้ค่อนข้งที่จะน่ากลัวมากกว่าครับ เพราะการลงทุนแบบนี้มันมีช่องว่างทางกฏหทายอยู่มากเลยครับในบ้านของเรา ยังไงถ้าจะเล่นลงทุนแบบนี้ต้องทำความเข้าใจเกี่ยวกับการเทรดให้ดีๆก่อนนะครับ หัดเล่นบัญชีทดลองของเข้าไปก่อนก็ได้ ไม่ต้องใจร้อน

2022.01.30 6:53

ParanchaI

ก่อนจะลงทุนเจ้าของกระทู้ต้องหาข้อมูลหลายๆเรื่องนะครับ หรือว่าคุณลงทุนไปแล้วก็ไม่รู้ ถ้าลงทุนไปแล้วก็ขอให้ประสบความสำเร็จครับ การลงทุนในช่วงเวลานี้คอนข้างเสี่ยงนิดนึง จริงๆการลงทุนทุกอย่างมันก็มีความเสี่ยงอยู่แล้วอะนะ ยิ่งสภาพเศรษฐกิจไม่ค่อยคล่องก็อาจจะเพิ่มความเสี่ยงขึ้นมาอีกหน่อย แต่ยังไงก็ขอให้คุณทำได้ดีละกันครับ

2022.02.28 14:2

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),สินเชื่อซ่อมแซมบ้าน,All (ประกัน),การลงทุน Forex,กระเป๋าเงินคริปโทเคอร์เรนซี,All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

สอบถามเกี่ยวกับบัญชี hotforexหน่อยครับ ว่า่เค้ามีกันกี่บัญชี? คนที่ลงทุนน้อยๆเหมาะกับบัญชีไหน?

HotForex / เอชเอฟ มาร์เก็ต

การลงทุน Forex

คุณสมบัติของ hotforexมีอะไรบ้างครับ โบรคเกอร์นี้มีดีหรือน่าสนใจไหมครับ?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี

โบรกเกอร์ hotforex ใช้ดีไหมคะ

เปิดบัญชี hotforex ยังไง

ใครอยากจะรีวิว Hot forex เชิญทางนี้เลย มาแสดงความคิดเห็นกันนะคะเกี่ยวกับข้อดีข้อเสีย

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (การลงทุน)

ใครเคยใช้บริการของhotforexกันบ้างคะ?ทำไมถอนเงินออกมาได้ช้าจัง เพื่อนๆเคยเจอไหม??

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),การลงทุนหุ้น,การลงทุนในอสังหาริมทรัพย์,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

การตลาดตอนนี้ ธุรกิจไหนที่กำลังจะอิ่มตัว ธุรกิจไหนที่กำลังจะรุ่ง?

กองทุนรวม

TERM FUND ทางเลือกในการลงทุนนี้คืออะไร

All (การลงทุน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

ถ้าคุณมีเงิน 1 ล้านบาท คุณจะเอาไปต่อยอดการลงทุนอะไร?

All (การลงทุน)

จุดคุ้มทุนหมายถึงอะไรคะ?

All (บัตรเครดิต)

ทำไมบัตร ktc อนุมัติช้าจังครับ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม

ค่าswapในฟอเร็กซ์คืออะไรครับ ทำไมต้องมี

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

Thanachart Black Diamond บัตรเครดิตให้สิทธิพิเศษที่เหนือกว่าบัตรอื่น

บัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

อยากได้สิทธิพิเศษเมื่อเข้ารพ.กรุงเทพดุสิต ต้องมีบัตรนี้BDMS Kbank

บัตรเครดิตร่วมกรุงเทพดุสิตเวชการ-กสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับการประกอบธุรกิจ

ใครที่ทำธุรกิจAmway จะต้องรักบัตรนี้Amway K bank credit

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป

ป้าล่ะชอบจริงๆ Citi Makro Platinum Rewards Card โดยเฉพาะคนที่ขายของชำแบบป้า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรUOB PRIVIMILES บัตรเครดิตที่เหมาะสำหรับนักเดินทางแบบผม

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีวิไมลส์ / ธนาคารยูโอบี

ถ้าอยากเข้า Miracle Lounge บัตร ช่วยได้ Citibank Premier Card

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี