Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ทำได้ทั้งทางออนไลน์ ไปรษณีย์ หรือที่สาขา ไปที่สาขาน่าจะได้รับการอนุมัติเร็วนะ

ช่องทางการสมัครบัตรกดเงินสดเดี๋ยวนี้มีหลายช่องทางดีนะครับ อย่างบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ก็สามารถสมัครได้ทั้งทางออนไลน์ ไปรษณีย์ หรือที่สาขา ผมว่าไปสมัครที่สาขาน่าจะได้รับการอนุมัติเร็วสุด..คิดเองนะครับ แต่ทางอื่นก็คงใช้เวลาไม่ต่างกัน เพียงแต่ต้องรอเอกสารไง แล้วก็เวลารอรับบัตรกดเงินสดอาจจะใช้เวลาแตกต่างกันไปด้วย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ประกวด

สมัครออนไลน์ เหรอ เราคิดหมือนคุณเลยคะ เราว่าไปที่เค้าเตอร์ ของเขาเลยน่าจะดีมากกว่าคะ ได้เร็วกว่านะเราว่า แล้วอีกอย่างเวลาที่เราทำออนไลน์ เราว่ามันน่าจะมาจบที่เค้าเตอร์อยู่ดีละคะ เพราะว่าบางที่ก็ต้องไปยืนยันตัวตนด้วยคะ ทำที่เค้าเตอร์เลย ง่ายที่สุดแล้วคะ แถมเอกสารอะไรถ้าขาดเหลือเราก็ยังพอที่จะหาให้ได้คะ

2020.11.25 13:39

M3344

อืม….สมัครทางไปรษณีย์ยังมีอยู่อีกหรือช่องทางแบบนี้ เราว่าเราเป็นคนค่อนข้างจะโบราณแล้วนะ อยากรู้เหมือนกันว่ายังมีคนสมัครโดยใช้วิธีการแบบนี้ด้วยหรอ??? จะว่าไปแล้วก็ดูตลกดี ว่าจะส่งเอกสารไปส่งเอกสารกลับ สรุปว่าจะรู้เรื่องกันเมื่อไหร่เนี่ย อยากเร็วอยากจะอะไรก็ไปทำเรื่องที่เคาน์เตอร์เถอะง่ายด้วย ส่งไปรษณีย์ช้าอีกอย่างเสี่ยงเอกสารหายด้วย

2020.12.07 11:17

So Cute!😊😉

ก็แล้วแต่ผู้สมัครจะสะดวกนะ ทางธนาคารหรือบริษัทที่เขาออกบัตรกดเงินสดมา ถึงได้มีหลากหลายช่องทางการสมัครให้ผู้ที่สนใจได้เลือกไงคะ อย่างของบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสก็มีหลายช่องทางให้เลือก ถ้าทำได้ สะดวกไป เราก็ว่าไปสมัครที่สาขาเลยก็ดีกว่าเพราะว่าจะได้รู้เรื่องเร็วดี เอกสารไม่ครบก็จัดการได้ เคลียร์ได้เลย ณ ตอนนั้นค่ะ

2021.01.07 14:56

%%Chanon

สามารถสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสได้ทั้งทางออนไลน์ ไปรษณีย์ หรือที่สาขา ช่องทางไหนจะได้รับการอนุมัติเร็วที่สุด ผมไม่รู้ รู้แค่ว่าไปสมัครที่สาขาเวิร์คที่สุดครับ เพราะได้เจอกับเจ้าหน้าที่ตัวเป็นๆ ถามอะไรตอบได้ เอกสารครบหรือไม่ครบรู้กันตรงนั้น จัดการกันตรงนั้นให้จบได้เลย แต่จะผ่านหรือเปล่า...เรื่องนี้ตัวใครตัวมันครับ

2021.03.18 15:58

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ให้ชำระขั้นต่ำได้น้อยมากแค่ไม่ต่ำกว่า 200 บาทก็พอ ต้องระวังการใช้จ่ายของตัวเองนะ

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

คุณสมบัติของผู้สมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ต้องมีอายุ 20-55 ปี สงสัยว่าทำไมให้สมัครถึงแค่อายุ 55 ปีเอง?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสที่สาขา ยื่นเอกสารครบถ้วน จะได้รับการอนุมัติพร้อมรับบัตรในวันนั้นเลยเหรอ?

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ให้ฟรีค่าธรรมเนียมในการโอนเงินเข้าบัญชีผ่านช่องทางที่กำหนด..ปกติมันน่าจะฟรีอยู่แล้วนะ

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ให้ผ่อนชำระสินค้าได้ที่ห้างฯและร้านค้าอีกหลายแห่ง น่าจะมีสินค้าหลากหลายนะ ใช่มั้ย?

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

คนทำงานประจำ รับเงินเดือนเป็นเงินสด ไม่ได้โอนผ่านบัญชีธนาคาร สามารถสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสได้มั้ย?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ให้เบิกเงินสดได้เท่าไหร่ มีค่าธรรมเนียมและมีการคิดคำนวณการจ่ายคืนยังไงครับ?

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

ถือบัตรยัวแคช มา5ปี ไม่เคยเพิ่มให้แบบอัตโนมัติ เคยยื่นเอกสารขอเพิ่มก้อไม่เพิ่ม จนเมื่อไม่กี่วันมานี้ ได้รับข้อความว่าจะเพิ่มยอดเงินให้ ก็แปลกใจว่าไม่ได้ไปขอเิ่มอะไร เลยไปที่สำนักงานสอบถามเจ้าหน้าทีเจ้าหน้าที่ก็ยังให้คำตอบไม่ได้ว่าข้อความมาจากไหนเรื่องจริงๆหรือป่าวแบบนี้ก็เสียเวลาเปล่าสิเราต้องเิดนทางเขาไปในเมืองฟรีๆ

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

All (สินเชื่อ)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

All (สินเชื่อ)

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี