Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ทำไมถึงเรียกเงินกู้วงเงินหมุนเวียนคะ

ฉันสนใจอยากจะสมัครใช้บริการของสินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 plus ค่ะ แต่เห็นเพื่อนๆบอกว่าเป็นสินเชื่อแบบเงินกู้วงเงินหมุนเวียน ก็เลยอยากจะรู้นะคะว่าสินเชื่อแบบเงินกู้วงเงินหมุนเวียนหมายความว่าอย่างไรคะ เพื่อที่จะสามารถมีข้อความเข้าใจถูกต้องในการใช้บริการของสินเชื่อนี้เขาว่าจะตอบสนองต่อความจำเป็นของฉันจริงไหม

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Kersty

ปกติสินเชื่อส่วนบุคคลจะช่วยให้เราสามารถได้รับเงินก้อนเอามาใช้จ่ายในสิ่งที่เราจำเป็น และให้ทำการชำระผ่อนคืนนานมากบางทีนานถึง 5-6 ปีเลยทีเดียว แต่สำหรับสินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 plus ของธนาคารกรุงไทยนะครับ จะสามารถทำการผ่อนชำระปีเดียวเท่านั้น และสินเชื่อนี้จะทำการต่ออายุปีต่อปีโดยอัตโนมัติ ทำให้เราสามารถเอาเงินมาใช้และคืนเงินภายใน 1 ปีเป็นเหมือนสินเชื่อหมุนเวียนนั่นแหละครับ

2020.09.01 10:37

กอล์ฟ

ทำให้การขอใช้บริการของสินเชื่อต้องมีการคำนวณ เกี่ยวกับระยะเวลาในการผ่อนชำระด้วยนะครับ ใน 1 ปีเราจะมีกำลังพอที่จะสามารถผ่อนชำระคืนได้ไหม เพื่อที่จะสามารถได้รับการตอบอัตโนมัติให้ใช้สินเชื่อต่อไปในปีถัดไปนั้นเอง มีทั้งข้อดีและข้อเสียครับ อยู่ที่ว่าเราจะนำเงินที่กู้มานั้นไปใช้ทำอะไร ที่จะทำให้เรามีเงินในการผ่อนชำระคืนให้หมดภายใน 1 ปีได้

2020.11.09 14:16

ศุภรัศมิ์

สินเชื่อหมุนเวียน ถ้าตามที่เราเข้าใจนะ คือเอามาลงทุนในอาชีพของเราแล้วหมุนอยู่ในระบบบัญชีของเราไหมคะ สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 plus วงเงินค่อนข้างเยอะนะคะ หลายคนได้มากกว่า1แสนบาทเลยนะคะ แต่น่าเสียดายอย่างเดียวเลยคะ สินเชื่อตัวนี้เขา ให้คนที่ทำงานเอกชนแล้วก็มีบัญชีเงินฝากกับทางธนาคารกรุงไทยเท่านั้นคะที่ทำได้ เสียดายจัง

2020.12.07 16:27

Asawin

จริงๆเงินกู้หลายคนอาจจะยังไม่รู้ว่ามันมีสองแบบ แบบแรกคือแบบกู้แบบหมุนเวียน กับแบบที่สองคือ กู้แบบไม่หมุนเวียน ซึงการกู้แบบหมุนเวียนก็คือกู้แบบระยะสั้นๆ สามารถแบ่งชำระเป็นงวดๆและจ่ายขั้นต่ำได้ แต่ข้อเสียคือจะได้วงเงินน้อย และทีสำคัญเลยคือดอกเบี้ยค่อยข้างสูง แต่การกู้แบบไม่หมุนเวียนเหมาะกับคนที่ต้องการเอาเงินไปลงทุนในระยะยาว ดอกเบี้ยจะต่ำกว่า หวังว่าจขกทจะได้ประโยชน์จากข้อมูลนี้นะครับ

2021.02.14 3:1

/Ananchai/

@Asawin ขอบคุณที่อธิบายให้ได้รู้ชัดเจนครับ ผมเองก็เคยสงสัยว่าการกู้แบบหมุนเวียนเป็นยังไง ได้มารู้จากคุณนี่แหละว่าสินเชื่อมีสองแบบ คือ กู้แบบหมุนเวียน กับกู้แบบไม่หมุนเวียน ซึ่งมีข้อดีและข้อเสียต่างกัน อยู่ที่ว่าจะสะดวกขอสินเชื่อแบบไหน ผมไม่เคยขอสินเชื่อเลยไม่ค่อยรู้เรื่องนี้ ยังไงก็ขอบคุณอีกครั้งนะครับ

2021.12.06 5:3

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ),การจัดการเงิน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus ไม่ต้องมีหลักประกันอะไรเลย

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus สมัครง่ายมากครับ แค่เป็นพนักงานประจำของบริษัทหรือหน่วยงานเอกชนก็สมัครได้แล้วครับเพราะสินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusตัวนี้เขาออกแบบมาให้บริการคนที่ทำงานเอกชนแบบเราๆครับ การดำเนินการก็ไม่ยุ่งยากอะไรครับ ไม่มี เรียกเก็บค่าดำเนินการ ครับ และที่สำคัญสินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus เวลาเราไปทำเรื่องไม่ต้องมีหลักประกันอะไรเลยทั้งนั้นครับ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusอายุงานของผมไม่ได้

น่าเสียดายจริงๆครับ ผมมองหาสนเชื่อมานานแล้วครับแต่เนื่องจากผมเงินเดือนไม่ถึง จนตอนนี้ผมมีเงินเดือนสองหมื่นครับ ด้วยความมั่นใจผมเดินไปขอสินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusครับ แต่ผลปรากฏว่าผมไม่สามารถขอสินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้ครับ เขาแจ้งว่าอายุงานของผมไม่ได้ครับ ทั้งที่เหลือสามเดือนเขาก็ไม่ยอมครับ พยายมชักแม่น้ำทั้งหายังไม่ได้เลยครับ

All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน),ตัวช่วยชำระหนี้,All (หนี้สิน)

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus เอกสารต่างๆที่จำเป็นในการขอ

ผมมีเงินเดือนเฉลี่ยที่หนึ่งหมื่นแปดพันบาทครับ ที่บ้านต้องการเงินมาใช้หนี้ครับ ผมเตรียมเอกสารต่างๆที่จำเป็น เช่น หลักฐานการเป็นหนี้ แล้วก็ใบรับรองการทำงานด้วยครับ ผมไปยื่นใช้เวลาไม่นานครับเขาเรียกไปนั่งคุยด้วยครับ แล้วเขาก็เริ่มวางแผนให้กับผมครับว่าจะกู้เท่าไรส่งเท่าไรดี ดีมากครับ อ่อที่สำคัญสินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusไม่เอาหลักประกันนะครับ

All (สินเชื่อ)

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusตัวเลือกที่ดีที่แม่บ้านอย่างเราสามารถขอได้

ใครที่ี่มองหาสินเชื่อเอนกประสงค์อยู่ ลองๆมาใช้ของสินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus ดูสิ ขอไม่ยุ่งยาก บริการไวแถมให้คำปรึกษาทีดีด้วย นี่ เราไปยื่นขอมาตอนนี้ ส่งค่างวดได้สามเดือนแล้ว ส่งไม่แพงด้วย ดอกเบี้ยคงทีอีกต่างหาก ถือว่าสินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus เป็นตัวเลือกที่ดีที่แม่บ้านอย่างเราสามารถขอได้ไม่ต้องง๊อสามี

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ใครบ้างที่มีสิทธิ์ใช้สินเชื่อนี้ครับ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

ผู้ที่จะสมัครใช้บริการต้องมีคุณสมบัติอะไรบ้างคะ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

สินเชื่อนี้น่าสนใจยังไงครับ

วัตถุประสงค์ของสินเชื่อนี้คืออะไรคะ

วิธีการคิดอัตราดอกเบี้ยอย่างไรคะ

เงินที่ได้รับการอนุมัติถึง 5 แสนไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ),ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

เราขาดส่งกี่งวดถึงจะโดนยึดรถครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้ไวมาก

CIMB ลดต้นลดดอก ฟังแล้วดูดีนะครับผมก็เคยใช้บริการตอนทำสัญญาจะมีระบุว่าต้องการผ่อนกี่เดือน กี่ปีได้รับอนุมัติเงินกู้ปุ๊บ หนี้เพิ่มปั๊บกู้ 80,000เป็นหนี้ธนาคารจริงๆ = 80,000 + (ดอกเบี้ย x จำนวนเดือนที่ทำสัญญา) ดีมากครับที่ให้รายละเอียดที่ชัดเจนไม่วกไวนมาให้ลูกค้าสับสนครับ เริ่มส่งเดือนหน้าแล้วครับ เอาใจช่วยด้วยนะ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี