Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีเงินฝากเผื่อเรียกของธนาคารออมสินมีจุดเด่นอะไร

ทุกวันนี้มีบัญชีเงินฝากหลายธนาคารหลายโปรโมชั่นให้เราได้เลือกใช้และสะดวกกับเราเมื่อเราจะจับจ่ายใช้สอยเดี๋ยวนี้สามารถดูความเคลื่อนไหวหรือว่าทำธุรกรรมผ่านทางโทรศัพท์มือถือได้แต่ไม่มีสมุดคู่ฝากอีกด้วยและไม่มีค่าบริการเกี่ยวกับการดูแลรักษาบัญชีอีกต่างหากแต่ผมได้ยินเกี่ยวกับบัญชีเงินฝากเผื่อเรียกของธนาคารออมสินเกี่ยวกับเงื่อนไขที่ได้รับสิทธิพิเศษเกี่ยวกับการฝากของออมทรัพย์นี้คืออะไรครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Sopa

ครับสำหรับบัญชีเงินฝากเผื่อเรียกของธนาคารออมสินนี้เป็นการเก็บเงินไว้ใช้จ่ายทั่วไปเพื่อความสะดวกคล่องตัวในการใช้เงินมีเงินเก็บอุ่นใจและพร้อมใช้ในยามที่เราต้องการทุกเมื่อเราบริการฝากเงินเพื่อบุคคลธรรมดาไม่หักภาษีแสดงว่าเราสามารถถอนเงินกี่ครั้งก็ได้แล้วเงินที่เราฝากจำนวนคงเหลือก็ได้รับอัตราดอกเบี้ย 0.50 ต่อปีอีกถือว่าเป็นอะไรที่คุ้มมากมีการคิดดอกเบี้ยให้เราเป็นรายวันไม่เสียภาษีดอกเบี้ยสามารถนำสมุดเงินฝากค้ำประกันเงินกู้และเบิกเงินเกินบัญชีได้

2019.10.02 23:9

Courtney

อย่าฝากเงินโดยดูดอกเบี้ยเพียงอย่างเดียวแต่ควรพิจารณาเงื่อนไขนะคะ เพราะว่าเดียวนี้ดอกเบี้ยของธนาคารไม่ได้มากอย่างที่คิดเลยนะคะ เราว่าถ้าอยากฝาเงินเพื่อเอาดอกเบี้ย เราว่าต้องกลับไปคิดใหม่แล้วคะ เราว่าเอาเงินที่จะฝากไปลงทุนอะไรดีกว่านะค ผลกำไรที่ได้น่าจะมากกว่าดอกเบี้ยที่ได้แค่ 0.50% เท่านั้นเองคะ แต่ถ้าอยากเก็บเงินเอาไว้ก็ได้คะ

2020.06.22 13:37

จ้อ

เราเองก็เป็นลูกค้าของธนาคารออมสินมานานค่ะบัญชีเงินฝากตัวนี้ ไม่ได้ให้ดอกเบี้ยเยอะเท่าไหร่หรอกนะคะเราเปิดบัญชีเงินฝากตัวนี้เพราะว่าเอาไว้เป็นทางผ่านเงินแล้วอีกเรื่องคือชื่อเสียงของธนาคารออมสินที่มีมายาวนานทำให้เรารู้สึกปลอดภัย แล้วก็การเก็บเงินฝากไว้ในบัญชีตัวนี้ก็ช่วยเราเรื่องลดหย่อนภาษี แต่ละปีได้ด้วยนะคะ

2020.07.12 21:13

บอย

ถ้าเราเป็นคนนึงที่เก็บเงินไว้กับตัวเพื่อใช้จ่ายในค่าสาธารณูปโภค แต่ก่อนที่เงินนั้นจะถูกใช้จ่ายไปเพื่อที่จะได้รับผลกำไรก็ ให้ทำการฝากไว้ในบัญชี เงินฝากเผื่อเรียกธนาคารออมสิน เพื่อที่จะได้รับอัตราดอกเบี้ยในการฝากเงินแล้วก็สามารถที่จะถอนเงินออกมาใช้เมื่อไหร่ก็ได้ตามที่เราต้องการใช้เงินครับ ถือว่าเงินที่อยู่ในกระเป๋าของเราจะไม่ได้อยู่เฉยๆแต่มีดอกเบี้ยด้วย

2020.07.25 8:20

เจนจิ

เป็นบัญชีแบบว่าใครๆก็สามารถทำได้ เริ่มอายุ7 ปีก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้ บัญชีเงินฝากเผื่อเรียกของธนาคารออมสินนี้ ฝากง่าย ถอนง่าย ไม่ยุ่งยาก ไม่มีการจำกัดจำนวนเงินฝากและถอนในแต่ละครั้ง แต่แน่นอนว่าต้องมากกว่า 1 บาทแน่นอน จ่ายดอกเบี้ยทุกๆหกเดือน แต่คิดดอกเบี้ยเป็นวันนะค่ะ ไม่ว่าจะอาชีพอะไร ฝากเท่าไหร่ ทุกจำนวนเงินจะได้รับดอกเบี้ยอยู่ที่ 0.250% เท่านั้นค่ะ

2020.08.15 11:42

ชนัศชัย😉

เท่าที่ผมเข้าใจ บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารอื่นๆหรือบัญชีเงินฝากเผื่อเรียกของธนาคารออมสินอัตราดอกเบี้ยเงินฝากที่ได้รับไม่สูงเท่าไหร่นะครับ เหมือนกับเอาไว้เป็นบัญชีสำหรับใช้จ่ายน่ะ แต่ถ้าเป็นบัญชีเงินฝากประจำจะได้ดอกเบี้ยเยอะกว่าหน่อยเพราะเป็นเหมือนการออมเงิน เน้นฝากไม่เน้นถอน ขึ้นอยู่กับว่าคุณจะเปิดบัญชีไว้ทำอะไรอะครับ

2020.08.21 9:53

OOOOH!

บัญชีเงินฝากเผื่อเรียกกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เหมือนกันมั้ยคะ คือ เราเข้าใจว่าบัญชีเงินฝากเผื่อเรียกเป็นบัญชีที่เจ้าของบัญชีสามารถฝาก ถอน หรือโอนเงินเมื่อไหร่ก็ได้ ไม่มีการกำหนดว่าจะต้องฝากเงินเป็นประจำเท่านี้เท่านั้นในทุกๆเดือนหรือสามารถถอนเงินออกมาจากบัญชีได้ก็ต่อเมื่อฝากเงินไปแล้วกี่เดือน..ทำนองนี้น่ะค่ะ

2021.09.29 13:26

Jamras807

บัญชีเงินฝากเผื่อเรียกของธนาคารออมสินจะมีความพิเศษหรือจุดเด่นอะไรมากมายเหรอครับ ผมว่าบัญชีนี้ก็เหมือนกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปของธนาคารอื่นนะ คือ เป็นบัญชีสำหรับการใช้จ่ายของเจ้าของบัญชี รับเงินเข้ามาแล้วก็ใช้จายออกไปเหมือนกระเป๋าสตางค์ของเรานี่แหละที่มีการเข้าและออกของเงินอยู่ตลอดเวลาน่ะครับ ผมว่างั้นนะ

2022.01.12 7:22

กัญญา

ธนาคารออมสินเข้าใช้ ชื่อบัญชีเงินฝากที่ไม่เหมือนกับของธนาคารอื่นๆคะ แต่บัญ๙ีที่พี่ถามก็จะเหมือนกับบัญชีออมทรัพย์นั้นแหละคะ เรื่องจุดเด่นก็น่าจะมีคะ แต่ถ้าเป็นตัวธรรมดาๆเลย เรื่องจุดเด่นไม่ค่อยเท่าไรหรอกคะ ส่วนใหญ่ก็แค่เอาไว้เพื่อการใช้งานเท่านั้นคะ ถ้าพี่อยากได้จุดเด่นน่าจะเลือกบัญชีประ๓ทอื่นมากกว่าคะ

2022.03.21 16:2

-Napapat-

จุดเด่นของบัญชีเงินฝากเผื่อเรียกของธนาคารออมสินเหรอคะ เราว่าน่าจะเหมือนกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารอื่นๆนะ ปกติอะบัญชีเงินฝากประเภทนี้เอาไว้รับเงินเข้าแล้วก็ใช้จ่ายออกไปแบบเรื่อยๆ แบบว่าเป็นบัญชีเงินฝากเพื่อการใช้จ่ายซะมากกว่า ไม่ได้เป็นบัญชีเงินฝากเพื่อการออม เรื่องดอกเบี้ยก็ไม่ได้สูงมากเท่าไหร่ ซึ่งก็ปกติแหละ

2022.04.09 15:44

**เอนนี่

สิทธิพิเศษเมื่อใช้บริการบัญชีเงินฝากเผื่อเรียกของธนาคารออมสิน..คืออะไรคะ บัญชีออมทรัพย์แบบทั่วไป มีสิทธิพิเศษด้วยเหรอ มีใครใช้บริการอยู่มั้ยคะสำหรับบัญชีนี้ ตอนนี้มีโปรโมชั่นหรืออะไรที่น่าสนใจบ้างหากว่าจะเปิดบัญชีเงินฝากเผื่อเรียกของธนาคารออมสินเนี่ยอะค่ะ หรือบัญชีประเภทอื่นมีสิทธิพิเศษที่ดีก็บอกได้ค่ะ

2022.05.27 13:45

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์เผื่อเรียกของธนาคารออมสินก็มีระยะเวลารับฝากหรือเปล่า?

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),เจ้าของธุรกิจ,All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

ใช้สมุดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เผื่อเรียกของธนาคารไทยพาณิชย์ไปค้ำประกันเงินกู้ได้ไหม?

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากเผื่อเรียกของธนาคารออมสินคำนวณดอกเบี้ยให้เรายังไง

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์เผื่อเรียกของธนาคารออมสินจะเบิกเงินเกินบัญชีได้ไหม?

All (ธนาคาร)

อยากเปิดบัญชีที่ใช้เป็นบัญชีคู่โอนกับบัญชีเงินฝากกระแสรายวัน?

บัญชีเงินฝาก Youth Saving จำกัดจำนวนครั้งในการถอนเงินไหม?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล

เงื่อนไขการเปิดบัญชี UOB สแตช

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

ในกรณีการฝากเงินบัญชีร่วมกันถ้าอีกคนหนึ่งเสียชีวิตจะถอนเงินได้ไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (เศรษฐกิจ)

เด็กอายุต่ำกว่า 18 ปีจะได้รับเงินเยียวยาหรือไม่

จะใช้อะไรทำธุรกรรมนะคะ

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์กสิกรถ้าเป็นร้านค้าจะเปิดบัญชีทำยังไงต้องมีเอกสารอะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

มีเงื่อนไขอะไรที่อาจจะทำให้เราถูกปิดบัญชีครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ เมื่อสมัครจะได้รับดอกเบี้ยทุกเดือน โดยดอกเบี้ยนั้นจะคิดค่าดอกเบี้ยทุกวัน อัตราดอกเบี้ยสูงสุดอยู่ที่ 1.60% ต่อปี สามารถถอนได้ 2 ครั้งต่อเดือนโดยไม่เสียค่าธรรมเนียมโดยไม่จำกัดจำนวนเงินในการถอน เปิดบัญชีขั้นต่ำอยู่ที่ 500 บาท ถ้าหากจะปิดบัญชีต้องปิดที่สาขาเจ้าของบัญชีเท่านั้น

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ

All (ประกัน)

ซิลเวอร์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

ซิลเวอร์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

Common Sense By อลิอันซ์

Common Sense By อลิอันซ์ หากเกิดอุบัติเหตุจากเกิดเดินทางหากผู้ที่เอาประกันนั้นมีอายุมากกว่า 16 ขึ้นไปและไม่เกิด 65 ปี จะได้รับความคุ้มครอง 3,000,000 บาท และหากผู้เอาประกันนั้นอายุต่ำกว่า 16 ปีหรือมากกว่า 65 ปีขึ้นไปจะได้รับความคุ้มครอง 1,500,000 บาท และได้รับค่ารักษาในต่างประเทศสูงสุดถึง 2,000,000 บาท

Common Sense By อลิอันซ์

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์ เมื่อเราสมัครประกันนี้อุ่นใจได้เลยเพราะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงเรื่องปัญหาต่างๆในการเดินทาง แต่มีข้อยกเว้นอยู่อย่างหนึ่งคือจะไม่ได้รับความคุ้มครองในเรื่องของกระเป๋าเดินทางล่าช้า และทั้งนี้หากเกิดอุบัติเหตุทางบริษัทจะจ่ายค่ารักษาพยาบาลให้สูงสุดถึง 1,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปี และจะจ่ายค่ารักษาพยาบาลสูงสุด 3,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่มีอายุตั้งแต่ 9 วัน - 75 ปี

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ พลัส เปิด – ปิด By ไทยวิวัฒน์

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ พลัส เปิด – ปิด By ไทยวิวัฒน์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี