Forum
แก้ไขล่าสุด: 

คุณสมบัติของผู้สมัครราคามีอะไรบ้าง

อยากจะทราบเกี่ยวกับคุณสมบัติของผู้ที่อยากจะสมัครใช้บริการของบัตรกดเงินสด a money ค่ะ ก็ส่วนตัวแล้วก็สนใจเกี่ยวกับการสมัครใช้บริการของบัตรกดเงินสดไว้เหมือนกัน เผื่อว่าในกรณีที่จำเป็นต้องใช้เงินอย่างเร่งด่วน ก็เดี๋ยวนี้การหายืมเงินคนก็เป็นเรื่องที่ยากและน่ารำคาญมาก ถ้ามีบัตรกดเงินสดไว้ในมือก็สามารถใช้ได้อย่างสะดวกเลยค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Lee

คุณสมบัติของผู้ที่อยากจะสมัครใช้บริการนะคะจำเป็นต้องมีสัญชาติไทย อายุระหว่าง 20 ถึง 60 ปี และต้องมีรายได้ขั้นต่ำตั้งแต่ 5,000 บาทขึ้นไปทุกเดือนนะคะ มีหมายเลขโทรศัพท์ที่บ้านหรือที่ทำงานที่สามารถติดต่อได้ แล้วต้องมีที่อยู่และที่ทำงานอยู่ในเขตพื้นที่ที่ให้บริการค่ะ เพียงแค่นี้ก็สามารถสมัครใช้บริการของบัตรกดเงินสดเอมันนี่ได้แล้ว

2020.09.11 19:9

สมคิด

คือจริงๆแล้วเหมาะสมสำหรับคนที่อยากจะมีวงเงินเอาไว้ ใช้จ่ายหรือว่ากู้เงิน เพราะว่าเหมาะสำหรับคนที่มีรายได้น้อยจริงๆนะคะแค่ 5000 บาทก็สามารถสมัครใช้บริการได้แล้ว แล้วไอที่กำลังทำงานก็อยู่ที่ประมาณนี้แหละค่ะ บอกได้เลยค่ะว่า วงเงินต่ำขนาดนี้เงินเดือนต่ำขนาดนี้ใครๆก็สามารถสมัครใช้บริการได้ แต่ถ้ามีเงินเดือนเยอะกว่านี้แนะนำเป็นบัตรอื่นดีกว่าค่ะ

2020.11.25 12:40

อุบลวรรณ

ใช่เลยคะ เวลาที่จะยืมเงินใคร ตอนนี้มันได้ยากมากเลยนะคะ เข้าใจคะว่า ไม่ค่อยมีเหมือนกันตอนนี้ บัรกดเงินสด เอ มันนี่ ดีนะคะ ถ้าทำได้ ถึงแม้ว่าวงเงินจะได้ไม่มากเหมือนเจ้าอื่นๆ แต่เราก็คิดว่าดีกว่าที่จะไปยืมเงินนอกระบบนะคะ คิดดูสิค่ะหนี้นอกระบบ ดอกเบี้ยโหดกว่าเยอะเลยคะ เอาว่าใครมองหาเงินสำรอง บัตรกดเงินสด เอมันนี่ คือคำตอบได้เลยนะคะ

2020.12.18 15:40

สโนว์

@ k. อุบลวรรณ เดี๋ยวนี้กู้ยืมเงินไม่ยากเหมือนเมื่อก่อนแล้วค่ะ เดี๋ยวนี้ใน LINE เขาออกผลิตภัณฑ์ตัวใหม่ที่ชื่อว่า LINE BK นะ เป็นแบบเขามีบริการให้ยืมเงินได้ แต่เราต้องมีเงินฝากกับเขาก่อนนะถึงยืมเงินของเขาได้ เห็นว่าไม่จำเป็นต้องเป็นพนักงานประจำก็สามารถที่จะสมัครได้ด้วยนะ เขาดูแค่บัญชีย้อนหลัง 6 เดือนเท่านั้น ยังไงลองไปศึกษาดูนะคะ

2021.02.26 4:33

Benya vv

"เดี๋ยวนี้การหายืมเงินคนก็เป็นเรื่องที่ยากและน่ารำคาญมาก" เจ้าของกระทู้จะไปรำคาญคนอื่นทำไมล่ะคะ เวลาที่คุณไปขอยืมเงินคนอื่นแล้วเขาไม่ให้ยืมมันน่ารำคาญเหรอ มันเงินของเขานะคะ เขาจะให้คุณยืมหรือเปล่ามันก็เป็นสิทธิ์ของเขานี่นา จะไปบังคับหรือจะไปว่าอะไรเขาได้ ดีแล้วล่ะที่คุณคิดจะสมัครบัตรกดเงินสดเอาไว้ จะได้กดเงินมาใช้เอง

2021.12.17 12:41

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสด A money ดีไหมครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต วีซ่า,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต เจซีบี,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

วิธีการเปิดใช้งานบัตรครั้งแรกอย่างไรคะ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

ขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB กี่วันถึงจะได้รับการอนุมัติครับ?

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ให้เบิกเงินสดได้เท่าไหร่ มีค่าธรรมเนียมและมีการคิดคำนวณการจ่ายคืนยังไงครับ?

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus ดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก

ตอนแรกเราไม่สนใจหลอกKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพราะ รายละเอียดหรือข้อกำหนดเยอะมากโดยเฉพาะเรื่องฐานเงินเดือน แต่ที่เราตัดสินใจทำKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusก็เพราะว่า วิธีการคิดดอกเบี้ย อัตราดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกนี่แหละที่เราชอบและว่าน่าสนใจดี เพี่ะเงินเดือนและรายได้อื่นๆของเรามีไม่เท่ากันในแต่ละเดือนการลดต้นลดดอกได้ช่วยเราบริการเงินได้ดีครับ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี