Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์เผื่อเรียกของธนาคารออมสินจะเบิกเงินเกินบัญชีได้ไหม?

คือไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เผื่อเรียกกับธนาคารออมสินไว้ในนามของบริษัท ก็เป็นประเภทนิติบุคคลนั่นแหละ แต่ทีนี้ธุรกิจที่ทำ ก็มีปัญหาด้านการเงินนิดหน่อย มีคนบอกว่าที่จริงแล้ว ถ้าเราเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เนี่ย บางทีเราก็สามารถเบิกเงินเกินบัญชีได้ เอามาช่วยหมุนเวียนเงินในธุรกิจ ก็เลยอยากจะรู้ว่า บัญชีเงินฝากออมทรัพย์เผื่อเรียกของธนาคารออมสิน ที่เปิดไว้เนี่ย สามารถเบิกเงินเกินบัญชีมาช่วยตรงนี้ได้ไหม?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Mind

มีบัญชีเงินฝากออมทรัพย์มีหลายตัวนะคะของธนาคารออมสินที่เราสามารถใช้เพื่อจะเบิกเงินเกินบัญชีได้ ตรงนี้ก็สามารถจะช่วยเจ้าของบัญชี ที่มีธุรกิจการค้าทั่วไป ช่วงที่มีปัญหา ก็ใช้เป็นเงินทุนหมุนเวียนได้ ช่วยให้สภาพการค้าก็คล่องตัวขึ้น และสำหรับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เผื่อเรียกของธนาคารออมสิน เราก็สามารถนำสมุดบัญชีเงินฝากนี้ไปเบิกเงินเกินบัญชีกับธนาคารออมสินได้ค่ะ

2020.08.13 21:20

2vi

จริงหรือคะ ?? ทำไมเค้าให้เงินง่ายจัง!!! ต้องมีคนค้ำหรือต้องทำอะไรมากกว่านั้นด้วยรึเปล่า?? ยกตัวอย่างง่ายๆนะคะ ขนาดเวลาจะขอกู้เงินยังต้องมีเอกสาร ต้องมีขั้นตอนเยอะมากเลย เป็นไปได้ไหมที่บัญชีนี้เค้าจะให้เงินเราง่ายดายขนาดนั้น??? รบกวนผู้รู้ช่วยอธิบายทีนะคะ สงสัยมานานแล้วค่ะกับเรื่องนี้ เพราะเคยได้ยินสโลแกนของบัญชีนี้บอกว่า มีเงินพร้อมใช้ในยามต้องการ เลยสงสัยค่ะ

2020.11.24 4:8

Vee..Vee..

อ๋อเพิ่งรู้ว่า บัญชีเงินฝากเผื่อเรียกมันดีตรงนี้นี่เองก็คือถ้าเรามีเงินในบัญชีไม่มากพอกับจำนวนเงินที่เราต้องการเราสามารถที่จะขอกู้เงินผ่านบัญชีนี้ได้หรือที่เหมือนที่เจ้าของกระทู้ถามมาคือการเบิกเกินบัญชี แล้วถ้าแบบนั้นเราจะต้องมีเงินอยู่ในบัญชีเท่าไหร่ถึงจะสามารถใช้สิทธิ์ในการเบิกเกินบัญชีได้คะ? ชักจะสนใจขึ้นมาแล้วสิ

2020.12.29 14:30

ทูลธรรม

จริงเหรอครับที่บอกว่าสามารถเบิกถอนเงินออกมามากกว่าเงินที่เราฝากเอาไว้ได้ ผมว่า ดูแปลกๆนะครับ มันจะมีด้วยเหรอที่ธนาคารเขาออกตัวแบบนี้ออกมา ถ้าสมมุติว่าผมเปิดบัญชีนี้แล้วถอนเิงนมาเกินจำนวนแล้วผมหนีหายไปเลย แบบนี้ธนาคารจะตามตัวเจอได้ยังไงครับ เพราะว่าถ้าขอสินเชื่อก็ว่าไปอีกอย่างใช่ไหมครับ แต่อันนี้แค่บัญชีเงินฝากเอง ทำได้ขนาดนี้เลยเหรอครับ

2021.02.20 5:37

สุพรรณ

เราว่าน่าจะไม่ใช่นะคะ คงไม่มีธนาคารไหรที่เขาให้เราเบิกเงินเกินในบัญชีของเราหลอกคะ คิดเล่นนะคะ ว่าถ้ามีแบบนี้สักพันรายที่ ต้องการเบิกเงินเกินบัญชี ธนาคารเขาจะไม่แย่เอาเหรอคะ นี่ถ้ามีแบบนี้จริงๆ เราจะเป็นหนึ่งเลยคะ ที่จะไปเบิกเงินเกินบัญชี แล้วหลังจากได้เงินแล้ว ก็เงียบไปเลย แบบนี้ กำไรเห็นๆเลยใช่ไหมคะ

2021.08.10 7:17

3in1

ก่อนอื่น อธิบายก่อนได้ไหมคะว่า บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ เบิกเกินบัญชีมันเป็นยังไงหรอคะ? อยากรู้เหมือนกันนะ แต่ไม่เคยรู้เลยว่ามันต่างจากบัญชีออมทรัพย์ธรรมดายังไงค่ะ เจ้าของกระทู้ใช้บัญชีนี้แล้วมาอธิบายให้ฟังหน่อยได้ไหมคะ หรือว่าใครก็ได้ค่ะที่เข้ามาคอมเม้น เพราะที่มีอยู่ก็มีแค่บัญชีออมทรัพย์ธรรมดา ไม่ค่อยรู้จักบัญชีออมทรัพย์ประเภทอื่นเลยค่ะ

2021.09.20 14:46

so cute

@3in1 เท่าที่เราเคยรู้มานะคะมันจะออกเป็นแนวสินเชื่อมากกว่าเป็นเงินเบิกเกินบัญชี ซึ่งคนที่จะสมัครสินเชื่อตัวนี้ได้ต้องมีประวัติการเงินที่ดีและต้องมีเงินหมุนเวียนในธุรกิจเข้าออกให้เขาดูด้วย เพราะส่วนใหญ่คนที่สมัครบัญชีแบบนี้เขาจะเอาเงินมาหมุนในธุรกิจซะส่วนใหญ่นะไม่ใช่เป็นบัญชีทั่วๆไปเหมือนแบบบัญชีออมทรัพย์

2022.01.23 14:45

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์เผื่อเรียกของธนาคารออมสินก็มีระยะเวลารับฝากหรือเปล่า?

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),เจ้าของธุรกิจ,All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

ใช้สมุดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เผื่อเรียกของธนาคารไทยพาณิชย์ไปค้ำประกันเงินกู้ได้ไหม?

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากเผื่อเรียกของธนาคารออมสินคำนวณดอกเบี้ยให้เรายังไง

All (ธนาคาร)

อยากเปิดบัญชีที่ใช้เป็นบัญชีคู่โอนกับบัญชีเงินฝากกระแสรายวัน?

บัญชีเงินฝาก Youth Saving จำกัดจำนวนครั้งในการถอนเงินไหม?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

ดอกเบี้ยสำหรับบัญชีเงินฝาก Youth Savings ตอนนี้คือเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อเพื่อการศึกษา

ขอคำแนะนำเรื่องกู้เงินเพื่อเรียนต่อค่ะ

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (หนี้สิน)

เป็นหนี้ถึงขนาดไหนถึงจะโดนยึดทรัพย์?

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

สินเชื่อบุคคลซิตี้

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (สินเชื่อ)

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน มีค่าทวงต่องวด

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ผ่อนน้อยแถมสบายๆ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ที่เราทำอยู่เป็นสินเชื่อที่ดีนะครับ เพราะว่าสามารถผ่อนน้อยๆได้แถม สบายนานอายุสัญญาสูงสุด 60 เดือน ผมขอCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้สินเชื่อที่อนุมัติมา 30000 บาทครับ ผมขอส่งส่งปีครับเท่ากับว่าผมส่งเดือนละพันต้นๆเองครับ ไม่แพงครับผมว่าถูกกว่าบัตรเครดิตทั่วไปครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี