Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เติมเงินไม่ถึงร้อยได้ไหมครับ

บางทีผมก็ไม่ได้ใช้เงินในTruemoney-wallet จ่ายมากขนาดนั้น แล้วปกติผมเติมเงินเข้าแอปโดยผ่านทางธนาคารกสิกรไทยครับ แต่ทางระบบให้เติมขั้นต่ำได้ที่ 100 บาทขึ้นไป ผมเลยเซ็งนิดหน่อยครับ เพราะความจริงใช่ไม่เยอะขนาดนั้น ผมไม่ให้มีเงินค้างในแอปเยอะครับ เพราะผมจะใช้เยอะ เลยอยากทราบว่าเราสามารถเติมเงินน้อยกว่านี้ได้ไหมครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

eye

สามารถทำได้ครับ เราสามารถเติมเงินขั้นต่ำตั้งแต่ 10 บาทขึ้นไปครับ แต่ที่เซเว่นเท่านั้นนะครับ และถ้าเติมผ่านทางบัญชี มีเพียงะนาคารออมสินเท่านั้นที่สามารถเติมขั้นต่ำ 50 บาทขึ้นไปครับ แต่คิดว่าช่วงดควิดแบบนี้ เราน่าจะได้ใช้การจ่ายเงินทางโทรศัพท์แบบนี้มากขึ้น ถ้ามีเงินในTruemoney wallet เผื่อไว้ก็ดีนะครับ

2020.09.01 14:54

มิน

ผมเติมเงินผ่านทาง internet banking ธนาคาร TMB ก็สามารถเติมได้ แต่ผมเติมครั้งละ 300 บาทเพราะว่าจะใช้จ่ายที่มีก็ใช้ให้คุ้มไปเลยไม่เสียค่าธรรมเนียมด้วย ส่วนใหญ่แล้วจะเป็นการใช้จ่ายซื้อของที่เซเว่นอีเลฟเว่น สามารถใช้ผูกกับแอพพลิเคชั่นเซเว่นและได้รับแสตมป์สะสมใน application ไม่ต้องถือให้กลัวหายด้วย ลองใช้กันดูนะครับ

2020.11.23 15:59

พัน

สามารถโอนเงินจาก internet banking เข้ากับบัญชี wallet ได้เลยนะครับ โดยการเติมเงินเหมือนกับเติมเงินเข้าโทรศัพท์มือถือนั่นแหละ และเลือกหมายเลขโทรศัพท์ที่เราทำการโอนเงินเข้าด้วย เพียงเท่านี้ก็จะสามารถเป็นการเติมเงินเข้าแอปได้แล้วครับ แต่ดูเหมือนว่าจะมีขั้นต่ำในการเติมเงินด้วย ฟรีค่าธรรมเนียมไม่ต้องเสียค่าโอนด้วยครับดีออก

2020.12.25 15:45

Fisherman

ผมก็เติมไม่ค่อยถึง 100 เหมือนกันครับ เพราะเติมเยอะก็ใช้เยอะเหมือนจขกทเลย ส่วนมากผมจะเติมประมาณ 50 บาท พระผงไม่ได้ใช้อะไรมากกับแอปทรูมันนี่วอลเล็ทส่วนมากก็ซื้อของที่เซเว่นครับ ซื้อกาแฟ All Cafe อะไรแบบนี้เท่านั้น ขนมบ้างเล็กน้อย แต่ก็มีบางทีที่ผมจะจ่ายค่าน้ำค่าไฟผ่าน truemoney wallet ผมก็เติมเงินเข้าไป ตามจำนวนที่ผมจะต้องจ่าย

2021.02.20 3:51

ศรัญญา

เติมเงินน้อยๆจะไปเติมเพื่ออะไรคะ ใช้งานแป๊ปๆ ก็หมดแล้ว ที่บอกว่าเติมเอาไว้ไม่ค่อยได้ใช่งาน แทนที่จะเติม ทำไม ไม่ปล่อยมันไว้แบบนั้นเลยละคะ เพราะพวกนี้มันไม่มีวันหมดอายุอยู่แล้ว หรือถึงจะไม่มีเงิน ใน truemoney wallet ก็ไม่เห็นว่ามันจะเสียหายอะไรตรงไหนเลยคะ อย่างของเราตั้งแต่ซื้อโทรศัพท์มาใหม่ก็ยังไม่ได้โหลด แอพนี้เลยคะ ปล่อยมาน่าจะเป็นปีแล้ว

2021.09.29 16:1

ณัฐนิชา

ใช่เลย เมื่อไม่ใช้งานจะไปเติมมันทำไมละคะ เพราะคนที่ใช้แอพฯแบบนี้เขาเอาไว้ซื้อของ หรือจ่ายค่า NETFIX กัน แหละคะ อย่างของเราก็จะเติมไว้ที่เดือนละประมาณ1พันบาท หรือมากกว่านั้น เราว่าดีออกคะ ยิ่งช่วงนี้โควิด-19เยอะมาก การใช้เงินผ่านแอพพวกนี้ลดความเสี่ยงได้ในระดับหนึ่เลยนะคะ เพราะเชื้อพวกนี้มีอยู่ที่แบงค์ด้วยนะคะ

2021.10.07 14:56

Panita ta

เจ้าของกระทู้คะ เติมเงินใน Truemoney-wallet ขั้นต่ำ 100 บาท นี่คือ น้อยมากนะคะ ใช้แป๊บเดียวก็หมดแล้ว ที่คุณบอกว่ามันมากเนี่ย คุณเติมเงินแล้วเอาไปใช้อะไรเหรอคะ เติมเข้า Truemoney-wallet แล้วมันก็อยู่อย่างนั้น เราเลยบอกว่า แป๊บเดียวก็ใช้หมดแล้ว ถ้าคุณไม่ค่อยได้ใช้งานแอพนี้ ผ่านไปเลยก็ได้ค่ะ น่าจะสบายใจกว่า

2021.10.11 5:16

#Sakaojai#

ปกติเจ้าของกระทู้ใช้ Truemoney-wallet ที่ไหนคะ? เติมเงิน 100 บาทคุณก็บอกว่ามันมากเกินไปแล้ว แอพจ่ายเงินแบบนี้เดือนนึงใช้หลายครั้ง เติมเงิน ร้อยเดียวไม่น่าจะพอด้วยซ้ำนะคะ ยอดเงินที่เติมเข้าไปใน Truemoney-wallet สามารถเก็บไว้ได้ ครั้งต่อไปอยากชำระเงินค่าอะไรก็ไม่ต้องเติมใหม่ ใช้ได้เลย คุณยังใช้แอพนี้อยู่หรือเปล่าคะ

2021.10.25 7:32

ชาลา-๔

ตอนแรกที่อ่านก็แปลกใจว่าทำไมเจ้าของกระทู้ถึงเติมเงินเข้าแอป true money wallet น้อยจัง อยากเติมแค่เพียงครั้งละ 100 บาทเท่านั้น อ่านต่อไปถึงรู้ว่าเป็นเพราะไม่อยากจะใช้เงินเยอะนั่นเอง แต่เงิน 100 บาทมันจะน้อยไปหรือเปล่า เดี๋ยวนี้ซื้อของครั้งนึงคือเกินร้อยแล้วนะคะ ถ้าคุณอดใจที่จะไม่ซื้อของเยอะๆไหวก็โอเคค่ะ

2022.01.09 11:40

พงษ์ไทย

ตอนนี้ไม่ต้องกลัวว่าจะใช้เงินแบบนี้เยอะแล้วละครับ ป้องกันตัวเองจากการที่จับเงินสดดีกว่า แล้วช่วงนี้ ใครๆก็เข้า 7/11 กันหมดแล้วละครับ ใช้งานผ่านแอพของเขาด้วยยังไงเงินก็ไม่น่าจะหมดไวครับ เพราะตอนนี้เขามีแต้มคะแนนให้เราสะสมเอามาแลกเป็นเงินสดซื้อของในร้านของเขาได้อีกครั้งหนึ่งนะ แต้มได้ง่ายด้วยแถมได้เยอะด้วย

2022.03.13 14:1

kin61**

ใช้เงินน้อยๆแบบเจ้าของกระทู้ก็ดีนะครับ ผมนี่เวลาเติมเงินใน true money wallet อย่างน้อยๆก็ 500 บาทแล้ว ใช้อยู่เรื่อยอะครับเลยเติมเงินเอาไว้ จริงๆก็แปลกใจอยู่นะว่าเจ้าของกระทู้เติมเงินน้อยกว่า 100 บาท จะพอใช้เหรอ เวลาไปซื้อของครั้งนึงมันเกินร้อยบาทแน่ๆ มีเคล็ดลับการใช้เงินอย่างรู้คุณค่าอย่างไร มาบอกกันบ้างนะครับ

2022.05.16 13:6

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (อี วอลเล็ต)

Truemoney Cash back

สำหรับแอฟTrueMoney Wallet ตอนนี้น่าใช้มากๆใครที่ลังเลอยุ่รีบๆนะ เพราะตอนนี้ TrueMoney Wallet สะดวก คุ้มค่า มั่นใจ เมื่อซื้อประกันจ่ายผ่าน ทรูมันนี่ วอลเล็ทเงินคืน (Cash back) 40% จะถูกโอนเข้าบัญชีทรู มันนี่ วอลเล็ต ภายหลังจากการชำระเงินสำเร็จและบริษัทฯได้รับคำยืนยันการรับประกันจากบมจ.กรุงเทพประกันภัย

Truemoney

Truemoney ผูกกับบัตรเครดิตได้

เมื่อผู้ใช้ผูกบัตรเครดิตมาสเตอร์การ์ดกับ True Money Wallet โดยสามารถรับบริการได้ที่ร้าน 7-Eleven และร้านค้าพันธมิตรทรูมันนี่ อาทิ Dairy Queen, TrueCoffee, CP FreshMart, Dunkin’, Chester’s และอื่นๆ ถึง 200,000 จุดทั่วประเทศ การร่วมมือในครั้งนี้ตอกย้ำกลยุทธ์เพื่อพัฒนาระบบชำระเงินดิจิทัล พร้อมสนองตอบนโยบายภาครัฐในการขับเคลื่อนประเทศไทยสู่สังคมไร้เงินสดอย่างเต็มรูปแบบ

Truemoney

Truemoney จ่ายบิลง่ายๆไม่มีค่าธรรมเนียม

แอฟTrueMoney Wallet ใช้งานได้สะดวกแล้วก็สามารถ การจ่ายค่าไฟค่าน้ำ ค่าโทรศัพท์ หรือค่าบัตรเครดิตต่างๆ ที่สามารถจ่ายได้ผ่านแอพด้วยการสแกนบาร์โค้ดได้ฟรีค่าธรรมเนียมทุกบิล สะดวกจริงๆเลย เดีนวยี้เราเคลียบิลของที่บ้านจบได้ไวมาก เมื่อก่อนต้องวิ่งไปจ่ายบิลหลายๆบินแล้วก็ไม่ใช่ไปที่เดียวด้วย กล้าจะจ่ายเสร็จหมดไปเกลือบวัน แต่TrueMoney Wallet ใช้จ่ายบิลที่บ้านได้เลย

Truemoney

All (ธนาคาร),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

Truemoney เติมเงินได้หลายทาง

เมื่อก่อนจะเติมเงินTrueMoney Wallet ทีค่อนข้างลำบากมากเลยเพราะหาที่เติมเงินยากมากเลยทำให้ไม่ค่อยได้ใช้TrueMoney Wallet มากเม่าไร แต่ตอนนี้ TrueMoney Wallet สามารถเติมเงินได้หลายช่องทาง ทั้งบัตรเติมเงิน, โอนผ่านตู้ ATM, ตู้ทรูมันนี่, หรือแม้แต่การผูกบัญชีธนาคาร แล้ว เราเลยกลับมาใช้TrueMoney Wallet อีกครั้ง

Truemoney

Truemoney ผูกกัับบัตรไม่มากถึงสามใบ

ตอนนี้TrueMoney Wallet สามารถผูกกับบัตรเครดิต/เดบิตของธนาคารอะไรก็ได้ ได้แล้วนะครับ ผูกสูงสุดได้ 3 ใบ จากเมื่อก่อนที่จะเป็นแบบเติมเงินอย่างเดียว เดี่ยวนี้อะไรก็ง่ายไปหมดแล้วครับ ยิ่งสามารถผูกได้แบบนี้ เวลาไปไหนเราพกแค่โทรศัพท์ติดตัวไปแค่เครื่องเดียวก็จบแล้วครับ ไม่ต้องคอยมาค้นว่าจะเอาบัตรอะไรจ่ายดี แบบนี้ผมชอบครับ

Truemoney

Truemoney ผูกกับบัตรเครดิด มีCashback

ช่วงนี้ถือว่าเป็นโอกาศที่ดีมากสำหรับคนที่มีบัตรเครดิตในมือเพราะตอนนี้ อาจจะต้องร้องว้าวไปเลยครับ เพราะว่าคนที่มีบัตรเครดิตแล้ใใช้ผูกกับTrueMoney Wallet เขามีโปรโมชั่น Cashback นั้น จัดหนักจัดเต็มมาก! เพราะฉะนั้นใครไม่มี TrueMoney Wallet ต้องไปดาวน์โหลดมาติดสมาร์ทโฟน แล้วผูกบัตรเครดิตไว้เลยนะครับ เร็วๆเข้านะครับเพื่อนๆ โปรโมชั่นนี้ใกล้จะหมดแล้วนะครับ

Truemoney

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต)

ต้องอายุเท่าไหร่หรอค่ะถึงจะทำบัตร True digital card ได้?

Truemoney / ทรู มันนี่

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

อยากถอนเงินออกจาก wallet ครับ สามารถทำได้ไม๊ครับ

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต),การจัดการเงิน

ใครใช้ True Money Wallet เเล้วเติมเงินไม่เข้าบ้าง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (อี วอลเล็ต)

บัตร we card true money wallet หมดอายุแล้วต่อยังไง

เงินในแอป Truemoney wallet โอนซื้อของต่างประเทศได้ไหมคะ?

ทำไมจ่ายบิลค่าน้ำโดยการสแกนไม่ได้คะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

มีประวัติบอกการใช้เงินของเราไหมคะ

แอป Dolfin wallet ใช้ดียังไง? ชอบอะไรในตัวแอปกันคะ?

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

อยู่เกาหลี 3 เดือนควรเตรียมเงินไปเท่าไหร่ดีคะ

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),All (เศรษฐกิจ)

สงสัยว่าทำไมซื้อหมูที่แมคโครถึงถูกกว่าร้านขายส่งหมู

การปกป้องข้อมูล

ใบเสร็จห้างคิดเงินผิด

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ)

ZAFIRA 2.2 CDX ใช้ดีไหม

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

AirPay มีบัตรแข็งให้ด้วย

AirPay

mPay คือกระเป๋าเงินอนนไลน์

ผมใช้mPAYมาสักระยะแล้วครับในความรู้สึกที่ผ่านมาเท่าที่ผมได้ใช้นะครับ ผมใช้บ่อยมากครับช่วงนี้แล้วผมคิดว่าmPayที่ใช้อยู่ คือกระเป๋าเงินออนไลน์ บนมือถือ แค่เติมเงินเข้าไปในกระเป๋า ก็สามารถนําเงินนั้นไปใช้จ่าย ได้ตลอดเวลา เช่น ใช้เติมเงิน จ่ายบิลมือถือ ซื้อสินค้าและจ่ายบิลพวกสาธารณปโภคและบิลบัตรเครดิตต่างๆ

mPay

mPay ลองใช้กันดู

เพ่อนๆที่กำลังมองหาแอฟเงินสดแล้วอยากทดลองใช้งานดู ขอแนะนำของmPayครับ ลองโหลดแอพมาใช้ดูก่อนก็ได้ครับ ไม่ได้มีค่าธรรมเนียมการสมัคร เครือข่ายไหนก็ใช้ได้ มีแสดงโปรโมชั่นอยู่ในแอพ ส่วนมากสำหรับลูกค้า AIS ซึ่งถ้าใช้งานอยู่แล้วก็ได้ประโยชน์ตรงนี้ไป จ่ายบิลค่าโทรศัพท์ ได้ง่ายๆครับ แถมบางเดือนmPayก็ยังมีส่วนละแล้วก็ยังมีเงินคืนให้ด้วยครับ

mPay

All (อี วอลเล็ต),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

mPay โอนเงินจากบัญชีเข้าแอฟได้ง่ายๆ

เวลาจะเติมเงินเข้ากระเป๋า mPay เราแค่เข้า แอป แล้วเลือกเมนูโอนเงิน เพื่อสั่งเอาเงินจากบัญชี มาเติมเข้ากระเป๋า mPAY ได้เลยครับ ไม่ต้องเดินไปที่ตู้เอทีเอ็มบ่อยๆครับ เงินหมดตอนไหนก็สามารถทำการโอนเข้าmPayได้ทันทีครับผมว่าสะดวกมากจริงๆครับ นี่ผมก็กำลังให้คนที่บ้านทดลองใช้ครับ เพราะสามารถเปิดแอฟแล้วผูกกับบัญชีธนาคารได้เลยครับ

mPay

mPay สะดวก

เท่าที่เราได้ใช้mPay บกเลย หลักๆ เลยคือสะดวกครับ ถ้าคุณเคยรอคิวจ่ายค่าบัตรช่วงต้นเดือนยิ่งมีหลายธนาคารคุณจะรู้เลยว่านรกมาก เสียเวลามาก แต่พอเรามาใช้mPay สามารถจ่ายเลยได้ที่บ้านไม่ต้องออกมารอคิวจ่ายเงินให้เหมื่อยขอครับ บางทีออกนอกบ้านเสียเงินมากกว่าจ่ายบิลอยู่ที่บ้านอีก เพราะเห็นอะไรก็อยากกินไปหมด แถมmPay ใช้งานสบายๆง่ายๆ

mPay

Truemoney ผูกกับบัตรเครดิด มีCashback

ช่วงนี้ถือว่าเป็นโอกาศที่ดีมากสำหรับคนที่มีบัตรเครดิตในมือเพราะตอนนี้ อาจจะต้องร้องว้าวไปเลยครับ เพราะว่าคนที่มีบัตรเครดิตแล้ใใช้ผูกกับTrueMoney Wallet เขามีโปรโมชั่น Cashback นั้น จัดหนักจัดเต็มมาก! เพราะฉะนั้นใครไม่มี TrueMoney Wallet ต้องไปดาวน์โหลดมาติดสมาร์ทโฟน แล้วผูกบัตรเครดิตไว้เลยนะครับ เร็วๆเข้านะครับเพื่อนๆ โปรโมชั่นนี้ใกล้จะหมดแล้วนะครับ

Truemoney

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี