Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สมัครบัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ไปแต่บัตรยังไม่มา

คือผมไปซื้อของที่โฮมโปรเเละมีพนักงานบอกขายบัตรให้กับผม ผมว่าน่าสนใจดีเลยตกลงกับเเฟนว่าได้สมัครบัตรไปตั้งเเต่ตอนนนั้นถึงตอนนี้ก็หลายวันมาเเล้วครับ เเล้วก็เลยวันที่กำหนดส่งบัตรเเล้วด้วยเเต่บัตรยังมาไม่ถึงเลยครับ ถ้าเจอเเบบนี้ผมต้องไปติดต่อที่ไหน อะไร ยังไงบ้างครับ เขาบอกว่าจะได้ภายในสิบวันเเต่นี่เลยมา 18 วันเเล้วครับ โดนหลอกไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Adisak

5555 ไม่โดนหลอกหรอกครับ ปกติใช้เวลานานอยู่เเล้ว ขนส่งประเทศไทยก็เเบบนี้ เพราะผมก็ประมาณ 15 วันถึงได้บัตรครับ เพราะเหมือนกับว่าต้องเว้นพวกวันหยุดนักขัตฤกษ์ เสาร์ อาทิตย์ นะครับส่วนใหญ่พวกธนาคารเป็นเเบบนั้นเลยต้องทำใจรออย่างเดียวครับหรือว่าถ้าไม่มั่นใจจริงๆ ลองโทรไปเช็คได้ครับ ที่เบอร์ 02 ที่เขาให้มานะครับ

2020.07.10 10:37

มินะ

แต่ก็ระวังไว้ก็ดีกว่านะ เพราะช่วงนี้ก็เชื่อใจคนยาก ถ้ายังไม่มาก็พยายามลองติดต่อสำนักงานไปเรื่อยๆดูสิเผื่อเขาจะติดตามให้เราได้ และสามารถบอกได้ว่าถึงขั้นตอนไหนแล้วบ้าง เราจะได้ไม่ต้องมาคอยกังวลคอยเครียดอยู่ว่าเราจะได้รับหรือไม่ได้รับกันแน่เพราะถ้าอย่างนั้นเราเข้าใจเลยว่าถ้าเรายิ่งแบบรอต่อไปเรื่อยๆใจเราก็รู้สึกเฮ้ยเราจะเจอเหตุการณ์ไม่ดีหรือเปล่าใครจะหลอกเราไหมมันก็ทำให้เราเครียดอยู่เปล่าๆ

2020.11.30 14:25

นงรัตน์

ไปทำบัตรใบนี้กับของที่ไหนละคะ ไปที่ธนาคารเองหรือว่ามีคนมารับเอกสารแล้วก็เรื่องต่างๆที่บ้านคุณคะ ถ้าไปสมัครเองที่ธนาคารก็ไม่ต้องเป็นห่วงอะไรคะ เขาบอกว่า 18วันทำการรึเปล่าคะ เดือนนี้วันหยุดก็ยาวด้วยคะกว่าจะได้รับก็สิ้นเดือนแหละคะ ไม่ต้องห่วงได้แน่คะ แต่ถ้าสมัครที่บ้าน อันนี้ระวังไว้ก็ดีนะคะ เชคไปยังธนาคารด้วยนะคะ

2020.12.05 15:8

การ์เด้น

ตอนนี้คุณคงได้รับบัตรแล้วใช่ไหมคะ เราเองก็กำลังหาข้อมูลเกี่ยวกับบัตรHomeproเฟิร์สช้อยพอดีเลยค่ะ อยากถามเพื่อนๆนิดนึงนะคะสำหรับคนที่เคยใช้ว่า 1. บัตรนี้ใช้กดเงินสดได้ไหม? 2. บัตรนี้ใช้ซื้อสินค้าได้แค่ที่โฮมโปรใช่ไหม 3.อยากรู้เกี่ยวกับเรื่องดอกเบี้ยค่ะว่าดอกเบี้ยเขาคิดยังไง ถ้าเราต้องการซื้อของแบบผ่อนดอกเบี้ยแพงหรือเปล่า ??

2021.02.10 9:20

วรเมธ

ผมอ่านดูเห็นว่าไปทำบัตรเงินสด โฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ มา ไม่ทราบว่าตอนนี้เป็นไงบ้างสินค้าในโฮมโปร ตอนนี้เขาจัดโปรกับบัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ เยอะไหม ครั้งก่อนมีเพื่อนๆที่ทำงานด้วยกันเล่าให้ฟังว่า บัตรกดเงินสดตัวนี้ เขามีผ่อนสินค้า พวกแอร์ด้วย เขาบอกว่าไม่มีดอกเบี้ยน่าจะ 4-5เดือนยังไงนี้แหละ มีแบบนี้ก็ดีนะ

2021.12.28 15:15

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

บัตรโฮมโปรเฟิร์สช้อยส์เอาไปใช้ที่อื่นได้ไหมคะ

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

บัตรนี้ถอนเงินสดได้ไหมคะ

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

All (บัตรเครดิต)

อยากสมัครใช้บริการมีคุณสมบัติอะไรบ้างคะ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

เป็นเจ้าของกิจการสมัครใช้ได้ไหมครับ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตร โฮมโปร เฟิร์สช้อย ไม่ได้อนุมัติ

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เบิกถอนเงินสดจากไหนได้บ้าง

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ),ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

เราขาดส่งกี่งวดถึงจะโดนยึดรถครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (หนี้สิน)

เป็นหนี้ถึงขนาดไหนถึงจะโดนยึดทรัพย์?

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้ไวมาก

CIMB ลดต้นลดดอก ฟังแล้วดูดีนะครับผมก็เคยใช้บริการตอนทำสัญญาจะมีระบุว่าต้องการผ่อนกี่เดือน กี่ปีได้รับอนุมัติเงินกู้ปุ๊บ หนี้เพิ่มปั๊บกู้ 80,000เป็นหนี้ธนาคารจริงๆ = 80,000 + (ดอกเบี้ย x จำนวนเดือนที่ทำสัญญา) ดีมากครับที่ให้รายละเอียดที่ชัดเจนไม่วกไวนมาให้ลูกค้าสับสนครับ เริ่มส่งเดือนหน้าแล้วครับ เอาใจช่วยด้วยนะ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ชำระคืนที่ไหนก็สบาย

สะดวกจริงๆกับCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ความสะดวก สบาย ด้วยช่องทาง การรับชำระคืนที่หลากหลายตลอด 24 ชม. เมื่อก่อนเราคิดว่ายากเพราะเราเห็นเวลาคนจะจ่ายรายเดือนให้ต้องไปต่อคิวที่ธนสคาร แต่พอเราใช้CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช รู้เลยที่ไหนเราก็จ่ายได้ ไม่ต้องไปต่อคิวให้เหนื่อย นึกออกตอนไหนก็จ่ายได้ด้วย

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ผ่อนน้อยแถมสบายๆ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ที่เราทำอยู่เป็นสินเชื่อที่ดีนะครับ เพราะว่าสามารถผ่อนน้อยๆได้แถม สบายนานอายุสัญญาสูงสุด 60 เดือน ผมขอCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้สินเชื่อที่อนุมัติมา 30000 บาทครับ ผมขอส่งส่งปีครับเท่ากับว่าผมส่งเดือนละพันต้นๆเองครับ ไม่แพงครับผมว่าถูกกว่าบัตรเครดิตทั่วไปครับ

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน มีค่าทวงต่องวด

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี