Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เสียค่าธรรมเนียมในการถอนเงินไหมคะ

กำลังหาบัตรกดเงินสดที่อำนวยความสะดวกให้กับการใช้จ่ายในชีวิตประจำวันค่ะ เป็นพนักงานประจำที่มีเงินเดือนเป็นประจำ แต่ก็อยากจะได้บัตรกดเงินสดที่ไม่เสียค่าธรรมเนียมในการกดเงินออกมาใช้จ่ายในยามที่เราจำเป็นด้วย ก็เลยนึกถึงบัตรกดเงินสดเอมันนี่ล่ะค่ะเพื่อนๆแนะนำมาว่าช่วยให้ชีวิตได้ใช้เงินสะดวกมากขึ้น ก็เลยอยากรู้ข่าวว่าเสียค่าธรรมเนียมในการถอนเงินออกมาหรือเปล่า

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Edward

ฟรีค่าธรรมเนียมนะคะในการถอนเงินสดจากตู้เอทีเอ็มของ amoney เอง ช่วยให้เราสะดวกทุกการใช้จ่ายไม่ว่าเราจะกดเงินตอนไหนที่เราสะดวกก็เพียงแค่มองหาตู้ ATM ของ a money ไว้ ก็ช่วยให้เราสามารถถอนเงินโดยที่ปราศจากค่าธรรมเนียม เพราะบางครั้งเราไม่อยากจะถอนเงินออกมาเยอะเพียงเพราะเสียดายค่าธรรมเนียม บัตรกดเงินสดนี้ก็เลยตอบโจทย์การใช้จ่ายของเราได้ดีพอสมควรค่ะ

2020.09.06 19:9

หว่ำ

จริงๆแล้วหายากมากนะคะสำหรับตู้กดเงินของ a money สามารถกดเงินได้จากตู้เอทีเอ็มธนาคารพันธมิตรโดยมีอัตราค่าธรรมเนียม 13 บาทต่อครั้งค่ะ จริงๆแล้วถ้าไม่ซีเรียสมากเกี่ยวกับค่าบริการในการกดเงิน ก็สามารถที่จะใช้บริการได้เลย แต่ถ้าอยากได้บัตรกดเงินสดที่ไม่ต้องเสียค่าบริการแนะนำเป็น บัตรกดเงินสดธนชาต flash plus ดีกว่านะคะ

2020.11.25 12:32

วัชราพร

ขอทราบได้ไหมคะ ที่บอกว่ากดเงินสดได้ที่ตู้ พันธมิตรแบบที่คุณบอก ต้องเสียค่าธรรมเนียมครั้งละ 13 บาท ไม่ทราบว่า มีธนาคารไหนบ้างคะ ที่เป็นพันธมิตรของบัตรกดเงินสดเจ้านี้คะ ส่วนตัวไม่ได้ทำนะคะ เห็นว่าบัตรกดเงินสดเจ้านี้น่าสนใจคะ เลยเข้ามาดูริวิวคนที่ใช้งาน ยังไงขอทราบถามเรื่องนี้ด้วยนะคะ ไม่แน่คะอาจไปเป็นลูกค้าก็ได้คะ

2020.12.17 9:44

Mint🍃

@ k.วัชราพร รู้ไปก็เท่านั้นเพราะตู้พันธมิตรยังงัยก็ต้องเสียค่าธรรมเนียมเหมือนกัน ไม่ได้กดฟรี แต่บอกก็ได้เผื่อว่าอยากจะสมัครบัตรนี้ ก็จะมีธนาคารที่ขึ้นต้นด้วย ก. ทั้งหลายทั้งแหล่ เช่น กสิกร กรุงเทพ กรุงไทย พวกนี้ไปกดได้เลย แต่ยังงัยก็หนีไม่พ้นค่าธรรมเนียม 13 บาทอยู่ดีนะ ต้องทำใจอ่ะถ้าจำเป็นต้องใช้งาน

2021.02.26 9:37

ชิชะ--

ค่าธรรมเนียมการกดเงินสดจากบัตรกดเงินสดมันแพงมาเหรอคะถ้าไม่ได้ไปกดที่ตู้ของธนาคารโดยตรง เราว่าเป็นห่วงเรื่องการชำระเงินคืนหลังจากที่กดเงินสดออกมาใช้ดีกว่า ดอกเบี้ยแพงนะนั่น ค่าธรมเนียมการกดเงินสดจากตู้ต่างธนาคารคงไม่กี่บาทหรอก แล้วเดือนนึงคุณจะกดเงินออกมากันสักกี่ครั้ง กดเงินบ่อยก็ต้องหาเงินมาจ่ายคืนเยอะนะคะ

2021.12.17 12:18

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสด A money ดีไหมครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต วีซ่า,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต เจซีบี,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

วิธีการเปิดใช้งานบัตรครั้งแรกอย่างไรคะ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

All (หนี้สิน)

เป็นหนี้ถึงขนาดไหนถึงจะโดนยึดทรัพย์?

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ),ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

เราขาดส่งกี่งวดถึงจะโดนยึดรถครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ข้อเพิ่มวงเงินได้แต่ไม่มีเงินเข้า

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ผ่อนน้อยแถมสบายๆ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ที่เราทำอยู่เป็นสินเชื่อที่ดีนะครับ เพราะว่าสามารถผ่อนน้อยๆได้แถม สบายนานอายุสัญญาสูงสุด 60 เดือน ผมขอCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้สินเชื่อที่อนุมัติมา 30000 บาทครับ ผมขอส่งส่งปีครับเท่ากับว่าผมส่งเดือนละพันต้นๆเองครับ ไม่แพงครับผมว่าถูกกว่าบัตรเครดิตทั่วไปครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้ไวมาก

CIMB ลดต้นลดดอก ฟังแล้วดูดีนะครับผมก็เคยใช้บริการตอนทำสัญญาจะมีระบุว่าต้องการผ่อนกี่เดือน กี่ปีได้รับอนุมัติเงินกู้ปุ๊บ หนี้เพิ่มปั๊บกู้ 80,000เป็นหนี้ธนาคารจริงๆ = 80,000 + (ดอกเบี้ย x จำนวนเดือนที่ทำสัญญา) ดีมากครับที่ให้รายละเอียดที่ชัดเจนไม่วกไวนมาให้ลูกค้าสับสนครับ เริ่มส่งเดือนหน้าแล้วครับ เอาใจช่วยด้วยนะ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus ดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก

ตอนแรกเราไม่สนใจหลอกKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพราะ รายละเอียดหรือข้อกำหนดเยอะมากโดยเฉพาะเรื่องฐานเงินเดือน แต่ที่เราตัดสินใจทำKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusก็เพราะว่า วิธีการคิดดอกเบี้ย อัตราดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกนี่แหละที่เราชอบและว่าน่าสนใจดี เพี่ะเงินเดือนและรายได้อื่นๆของเรามีไม่เท่ากันในแต่ละเดือนการลดต้นลดดอกได้ช่วยเราบริการเงินได้ดีครับ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี