Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ผู้ที่จะสมัครใช้บริการต้องมีคุณสมบัติอะไรบ้างคะ

อยากจะรู้เกี่ยวกับคนที่อยากจะสมัครใช้บริการของสินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 plus นะคะว่า มีคุณสมบัติอะไรบ้างที่จำเป็นสำหรับผู้ที่อยากจะสมัครใช้บริการ เพราะฉันก็เป็นคนหนึ่งที่ตั้งใจอยากจะใช้บริการของสินเชื่อนี้อยู่แล้วค่ะ แต่เพียงแค่อยากมีข้อมูลเบื้องต้นหรือมีความรู้พื้นฐานเกี่ยวกับการสมัครใช้บริการก่อนนะค่ะเพื่อที่จะได้เตรียมตัวและเอกสารถูกต้อง

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Peddie

ไม่ได้มีอะไรมากเลยครับเพียงแค่เป็นพนักงานประจำของบริษัทเอกชน และมีเงินเดือนตั้งแต่ 30000 บาทขึ้นไป แล้วต้องรับเงินเดือนผ่านทางบัญชีของธนาคารกรุงไทยนะครับ มีอายุงานไม่น้อยกว่า 1 ปี และอายุไม่เกิน 60 ปีเพียงเท่านี้ก็สามารถมีคุณสมบัติเพียงพอในการสมัครใช้บริการของสินเชื่อส่วนบุคคลกรุงไทยธนวัฏ 5 plus แล้วครับ

2020.08.31 10:37

พายุ

หมดสิทธิ์เลยนะครับสำหรับข้าราชการ และผู้ที่ทำงานค้าขายก็ไม่สามารถที่จะขอใช้บริการของสินเชื่อนี้ได้ ใครล่ะครับที่จะสามารถได้รับเงินเดือนผ่านทางธนาคารกรุงไทย แล้วก็มีการกำหนดเกี่ยวกับยอดขั้นต่ำในการได้รับเงินเดือนด้วย ผมคิดว่าแบบนี้ไปขอสมัครใช้บริการสินเชื่อส่วนบุคคล speedy rose ดีกว่าครับ ขอสมัครสินเชื่อนี้ไม่เหมาะกับคุณเลย

2020.11.09 14:14

ศุภรัศมิ์

ใช่ ปกติทำงานก็รับเงินเข้าบัญชีของกรุงไทย ตลอดเลย แบบนี้อดเลยเรา สินเชื่อตัวนี้ดอกเบี้ย ต่ำด้วย เอาไงดีละ ไม่ทราบว่า ใครพอแนะนำได้ไหมคะว่ามัสินเชื่ออะไรอีกไหมที่น่าสนใจคล้ายกันนะคะ คือประเด็นหลักของเราเลยนะคะ คือสินเชื่อที่อยากได้ อยากได้ที่ดอกเบี้ยไม่แรงมากเหมือนกับตัวนี้นะคะ ไม่ทราบว่า มีบ้างไหมคะ

2020.12.07 16:27

ท้องฟ้าไร้ดาว

@k.ศุภรัศมิ์ ถ้าเป็นของธนาคารกรุงไทยก็จะมีสินเชื่อกรุงไทยต้านภัยโควิดอ่ะค่ะ ดอกเบี้ยอยู่ที่ประมาณ 2% ซึ่งเราไม่เเน่ใจว่าตอนนี้ยังมีอยู่รึเปล่านะคะ เพราะว่าตอนปีที่แล้วเคยหาข้อมูลให้เพื่อนอยู่ เป็นสินเชื่อเพื่อSME ค่ะ ยังงัยถ้าคุณสนใจก็ลองไปสอบถามที่ธนาคารดูก็ได้ค่ะ หรือไม่ก็รอฟังจากคอมเมนต์อื่นๆที่เข้ามาตอบนะคะ

2021.02.14 2:47

-มะลิมะลิ-

เรื่องสินเชื่อ มีคนสนใจอยู่ตลอดเลยนะคะยิ่งช่วงที่ผ่านมาหลายคนให้ความสนใจมาก จริงๆก็คงไม่อยากสนใจหรอก แต่ด้วยความจำเป็นที่ต้องใช้เงิน จึงจำใจไปขอสินเชื่อ ใครจะอยากเป็นหนี้ล่ะเนอะ ก็ดีกว่าไปกูเงินนอกระบบล่ะนะ ถ้าใครสนใจสินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 plusละก็ ดูคุณสมบัติของผู้สมัครให้ดีว่าตรงกับที่เขากำหนดไว้หรือเปล่า

2021.12.04 16:13

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ),การจัดการเงิน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus ไม่ต้องมีหลักประกันอะไรเลย

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus สมัครง่ายมากครับ แค่เป็นพนักงานประจำของบริษัทหรือหน่วยงานเอกชนก็สมัครได้แล้วครับเพราะสินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusตัวนี้เขาออกแบบมาให้บริการคนที่ทำงานเอกชนแบบเราๆครับ การดำเนินการก็ไม่ยุ่งยากอะไรครับ ไม่มี เรียกเก็บค่าดำเนินการ ครับ และที่สำคัญสินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus เวลาเราไปทำเรื่องไม่ต้องมีหลักประกันอะไรเลยทั้งนั้นครับ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusอายุงานของผมไม่ได้

น่าเสียดายจริงๆครับ ผมมองหาสนเชื่อมานานแล้วครับแต่เนื่องจากผมเงินเดือนไม่ถึง จนตอนนี้ผมมีเงินเดือนสองหมื่นครับ ด้วยความมั่นใจผมเดินไปขอสินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusครับ แต่ผลปรากฏว่าผมไม่สามารถขอสินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้ครับ เขาแจ้งว่าอายุงานของผมไม่ได้ครับ ทั้งที่เหลือสามเดือนเขาก็ไม่ยอมครับ พยายมชักแม่น้ำทั้งหายังไม่ได้เลยครับ

All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน),ตัวช่วยชำระหนี้,All (หนี้สิน)

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus เอกสารต่างๆที่จำเป็นในการขอ

ผมมีเงินเดือนเฉลี่ยที่หนึ่งหมื่นแปดพันบาทครับ ที่บ้านต้องการเงินมาใช้หนี้ครับ ผมเตรียมเอกสารต่างๆที่จำเป็น เช่น หลักฐานการเป็นหนี้ แล้วก็ใบรับรองการทำงานด้วยครับ ผมไปยื่นใช้เวลาไม่นานครับเขาเรียกไปนั่งคุยด้วยครับ แล้วเขาก็เริ่มวางแผนให้กับผมครับว่าจะกู้เท่าไรส่งเท่าไรดี ดีมากครับ อ่อที่สำคัญสินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusไม่เอาหลักประกันนะครับ

All (สินเชื่อ)

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusตัวเลือกที่ดีที่แม่บ้านอย่างเราสามารถขอได้

ใครที่ี่มองหาสินเชื่อเอนกประสงค์อยู่ ลองๆมาใช้ของสินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus ดูสิ ขอไม่ยุ่งยาก บริการไวแถมให้คำปรึกษาทีดีด้วย นี่ เราไปยื่นขอมาตอนนี้ ส่งค่างวดได้สามเดือนแล้ว ส่งไม่แพงด้วย ดอกเบี้ยคงทีอีกต่างหาก ถือว่าสินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus เป็นตัวเลือกที่ดีที่แม่บ้านอย่างเราสามารถขอได้ไม่ต้องง๊อสามี

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ใครบ้างที่มีสิทธิ์ใช้สินเชื่อนี้ครับ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ),ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

ทำไมถึงเรียกเงินกู้วงเงินหมุนเวียนคะ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

สินเชื่อนี้น่าสนใจยังไงครับ

วัตถุประสงค์ของสินเชื่อนี้คืออะไรคะ

วิธีการคิดอัตราดอกเบี้ยอย่างไรคะ

เงินที่ได้รับการอนุมัติถึง 5 แสนไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

All (บัตรเครดิต)

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

ขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB กี่วันถึงจะได้รับการอนุมัติครับ?

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

จะเพิ่มวงเงิน A money ได้เมื่อไหร่คะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus อัตราดอกเบี้ยไม่แพง

ตอนแรกคิดนะว่าสินเชื่อตัวนี้ต้องมีอัตราดอกเบี้ยที่แพงแน่ๆ เพราะคนที่ขอได้ต้องมีเงินเดือนไม่น้อยกว่าสามหมื่น แต่พอเราได้ไปขอKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusด้วยตัวเองแลเวเราสอบถามเรื่องอัตราดอกเบี้ย กลับตรงข้ามที่เราคิดเลยKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusเขาคิดอัตราดอกเบี้ยMRR = 6.870% ต่อปี ซึ้งเราว่ามันน้อยมากกับเงินที่เราได้แล้วเอาไปทำกำไรต่อ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการ

หากว่าใครที่กำลังมองหาเงินก้อนที่เหมาะสำหรับการเอาไปใช้ทำประโยชน์ต่างๆนั้น การเลือกกูสินเชื่อส่วนบุคคลเงินสดทันใจนั้นเรียกได้ว่าเหมาะเป็นอย่างมาก แต่หากว่าคุณนั้นเป็นผู้ประกอบการ ก็จะมีสินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการเอาไว้รองรับด้วย ถือว่าสินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ทำออกมาได้ดีครับตอบโจทย์ได้หลายกลุ่มจริงๆครับ

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย แค่มีเงิน7พันก็ขอได้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี