Forum
แก้ไขล่าสุด: 

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

เราเริ่มทำธุรกิจของตัวเองมาได้สักพักใหญ่แล้ว ตอนนี้กำลังคิดจะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ แต่ไม่แน่ใจเรื่องคุณสมบัติของผู้สมมัครว่าเราจะผ่านมั้ย อย่างที่บอกไปแล้วว่าเราทำธุรกิจแล้วก็ไม่ได้ใหญ่ด้วย ใครพอจะรู้บ้างว่าคุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรนี้มีอะไรบ้างคะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

อภิสิทธิ์

บัตรกดเงินสดใบนี้ ถ้าเรามีกิจการเป็นของตัวเอง แต่ต่างกับบัตรอื่นๆนิดหนึ่งครับ บางบัตรเขาดูยอดรายได้ต่อเดือนครับ แต่บัตรกดเงินใบนี้เขา ดูเงินหมุนเวียนในบัญชีของเราครับ ถ้าผมจำไม่ผิด ต้องมีเงินทุนหมุนเวียนขณะที่ไปขอทำบตัรกดเงินสด ต้องมี ประมาณ แสนแปดได้ครับ แล้วกิจการก็ต้องเปิดมาแล้วไม่น้อยกว่าหนึ่งปีครับ

2020.11.30 3:30

หมูตุ๋น

จริงดิ!!! แสนแปดตลกแระ…. มันเยอะกว่าที่อื่นนะเนี่ย เพื่อนเราใช้ของธนชาตอยู่เงินเดือนขั้นต่ำแค่สามหมื่นบาทก็สมัครได้แล้ว ทำไมที่นี่โหดจังถึงขั้นเป็นแสนเลยหรอ?? จริงๆเรามองบัตรนี้ไว้นานแล้ว แต่ยังไม่มีเวลาไปสมัครสักที มาฟังรายละเอียดในนี้ตกใจนะเนี่ย เราก็เป็นแม่ค้าออนไลน์ธรรมดาๆมีรายได้ไม่ได้ถึงขนาดนั้น เสียใจมาก อดเลย...เพราะเป็นคนชอบซื้อของที่เซ็นทรัลบ่อยๆ

2020.12.19 12:11

BIRD🐦🐦

เรื่องอาชีพไม่มีปัญหาหรอกครับ มีธุรกิจเป็นของตัวเองก็สมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ได้ เห็นมีคนบอกว่าต้องมีเงินหมุนเวียนในธุรกิจ 180,000 บาท สูงมากนะครับ ถ้ามีเงินหมุนเวียนขนาดนี้ยังมีสภาพไม่คล่องจนต้องมาสมัครบัตรกดเงินสดอีกเหรอครับ แต่ที่ผมสงสัยมากกว่านั้น ก็คือ หากต้องการเงินสำหรับธุรกิจทำไมไม่ไปขอสินเชื่อล่ะครับ?

2021.01.17 14:14

!!จินจิน!!

เจ้าของกระทู้ทำธุรกิจส่วนตัวแล้วทำไมถึงคิดจะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ล่ะคะ ต้องการเงินไปเพิ่มสภาพคล่องให้กับธุรกิจหรือเปล่า ถ้าอย่างนั้นน่าจะไปขอสินเชื่อเพื่อธุรกิจมากกว่านะ แต่เรามาบอกเจ้าของกระทู้ตอนนี้มันจะทันมั้ยล่ะเนี่ย สมัครบัตรกดเงินสดตัวไหนไปแล้วหรือเปล่า เอาเป็นว่าสมัครมาใช้แล้วมันโอเคมั้ยคะ

2021.03.29 13:51

วาริศา

เท่าที่ไปอ่านมาเขาบอกว่าถ้าทำงาน มีรายได้ 1หมื่นบาทสามารถทำได้ แต่ถ้าเป็นธุรกิจส่วนตัว เขาบอกว่า ต้อวมีเงินหมุนเวียบในบัญชี ที่ แสนกว่าๆต่อเดือน ไม่ทราบว่า ข้อทูลแบบนี้พอจะได้ไหมคะ สินเชื่อถ้าไม่ได้ทำงานประจำ ค่อนข้างที่จะทำอยากมากคะ แต่ ก็มีบางบัตรนะคะ ที่เขาบอกว่ามีรายได้รวม ไม่ว่าจะมีเงินมาจากที่ไหนเพียงแค่มีเอกสารรับเงินก็ทำได้คะ

2021.08.09 14:44

ธัญญภรณ์

คนที่มีอาชีพส่วนตัวเวลาจะขอสินเชื่อ ค่อนข้างลำบากนะคะ วงเงินของรายได้ มากจริงๆ แบบนี้ ช่วงโควิด คนที่ทำธุรกิจส่วนตัวจะขอสินเชื่อได้ไหมคะ เห็นหลายร้านปิดเงียบมาหลายเดือนแล้ว นั้นแสดงว่ารายได้ไม่น่าจะถึงที่เขากำหนดเอาไว้นะคะ ไม่ทราบว่าคุณมีปัญหาอะไรบ้างไหมคะ ช่วงโควิด ถ้า รายได้ไม่ถึง รองๆไปขอสินเชื่อของ ออมสินไหมคะ

2021.09.24 14:53

นัทธพงศ์

วงเงิน ของ บัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ เราสามารถเลือกเองได้ใช่ไหมครับ ว่าเราต้องการวงเงินที่เท่าไร ผมเห็นว่าในเวบของเขามีตารางคำนวนด้วยครับ ส่วนตัวผมเองก้กำลังอยากได้สินเชื่ออะไรสักอย่างที่มาช่วยนะครับ ช่วงโควิดแบบนี้ช่างหาสินเชื่อได้ยากมากครับ ไม่รู้ว่าใครเป็นเหมือนผมบ้างไหมครับ นี่ผมขอไปหลายที่แล้วนะแต่ก็ยังเงียบๆเลย

2021.10.17 16:7

นพพงศ์

ก็ดีนะ ที่เขาดูแค่เงินหมุนเวียนในบัญชี เราไม่ต้องมีเงินฝากที่เก็บเยอะ เพียงแค่ช่วงแรกๆก่อนที่จะขอทำบัตรกดเงินสด ก็ต้องตกแต่งบัญชีให้วงเงินของเราหมุนเวียนเท่าที่เขากำหนดก็น่าจะพอแล้ว หลังจากที่เราได้รับอนุมัติบัตรกดเงินสดมาแล้วก็ไม่ต้องถึงก้ได้ ง่ายดีนะเพระถ้าจะเอารายได้เหมือนกับบัตรอื่นๆตอนนี้คิดว่าคงไม่ถึงแน่นอน

2022.01.31 14:58

Ratcha..

ที่เจ้าของกระทู้สนใจอยากสมัคร คือ บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ ใช่มั้ยครับ เป็นเจ้าของกิจการด้วย การสมัครไม่น่าจะยากนะเพราะมีรายได้เป็นประจำอยู่แล้ว คุณไปสมัครมาหรือยัง ได้รับการอนุมัติมั้ย อย่าลืมว่ามันเป็นบัตรกดเงินสด เวลากดเงินสดออกมา มีดอกเบี้ยหลายบาทอยู่นะครับ คุณต้องจ่ายดอกเบี้ยด้วยนะ

2022.04.28 14:53

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

คุณสมบัติในการสมัครต้องมีอายุเท่าไหร่

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

เอกสารที่ใช้สมัครสำหรับพนักงานทั่วไป

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

ต้องจ่ายค่าธรรมเนียมแรกเข้าไหม

All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ไปแต่บัตรยังไม่มา

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตร โฮมโปร เฟิร์สช้อย ไม่ได้อนุมัติ

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เบิกถอนเงินสดจากไหนได้บ้าง

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (หนี้สิน)

เป็นหนี้ถึงขนาดไหนถึงจะโดนยึดทรัพย์?

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน มีค่าทวงต่องวด

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน

All (สินเชื่อ)

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ผ่อนน้อยแถมสบายๆ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ที่เราทำอยู่เป็นสินเชื่อที่ดีนะครับ เพราะว่าสามารถผ่อนน้อยๆได้แถม สบายนานอายุสัญญาสูงสุด 60 เดือน ผมขอCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้สินเชื่อที่อนุมัติมา 30000 บาทครับ ผมขอส่งส่งปีครับเท่ากับว่าผมส่งเดือนละพันต้นๆเองครับ ไม่แพงครับผมว่าถูกกว่าบัตรเครดิตทั่วไปครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการ

หากว่าใครที่กำลังมองหาเงินก้อนที่เหมาะสำหรับการเอาไปใช้ทำประโยชน์ต่างๆนั้น การเลือกกูสินเชื่อส่วนบุคคลเงินสดทันใจนั้นเรียกได้ว่าเหมาะเป็นอย่างมาก แต่หากว่าคุณนั้นเป็นผู้ประกอบการ ก็จะมีสินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการเอาไว้รองรับด้วย ถือว่าสินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ทำออกมาได้ดีครับตอบโจทย์ได้หลายกลุ่มจริงๆครับ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี