Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตร True digital card มีค่าธรรมเนียมรายปีใชไหมครับ?

จากข้อมูลเท่าที่ผมดูมา บัตร True digital card เป็นเหมือนบัตรเสมือนบัตรเครดิตและบัตรเดบิตนี่เอง แต่มีข้อมูลอยู่อย่างนึงที่ผมหาไม่ได้เลยก็คือค่าธรรมเนียมครับ เพราะบัตรเครดิต บัตรเดบิต ส่วนใหญ่จะมีค่าธรรมเนียมกัน ถ้าไม่มีค่าธรรมเนียมจากการโอนก็ต้องมีค่าทำธรรมเนียมรายปี กลัวเปิดใช้งานบัตรเสมือนแล้วจะมีค่าธรรมเนียมเสมือนมาด้วย 555 ก็เลยบัตร True digital card มีค่าธรรมเนียมรายปีไหมครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

หนิว

จากเท่าที่ใช้และดูข้อมูลของบัตร True digital card มาเกือบปี ยังไม่เคยเจอค่าธรรมเนียมเสมือนเลยนะคะ 555 และก็ยังไม่เห็นว่าทาง True จะมีนโยบายเก็บค่าธรรมเนียมรายปีเพราะเมื่อก่อนก็ใช้บัตร Wecard ก่อนที่จะเปลี่ยนใหม่มาเป็นบัตร True digital card ใบนี้ ใช้มาตั้งแต่ตอนเรียนจบจนเข้าทำงาน ก็ไม่เคยเจอค่าธรรมเนียมรายปีเลยค่ะ คิดว่าไม่มีค่าธรรมเนียมรายปีนะคะ

2019.12.02 16:31

Theepob

เพื่อความเข้าใจมากขึ้นเราเอาข้อมูลให้ใหเเปรีบยเทียบเลยดีกว่า ฟรี ค่าธรรมเนียม ตลอดอายุการใช้งาน วงเงินสูงสุดในบัตร 500,000 บาท / บัญชีทรูมันนี่ วอลเล็ท สามารถเปิด-ปิดบัตร ผ่านแอปพลิเคชัน ทรูสามารถสมัครได้ เพียงมีบัตรประชาชน ก็สามรถทำได้แล้วครับ ผมว่ามันง่ายดีนะครับไม่ต้องไปเสียเวลลุ้นว่าบัตรเครดิตจะได้หรือไม่ได้ครับ

2020.06.23 14:1

ไพศาล

True Digital Card จะมีรูปแบบการทำงานแตกต่างจากบัตรเครดิต คือไม่เหมือนกันเลย บัตรเครดิตเราใช้แล้วค่อยจ่ายทีหลังส่วน True Digital Card จะต้องเติมเงินเข้าไปในบัตรก่อนถึงจะใช้ได้เราอยากใช้เท่าไหร่ก็เติมเงินเข้าไปเท่านั้นวิธีการเติมเงินก็สามารถเติมเงินได้ตามร้านสะดวกซื้อ หรือที่ตู้เติมเงินของ TrueMoney สำหรับTrue Digital Card จะไม่มีค่าธรรมเนียมที่ต้องจ่ายเหมือนบัตรเครดิตครับ

2020.07.06 5:8

MINI<cookie>

ไม่มีค่าธรรมเนียมรายปีเเน่นอนค่ะ กล้าการันตีเลยเพราะเราก็ใช้อยู่ ปกติจะมีค่าธรรมเนียม คือ ตอนที่เราถอนเงินออกจาก wallet เพื่อโอนเงินเข้ามาในบัญชีธนาคารเราเอง ตรงนั้นเค้าจะคิดค่าธรรมเนียมครั้งละ 15บาทค่ะ หรือถ้าคุณเติมเงินผ่านตู้เติมเงิน เช่น ตู้บุญเติม ตู้ทรูมินิ ตู้อีซี่ จะมีการคิดค่าธรรมเนียมทุกครั้งที่เติม ถ้าไม่อยากเสียตังค์แนะนำให้เติมผ่านธนาคารค่ะ

2020.07.07 9:5

เด็กดี

ผมว่าการฝากเงินเข้าบัญชีที่ตู้ ATM กับการใช้บริการพร้อมเพย์ไม่เกี่ยวกันนะ การฝากเงินเข้าบัญชีที่ตู้ ATM ไม่น่าจะมีค่าธรรมเนียมนอกซะจากว่าใช้ตู้ ATM ต่างธนาคาร ส่วนการชำระค่าสินค้าหรือบริการผ่านพร้อมเพย์จาก App ธนาคารก็น่าจะมีค่าธรรมเนียมบ้าง แต่ถ้าเป็นการโอนเงินผ่านพร้อมเพย์ก็ไม่ค่อยมีค่าธรรมเนียมแล้วเดี๋ยวนี้ หวังว่าผมเข้าใจคำถามของคุณถูกต้องนะครับ 55

2020.08.08 12:50

F.C.

ขอยืนยันอีกคนนะครับว่าไม่มีค่าธรรมเนียมหรอกสำหรับตัวบัตรเอง อย่างถ้าเป็นบัตรเครดิต บัตรเดบิตจะมีค่าธรรมเนียมในการรักษาบัตรเอาไว้รายปี แต่บัตร True Card ไม่มีครับ จะมีค่าธรรมเนียมก็ตอนที่เราใช้งานจ่ายนู่นนี่นั่นเท่านั้น แต่ก็บางรายการนะครับ ผมใช้ True Card อยู่เหมือนกันตอนนี้ก็มีแต่ไม่ค่อยใช้เท่าไหร่

2020.08.17 14:30

วิภาดา

เราเองก็ใช้ True Digital Card อยู่ค่ะ เหตุผลที่ใช้เพราะว่า ใจจริงเราอยากได้บัตรเครดิตสักใบไว้ใช้เพื่อที่ไม่ต้องพกเงินสดติดตัวเยอะๆในการใช้จ่ายแถมเรายังสามารถได้รับสิทธิประโยชน์ในการสะสมคะแนน และอื่นๆแต่เราได้สมัครบัตรเครดิตหลายครั้งแต่ไม่ผ่าน เราเลยเลือกที่จะใช้บริการของ True Digital Card เพราะบัตรนี้เราสามารถใช้จ่ายแทนเงินสด และยังได้รับแต้มสะสม และสิทธิประโยชน์อื่นๆเหมือนบัตรเครดิต และไม่มีค่าธรรมเนียมรายปีด้วย

2020.08.28 23:31

suchart

โอ๊ยงงไปหมด... มีทั้ง We card ทรูมันนี่วอลเล็ท True Digital Card True Red Card คือผมงงไปหมดว่ามันใช้อะไรยังไง??? มีใครช่วยอธิบายทีได้ไหมครับว่ามันแตกต่างกันยังไงทุกบัตรเลย ผมรู้จักแต่ทรูมันนี่วอลเล็ท แค่เติมเงินเข้าไปแล้วก็สามารถที่จะซื้อของหรือจ่ายค่าสาธารณูปโภคได้ แต่ไม่รู้หรอกครับว่าTrue Digital Card เนี่ยคืออะไร รบกวนท่านผู้รู้ช่วยอธิบายที

2020.09.15 10:59

ชาดา

ยอมรับจริงๆเลยนะคะว่าประเทศไทยเป็นประเทศที่เทคโนโลยีก้าวหน้ามาก และมีการบริการหลากหลาย ด้านการจะให้จ่ายที่อำนวยความสะดวกให้กับผู้บริโภคโดยเฉพาะอย่างยิ่งหลายคนที่ไม่สามารถสมัครบัตรเครดิตได้ก็สามารถใช้กระเป๋าเงินออนไลน์ในการใช้จ่ายที่เป็นเสมือนบัตรเครดิต เพียงแค่คุณสมัครแล้วเติมเงินในบัตรก็สามารถใช้แทนเงินสดได้เลยไม่ต้องยุ่งยากอะไร เมื่อใช้เงินหมดแล้วก็เติมเงินใส่ไปในบัตรอีกโดยที่เราไม่ต้องพกเงินจำนวนมากๆในการใช้จ่ายอีกต่อไป

2020.09.25 14:57

นานะ

ใช้ค่ะประเทศไทยมีเทคโนโลยีหลายอย่างที่กำลังจะก้าวหน้า แต่ยังอยู่ในช่วงการพัฒนามากกว่า เพราะบริการหลายอย่างยังคลุมเครือ และไม่ชัดเจนเท่าไหร่ เดี๋ยวเปลี่ยนไปเปลี่ยนมา งง ไปหมด อย่างพวก Wallet ก้ยังถือว่ามีระบบที่ชัดเจนเท่าไหร่มีข้อจำกัดเยอะมาก เมื่อเทียบกับ Wallet ของประเทศอื่นๆ อย่างเช่นประเทศจีนอ่านะ

2020.09.28 18:35

พงษ์ศักดิ์

ตอนนี้บัตรแบบนี้ ไม่ค่อยจะเจอแล้วนะว่ามีคนใช้อยู่ ตอนนี้ สามารถใช้งานผ่านแอพฯ ทรู วอลเล็ทได้เลย การใช้งานเอาจริงๆนะครับ วอลเล็ทของทรู ใช้งานง่ายมาก แถมช่วงนี้ห้างหลายห้างก็สามารถชำระเงินผ่าน ของทรูได้เยอะขึ้นแล้วด้วย แถมถ้าจ่ายผ่าน วอลเล็ท ช่วงนี้เรายังได้รับคะแนนสะสมหรือว่าได้เงินคืนด้วยนะ น่าใช้ใช่ไหมละ

2021.08.27 15:27

นันทวัฒน์

ไม่มีค่าธรรมเนียมจริงๆหรอครับ? ไม่ใช่อะไรผมอ่านมาหลาย comment แล้วส่วนมากก็บอกแบบนั้น แต่ถ้าไม่มีจริงๆมันก็ดีนะ คือเคยเห็นคนใช้บัตรพวกนี้หลายคนหลายแบบ สุดท้ายก็มีปัญหาเรื่องเสียค่าธรรมเนียมรายปี เพราะว่าเขาบอกว่าไม่มีค่าธรรมเนียมรายปีแต่แบบมันมีเงื่อนไข ต้องใช้จ่ายผ่านบัตรเท่านั้นเท่านี้ถึงจะไม่มีค่าธรรมเนียม บัตรใบนี้คงไม่มีเงื่อนไขมั้ง

2021.09.28 15:50

วรวิชญ์

เดี่ยวนี้บัตรพวกนี้ ยังจะมีให้เราใช้งานอยู่อีกเหรอครับ ไม่ใช่ว่าเขายุบมารวกับแอพฯ ทรูวอลเล็ทแล้วเหรอครับ ผมเห็นว่าในแอพของทรู มี บัตรเครดิต แบบเดียวกันเลยนะครับ แค่เราเติมเงินเอาไว้เท่านั้นเอง ผมใช้ทรูวอลเล็ทนะครับ แต่ ก็ยังไม่เคยใช้ตัวเลือกนี้เลยครับ ไม่รู้ว่าจะเอาไปใช้จ่ายอะไรครับ เพราะส่วนใหญ่ใช้แอพฯของธนาคารอยู่แล้ว

2021.10.27 14:26

"Natsiri"

อื้อหือ เจ้าของกระทู้คิดได้ยังไงเรื่องค่าธรรมเนียมเสมือนของยบัตร True digital card เนี่ย เอาจริงเราก็ไม่รู้เหมือนเรา เราใช้แอปทรู มันนี่ วอลเล็ทอะค่ะ ไม่ต้องใช้บัตรอะไรแล้ว ดาวน์โหลดแอปมาก็ใช้งานได้ อ้อ..ต้องเติมเงินเข้าแอปก่อนสิไม่งั้นจะใช้ได้ยังไงไม่มีเงินไปจ่ายค่าสินค้า555 เดี๋ยวโดนไล่ออกจากร้านพอดี

2022.01.08 13:34

อภิเชษฐ

ใช้งานแอพทรู ตอนนี้ก็สามารถใช้บัตรตัวนนี้ได้เหมือนกันแล้ว ไม่มีค่าธรรมเนียมอะไรเลย ตอนนี้เราก็เอาไว้ซื้อแอฑที่ขายในระบบ IOS บ่อยๆนะ ง่ายดีไม่ต้องใช้บัตรเครดิตตัวจริงก็ได้ ใช้แบบนี้ปลอดภัยกว่าเยอะ ใครไม่สามารถเอาไปใช้งานได้ เพราะจะใช้งานเราก็แค่เติมเงินเข้าไปเท่านั้นถ้าเราไม่เติมเงินก็ใช้ไม่ได้ ปลอดภัยไหมละ

2022.02.27 14:51

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (อี วอลเล็ต)

Truemoney Cash back

สำหรับแอฟTrueMoney Wallet ตอนนี้น่าใช้มากๆใครที่ลังเลอยุ่รีบๆนะ เพราะตอนนี้ TrueMoney Wallet สะดวก คุ้มค่า มั่นใจ เมื่อซื้อประกันจ่ายผ่าน ทรูมันนี่ วอลเล็ทเงินคืน (Cash back) 40% จะถูกโอนเข้าบัญชีทรู มันนี่ วอลเล็ต ภายหลังจากการชำระเงินสำเร็จและบริษัทฯได้รับคำยืนยันการรับประกันจากบมจ.กรุงเทพประกันภัย

Truemoney

Truemoney ผูกกับบัตรเครดิตได้

เมื่อผู้ใช้ผูกบัตรเครดิตมาสเตอร์การ์ดกับ True Money Wallet โดยสามารถรับบริการได้ที่ร้าน 7-Eleven และร้านค้าพันธมิตรทรูมันนี่ อาทิ Dairy Queen, TrueCoffee, CP FreshMart, Dunkin’, Chester’s และอื่นๆ ถึง 200,000 จุดทั่วประเทศ การร่วมมือในครั้งนี้ตอกย้ำกลยุทธ์เพื่อพัฒนาระบบชำระเงินดิจิทัล พร้อมสนองตอบนโยบายภาครัฐในการขับเคลื่อนประเทศไทยสู่สังคมไร้เงินสดอย่างเต็มรูปแบบ

Truemoney

Truemoney จ่ายบิลง่ายๆไม่มีค่าธรรมเนียม

แอฟTrueMoney Wallet ใช้งานได้สะดวกแล้วก็สามารถ การจ่ายค่าไฟค่าน้ำ ค่าโทรศัพท์ หรือค่าบัตรเครดิตต่างๆ ที่สามารถจ่ายได้ผ่านแอพด้วยการสแกนบาร์โค้ดได้ฟรีค่าธรรมเนียมทุกบิล สะดวกจริงๆเลย เดีนวยี้เราเคลียบิลของที่บ้านจบได้ไวมาก เมื่อก่อนต้องวิ่งไปจ่ายบิลหลายๆบินแล้วก็ไม่ใช่ไปที่เดียวด้วย กล้าจะจ่ายเสร็จหมดไปเกลือบวัน แต่TrueMoney Wallet ใช้จ่ายบิลที่บ้านได้เลย

Truemoney

All (ธนาคาร),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

Truemoney เติมเงินได้หลายทาง

เมื่อก่อนจะเติมเงินTrueMoney Wallet ทีค่อนข้างลำบากมากเลยเพราะหาที่เติมเงินยากมากเลยทำให้ไม่ค่อยได้ใช้TrueMoney Wallet มากเม่าไร แต่ตอนนี้ TrueMoney Wallet สามารถเติมเงินได้หลายช่องทาง ทั้งบัตรเติมเงิน, โอนผ่านตู้ ATM, ตู้ทรูมันนี่, หรือแม้แต่การผูกบัญชีธนาคาร แล้ว เราเลยกลับมาใช้TrueMoney Wallet อีกครั้ง

Truemoney

Truemoney ผูกกัับบัตรไม่มากถึงสามใบ

ตอนนี้TrueMoney Wallet สามารถผูกกับบัตรเครดิต/เดบิตของธนาคารอะไรก็ได้ ได้แล้วนะครับ ผูกสูงสุดได้ 3 ใบ จากเมื่อก่อนที่จะเป็นแบบเติมเงินอย่างเดียว เดี่ยวนี้อะไรก็ง่ายไปหมดแล้วครับ ยิ่งสามารถผูกได้แบบนี้ เวลาไปไหนเราพกแค่โทรศัพท์ติดตัวไปแค่เครื่องเดียวก็จบแล้วครับ ไม่ต้องคอยมาค้นว่าจะเอาบัตรอะไรจ่ายดี แบบนี้ผมชอบครับ

Truemoney

Truemoney ผูกกับบัตรเครดิด มีCashback

ช่วงนี้ถือว่าเป็นโอกาศที่ดีมากสำหรับคนที่มีบัตรเครดิตในมือเพราะตอนนี้ อาจจะต้องร้องว้าวไปเลยครับ เพราะว่าคนที่มีบัตรเครดิตแล้ใใช้ผูกกับTrueMoney Wallet เขามีโปรโมชั่น Cashback นั้น จัดหนักจัดเต็มมาก! เพราะฉะนั้นใครไม่มี TrueMoney Wallet ต้องไปดาวน์โหลดมาติดสมาร์ทโฟน แล้วผูกบัตรเครดิตไว้เลยนะครับ เร็วๆเข้านะครับเพื่อนๆ โปรโมชั่นนี้ใกล้จะหมดแล้วนะครับ

Truemoney

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

เติมเงินไม่ถึงร้อยได้ไหมครับ

Truemoney / ทรู มันนี่

All (บัตรเครดิต)

ต้องอายุเท่าไหร่หรอค่ะถึงจะทำบัตร True digital card ได้?

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

อยากถอนเงินออกจาก wallet ครับ สามารถทำได้ไม๊ครับ

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต),การจัดการเงิน

ใครใช้ True Money Wallet เเล้วเติมเงินไม่เข้าบ้าง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (อี วอลเล็ต)

บัตร we card true money wallet หมดอายุแล้วต่อยังไง

เงินในแอป Truemoney wallet โอนซื้อของต่างประเทศได้ไหมคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเดบิต

บัตร K-Web Shopping ดีไหมในสถานการตอนนี้ที่เราเจอ

บัตร K-Web Shopping / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

สมัครบัตรเดบิต K DUCATI อยากทราบว่าทำได้ที่ไหนบ้างครับ และบัตรนี้มีสิทธิประโยชน์อะไรเพิ่มเติมอีกบ้าง

บัตรเดบิต K-DUCATI / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด ต้องจ่่ายเเบบไหนถึงปลอดภัยที่สุดครับ

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

มีค่าบริการในการกดเงินสดในต่างประเทศไหมคะ

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต / ธนาคารยูโอบี

บัตรเดบิต

อยากจะเปลี่ยนวงเงินที่ตั้งไว้ในบัตรเดบิตธนชาติ ฟรีเวอร์ไลท์ เปลี่ยนได้ที่ไหนคะ?

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

พอดีว่ามีบัตรเครดิตอยู่แล้ว ยังสมัครใบนี้ได้อยู่มั้ยค่ะ และเสียค่าธรรมเนีมรายปีแพงมากรึเปล่า

บัตรเดบิตกรุงไทย บลูไดมอนด์ เอ็กซ์ตร้า / บัตรกรุงไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),การปกป้องข้อมูล

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด เปิดใช้ก็ง่ายระงับก็ไว

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ดเปิดใช้งานได้สะดวกและรวดเร็วตลอดทั้งวันผ่านข้อความ SMS ระบบตอบรับอัตโนมัติ ซิตี้แบงก์ออนไลน์ ซิตี้โมบายล์ ตู้เอทีเอ็มของซิตี้แบงก์และของธนาคารอื่น ๆ ทั่วโลกแถมถ้าบัตรหายระงับการใช้งานบัตรได้ทันทีเมื่อสูญหาย พร้อมรับบัตรแทนใบเก่าภายใน 7 ถึง 10 วันทำการ ไวดีครับกับการให้บริการเรื่องต่างๆ

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด มีีเทคโนโลยี่ ที่ฉลาด

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด มีเทคโนโลยีสมาร์ทชิป ที่ช่วยเพิ่มการป้องกันการปลอมแปลงบัตร นอกจากนี้ยังเป็นการยกระดับของบัตรเอทีเอ็ม ซิตี้แบงก์ปัจจุบันของคุณให้สามารถใช้เพื่อการทำธุรกรรมถอนเงินสดผ่านตู้เอทีเอ็มและยังสามารถใช้บัตรฯเพื่อชำระเงินในการซื้อสินค้าและ/หรือบริการในร้านค้าที่รับบัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ดได้อีกด้วย

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเดบิต

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต วงเงินคุ้มครอง10,000บาท

นอกจากบัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต จะใช้จ่ายได้เหมือนบัตรเครดิตแล้ว สิ่งหนึ่งที่เราได้ก็คือเรื่องของการคุ้มครองเรื่องอุบัติเหตุที่อาจเกิดขึ้นได้ทุกเมื่อ แถมวงเงินคุ้มครองก็ได้ถึง10,000ต่อครั้งอีกต่างหาก ซึ้งวงเงินเท่านี้ก็เพียวพอแล้วที่จะเอาไว้จ่ายค่าอุบัติเหตุที่อาจเกิดขึ้นได้ แถม คนที่ใช้บัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ยังเข้ารักษาได้เกลือบทุกที่อีกนะ

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต

บัตรเดบิต

ยูโอบี วีซ่า เดบิต ได้รับบัตรกำนัล

ตอนนี้ ถ้า เรา กิน ช้อป เที่ยว ด้วยบัตรยูโอบี วีซ่า เดบิต เราสามารถเลือกแลกรับบัตรกำนัลได้ตามใจคุณจะได้รับอีเมล์ยืนยันการรับสิทธิ พร้อม voucher code ภายใน 3 วันนับจากวันที่ทำรายการ ใครที่ใช้บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า อญุ่ตอนนี้ถ้ายังไม่ได้รับบัตรกำนัลต้องรีบใช้แล้วนะ งดจ่ายเงินสดได้แล้ว หันมาใช้บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า จ่ายแทนดีกว่าตอนนี้

ยูโอบี วีซ่า เดบิต

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด ใช้งานยุ่งยาก

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด ใช้งานลำบากยุ่งยากครับต้องใส่รหัส PIN เพื่ออนุญาตการทำธุรกรรม สำหรับเครื่องของมาสเตอร์การ์ด นี่ถ้าจำรหัสไม่ได้พนักงานคงคิดว่าเราเป็นคนโขมยบัตรมาใช้แน่นอน บอกตรงๆว่าบางทีก็ลืม แถมเรา ต้องเซ็นลายเซ็นบนใบเสร็จ เพื่อเป็นการยืนยันการทำธุรกรรมถูกต้อง ยุ่งไหมละหลายขั้นตอนกว่าจะซื้อของได้

บัตรเดบิต

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต บัตรเสียค่าธรรมเนียม

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต ถึงแม้จะมีการเสียมีค่าใช้จ่าย (ค่าธรรมเนียมรายปี )วึ้งเราต้องจ่ายทุกๆปีที่สามร้อยบาทก็จริง แต่ก้เป็นการเสียแค่ปีละครั้งซึ้เหมือนกับบัตรอื่นๆทั่วไป แต่ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต ถ้าเราทำไว้ ดีกว่าบัตรเครดิตแน่นอนอาจจะซื้อของได้จำกัดก็ตามแต่ส่วนลดก็มีให้ได้ใช้พอๆกันเลย ทีเดียว

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี