Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถเปลี่ยนรหัสผ่านได้บ่อยไหมครับ

ผมเป็นคนโรคจิตอย่างหนึ่งนะครับในการใช้บัตรเอทีเอ็มหรือบัตรเดบิตหรือบัตรอะไรก็ตามที่เกี่ยวข้องกับการเงิน ผมชอบที่จะทำการเปลี่ยนรหัสผ่านบ่อยๆเพื่อที่จะบัตรของผมจะปลอดภัยจากการถูกขโมยข้อมูลหรือถูกคนอื่นเอาไปใช้ ผมเลยอยากรู้ว่าในกรณีที่ผมใช้บริการของบัตรกดเงินสด a money ผมจะสามารถทำการเปลี่ยนรหัสผ่านของบัตรกดเงินสดนี้บ่อยๆได้ไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Danny

ได้นะครับถ้าคุณเป็นคนที่มีความจำดีและนึกถึงเรื่องความปลอดภัยเป็นอันดับแรกก็ควรจะทำ บัตรกดเงินสด a money เป็นบัตรที่มีรหัสผ่าน 4 ตัว ซึ่งช่วยให้เราสามารถทำการเปลี่ยนรหัสผ่านได้ที่ตู้เอทีเอ็มของเอมันนี่หรือตู้ ATM ของธนาคารพันธมิตรได้ เราอยากจะเปลี่ยนกี่ครั้งอยากจะเปลี่ยนเท่าไหร่แล้วแต่ความสะดวกของเราเลยครับ ซึ่งจะช่วยให้ข้อมูลของเราปลอดภัยขึ้น

2020.09.21 19:9

อ้อย

ดีมากเลยค่ะถ้ามีการเปลี่ยนรหัสผ่านบ่อยๆ แต่อย่าลืมนะครับว่าการเปลี่ยนบ่อยๆตัวเองก็ต้องจดจำไม่ได้ด้วยไม่อย่างนั้น ก็ต้องไปเสียค่าบริการทางตัวแทนสำนักงานสาขา เพื่อที่จะทำการสามารถใช้บัตรกดเงินสดต่อไปได้ ปกติแล้วรหัสผ่านถึงแม้ว่าจะจำง่าย แต่ถ้าไม่เอาไปให้ใครใช้หรือให้คนอื่นเห็น ก็ไม่น่ามีปัญหานะคะ จะเปลี่ยนบ่อยก็ได้ค่ะตามใจเลย

2020.11.26 12:14

เทวิญ

หลายคนแนะนำนะครับว่าเปลี่ยนอย่างน้อยเดือนละครั้ง แต่เอาจริงๆนะครับ ผมว่า มันจำไม่ได้เลยครับ ผมเคยรองๆทำตามที่เขาบอกนะครับ ปรากฏว่า ต้องเข้า ธนาคารเลยครับ แจ้งจำรหัสไม่ได้เลยครับ ผมว่า นานๆที ค่อยเปลี่ยนดีกว่าครับ ส่วนหลายคนก็เคยแนะนำนะครับ ว่าให้เปลี่ยนเลขหน้าบัตรบ่อยๆครับ ผมเองยังไม่เคยทำอันนี้นะครับ

2020.12.18 16:8

นานะ

ระหว่างการเปลี่ยนรหัส บัตรต่างๆของเราไปบ่อยไม่ถือว่าเป็นโรคจิตอย่างหนึ่งนะคะเราคิดว่าเป็นคนรอบคอบมากกว่าถ้าทำแบบนั้นได้ก็ดีซะอีกเพราะว่าของเราไม่เคยเปลี่ยนรหัสเลยที่จริง app ธนาคารที่เราโหลดมาก็เตือนนะคะว่าเราต้องทำการเปลี่ยนรหัสทุก 1 เดือนหรือว่าอะไรสักอย่างนี่แหละแต่เราเองก็ไม่เคยเปลี่ยนเลยเพราะกลัวว่าจะจำรหัสที่เปลี่ยนใหม่ไม่ได้ถ้าเปลี่ยนได้ไปบ่อยๆไม่ดีค่ะถือว่าเป็นคนรอบคอบ อะหยังก็ต้องจำรหัสเก่งด้วยเหมือนกันนะคะ

2021.02.10 14:20

Chanapa Y.

เจ้าของกระทู้บอกว่าชอบเปลี่ยนรหัสบัตรบ่อยๆจนคิดว่าตัวเองเป็นโรคจิตแล้ว ที่ว่าบ่อยเนี่ยบ่อยแค่ไหนเหรอคะ จริงๆการเปลี่ยนรหัสบัตรบ้างมันดีนะ แต่ถ้าเปลี่ยนบ่อยมากจนน่าตกใจหรือเปลี่ยนบ่อยจนเจ้าของบัตรเองยังจำไม่ค่อยได้ อันนี้น่าเป็นห่วงจริงๆค่ะ หวังว่าเจ้าของกระทู้จะรู้ว่าตัวเองควรทำอย่างไรกับอาการชอบเปลี่ยนรหัสบัตรบ่อยๆนะคะ

2021.09.25 15:3

ญฉัตรลดา

นานๆเปลี่ยนสักทีก็ได้มั้งคะ เปลี่ยนบ่อยๆเดี๋ยวจะจำรหัสไม่ได้นะ รู้ว่าเพื่อความปลอดภัยของเรา แต่ถ้าเราลืมรหัสผ่านก็ต้องมาเสียเวลา ไปทำเรื่องอีกนะ อย่างของเราเองอะตั้งแต่มีบัตรมาจำได้ว่าเปลี่ยนไปแค่ 2 ครั้งเองค่ะ เปลี่ยนตอนที่เราสงสัยว่าบัตรของเราโดนแอบดูน่ะ..รู้สึกกังวล ยิ่งตอนนี้สบายเลยถ้าผูกเข้ากับแอป จบเลยคะ

2021.12.18 13:52

จันทร์เพ็ญ

ถ้าเปลี่ยนบ่อยเกิน ระวังจะจำไม่ได้นะคะ ระยะเวลาที่ดีสำหรับการเปลี่ยนรหัส เราคิดว่าน่าจะประมาณ 6เดือนครั้งก็พอแล้วคะ แต่ก็ต้องคอยสังเกตุด้วยนะเวลาที่เรากดเงินสดออกมาใช้ มีใครแอบดูรหัสของเราไหม ถ้าเราคิดว่าน่าจะมีคนแอบดู ก็ดีกว่าที่จะรีบเปลี่ยนรหัสของเรา ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนบ่อยๆ เปลี่ยนตามความเหมาะสม ก็ได้คะ

2022.01.26 14:22

ธนาวุธ

ใช่เลยถ้าเปลี่ยนบ่อยๆเดียวจะสับสนเอาได้นะครับ นานๆทีค่อยเปลี่ยนก็ได้ครับ แล้วตอนนี้มันสามารถผูกเข้ากับแอพบัญชีธนาคารของเราได้แล้วด้วย เรื่องของความปลอดภัยก็น่าจะดีขึ้นกว่าเมื่อก่อนเยอะเลยครับเพียวแค่เราต้องทำให้แน่ใจว่าเราใช้งานโทรศัพท์เพียงเราแค่นั้นเคยเจอแบบที่ให้ลูกเล่นเกมส์ปรากฏลูกกดซื้อของในเกมส์หลายบาทเลย

2022.02.14 15:6

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสด A money ดีไหมครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต วีซ่า,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต เจซีบี,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

วิธีการเปิดใช้งานบัตรครั้งแรกอย่างไรคะ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (สินเชื่อ)

ขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB กี่วันถึงจะได้รับการอนุมัติครับ?

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

All (หนี้สิน)

เป็นหนี้ถึงขนาดไหนถึงจะโดนยึดทรัพย์?

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ผ่อนน้อยแถมสบายๆ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ที่เราทำอยู่เป็นสินเชื่อที่ดีนะครับ เพราะว่าสามารถผ่อนน้อยๆได้แถม สบายนานอายุสัญญาสูงสุด 60 เดือน ผมขอCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้สินเชื่อที่อนุมัติมา 30000 บาทครับ ผมขอส่งส่งปีครับเท่ากับว่าผมส่งเดือนละพันต้นๆเองครับ ไม่แพงครับผมว่าถูกกว่าบัตรเครดิตทั่วไปครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ชำระคืนที่ไหนก็สบาย

สะดวกจริงๆกับCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ความสะดวก สบาย ด้วยช่องทาง การรับชำระคืนที่หลากหลายตลอด 24 ชม. เมื่อก่อนเราคิดว่ายากเพราะเราเห็นเวลาคนจะจ่ายรายเดือนให้ต้องไปต่อคิวที่ธนสคาร แต่พอเราใช้CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช รู้เลยที่ไหนเราก็จ่ายได้ ไม่ต้องไปต่อคิวให้เหนื่อย นึกออกตอนไหนก็จ่ายได้ด้วย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี