Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากสมัครบัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ แต่กังวลเรื่องการชำระเงินคืน แล้วจะสมัครบัตรนี้ดีมั้ยเนี่ย?

ผมอยากสมัครบัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ ทำงานมาเกือบปีแล้ว รายได้ต่อเดือนประมาณ 13,000 บาทครับ ดูจากคุณสมบัติของผู้สมัครน่าจะได้อยู่นะ แต่เรื่องอายุงานไม่ได้บอกไว้ ไม่แน่ใจว่าจะตรงกับผมหรือเปล่า แต่อีกเรื่องที่กังวลนิดหน่อย ก็คือ การชำระเงินคืน ผมไม่ใช่คนฟุ่มเฟือย ซื้อของเมื่อจำเป็นเท่านั้น จะสมัครดีมั้ยครับเนี่ย?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เปรมใจ

ถ้าเป็นแบบที่คุณบอกว่าเป็นคนใช้เงินประหยัด เราว่าเรื่องจ่ายคืนไม่น่าจะมีปัญหาอะไรสำหรับคุณนะคะ เพราะว่าไม่จ่ายอะไรที่ไม่จำเป็นแน่นอนใช่ไหมคะอย่างบางคนที่เรารู้จักก็เป็นแบบคุณเลยคะ ไม่ค่อยใช้เงิน แต่เขาก็ทำบัตรกดเงินสดคะ เขาบอกว่าเอาไว้ซื้อของจำเป็นเข้าบ้านมากกว่าคะ อย่างพวกเครื่องใช้ไฟฟ้า หรือของใช้ลูกๆคะ

2020.11.26 3:41

Taotao

คุณต้องถามตัวเองก่อนนะครับว่าคุณจะสมัครเพื่ออะไร?? ถ้าคุณต้องการที่จะกดเงินสดมาใช้ ซึ่งไม่รู้ว่าคุณจะจำเป็นหรือเปล่าอย่าไปสมัครเลย มันสร้างหนี้ให้กับตัวเองหรือเปล่า ๆ ยิ่งถ้าคุณเป็นคนที่ชอบเก็บหอมรอมริบ ซื้อของใช้เวลาจำเป็นอยู่แล้วก็ดีครับซึ่งไม่จำเป็นเลยที่คุณจะต้องมีบัตรพวกนี้ บัตรพวกนี้มีไว้ก็มีแต่สร้างหนี้ครับ แล้วก็เพิ่มความอยากความต้องการให้กับตัวเองด้วยซึ่งบางครั้งก็ไม่ได้เป็นสิ่งที่จำเป็นจริงๆในชีวิต

2020.12.08 6:35

Taworn356--

เจ้าของกระทู้สนใจบัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ เหรอครับ ถ้าเอาไว้ซื้อของจำเป็นก็สมัครได้นะ เพราะอ่านจากกระทู้ของคุณแล้ว คุณเป็นคนไม่ใช้เงินฟุ่มเฟือย ไม่น่าจะมีปัญหาเรื่องการใช้เงินเกินตัว ผมขอแนะนำให้คุณวางแผนเรื่องค่าใช้จ่ายนะครับ ลองคำนวณดูว่าเดือนนึงคุณต้องใช้เงินกับอะไรไปบ้าง หากมีค่าใช้จ่ายเพิ่มจะไหวมั้ย?

2021.01.09 13:2

ritarita>>

ซื้ออะไรไปแล้วบ้างคะ ที่ถามอย่างนี้เพราะเราคิดว่าเจ้าของกระทู้สมัครบัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์มาใช้แล้วล่ะ ถ้ารู้จักตัวเอง รู้ว่าอะไรจำเป็น อะไรไม่ต้องมีก็ได้อย่างเจ้าของกระทู้เนี่ย เราว่าไม่น่าจะมีปัญหาเรื่องการชำระเงินคืนบัตรกดเงินสดหรอกค่ะ แต่ระวังอย่าไปกดเงินสดออกมาใช้ละกันถ้าไม่จำเป็นจริงๆอะนะ

2021.03.20 14:30

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ ให้ชำระขั้นต่ำ 5% หรือ 400 บาท โดยปกติอัตราชำระขั้นต่ำประมาณนี้มั้ย?

บัตรสินเชื่อโลตัส พรีเมียร์ / บริษัท โลตัสส์ มันนี่ เซอร์วิสเซส จำกัด

All (สินเชื่อ)

คุณสมบัติผู้สมัครบัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ สำหรับผู้มีกิจการส่วนตัว ต้องมีรายได้ต่อเดือนเท่าไหร่กันแน่?

บัตรสินเชื่อโลตัส พรีเมียร์ / บริษัท โลตัสส์ มันนี่ เซอร์วิสเซส จำกัด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (การลงทุน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

ใช้บัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ ผ่อน 0% ที่แผนกเครื่องใช้ไฟฟ้า แผนกอื่นจะไม่ใช่ดอกเบี้ย 0% ใช่มั้ย?

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ มีดอกเบี้ยและค่าธรรมเนียมการใช้วงเงินแบบลดต้นลดดอก ไม่เกิน 25%ต่อปี พิเศษมั้ย?

บัตรกดเงินสด

บัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ คุณสมบัติผู้สมัครไม่ค่อยยุ่งยาก เงินเดือน 12,000 บาทก็สมัครได้แล้ว

ฟรีค่าธรรมเนียมการชำระเงินที่ห้างเทสโก้ โลตัส ของบัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ หมายถึงชำระเงินค่าอะไร?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ข้อเพิ่มวงเงินได้แต่ไม่มีเงินเข้า

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ชำระคืนที่ไหนก็สบาย

สะดวกจริงๆกับCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ความสะดวก สบาย ด้วยช่องทาง การรับชำระคืนที่หลากหลายตลอด 24 ชม. เมื่อก่อนเราคิดว่ายากเพราะเราเห็นเวลาคนจะจ่ายรายเดือนให้ต้องไปต่อคิวที่ธนสคาร แต่พอเราใช้CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช รู้เลยที่ไหนเราก็จ่ายได้ ไม่ต้องไปต่อคิวให้เหนื่อย นึกออกตอนไหนก็จ่ายได้ด้วย

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ทำไมไม่เหมือนกัน

AEON สินเชื่อยัวร์แคชวงเงินตอนนี้ 15,000 ค่ะ หมื่นห้ามา 3 ปีแล้วคะยังไม่เคยได้ปรับเพิ่มวงเงินเลยค่ะแต่เพื่อนที่ทำงานทำAEON สินเชื่อยัวร์แคชมา 2ปี วงเงิน 10,000 ได้ปรับแล้วค่ะ เป็น 40,000 บาทเพราะเวลาส่งก็ส่งเมืนกันเดือนละ 1000 ไม่เคยส่งล่าช้าและโดนเรียกปรับเลย เอาอมาตรฐานอะไรมาตัดสินเหรอว่าคนไหนเพิ่มได้เพิ่มไม่ได้

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี