Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตร we card true money wallet หมดอายุแล้วต่อยังไง

สวัสดีค่ะ ดิฉันอยากสอบถามเกี่ยวกับบัตรวีการ์ดของทรูมันนี่วอลเล็ตค่ะ ดิฉันเคยสมัครบัญชีทรูมันนี่วอลเล็ตแล้วเลิกใช้ไปค่ะ แล้วตอนนี้ดิฉันอยากซื้อของในเว็บไซต์นึงที่ต้องชำระผ่านบัตรเครดิตดิฉันเคยใช้วีการ์ดชำระเงินแทน เลยโหลดแอพทรูมันนี่วอลเล็ตมาใช้อีกแต่พอเข้าไปดูวีการ์ดของดิฉันจะกำลังหมดอายุเดือนหน้าอยากทราบว่าถ้าต้องการต่ออายุบัตรต้องทำยังไงคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Otilia

สวัสดีค่ะเมื่อสองเดือนที่แล้วเราก็เป็นค่ะไม่ได้เข้าแอพทรูมันนี่วอลเล็ตนานพอมาดูอีกทีวีการ์ดหมดอายุแล้ว พอมันหมดเราต้องกดขอบัตรใหม่เลยอ่ะค่ะ ตอนแรกเราก็ตกใจเพราะคิดว่าเงินในวีการ์ดจะหายไปตอนมันหมดอายุแต่เงินในบัญชีก็ยังอยู่ค่ะ อยู่ในวอลเล็ตเหมือนเดิม แล้วก็ตอนเราทำไม่มีค่าธรรมเนียมหรือค่าสมัครใหม่อะไรด้วยค่ะ

2020.07.08 17:58

บิ้ว

ถ้าหมดอายุแล้วก็ไม่ต้องใช้ต่อแล้วล่ะค่ะ แนะนำว่าใช้แค่ทรูมันนี่วอลเล็ทก็พอแล้ว ถึงแม้ว่าจะไม่มีหมายเลขเหมือนบัตรเครดิตให้เราไปซื้อของออนไลน์ แต่เดี๋ยวนี้แม้แต่หมายเลขโทรศัพท์ของเราก็สามารถผูกบัญชี หรือว่าทำการผูกบัญชีเข้ากับ internet banking ของเราก็ได้ ทำการโอนจ่ายก็สะดวกความเย็น banking กันทั้งนั้นแล้วค่ะไปลองดู

2020.11.23 15:27

💖สุดฟ้า👒

ขอออกตัวก่อนนะคะว่าเราไม่มีบัตร we card ของ true money wallet แต่เคยอ่านเจอบางคอมเม้นท์ของกระทู้อื่น แล้วก็รวมถึงคอมเม้นท์จากในกระทู้นี้ด้วย เขาบอกว่าไม่จำเป็นต้องใช้บัตร we card ก็ได้ แค่ใช้ true money wallet อย่างเดียวก็พอแล้ว ทำไมเขาถึงแนะนำกันอย่างนั้นล่ะคะ การใช้ บัตร we card มันไม่โอเคตรงไหนเหรอ?

2020.12.30 8:20

สายรุ้ง****

มีหมดอายุด้วยเหรอคะบัตร we card true money wallet น่ะ เราคิดว่าสมัครครั้งเดียวแล้วใช้ได้ตลอดเลยซะอีก เห็นเม้นท์นึงบอกว่าถ้าบัตรนี้หมดอายุแล้วไม่ต้องต่ออายุแค่ใช้ true money wallet อย่างเดียวก็พอ อย่างนี้บัตร we card ก็ไม่จำเป็นต้องใช้แล้วสิ แล้วถ้าจะต่ออายุบัตรนี่ต้องเสียค่าธรรมเนียมมั้ยอะคะ มันแพงหรือเปล่า?

2021.02.26 7:53

Sittipon

บัตร we card ยังมีใช้อยู่เหรอครับ เหมือนผมเคยอ่านเจอว่าไม่มีการใช้บัตรแล้ว ให้มาใช้แอพพลิเคชั่น true money wallet แทน ซึ่งผมเองก็คิดว่าดีนะครับมันสะดวกดี แค่เติมเงินเข้าแอพก็ใช้ชำระค่าสินค้าได้แล้ว ไปซื้อของไม่ต้องพกเงินสด มีแค่โทรศัพท์มือถือเครื่องเดียวก็จบเลยครับ เดี๋ยวนี้แอพพลิเคชั่นกระเป๋าตังค์ออนไลน์มีเยอะด้วย

2021.09.30 7:18

ณัฐวรรณ

เราว่ามันน่าจะสามารถต่อการใช้งานได้นะคะ เพราะว่ามันไม่ใช่บัตรจริง แล้ว เราสามารถเลือกได้ว่าจะใช้แบบไหน คิดว่าไม่น่าจะมีปัญหาหลอกคะใช้ จนกว่าว่ามันจะบอกใช้ไม่ได้นั้นแหละ จะมาตัดของเราได้ยังไงในเมื่อเงินในบัญชีเป็นเงินของเราไม่ใช่บัตรเครดิตจริงๆสักหน่อย ถ้าเรื่องมากแบบนี้ไปสมัครบัตรจริงดีกว่า ได้เงินมาซื้ออย่างอื่นด้วย

2021.12.22 15:2

/สุธารส/

we card true money wallet ตอนนี้สามารถใช้งานตอนไหนก็ได้แล้วไม่ใช่เหรอ สามารถเปิดใช้งานผ่านแอพของ true money wallet ได้ตอนไหนก็ได้ ไม่มีวันหมดอายุแล้วค่ะ ตอนนี้เงินของเราก็ยังค้างอยู่ประมาณ 100 บาท เราก็เข้าไปเชคๆดูนะ ก็ไม่เห็นว่าจะหมดอายุอะไรเลย เราไม่ได้ใช้งานมาน่าจะประมาณ 3 ปีแล้ว ยอดเงินก็ยังไม่หายไปไหน

2022.01.13 15:40

สิรามล

we card true money wallet เหรอ ไม่ได้ยินมานานแล้วนะ คนที่ใช้บัตรแบบนี้ น่าจะเดาอายุได้เลย ว่าอายุประมาณเท่าไร เพราะตอนที่ผมเรียนที่กรุงเทพก็เคยใช้งานบัตรตัวนี้เหมือนกัน แต่ก็นานมาประมาณ 15 ปี น่าจะได้แล้ว ตอนนี้เขาหันมาใช้แอพฯ วอลเล็ทของทรูกันหมดแล้วละครับ ใช้งานง่ายกว่าแถมเรายังได้คะแนนสะสมอีกเพียบเลยนะ

2022.03.21 15:45

ภัทรพล???

บัตร we card true money wallet มีวันหมดอายุด้วยเหรอครับ แล้วใช้แค่แอป true money wallet อย่างเดียวไม่ได้เหรอ ผมเองไม่เคยใช้บัตร we card ใช้แค่แอป true money wallet เท่านั้น เอาไว้ชำระค่าสินค้าหรือค่าบริการที่ร้านค้าที่เขารับชำระผ่านแอปนี้น่ะครับ แต่ไม่เคยเอาไปซื้อของออนไลน์ซะที เลยไม่รู้ว่ามันใช้แทนกันได้หรือเปล่า

2022.04.16 15:17

**cheewan**

มีอายุการใช้งานนานเท่าไหร่เหรอคะ บัตร we card ของ true money wallet น่ะค่ะ ไม่ใช่ว่าสมัครครั้งเดียวแล้วใช้ได้ตลอดเหรอคะ ถ้าไม่ใช่อย่างนั้นก็อย่าว่าเราเลยนะ เราไม่เคยใช้อะ ใช้แต่แอป true money wallet อย่างเดียว เอาไว้ชำระเงินเวลาซื้อของที่ร้านค้าที่เขารับการจ่ายผ่านแอปนี้ เวลาต่ออายุเนี่ยต้องเสียเงินมั้ยอะคะ

2022.05.30 13:42

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (อี วอลเล็ต)

Truemoney Cash back

สำหรับแอฟTrueMoney Wallet ตอนนี้น่าใช้มากๆใครที่ลังเลอยุ่รีบๆนะ เพราะตอนนี้ TrueMoney Wallet สะดวก คุ้มค่า มั่นใจ เมื่อซื้อประกันจ่ายผ่าน ทรูมันนี่ วอลเล็ทเงินคืน (Cash back) 40% จะถูกโอนเข้าบัญชีทรู มันนี่ วอลเล็ต ภายหลังจากการชำระเงินสำเร็จและบริษัทฯได้รับคำยืนยันการรับประกันจากบมจ.กรุงเทพประกันภัย

Truemoney

Truemoney ผูกกับบัตรเครดิตได้

เมื่อผู้ใช้ผูกบัตรเครดิตมาสเตอร์การ์ดกับ True Money Wallet โดยสามารถรับบริการได้ที่ร้าน 7-Eleven และร้านค้าพันธมิตรทรูมันนี่ อาทิ Dairy Queen, TrueCoffee, CP FreshMart, Dunkin’, Chester’s และอื่นๆ ถึง 200,000 จุดทั่วประเทศ การร่วมมือในครั้งนี้ตอกย้ำกลยุทธ์เพื่อพัฒนาระบบชำระเงินดิจิทัล พร้อมสนองตอบนโยบายภาครัฐในการขับเคลื่อนประเทศไทยสู่สังคมไร้เงินสดอย่างเต็มรูปแบบ

Truemoney

Truemoney จ่ายบิลง่ายๆไม่มีค่าธรรมเนียม

แอฟTrueMoney Wallet ใช้งานได้สะดวกแล้วก็สามารถ การจ่ายค่าไฟค่าน้ำ ค่าโทรศัพท์ หรือค่าบัตรเครดิตต่างๆ ที่สามารถจ่ายได้ผ่านแอพด้วยการสแกนบาร์โค้ดได้ฟรีค่าธรรมเนียมทุกบิล สะดวกจริงๆเลย เดีนวยี้เราเคลียบิลของที่บ้านจบได้ไวมาก เมื่อก่อนต้องวิ่งไปจ่ายบิลหลายๆบินแล้วก็ไม่ใช่ไปที่เดียวด้วย กล้าจะจ่ายเสร็จหมดไปเกลือบวัน แต่TrueMoney Wallet ใช้จ่ายบิลที่บ้านได้เลย

Truemoney

All (ธนาคาร),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

Truemoney เติมเงินได้หลายทาง

เมื่อก่อนจะเติมเงินTrueMoney Wallet ทีค่อนข้างลำบากมากเลยเพราะหาที่เติมเงินยากมากเลยทำให้ไม่ค่อยได้ใช้TrueMoney Wallet มากเม่าไร แต่ตอนนี้ TrueMoney Wallet สามารถเติมเงินได้หลายช่องทาง ทั้งบัตรเติมเงิน, โอนผ่านตู้ ATM, ตู้ทรูมันนี่, หรือแม้แต่การผูกบัญชีธนาคาร แล้ว เราเลยกลับมาใช้TrueMoney Wallet อีกครั้ง

Truemoney

Truemoney ผูกกัับบัตรไม่มากถึงสามใบ

ตอนนี้TrueMoney Wallet สามารถผูกกับบัตรเครดิต/เดบิตของธนาคารอะไรก็ได้ ได้แล้วนะครับ ผูกสูงสุดได้ 3 ใบ จากเมื่อก่อนที่จะเป็นแบบเติมเงินอย่างเดียว เดี่ยวนี้อะไรก็ง่ายไปหมดแล้วครับ ยิ่งสามารถผูกได้แบบนี้ เวลาไปไหนเราพกแค่โทรศัพท์ติดตัวไปแค่เครื่องเดียวก็จบแล้วครับ ไม่ต้องคอยมาค้นว่าจะเอาบัตรอะไรจ่ายดี แบบนี้ผมชอบครับ

Truemoney

Truemoney ผูกกับบัตรเครดิด มีCashback

ช่วงนี้ถือว่าเป็นโอกาศที่ดีมากสำหรับคนที่มีบัตรเครดิตในมือเพราะตอนนี้ อาจจะต้องร้องว้าวไปเลยครับ เพราะว่าคนที่มีบัตรเครดิตแล้ใใช้ผูกกับTrueMoney Wallet เขามีโปรโมชั่น Cashback นั้น จัดหนักจัดเต็มมาก! เพราะฉะนั้นใครไม่มี TrueMoney Wallet ต้องไปดาวน์โหลดมาติดสมาร์ทโฟน แล้วผูกบัตรเครดิตไว้เลยนะครับ เร็วๆเข้านะครับเพื่อนๆ โปรโมชั่นนี้ใกล้จะหมดแล้วนะครับ

Truemoney

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

เติมเงินไม่ถึงร้อยได้ไหมครับ

Truemoney / ทรู มันนี่

All (บัตรเครดิต)

ต้องอายุเท่าไหร่หรอค่ะถึงจะทำบัตร True digital card ได้?

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

อยากถอนเงินออกจาก wallet ครับ สามารถทำได้ไม๊ครับ

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต),การจัดการเงิน

ใครใช้ True Money Wallet เเล้วเติมเงินไม่เข้าบ้าง

เงินในแอป Truemoney wallet โอนซื้อของต่างประเทศได้ไหมคะ?

ทำไมจ่ายบิลค่าน้ำโดยการสแกนไม่ได้คะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตร we card ใช้รูดซื้อของแทนเงินสดได้ไหม

มีตู้Bluemart ที่ไหนบ้างค่ะ

BluePay / บลู โมบาย อินเตอร์เนชั่นแนล

เติมเงินไม่ถึงร้อยได้ไหมครับ

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

อยากถอนเงินออกจาก wallet ครับ สามารถทำได้ไม๊ครับ

ใช้เบอร์โทรศัพท์ไม่ใช่ค่ายทรู สามารถใช้ true money wallet ได้ไม๊คะ

WeCard ใช้ซื้อของออนไลน์มีค่าธรรมเนียมไม๊คะ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

mPay ผูกกับsamsung payได้ด้วย

เมื่อก่อนmPay ใช้งานค่อนข้างจำกัดมากจริงๆครับ ผมเคยใช้เมื่อก่อนเพราะความยากเลยเลิกใช้ครับ แต่ที่หันกลับมาใช้อีกก็เพราะว่าช่วงนี้ mPayมีโปรครับ คือสมัครไว้รับเงินฟรีครับ ช่วงนี้ผูก samsung pay แจก 100 ใช้จ่ายได้เงินคืน 50% ไม่เกิน 100 ผูกบัญชี ธ.กรุงเทพ แจก 100 หมดเงินแล้วก็รอโปรใหม่ มีเงินโปรเข้ามาให้เกลือบทุกเดือนเลยครับ

mPay

mPay ไม่ต้องเป็นลูกค้าAIS ก็ทำได้

mPAY คือแอปพลิเคชันสำหรับการทำธุรกรรมบนมือถือแบบครบวงจร สะดวกสบายกับการซื้อสินค้าและบริการต่างๆ ไม่ว่าจะเป็น การโอนเงิน, ถอนเงิน, เติมเงิน, จ่ายบิล และอื่นๆ อีกมากมาย ซึ่งความสะดวกของ mPAY ก็คือ ไม่จำเป็นต้องเป็นลูกค้าของ AIS ก็สามารถดาวน์โหลดมาใช้งานได้ ครับ เป็นอีกตัวเลือกสำหรับเพื่อนๆครับลองๆหาตัวที่เหมาะกับเพื่อนดูครับ

mPay

AirPay สแกนจ่ายได้เลย

AirPay

Dolfinได้แต้มเพิ่มขึ้น

Dolfin

mPay สะดวก

เท่าที่เราได้ใช้mPay บกเลย หลักๆ เลยคือสะดวกครับ ถ้าคุณเคยรอคิวจ่ายค่าบัตรช่วงต้นเดือนยิ่งมีหลายธนาคารคุณจะรู้เลยว่านรกมาก เสียเวลามาก แต่พอเรามาใช้mPay สามารถจ่ายเลยได้ที่บ้านไม่ต้องออกมารอคิวจ่ายเงินให้เหมื่อยขอครับ บางทีออกนอกบ้านเสียเงินมากกว่าจ่ายบิลอยู่ที่บ้านอีก เพราะเห็นอะไรก็อยากกินไปหมด แถมmPay ใช้งานสบายๆง่ายๆ

mPay

mPay เทคนิคการใช้แบบสมบูรณื

ถ้าใช้ AIS mPay mastercard ร่วมกับ Samsung pay มันก็จะเป็น e-wallet ที่สมบูรณ์เลย เพราะแต่เดิมมันใช้ได้แต่ออนไลน์ พอใช้ร่วมกับ Samsung pay ก็ทำให้ใช้งานออฟไลน์กับร้านค้าทั่วไปที่รับ mastercard ได้เลย ทำให้เป็นกระเป๋าเงินอิเล็คทรอนิคส์อย่างแท้จริง ใช้งานจริงในร้านค้าจริงๆ ได้อย่างสะดวก ไม่ต้องมาคอยกังวลว่าเงินที่พกมาจะสดุดตาโจรไหมเพราเราไม่ต้องพกเงินสดอีกต่อไป

mPay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี