Forum
แก้ไขล่าสุด: 

AirPayเคาน์เตอร์ reward คืออะไร

พอดีน้องสาวเขาสมัครAirPayเคาน์เตอร์น่ะแล้วเขาอยากให้ดิฉันมาถามว่าที่เขาเห็นเจอมาก็คือAirPayเคาน์เตอร์ Rewardsเนี่ยมันคือยังไงหรอมันมีสิทธิประโยชน์ยังไงบ้างเพราะว่านี่ก็เป็นครั้งแรกที่น้องสาวสมัครแต่ดิฉันไม่เคยสมัครเลยอยากถามข้อมูลจากคนที่รู้หน่อยได้หรือเปล่าว่าเราจะใช้มันยังไงหรือว่ามันคืออะไรกันแน่คะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

จันทนา

AirPay เนี่ยก็คือสิทธิประโยชน์สำหรับเจ้าของร้านแอร์เพย์เคาน์เตอร์ค่ะเพียงแค่ใช้งานตามที่กำหนดรับแต้มสะสมเพื่อนำไปแลกสินค้าได้ตามที่ต้องการที่เว็บแล้วก็ขั้นตอนการสะสมก็มีไม่ยากเลย ก็แค่คนล็อกอินผ่านเว็บไซต์redeem.airpay.in.th แล้วก็คลิกเพื่ออ่านรายละเอียดและกดเข้าร่วมโปรโมชั่นประจำเดือนแล้วหลังจากทำตามโปรโมชั่นแล้วก็เจ้าของร้านจะได้รับแต้มช่วงเดือนถัดไปนะคะแล้วก็สามารถนำได้ไปแลกสินค้าโดยกฎของแลกรางวัลตรงแถบด้านบนได้ด้วย

2020.09.16 18:11

บิว

ถือว่าเป็นสิทธิประโยชน์สำหรับร้านแอร์เพย์เคาน์เตอร์เลยนะคะสำหรับเรื่องนี้ จะช่วยให้ทางร้านได้รับโปรโมชั่นจากแต้มคะแนนสะสมดีกว่านี้ด้วยเหมือนกับการสะสม แต้มคะแนนสะสมจากการใช้จ่ายของบัตรเครดิตนั่นแหละค่ะ สามารถที่จะนำไปแลกสินค้าสมนาคุณที่ต้องการ อย่าลืมที่จะไปใช้แต้มคะแนนสะสมจะได้ไม่หมดอายุหรือว่าเก็บไว้เฉยๆนะคะ

2020.11.17 16:20

กรวรรณ

น้องสาวสมัครการใช้งานแล้วค่อยให้มาถามเหรอคะ เราว่ามันข้ามขั้นตอนไปหรือเปล่าคะ แบบนี้ไม่แน่ใจเลยคะว่าจะแนะนำเรื่องอะไรดีคะ เอาว่า เหมือนที่พี่ๆเขาบอกกันเลยคะ แต่ถ้าถามว่าใช้งานดีไหม ตอนนี้แอพฯแบบนี้มีให้เลือกใช้หลายเจ้าคะ ใช้งานแล้วรู้สึกว่าไม่พอใจ ก็ไม่ต้องเครียดคะ เปลี่ยนเป็นของเจ้าใหม่ไปเลยคะ เพราะไม่เสียเงินอยู่แล้ว

2020.12.14 11:18

Bebe☆

อ้าว...แบบนี้ถ้าเราไม่ได้เป็นเจ้าของร้านก็คงไม่ได้รับrewardอะไรนี่ใช่ไหม?? แต่ก็ไม่เป็นไรหรอกเพราะได้โค้ดส่งฟรีเป็นประจำใน shopee แค่นี้ก็โอมากแล้ววว เพื่อนๆใช้งาน airpay wallet กับอะไรบ้างคะ ??? เช่น เติมเงินเกมส์หรือใช้จ่ายค่าสาธารณูปโภค อันไหนเวิร์คไม่เวิร์คมาแชร์กันบ้างนะคะ เราเองเพิ่งเคยใช้งานยังไม่ค่อยรู้ข้อมูลเท่าไหร่...

2021.02.22 12:29

Tongdum

แอบงงกับน้องสาวของเจ้าของกระทู้ สมัคร AirPay เคาน์เตอร์ แต่ไม่รู้ว่า AirPay เคาน์เตอร์ Rewards คืออะไร แล้วจะได้ใช้งานอย่างถูกต้องและคุ้มค่ามั้ยครับเนี่ย แล้วไม่มาหาคำตอบเองด้วยนะ ฝากพี่สาวมาถามด้วย ขอโทษนะเจ้าของกระทู้ ผมไม่ได้จะมาว่าน้องสาวคุณนะ แต่เป็นห่วงว่าต่อไปเขาทำอะไรจะคิดให้ถี่ถ้วนหรือเปล่าเท่านั้นเอง

2021.09.30 8:19

นราศักดิ์

อ่านที่ถาม กับสิ่งที่เพื่อนๆตอบ แบบขำเลยครับ ว่า ทำไมไปทำมาแล้วถึงมาถามว่ามันคืออะไร แล้วตอนที่ไปสมัคร เขาไม่ได้บอกเหรอครับ ว่ามันคืออะไร แต่สงสัยนะครับว่าทำไมไปสมัครของตัวนี้ละครับ เพราะการใช้งานส่วนตัวของเรา เราคิดว่าการใช้งานค่อนข้างจำกัดเลยนะครับ มันจะคุ้มเหรอครับ ไม่รองเปิดรับของเข้าอื่นบ้างเหรอ

2021.10.11 15:22

Poomtad

ไม่น่าเลยนะครับ สมัครนั่น สมัครนี่มาใช้ ทั้งที่ยังไม่รุ้รายละเอียดเรื่องการใช้งานเลย แล้วน้องเจ้าของกระทู้รู้หรือเปล่าว่าที่สมัครมาใช้น่ะเอาไปทำประโยชน์อะไรได้บ้าง ที่คุณเข้ามาโพสต์ไว้ก็นานแล้ว ตอนนี้ทั้งคุณและน้องคงรู้เกี่ยวกับ AirPay เคาน์เตอร์ reward กันมากขึ้นแล้ว สมัครมาแล้วใช้งานให้คุ้มดีกว่าครับ

2021.10.13 14:44

Rapin67

อยากรู้ว่าน้องสาวของเจ้าของกระทู้สมัคร Air Pay เคาน์เตอร์ เพราะอะไร รู้หรือเปล่าว่าเอาไปใช้ประโยชน์อะไรได้บ้าง แล้วอยากใช้จริงๆหรือเปล่า เห็นให้พี่สาวอย่างเจ้าของกระทู้มาถามเรื่อง Air Pay เคาน์เตอร์ Rewards แทน ถ้าอยากใช้งานจริงๆน่าจะมาถามเองนะ ไม่มีอะไรมากหรอกครับแค่แปลกใจเท่านั้นเอง ถ้าตอบได้ช่วยบอกด้วยครับ

2021.10.27 6:20

ส่องแสง---

น้องสาวเจ้าของกระทู้ยังใช้ AirPay อยู่มั้ยครับ ดูเหมือนไม่ค่อยอยากใช้เท่าไหร่นะ เพราะว่ามี AirPay ใช้แล้วก็จริงแต่ยังไม่รู้เลยว่า AirPay เคาน์เตอร์ reward คืออะไร ใช้อย่างไร ตัวเองจะได้รับประโยชน์อะไรบ้างจากการใช้ AirPay เคาน์เตอร์ reward นี้ ก่อนสมัครมาใช้ ศึกษาข้อมูลและรายละเอียดต่างๆก่อนก็ดีไม่น้อยนะครับ

2021.12.12 9:5

Supada mm

เห็นชือแอป AirPay มานานแต่ยังไม่ได้ใช้สักที ตอนนี้ยังนิยมใช้กันอยู่มั้ยอะคะ พอดีไม่ค่อยได้ใช้แอปพลิเคชั่นเยอะเท่าไหร่ใช้แค่บางตัวที่เหมาะกับการใช้จ่ายในชีวิตประจำวันของเราเท่านั้นเอง ยังไม่ได้ดูข้อมูลแบบจริงจังว่าแอป AirPay ใช้อะไรได้บ้าง เรื่องรีวอร์ดก็เป็นอีกอย่างนึงที่น่าสนใจหรือว่ามีเรื่องอื่นที่น่าสนใจอีกมั้ยคะ

2022.01.24 13:21

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (อี วอลเล็ต)

AirPay ของขวัญเปิดไอดีใหม่

ใครยังไม่เปิดไอดีของแอป Airpay wallet ต้องรับแล้วนะ เพราะแอป Airpay walletมีสิทธิพิเศษ! ใครที่เพิ่งโหลดใช้และยังไม่เคยรับของขวัญรับสิทธิ์ซื้อตั๋วหนัง 1 บาท ใช้ได้ 2 ที่นั่ง ต้องรีบหน่อยนะตอนนี้เพื่อนที่ทำงานด้วยกันสมัครกันเต็มเลยได้ตั๋วหนัง ราคาถูกกันทุกคนเลยเนี๊ยะกำลังนัดรวมตัวแล้วไปดูพร้แมกันเลย คนขายตั๋วคงตกใจแน่ๆ ซื้อบาทเดียว

AirPay

AirPayมีความปลอดภัย

แอป Airpay walletมีความปลอดภัย ที่มี 3D secure (MasterCard SecureCode) ที่จะส่ง OTP (One-Time Password) เพื่อยืนยันก่อนการชำระเงิน ทำให้ผู้ใช้บริการมั่นใจได้ถึงความปลอดภัยในการทำธุรกรรมทางการเงินออนไลน์ และสามารถเปิดใช้บัตรได้เมื่อต้องการ เมื่อใช้เสร็จก็ยกเลิกบัตรได้ทันที ไม่ต้องกลัวเรื่องการถูกโขมยใช้

AirPay

AirPay มีบัตรแข็งให้ด้วย

AirPay

AirPay เหมือนซื้อผ่านหน้าโรงหนัง

AirPay

AirPay ซื้อตั๋วหนัง

AirPay

AirPay สแกนจ่ายได้เลย

AirPay

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ธนาคารดิจิทัล,All (อี วอลเล็ต)

Air pay ใช้จ่ายที่มินิบิ๊กซีได้ไหม

AirPay / แอร์เพย์

วิธีเติมเกมผ่านAirPayทำยังไง

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

Air pay มีส่วนลด food panda เเต่ใช้ยังไง

ซื้อของใน shoppee ผ่านแอร์เพย์ยังไง

สอบถามการใช้งานแอป Airpay ค่ะ

AirPay คืออะไร

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),All (อี วอลเล็ต)

Rabbit LINE Pay ดีไหมคะเห็นคนใช้เยอะ

Rabbit LINE Pay / แรบบิท-ไลน์ เพย์

สินเชื่อรถ,All (การวางแผนการเงืน)

รถBENZ รุ่นA170 AVANTGARDE ดีไหม

จ่ายค่าโปรแกรมเล่าเรียนเสริม,All (การเล่าเรียน)

ค่าใช้จ่ายในมหาลัยรวมทั้งหมด 4ปี ประมาณเท่าไหร่

Dolfin ใช้ที่ไหนได้บ้าง

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

อยากถอนเงินออกจาก wallet ครับ สามารถทำได้ไม๊ครับ

Truemoney / ทรู มันนี่

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),All (เศรษฐกิจ)

สงสัยว่าทำไมซื้อหมูที่แมคโครถึงถูกกว่าร้านขายส่งหมู

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

Rabbit LINE Pay ปลอดภัย

Rabbit LINE Pay

AirPay สแกนจ่ายได้เลย

AirPay

mPay สะดวก

เท่าที่เราได้ใช้mPay บกเลย หลักๆ เลยคือสะดวกครับ ถ้าคุณเคยรอคิวจ่ายค่าบัตรช่วงต้นเดือนยิ่งมีหลายธนาคารคุณจะรู้เลยว่านรกมาก เสียเวลามาก แต่พอเรามาใช้mPay สามารถจ่ายเลยได้ที่บ้านไม่ต้องออกมารอคิวจ่ายเงินให้เหมื่อยขอครับ บางทีออกนอกบ้านเสียเงินมากกว่าจ่ายบิลอยู่ที่บ้านอีก เพราะเห็นอะไรก็อยากกินไปหมด แถมmPay ใช้งานสบายๆง่ายๆ

mPay

mPay คือกระเป๋าเงินอนนไลน์

ผมใช้mPAYมาสักระยะแล้วครับในความรู้สึกที่ผ่านมาเท่าที่ผมได้ใช้นะครับ ผมใช้บ่อยมากครับช่วงนี้แล้วผมคิดว่าmPayที่ใช้อยู่ คือกระเป๋าเงินออนไลน์ บนมือถือ แค่เติมเงินเข้าไปในกระเป๋า ก็สามารถนําเงินนั้นไปใช้จ่าย ได้ตลอดเวลา เช่น ใช้เติมเงิน จ่ายบิลมือถือ ซื้อสินค้าและจ่ายบิลพวกสาธารณปโภคและบิลบัตรเครดิตต่างๆ

mPay

mPay ไม่ต้องเป็นลูกค้าAIS ก็ทำได้

mPAY คือแอปพลิเคชันสำหรับการทำธุรกรรมบนมือถือแบบครบวงจร สะดวกสบายกับการซื้อสินค้าและบริการต่างๆ ไม่ว่าจะเป็น การโอนเงิน, ถอนเงิน, เติมเงิน, จ่ายบิล และอื่นๆ อีกมากมาย ซึ่งความสะดวกของ mPAY ก็คือ ไม่จำเป็นต้องเป็นลูกค้าของ AIS ก็สามารถดาวน์โหลดมาใช้งานได้ ครับ เป็นอีกตัวเลือกสำหรับเพื่อนๆครับลองๆหาตัวที่เหมาะกับเพื่อนดูครับ

mPay

mPay สะดวกมีส่วนลด

สาเหตุที่ผมกลับมาใช้mPay หลักๆผมก็เน้นความสะดวกครับ และอาจจะมีส่วนลดบ้าง แต่ส่วนลด5%ตอนนี้มีเเต่เฉพาะผู้สมัครใหม่เท่านั้นaisครับ เมื่อวาน ผมจ่ายบิลตามเงื่อนไขแล้ว เพื่อรับโปร บัตรเครื่องดื่มสตาร์บัค ถ้าไม่มีsmsตอบกลับคือสิทธิเต็มเเล้วใช่ไหมครับ แต่ก็โอเคครับ บางเดือนได้เงินคืนจากmPayด้วยครับบางเดือนได้โปรหนึ่งร้อยบาทก็มีครับ

mPay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี