Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากช่วยที่บ้าน รู้ว่าฐานเงินเดือนของผู้สมัครบัตรกดเงินสด A money ไม่สูงมาก แล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

เราทำงานเป็นข้าราชการ แต่ยังเริ่มทำได้ไม่นานเท่าไรนะคะ เงินเดือนราชการก็อย่างที่รู้กัน ไม่ได้มากมายอะไร ยิ่งตอนนี้ครอบครัวมีปัญหาเรื่องเงินนิดหน่อย เราอยากช่วย จึงคิดจะสมัครบัตรกดเงินสด A money เพราะมีคนบอกว่าฐานเงินเดือนของผู้สมัครไม่สูงมาก อย่างเราน่าจะสมัครได้ แล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง มีใครรู้มั้ยคะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สมโภชน์

แยากได้เงินมาช่วยที่บ้านตอนนี้เหรอครับ อืม ช่วงนี้หลายคน เดือนร้อนปัญหาเรื่องเงินกันเยอะมากเลยนะครับ ผมก็เป็นหนึ่งในนั้นด้วยครับ แต่ผมไม่ได้สมัครบัตรกดเงินสดที่คุณถามนะครับ ผมไปสมัครของ กรุงศรีครับ เพราะว่า ถ้าวงเงินที่ขอใช้ไม่มากดอกเบี้ยที่เขาคิดไม่แพงครับ ต่างจากของคุณที่ตอนนี้เขาคิดที่ 25% ครับ ส่วน เอกสารใช้เหมือนกับสินเชื่ออื่นๆเลยครับ

2020.11.28 7:41

bokie24

จะช่วยครอบครัวมันก็ไม่ผิดหรอกนะคะ แต่บางครั้งเราเองต้องดูกำลังเราด้วยว่าเราสามารถที่จะช่วยเค้าได้เเค่ไหน เราต้องคิดด้วยนะคะว่าเราจะหนี้ไหม?? สำหรับบัตรกดเงินสด A money รายได้ 5,000 บาทก็สามารถที่จะสมัครได้เเล้ว แต่อย่าลืมว่าดอกเบี้ยจะอยู่ที่ 24%-28% เลยนะคะ ตรงนี้ถือว่าสูงมากเลยนะ ลองคิดดีๆก่อนจะสมัครนะคะ

2020.12.16 10:21

65Sawang--

เจ้าของกระทู้ทำงานเป็นข้าราชการ น่าจะมีเงินกู้ของทางราชการที่ให้กับข้าราชการกู้ได้นะครับ ในลักษณะนั้นจะสะดวกกับเจ้าของกระทู้มากกว่าหรือเปล่า สำหรับการสมัครบัตรกดเงินสด A money เนี่ย คุณสมบัติผู้สมัครของคุณไม่น่ามีปัญหาหรอก แต่อย่างที่มีเม้นท์นึงมาบอกเรื่องอัตราดอกเบี้ยน่ะครับ มันสูงมากจริงๆนะ คุณจะไหวเหรอ

2021.01.14 4:32

ตามเวลา⏳⏱🕰

ที่ว่าอยากได้เงินมาช่วยที่บ้านเนี่ยเป็นจำนวนเท่าไหร่คะ? จำเป็นต้องใช้เงินเป็นก้อนมั้ยหรือแค่ต้องการเงินมาหมุนเวียนใช้จ่ายในแต่ละเดือนซึ่งไม่มากเท่าไหร่ ถ้าเป็นอย่างแรกขอแนะนำให้ไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลจะได้เงินมาเป็นก้อนเลย ถ้าเป็นอย่างหลังสมัครบัตรกดเงินสดมาใช้ก็ยังได้อยู่ค่ะ เอาที่ตรงกับการใช้งานดีกว่านะ

2021.03.26 8:46

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสด A money ดีไหมครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต วีซ่า,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต เจซีบี,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

วิธีการเปิดใช้งานบัตรครั้งแรกอย่างไรคะ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus ดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก

ตอนแรกเราไม่สนใจหลอกKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพราะ รายละเอียดหรือข้อกำหนดเยอะมากโดยเฉพาะเรื่องฐานเงินเดือน แต่ที่เราตัดสินใจทำKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusก็เพราะว่า วิธีการคิดดอกเบี้ย อัตราดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกนี่แหละที่เราชอบและว่าน่าสนใจดี เพี่ะเงินเดือนและรายได้อื่นๆของเรามีไม่เท่ากันในแต่ละเดือนการลดต้นลดดอกได้ช่วยเราบริการเงินได้ดีครับ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ข้อเพิ่มวงเงินได้แต่ไม่มีเงินเข้า

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ชำระคืนที่ไหนก็สบาย

สะดวกจริงๆกับCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ความสะดวก สบาย ด้วยช่องทาง การรับชำระคืนที่หลากหลายตลอด 24 ชม. เมื่อก่อนเราคิดว่ายากเพราะเราเห็นเวลาคนจะจ่ายรายเดือนให้ต้องไปต่อคิวที่ธนสคาร แต่พอเราใช้CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช รู้เลยที่ไหนเราก็จ่ายได้ ไม่ต้องไปต่อคิวให้เหนื่อย นึกออกตอนไหนก็จ่ายได้ด้วย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี