Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรกดเงินสด UOB cash plus ข้อกำหนดและเงื่อนไขทั่วไปคืออะไร

บัตรกดเงินสด UOB cash plus เป็นอะไรที่สะดวกทำให้เราสามารถสำรองจ่ายเงินของเราเมื่อเกิดกรณีที่เราไม่มีเงินแล้วก็สามารถใช้เครดิตเงินของอนาคตได้ เราสามารถผ่อนจ่ายเป็นของเราในภายหลังเมื่อเงินเดือนเราออก แต่ในกรณีอีกกรณีหนึ่งผมอยากรู้ว่าบัตรกดเงินสดนี้มีข้อกำหนดและเงื่อนไขที่ใช้ในการส่งเสริมการขายทั่วไปยังไง เพราะผมอยากจะใช้แบบนี้ยังมีประสิทธิภาพมากสุดในชีวิตประจำวัน

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Margret

สมัครบัตรกดเงินสดนี้สามารถทำรายการแบ่งชำระสินค้า 0% นานสูงสุดถึง 36 เดือนละร้านค้าที่ร่วมรายการและมีบริการฟรีค่าธรรมเนียมสำหรับรายการกดเงินสดทั่วไทยทั่วโลกผ่านตู้ ATM ที่มีเครื่องหมาย plus สำหรับรายการส่งเสริมการขายนี้ให้เฉพาะบัตร UOB cash plus ที่ออกในประเทศไทยเท่านั้นโดยที่ลูกค้าจะต้องคงสภาพการเป็นสมาชิกบัตรและไม่ผิดนัดชำระเงินจนถึงวันที่ได้รับสิทธิ์เครดิตเงินคืน

2019.11.02 19:28

Thong Dam

เราว่าบัตรกดเงินสด UOB cash plus ดีตรงที่ไม่ต้องใช้หลักทรัพย์ หรือบุคคลค้ำประกัน ให้วงเงินสินเชื่อสูงสุด 1,000,000 บาท เมื่อถึงเวลาชำระเงินคืนสามารถเลือกชำระคืนขั้นต่ำแค่ 500 บาท หรือ 5%ของยอดคงค้างชำระ ส่วนดอกเบี้ยก็คิดตามวันที่ใช้จริงเท่านั้น ทำให้เราบริหารจัดการการเงินของเราเองได้ เพื่อจะชำระคืนได้ครบตามกำหนดเวลาค่ะ

2020.06.07 14:12

มดแดง

ฉันเองก็ได้สมัครใช้บัตรกดเงินสด UOB Cash plus ฉันชอบตรงที่สมัครง่ายถ้ามีเอกสารพร้อมก็สามารถได้ รับอนุมัติภายในวันเดียวและที่สำคัญจะไม่มีการเก็บค่าธรรมเนียมในการขอสินเชื่อ พร้อมทั้งฟรีค่าธรรมเนียมรายปี และยังสามารถจ่ายคืนก่อนกำหนดโดยไม่มีค่าปรับ ซึ่งไม่เหมือนกับบัตรกดเงินสดของสถาบันการเงินอื่นๆ จุดนี้แหละที่โดนใจฉัน

2020.07.06 8:24

น้ำใส

ข้อกำหนดและเงื่อนไขของบัตรนี้ก็คือ ต้องมีอายุ20 ปีขึ้นไป รายได้ไม่ต่ำกว่า15,000 บาท และต้องทำงานไม่ต่ำกว่า1 ปี แต่ถึงแม้ว่าบัตรกดเงินสดนี้จะอำนวยความสะดวกสบายให้เรามากในบางทีที่เรามีเหตุจำเป็นต้องใข้เงิน แต่สิ่งสำคัญเลยที่คุณควรต้องระวังคือ การใช้จ่ายอย่างรอบคอบ เพราะว่าบัตรกดเงินสดง่ายต่อการกดออกมาใช้ ถ้าใช้จ่ายแบบไม่คิดหน้าคิดหลังให้ดีจะทำให้เราเป็นหนี้ได้ง่ายมาก

2020.07.08 14:49

ปลาทู

ก็เป็นบัตรกดเงินสดที่มีเงื่อนไขไม่ยุงยากนะครับ น่าจะสมัครง่ายอยู่แถมวงเงินเยอะด้วยน่าสนใจเลย เหมาะกับคนที่เดือดร้อนเรื่องเงินตอนนี้เลยนะที่รายได้ไม่แน่นอนแต่ละเดือนอาจจะไม่ได้ผ่อนชำรพตรงเวลานัก แต่ไม่มีค่าประบด้วยเออดีจริง ไว้เงินหมุนไม่ทันกว่านี้ก่อนจะลองพิจารณาดูบ้าง ไม่เคยสมัครบัตรกดเงินสดมาก่อนด้วยแฮะเรา

2020.08.08 16:11

คมกริต

เป็นบัตรกดเงินสดที่อำนวยความสะดวก ให้กับการประกันอุบัติเหตุการเดินทางระหว่างประเทศ ซึ่งมีวงเงินสูงสุดถึง 10 ล้านบาทครับ ช่วยให้การเดินทางหรือการกดเงินออกมาใช้เป็นอะไรที่สะดวกสบายมากเลย เราคิดดูในกรณีที่เราต้องขอวีซ่าเพื่อทำการขออนุมัติเดินทางไปต่างประเทศ ที่จำเป็นต้องใช้ประกันการเดินทางจะบัตรกดเงินสดนี้ ก็สามารถที่จะใช้ได้ด้วยเหมือนกันครับ

2020.08.30 14:1

Barbie g.

ไหนๆหลายความคิดเห็นก็ได้บอกถึงข้อดีกันไปหมดแล้ว เราก็อยากจะพูดถึงข้อเสียของบัตรนี้กันบ้างนะคะ ข้อเสียอย่างแรกคือดอกเบี้ยสูงมาก 28% ต่อปี คิดดอกเบี้ยนับตั้งแต่วันที่กดเงินเลยนะ อย่างที่สองมีค่าธรรมเนียมในการจ่ายบิลถ้าคุณไม่ได้ไปจ่ายที่ธนาคารหรือตู้เอทีเอ็มของUOB อย่างที่สามบัตรกดเงินสดนี้อาจทำให้คุณใช้งานสะดวกจนคุณกดใช้เพลินได้ ระวังนะคะหนี้จะบาน ยังไงก็ควรคิดก่อนใช้เสมอ...

2020.09.08 15:0

ลิลลี่

สนใจขึ้นมาเลยล่ะค่ะ ไม่ได้จะเข้ามาตอบคำถามนะคะขอประทานโทษด้วยพอดีเข้ามาเก็บข้อมูลค่ะกำลังหาบัตรกดเงินสดที่น่าสนใจอยู่พอดีบัตรใบนี้ UOB Cash Plus น่าสนใจมากเลยนะคะวงเงินสูงผ่อนสินค้า 0% ก็มีระยะเวลาการผ่อนนานมากน่าจะทำให้หมุนเงินคล่องมืออยู่นะคะ ตอนนี้ติดๆขัดขัดเรื่องเงินบัตรใบนี้น่าจะดีสำหรับเรามากเลยแหละ

2020.09.14 17:31

แมวเหมียว

เราเองกำลังหาข้อมูลที่จะสมัครบัตรกดเงินสดไว้ใช้สักใบ พอดีได้เข้ามาอ่านคอมเมนท์ที่ทำให้เราได้ข้อมูลเกี่ยวกับ บัตรกดเงินสด UOB cash plus เราว่าน่าสนใจนะคะ เราชอบตรงที่ไม่มีค่าธรรมเนียมในการกดเงินสด เมื่อเราดูบัตรกดเงินสดของเจ้าอื่นจะมีค่าธรรมเนียมในการกดด้วย ซึ่งส่วนตรงนี้จะช่วยให้เราได้ประหยัดเงินได้ส่วนหนึ่งถึงแม้ว่าไม่เยอะมาก

2020.09.20 8:21

วิสาขา

บัตรกดเงินสด ก็จะเหมือนๆกันรึเปล่าคะ สำหรับการใช้งาน ไม่น่าจะมีความแตกต่างกับเจ้าอื่นๆเลยนะคะ ถ้าใครมีบัตรกดเงินสด แล้วใช้ช่วงนี้ก็ต้องระวังให้ดีนะคะ ยิ่งถ้าคิดว่าไม่เป็นไร จ่ายขั้นต่ำไปก่อน แบบนี้ ระวังให้ดีๆคะ เพื่อนเราเคยเจอมาแล้ว ปรากฏว่าหนีที่เป็นอยู่ไม่ได้หมดไปเลยคะ มีแต่จะเพิ่มขึ้นๆ เชคดีๆก่อนที่คิดจะจ่ายนะคะ

2021.06.29 7:24

tell tell

เห็นในกระทู้บอกว่า "ใช้เครดิตเงินของอนาคตได้" คำนี้ดูดีนะครับ แต่ความหมายของมันจริงๆ เจ้าของกระทู้ก็รู้อยู่ว่า มันคือการที่ทำให้คุณเป็นหนี้นะ ถ้าคุณยอมรับสภาพลูกหนี้ได้ ก็แล้วแต่ครับ หาเงินมาจ่ายหนี้ให้ทันละกัน ไม่อย่างนั้นดอกเบี้ยบานแน่ๆ ยิ่งช่วงนี้เศรษฐกิจไม่ค่อยดี คนที่มีหนี้แบบนี้ต้องระวังกันด้วยนะครับ

2021.07.21 5:13

คำรณ

ใช่ๆ มันคือเงินในอนาคตของเรานั้นเองครับ เงินสดอาจจะฟังดูดีว่าเอามาใช้ตอนที่เราจำเป็น แต่ท้ายที่สุดแล้วก็ต้องมานั้งจ่ายดอกเบี้ย ดอกเบี้ยบัตรกดเงินสดบางเจ้าก็จ่าย ต่อปีเยอะมากด้วย บางเจ้าอาจจะมากถึง 25% ต่อปีเลยนะครับ มีบัตรกดเงินสด เวลาที่จะใช้งานต้องระวังๆให้ดีๆด้วยนะ ยิ่งช่วงโควิด-19แบบนี้ ยิ่งต้องระวังให้มากๆ ไม่อย่างนั้นอาจจะเป็นหนี้ยาวๆแน่

2021.08.15 16:18

Postman_Pat

@tell tell ผมเองก็เคยอยากสมัครบัตรกดเงินสดนะครับ เพราะว่าเห็นเพื่อนหลายคนเวลามันอยากซื้ออะไรใหม่ๆ ก็เหมือนว่าสามารถซื้อได้ทันที ไม่ว่าจะกดเงินสดออกมาซื้อ แล้วไปผ่อนชำระทีหลัง หรือว่าใช้สิทธิ์ผ่อน 0% แล้วก็สุดท้ายก็ต้องเอาเงินตัวเองมาผ่อนจ่าย ที่ตรงที่ว่าอยากได้อะไรก็ได้เลย แต่ก็อย่างที่คุณว่านั่นแหละครับตอนแรกใช้คืน ผ่อนจ่ายไม่ทันก็เดือดร้อน

2021.09.24 14:29

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash เบิกถอนได้สบายใจ

เราขอสินเชื่อUOB i-Cash เอาไว้เพระาเราทำงานรับเหมาก่อสร้าง บางครั้งเราต้องถอนเงินสดให้กับลูกน้องซึ้งบางทีงานเราอยู่ต่างจังหวัด เราต้องเสียค่าธรรมเนียมข้ามจังหวัดเยอะมากเลย แต่สำหรับสินเชื่อUOB i-Cash ที่เราขอ เราว่าเราไม่ต้องกลัวว่าจะกดเงินเท่าไรในต่างจังหวัด เพราะสินเชื่อ UOB i-Cashฟรีค่าธรรมเนียมเบิกถอนผ่านตู้เอทีเอ็ม

UOB i-Cash

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash ได้ดอกเบี่ยตามฐานเงินเดือน

จุดเด่นที่น่าสนใจของสินเชื่อ UOB i-Cash ที่ผมทำคือการคิดอัตราดอกเบี้ยสินเชื่ิUOB i-Cashจะแบ่งตามฐานรายได้ของผู้กู้ ซึ้งฐานเงินเดือนของผมอยู่ที่สองหมื่นบาท ได้อัตตราดอกเบี้ย ปีละ 20% ซึ้งถือว่าอัตตราเมื่อเทียบกับบัตรเครดิตก็พอๆกันที่ต่างคือ สินเชื่UOB i-Cash จะได้รับการอนุมัติที่ง่ายกว่าบัตรเครดิตแถมได้เป็นเงินก้อนเลย

UOB i-Cash

All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash อนุมัติไว

ครอบครัวเราร้องเงินมากเพราะต้องเอามาจ่ายค่าแรงให้กับคนงานก่อสร้างตอนนี้นจำได้เลยว่า ค่อนข้างเครียดมากเพราะไปขอสินเชื่อที่ไหก็บอกมาว่าน่าจะไม่ผ่าน ที่บ้านก็ไม่รู้จะทำอย่างไรดี เลยลองเข้าไปดูที่ UOB แต่เมื่อก่อนคิดว่า น่าจะยากเหมือนกัน พอลองเข้าไปคุย เจ้าหน้าที่บอกว่า เมื่อยื่นขอสินเชื่อจะได้ ได้เงินพร้อมใช้เริ่มต้นที่ 3 วัน เราว่าเร็วดีจริงๆ

UOB i-Cash

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash ขอยกเลิกไม่ใช่เรื่องยาก

เราต้องขอUOB จริงๆที่ทำให้เหนื่อยกับเรา ตอนแรกเราหาเงินที่ไหนไม่ได้เลย เลยตัดสินใจขอสินเชื่อจากUOB i-Cash แต่หลังจากที่ยื่นขอแล้วได้รับการอนุมัติแล้ว ปรากฏว่า งานที่เราทำอยู่ได้เงินมาพอกับที่เราต้องจ่าย เราเลยขอยกเลิกการขอสินเชื่อ เราน่าจะรออีกนิด แต่ทางUOB ดีมากเลยบอกไม่เป็นไร เพราะสามารถยกเลิกวงเงินได้ ภายใน 7 วัน โดยไม่มีค่าใช้จ่าย ขอโทษจริงๆ

UOB i-Cash

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash ไม่ต้องใช้หลักประกันเหมือนที่อื่น

สำหรับสินเชื่อ UOB i-Cash ผมว่าน่าจะเหมือนกับสินเชื่อทั้วไปนะครับ คือไม่ต้องมีหลักประกันอะไร สามารถยื่นขอได้เลยเพียงมีฐานเงินเดือนที่เราวางไว้ แต่สำหรับที่ต่างกว่าที่อื่น ผมชอบตรงเรื่องการเอาใจใส่ลูกค้าครับ ดูแลค่อนข้างดีมากเช่นเขาช่วยเรื่องการคำนวนเบี้ยที่จะต้องจ่าย ว่าเราเหมาะกับตัวไหนอย่างไร ผมชอบการบริการจริงๆ

UOB i-Cash

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

เป็นผู้หญิงก็ต้องช้อปปิ้ง จะช้อปปิ้งทั้งทีก็ต้องมีบัตรเครดิตคู่ใจอย่าง UOB Preferred Card

บัตรนี้เหมาะสำหรับผู้ที่ชื่นชอบการช้อปปิ้ง คะแนนสะสม ชอบส่วนคืนเงินสด ท่องเที่ยว เดินทาง เพราะมีวงเงินให้ 5เท่าของรายได้ มีระยะปลอดดอกเบี้ยนาน 55วัน ทุกยอดใช้จ่ายผ่านบัตร 15บาทได้คะแนนสะสม 1คะแนน รับเงินคืน 15% เมื่อใช้จ่ายที่ Cafee Amezon , True Coffee ผ่านบัตร UOB preferred มีประกันการเดินทางด้วย.

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ / ธนาคารยูโอบี

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

สินเชื่อ UOB i cash สมัครตอนนี้เงื่อนไขการรับกระเป๋าเดินทางล้อลากคืออะไร

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

UOB i cash มีสิทธิประโยชน์ให้เราอย่างไรเมื่อจะแต่งงาน

สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

สินเชื่อ UOB i cash เอกสารที่ต้องใช้เมื่อเป็นเจ้าของกิจการสมัคร

คนต่างชาติสมัครสินเชื่อส่วนบุคคล UOB i-cash ได้ไหมคะ?

สินเชื่อส่วนบุคคลของธนาคารยูโอบียกเลิกได้ไหมคะ?

สินเชื่อ UOB I Cash สมัครแล้วได้วงเงินเท่าไหร่ครับ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ),ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

เราขาดส่งกี่งวดถึงจะโดนยึดรถครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้ไวมาก

CIMB ลดต้นลดดอก ฟังแล้วดูดีนะครับผมก็เคยใช้บริการตอนทำสัญญาจะมีระบุว่าต้องการผ่อนกี่เดือน กี่ปีได้รับอนุมัติเงินกู้ปุ๊บ หนี้เพิ่มปั๊บกู้ 80,000เป็นหนี้ธนาคารจริงๆ = 80,000 + (ดอกเบี้ย x จำนวนเดือนที่ทำสัญญา) ดีมากครับที่ให้รายละเอียดที่ชัดเจนไม่วกไวนมาให้ลูกค้าสับสนครับ เริ่มส่งเดือนหน้าแล้วครับ เอาใจช่วยด้วยนะ

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี