Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ใช้เอกสารอะไรบ้างคะในการสมัครใช้บริการ

อยากทราบว่าในกรณีที่อยากจะสมัครใช้บริการของบัตรกดเงินสด a money น่ะค่ะ ว่าจำเป็นต้องใช้เอกสารอะไรบ้างในการสมัครใช้บริการก็เห็นเพื่อนๆบอกว่า เพียงเรามีเงินเดือนขั้นต่ำเดือนละ 5,000 บาทก็สามารถสมัครใช้บริการได้แล้ว อยากจะมีวงเงินเอาไว้ในกำมือเพื่อที่จะสามารถใช้จ่ายในเวลาที่เราอยากจะใช้จ่ายโดยที่ไม่ต้องไปหยิบยืมหรือว่าขอยืมจากคนอื่นค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Fai

เอกสารในการสมัครนะครับ เพื่อใช้บัตรประจำตัวประชาชนหรือบัตรข้าราชการตัวจริงนะครับ ต้องมีเอกสารแสดงรายได้ ซึ่งเอกสารแสดงรายได้จำเป็นต้องเป็นแบบที่ทำให้เขารู้ว่าเรามีเงินเดือนตามที่ทางบัตรกดเงินสดก็ตั้งไว้ เพียงแค่นี้ก็สามารถสมัครใช้บริการของบัตรกดเงินสดเอมันนี่ได้แล้วครับ ทำให้เรามีความสะดวกมากขึ้นในการใช้จ่ายที่เราต้องการ

2020.09.12 19:9

นก

ใช่แล้วครับจริงๆก็มีเอกสารที่แสดงรายได้ประจำเดือนของเราเท่านั้นเอง เกี่ยวกับที่อยู่หรือภูมิลำเนาของเราก็มีบัตรประจำตัวประชาชนอยู่แล้ว เดี๋ยวนี้มีบริการที่ช่วยให้เราสามารถสมัครในระบบออนไลน์ได้ด้วยนะครับไม่ต้องเดินทาง ไปหาสำนักงานสาขาเพราะว่าหายากมาก ก็สมัครและกรอกเอกสารยื่นทางอินเทอร์เน็ตคือระบบออนไลน์ไปเลยก็ได้

2020.11.25 12:41

อุบลวรรณ

เรื่องของเอกสารการสมัครใช้เหมือนกับบัตรกดเงินสดเจ้าอื่นๆแหละคะ เราว่าเอกสารสำหรับเงินเดือนน้อยๆแบบนี้ไม่น่าจะหายากนะคะ แถมบัตรกดเงอนสดเอมันนี่ ยังไม่ได้บอกด้วยนะคะว่าต้องเป็นพนักงานประจำเท่านั้นคะ เราว่าเป็นบัตรที่เหมาะสำหรับคนที่กำลังเริ่มต้นทำงาน แล้วต้องการเงินสักก้อนเอาไว้ใช้ในกรณีที่จะเป็นมากเลยนะคะ

2020.12.18 15:40

vodka

@k.อุบลวรรณ จขกทเค้าถามว่าต้องมีเอกสารอะไรบ้างในการสมัคร คุณน่าจะบอกแบบเฉพาะเจาะจงให้เค้านะครับ ไม่ใช่บอกว่าเหมือนกับบัตรกดเงินสดเจ้าอื่นๆ....5555จขกทจะรู้ไหมครับเนี่ย... ไม่ยากครับ บัตรประชาชน สลิบเงินเดือน (ย้อนหลังสามเดือน) บัญชีธนาคารย้อนหลังหกเดือน มีเท่านี้ครับเอกสารที่ต้องใช้ ขอให้ผ่านนะครับ....

2021.02.26 4:19

Benya vv

สมัครบัตรกดเงินสด a money มาใช้หรือยังคะ เป็นยังไงบ้างตรงกับการใช้งานที่คุณต้องการหรือเปล่า เรื่องเอกสารคงไม่ยุ่งยากเท่าไหร่หรอกเนอะ ฐานเงินเดือนของผู้สมัครบัตรนี้ไม่สูงเท่าไหร่ เขาตั้งใจให้คนมาสมัครกันได้แบบง่ายๆอยู่แล้วล่ะ อันนี้เราคิดเองนะคะ เพราะเห็นว่ามีเงินเดือน 5,000 บาทก็สมารถสมัครบัตรนี้ได้แล้ว

2021.12.17 12:44

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสด A money ดีไหมครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต วีซ่า,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต เจซีบี,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

วิธีการเปิดใช้งานบัตรครั้งแรกอย่างไรคะ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ให้เบิกเงินสดได้เท่าไหร่ มีค่าธรรมเนียมและมีการคิดคำนวณการจ่ายคืนยังไงครับ?

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

All (บัตรเครดิต)

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

สินเชื่อเพื่อการศึกษา

ขอคำแนะนำเรื่องกู้เงินเพื่อเรียนต่อค่ะ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

ถือบัตรยัวแคช มา5ปี ไม่เคยเพิ่มให้แบบอัตโนมัติ เคยยื่นเอกสารขอเพิ่มก้อไม่เพิ่ม จนเมื่อไม่กี่วันมานี้ ได้รับข้อความว่าจะเพิ่มยอดเงินให้ ก็แปลกใจว่าไม่ได้ไปขอเิ่มอะไร เลยไปที่สำนักงานสอบถามเจ้าหน้าทีเจ้าหน้าที่ก็ยังให้คำตอบไม่ได้ว่าข้อความมาจากไหนเรื่องจริงๆหรือป่าวแบบนี้ก็เสียเวลาเปล่าสิเราต้องเิดนทางเขาไปในเมืองฟรีๆ

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

All (สินเชื่อ)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการ

หากว่าใครที่กำลังมองหาเงินก้อนที่เหมาะสำหรับการเอาไปใช้ทำประโยชน์ต่างๆนั้น การเลือกกูสินเชื่อส่วนบุคคลเงินสดทันใจนั้นเรียกได้ว่าเหมาะเป็นอย่างมาก แต่หากว่าคุณนั้นเป็นผู้ประกอบการ ก็จะมีสินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการเอาไว้รองรับด้วย ถือว่าสินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ทำออกมาได้ดีครับตอบโจทย์ได้หลายกลุ่มจริงๆครับ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

สินเชื่อบุคคลซิตี้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี