Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากถอนเงินออกจาก wallet ครับ สามารถทำได้ไม๊ครับ

เมื่อวานนี้ครับไปซื้อของที่แม็คโคร พอเลือกของเสร็จ คำนวณแล้วว่าจะต้องจ่ายเงินเท่าไหร่ ก็เติมเงินเข้าทรูมันนี่วอลเล็ต เพราะว่าถ้าจ่ายแบบนี้จะได้แต้มน่ะครับ ปรากฏว่าพอไปถึงแคชเชียร์ ระบบทรูล่มครับ ทำให้จ่ายผ่านทรูมันนี่วอลเล็ตไม่ได้ ก็เลยต้องจ่ายเงินสดไป แต่ว่าเงิน 800 บาทที่เติมไป อยากได้คืนน่ะครับ ทำยังไงดีครับ เราถอนออกมาได้ไม๊ครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Kananat

ทำได้ครับ ผมก็เคยเป็นคล้ายๆกัน ก็เลยลองหาข้อมูลดู ก็ทำได้โดยการโอนเข้าบัญชีธนาคารที่เราเลือกไว้ ขั้นตอนเอาเงินออกก็จะยุ่งยากนิดนึง ไม่เหมือนตอนเติมเงินเข้า ซึ่งง่ายมากๆ และตอนถอนเงินออก มีค่าธรรมเนียม 15 บาทต่อ 1 รายการด้วยนะครับ ก็เลยจะถอนออกมาทั้งหมดไม่ได้ ต้องเหลือเงินไว้จ่ายค่าธรรมเนียมด้วยครับ ถ้าไม่แน่ใจทำยังไงลองโทรถาม 1240 ได้ครับ

2019.09.02 9:57

มานัส

ทำได้ครับถ้าทำไม่ได้คงจะไม่มีใครอยากใช้บริการแน่ผมเองได้ใช้บริการนี้อยู่ซึ่งผมก็เคยมีประสบการณ์เกี่ยวกับเรื่องนี้ด้วย คุณสามารถโอนเงินเข้าบัญชีของคุณโดยที่คุณต้องผูกบัญชีกับพร้อมเพย์แล้วคุณเข้าไปที่แอปทรูมันนี่แล้วไปที่เมนูโอนเงินพร้อมเลือกประเภทบัญชีผู้รับและใส่จำนวนเงินหลังจากนั้นก็ทำตามขั้นตอนที่บอกในแอปจนครบแค่นั้นคุณก็สามารถโอนเงินได้สำเร็จโดยไม่มีค่าใช้จ่ายครับ

2020.07.06 3:3

CHUCHU

ทำได้ค่ะ ไม่ทราบว่าคุณมีบัญชีธนาคารผูกไว้กับแอปอยู่แล้วไหมคะ? ถ้ามีคุณสามารถเข้าไปที่แอปทรู หลังจากนั้นใส่รหัสผ่าน เลือกลงมาที่โอนเงินเข้าบัญชีธนาคาร เค้าจะให้ระบุธนาคาร (คุณก็เลือกธนาคารที่คุณต้องการให้เงินโอนเข้ามา) หลังจากนั้นใส่เลขบัญชีธนาคารและจำนวนเงินที่เราต้องการเข้าไปในบัญชีของเรา ซึ่งตรงนี้จะมีค่าธรรมเนียม 15 บาท (จะโอนได้ก็ต้องมีเงิน 100 บาทขึ้นไปค่ะ)

2020.07.07 5:37

ม้าหมุน

ผมกำลังอยากรู้คำตอบเดียวกับคนที่ถามคำถามนี้เลยครับ ตั้งใจอ่านมาก ผมจะลองเอาวิธีที่บอกมาไปใช้นะครับเพราะอยากถอนเงินออกจาก Wallet เหมือนกันโหลดเอาไว้สมัครเอสไว้แต่ไม่ได้จำเป็นต้องใช้เคยเติมเงินเข้าไปแต่ไม่มาก แต่ไม่อยากให้เงินค้างอยู่เอาออกมาใช้ดีกว่า ก็เลยอยากถอนออกมาครับ แต่ไม่ได้รู้เรื่องมากก้เลยต้องมากหาข้อมูลเหมือนกันว่าถอนยังไง

2020.08.07 17:9

ปลายฟ้า

เราเองไม่เคยรู้มาก่อนนะคะ True Walletสามารถจ่ายเงินที่แม็คโครได้ เราคิดว่าเฉพาะบัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร เท่านั้น ที่สามารถจ่ายซื้อของที่แม็คโครได้ และในตอนนั้นเราเองได้สมัครบัตรเครดิตนี้แต่ก็สมัครไม่ผ่าน ก็ดีเหมือนกันนะคะเราจะได้สมัครแอป True Wallet เพื่อใช้จ่ายที่แม็คโคร จะได้ไม่ต้องพกเงินสดคราวละมากๆอีก

2020.08.28 13:44

pinKorapin

โอนเงินเข้า True money wallet ไปแล้ว เจ้าของกระทู้จะเอาออกมาทำไมคะ เก็บไว้ในนั้นก็ได้ คุณเอาไปชำระค่าสินค้าที่อื่นได้อีกนะ เข้าร้านสะดวกซื้อไม่กี่ครั้งก็น่าจะใช้หมดแล้วล่ะค่ะ เราเติมเงินไปก็เอาไว้ใช้ซื้อของที่ร้านต่างๆเหมือนกัน สะดวกดีค่ะ ไม่ต้องพกเงินสด ไม่ต้องจับเงินสดส่งให้กันไป-มา ช่วงนี้ต้องระวังค่ะ

2021.09.20 6:23

SSuni56

สรุปว่าได้เอาเงินออกจากแอป True money wallet มั้ยคะ? จริงๆเก็บเอาไว้ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะ ตอนนี้เงินของเราก็ยังมีค้างอยู่ในแอป True money wallet เหมือนกัน มีค้างอยู่กี่บาทไม่รู้ จำไม่ได้แล้วเนี่ย แต่ถ้าจำเป็นต้องใช้เงินสดอันนี้ก็ไม่ว่ากัน แต่ที่จริงอะ เวลาไปซื้อของข้างนอกมีหลายที่นะที่ใช้แอปนี้ได้ เงินหมดแอปแน่นอน

2022.01.10 14:4

38yangdee6

จะเอาเงินคืนทำไมครับ เก็บไว้อย่างนั้น อีกไม่กี่วันคุณก็ได้ใช้อีก เดี๋ยวนี้ร้านค้าที่รับชำระเงินจากแอปทรูมันนี่ วอลเล็ทมีเยอะมาก เงินไม่ถึงหนึ่งพันบาท ผมว่าแป๊บเดียวก็หมดละครับ แต่เอาจริงๆก็เพิ่งรู้นะว่าสามารถเอาเงินออกมาจากแอปได้ด้วย เพราะผมเติมเงินอย่างเดียวเลย ไม่เคยคิดจะเอาเงินคืน เพราะเติมไปไม่นานก็ใช้หมดละครับ

2022.03.17 5:45

Natee..b

ทำไมเจ้าของกระทู้ถึงจะจ่ายเงินผ่านทรู มันนี่ วอลเล็ทล่ะครับ ถ้าไม่อยากจ่ายเงินสด ชำระผ่านบัญชีธนาคารของตัวเองก็ได้ คุณมีแอปทรู มันนี่ วอลเล็ท ในโทรศัพท์มือถือ ผมว่าคุณต้องมีแอปของธนาคารอยู่ในโทรศัพท์มือถือด้วยแน่ๆ ไม่อย่างนั้นก็กดเงินมาจ่ายเป็นเงินสดเลยครับ เพราะบางครั้งก็อย่างงี้แหละ ระบบล่มแล้วจ่ายเงินไม่ได้

2022.04.27 3:28

//chairat

เติมเงินเข้า True money wallet แล้ว ผมไม่เคยเอาออกสักที เพิ่งรู้ว่าวิธีที่จะเอาคืนเข้าบัญชีก็มีด้วย แต่ก็ยังไม่เคยลองนะครับ ปกติ เติมเงินเข้าครั้งละไม่มาก แล้วก็ใช้หมดตลอด ยังไม่ถึงเดือนก็ใช้หมดแล้วครับ มันเป็นช่องทางการชำระเงินกับร้านค้าที่สะดวกดี ไม่ต้องพกเงินสดออกจากบ้านก็สามารถซื้อของได้ สะดวกดีครับ

2022.05.20 13:26

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (อี วอลเล็ต)

Truemoney Cash back

สำหรับแอฟTrueMoney Wallet ตอนนี้น่าใช้มากๆใครที่ลังเลอยุ่รีบๆนะ เพราะตอนนี้ TrueMoney Wallet สะดวก คุ้มค่า มั่นใจ เมื่อซื้อประกันจ่ายผ่าน ทรูมันนี่ วอลเล็ทเงินคืน (Cash back) 40% จะถูกโอนเข้าบัญชีทรู มันนี่ วอลเล็ต ภายหลังจากการชำระเงินสำเร็จและบริษัทฯได้รับคำยืนยันการรับประกันจากบมจ.กรุงเทพประกันภัย

Truemoney

Truemoney ผูกกับบัตรเครดิตได้

เมื่อผู้ใช้ผูกบัตรเครดิตมาสเตอร์การ์ดกับ True Money Wallet โดยสามารถรับบริการได้ที่ร้าน 7-Eleven และร้านค้าพันธมิตรทรูมันนี่ อาทิ Dairy Queen, TrueCoffee, CP FreshMart, Dunkin’, Chester’s และอื่นๆ ถึง 200,000 จุดทั่วประเทศ การร่วมมือในครั้งนี้ตอกย้ำกลยุทธ์เพื่อพัฒนาระบบชำระเงินดิจิทัล พร้อมสนองตอบนโยบายภาครัฐในการขับเคลื่อนประเทศไทยสู่สังคมไร้เงินสดอย่างเต็มรูปแบบ

Truemoney

Truemoney จ่ายบิลง่ายๆไม่มีค่าธรรมเนียม

แอฟTrueMoney Wallet ใช้งานได้สะดวกแล้วก็สามารถ การจ่ายค่าไฟค่าน้ำ ค่าโทรศัพท์ หรือค่าบัตรเครดิตต่างๆ ที่สามารถจ่ายได้ผ่านแอพด้วยการสแกนบาร์โค้ดได้ฟรีค่าธรรมเนียมทุกบิล สะดวกจริงๆเลย เดีนวยี้เราเคลียบิลของที่บ้านจบได้ไวมาก เมื่อก่อนต้องวิ่งไปจ่ายบิลหลายๆบินแล้วก็ไม่ใช่ไปที่เดียวด้วย กล้าจะจ่ายเสร็จหมดไปเกลือบวัน แต่TrueMoney Wallet ใช้จ่ายบิลที่บ้านได้เลย

Truemoney

All (ธนาคาร),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

Truemoney เติมเงินได้หลายทาง

เมื่อก่อนจะเติมเงินTrueMoney Wallet ทีค่อนข้างลำบากมากเลยเพราะหาที่เติมเงินยากมากเลยทำให้ไม่ค่อยได้ใช้TrueMoney Wallet มากเม่าไร แต่ตอนนี้ TrueMoney Wallet สามารถเติมเงินได้หลายช่องทาง ทั้งบัตรเติมเงิน, โอนผ่านตู้ ATM, ตู้ทรูมันนี่, หรือแม้แต่การผูกบัญชีธนาคาร แล้ว เราเลยกลับมาใช้TrueMoney Wallet อีกครั้ง

Truemoney

Truemoney ผูกกัับบัตรไม่มากถึงสามใบ

ตอนนี้TrueMoney Wallet สามารถผูกกับบัตรเครดิต/เดบิตของธนาคารอะไรก็ได้ ได้แล้วนะครับ ผูกสูงสุดได้ 3 ใบ จากเมื่อก่อนที่จะเป็นแบบเติมเงินอย่างเดียว เดี่ยวนี้อะไรก็ง่ายไปหมดแล้วครับ ยิ่งสามารถผูกได้แบบนี้ เวลาไปไหนเราพกแค่โทรศัพท์ติดตัวไปแค่เครื่องเดียวก็จบแล้วครับ ไม่ต้องคอยมาค้นว่าจะเอาบัตรอะไรจ่ายดี แบบนี้ผมชอบครับ

Truemoney

Truemoney ผูกกับบัตรเครดิด มีCashback

ช่วงนี้ถือว่าเป็นโอกาศที่ดีมากสำหรับคนที่มีบัตรเครดิตในมือเพราะตอนนี้ อาจจะต้องร้องว้าวไปเลยครับ เพราะว่าคนที่มีบัตรเครดิตแล้ใใช้ผูกกับTrueMoney Wallet เขามีโปรโมชั่น Cashback นั้น จัดหนักจัดเต็มมาก! เพราะฉะนั้นใครไม่มี TrueMoney Wallet ต้องไปดาวน์โหลดมาติดสมาร์ทโฟน แล้วผูกบัตรเครดิตไว้เลยนะครับ เร็วๆเข้านะครับเพื่อนๆ โปรโมชั่นนี้ใกล้จะหมดแล้วนะครับ

Truemoney

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

เติมเงินไม่ถึงร้อยได้ไหมครับ

Truemoney / ทรู มันนี่

All (บัตรเครดิต)

ต้องอายุเท่าไหร่หรอค่ะถึงจะทำบัตร True digital card ได้?

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต),การจัดการเงิน

ใครใช้ True Money Wallet เเล้วเติมเงินไม่เข้าบ้าง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (อี วอลเล็ต)

บัตร we card true money wallet หมดอายุแล้วต่อยังไง

เงินในแอป Truemoney wallet โอนซื้อของต่างประเทศได้ไหมคะ?

ทำไมจ่ายบิลค่าน้ำโดยการสแกนไม่ได้คะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (อี วอลเล็ต)

ผูก airpay กับ shopee ดีไหมคะ มีประโยชน์ไหม

AirPay / แอร์เพย์

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย

หนัง Pu Pd pvc ต่างกันยังไง

สินเชื่อรถ,All (การวางแผนการเงืน)

รถBENZ รุ่นA170 AVANTGARDE ดีไหม

แอป Dolfin wallet ใช้ดียังไง? ชอบอะไรในตัวแอปกันคะ?

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

มีตู้Bluemart ที่ไหนบ้างค่ะ

BluePay / บลู โมบาย อินเตอร์เนชั่นแนล

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต),การจัดการเงิน

ใครใช้ True Money Wallet เเล้วเติมเงินไม่เข้าบ้าง

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

mPay จ่ายได้ทุกอย่าง

การชำระบิล กันบ้าง โดยจะเห็นว่า แอปพลิเคชัน mPAY ครอบคลุมการชำระบิลแทบจะทุกบริการเลยก็ว่าได้ ไม่ว่าจะเป็น ค่าสาธารณูปโภค อย่างเช่น ค่าน้ำ, ค่าไฟ, ค่าโทรศัพท์บ้าน หรือจะเป็นบัตรเครดิต, ลิสซิ่ง, ประกันภัย, ประกันชีวิต, ค่าอินเทอร์เน็ต นอกจากนี้ ยังสามารถเติมเงินสำหรับเกมออนไลน์ได้อีกด้วย เรียกได้ว่า สะดวกมากเลยครับ

mPay

ธนาคารดิจิทัล,All (อี วอลเล็ต)

mPay ชำระเงินจากใบเสร็จได้ง่ายๆ

mPay มีให้เลือก ว่าจะจ่ายเงินแบบไหน ผมชอบ เลือกที่จะจ่ายบิลทึกอย่างจากที่บ้านเลยครับไม่ต้องออกมาข้างนอกครับ การใช้งานของmPayก็ง่ายๆครับเพียงแค่ เลือกสแกนบาร์โค้ดก็ได้ หรือถ้าไม่มีใบแจ้งยอดบัตรเครดิต ก็กรอกรหัสบนบัตรเครดิตที่ช่อง หมายเลขสมาชิก ง่ายดีครับ ถ้าเพื่อนๆไม่อยากออกนอกบ้านแนะนำเลยครับ mPay ใช้งานง่ายครับ

mPay

mPay ใช้งานเหมือนจ่ายเงินสด

ว๊าวไปเลยจริงครับ สำหรับmPay ส่วนใหญ่แล้วผมใช้mPayจ่ายแทบจะทุกอย่างเลยครับ ไม่ว่าจะเป็นจ่ายบิลค่าน้ำ ไฟ โทรศัพท์ บัตรเครดิต, เติมเงินมือถือ, เติมเงินบัตร Rabbit ไว้ขึ้น BTS หรือจะช็อบปิ้งออนไลน์ก็ได้ฯลฯ ที่เดียวอยู่หมัดเลย ก็เอาเป็นว่าอยากใช้บริการไหนก็ลองดูดูครับเพื่อน การใช้งานไม่ยากอย่างที่คิดนะครับเพราะว่าแอฟmPayเป็นภาษาไทยครับ

mPay

mPay ใช้แทนเงินสด

สำหรับบริการ mPay ใช้แทนเงินสด จะช่วยอำนวยความสะดวกได้มากเลยครับ โดยส่วนมากแล้วที่ผมใช้mPayคือการบริการแบบเลือกชำระบริการได้ด้วยมือถือ แถมยังใช้บริการได้ตลอด 24 ชั่วโมง ครับ เพราะที่ผมเลือกจ่ายผ่านมือถือคือผมทำงานกลับเข้าบ้านก็ดึกแล้วครับำอเข้าบ้านก็ไม่ยากออกไปไหนแล้ว การเลือกmPayจ่ายจากมือภือประหยัดเวลาดีครับ

mPay

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

mPay ผูกกับบัญชีธนาคารได้

mPay

Truemoney ผูกกับบัตรเครดิด มีCashback

ช่วงนี้ถือว่าเป็นโอกาศที่ดีมากสำหรับคนที่มีบัตรเครดิตในมือเพราะตอนนี้ อาจจะต้องร้องว้าวไปเลยครับ เพราะว่าคนที่มีบัตรเครดิตแล้ใใช้ผูกกับTrueMoney Wallet เขามีโปรโมชั่น Cashback นั้น จัดหนักจัดเต็มมาก! เพราะฉะนั้นใครไม่มี TrueMoney Wallet ต้องไปดาวน์โหลดมาติดสมาร์ทโฟน แล้วผูกบัตรเครดิตไว้เลยนะครับ เร็วๆเข้านะครับเพื่อนๆ โปรโมชั่นนี้ใกล้จะหมดแล้วนะครับ

Truemoney

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี